ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 34567 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กระทู้ Dota ผมก็ขอถามเกี่ยวกับ TCG หน่อยนะครับอิอิ

คือ ผมใช้ Window 7 เล่น Tcg มีปัญหาคือ

==> ตอนเลือก Channel เสร็จแล้วเข้าไปในเกม Dota แล้ว Join ห้อง เข้าไปแล้ว ซักพัก มันก็จะเด้งออกจากห้อง เพราะ TCG ปิดตัวเองอะครับ

มันจะขึ้น TCG HAS STOPPED WORKING . ครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับผมอยากเล่นด้่วย ... แต่มีปัญหาเลยไม่ได้เล่น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เจอคนเล่นGoblinเปิดมาได้Double kill เลย - -"

กล่าวขอบคุณ
    12
    เล่นกันมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    FOR TEAM" เข้าไว้ๆๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ผมเล่นใน Garena ครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Garena คนเก่งเยอะแยะจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อย่าว่าแต่garenaเลย TCG APEM ผมยังมะชนะเลย

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book03214 อ่านกระทู้
    อย่าว่าแต่garenaเลย TCG APEM ผมยังมะชนะเลย
    เคยชนะหนิ ยังเล่นด้วยกันอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worldeditor อ่านกระทู้
    เคยชนะหนิ ยังเล่นด้วยกันอยู่เลย
    ไม่มีพวกนายผมก็มะชนะอะT T
    (อยากเล่นตัวเรทอะครับแนะนำ + วิธีการเล่นด้วยก็ดีครับ)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สวัดดีครับ ประจำอยู่ แชแนล ไหนกันหลอ

แล้วชื่อใน TCG ชื่อไรกันอะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LastFaintInGods อ่านกระทู้
    สวัดดีครับ ประจำอยู่ แชแนล ไหนกันหลอ

แล้วชื่อใน TCG ชื่อไรกันอะ
    TCG [B]ook_playes ชื่อ บุ๊ค ครับ
    แนล ไม่แน่นอนสิงทุกแนล

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    Name : [O]ni[o]n
    NickName : nion (เรียกๆไปเถอะ)
    แชแนล : APEM 09-11 , Tournament (น้อยครั้งโผล่)

ตัว Late ที่แนะนำเลยสำหรับมือใหม่ BloodSeek

http://gamerdb.online-station.net/dota/hero/83

Bloodseek - ต้นเกมส์จะทำอะไรไม่ได้มากครับ แต่ถึงเลเวล 6 โหด

Skill 1 - มันจะเพิ่มพลังการโจมตีและปิดการใช้สกิล (ใช้ใส่สายอิ้น หง่อยแดก)
    Skill 2 - เมื่อ LS ครีพ หรือ LS Hero ก็จะได้ HP มาเติม
    Skill 3 - เมื่อ HP ต่ำกว่า 40 % จะเพิ่มการกระหายของ Bloodseek (สับนรก) วิ่งเร็ว หัวจะมีขีด
    Skill 4 - ทำให้ผู้เล่นเสียเลือดทันทีเลย และยิ่งวิ่ง จะยิ่งเสียเลือด (จะมีเลือดไหลเป็นทาง)

แนวทางการอัพสกิล
    ของผมนะ ไม่ตามใคร
    - 1 2 2 3 2 4 3 3 3 1 4 2 1 1 + 4

Bloodseek คนที่ LS ครีพเก่งจะไม่ต้องเอายาไปเลยนอกจาก ยาเขียวสัก 1 ขวดและ Magic Stick 1 อัน

แนวทางการใช้ Item : คู่หู

Item : ต้นเกมส์สำหรับมือใหม่

Quelling Blade (ใช้ LS ครีพและตัดต้นไม้) 225 บาท (สำหรับ LS ครีพไม่โหด)
    Tango 90 บาท
    Magic Stick 1 อัน (ถ้าฝั่งตรงข้ามเราเจอสาย Int ไม่เจอไม่ต้องใช้)
    Poor Man's Shield (+ AGI 6 เหมาะต้นเกมส์)

Item : Core

Yasha (เพิ่มการวิ่งและการโจมตี + สปีดโจมตี)
    Phase Boots (กดแล้วจะวิ่งผ่านครีพได้)
    Force Staff (จะออกไม่ออกก็ได้ ใช้สำหรับ หนีหรือ ไล่ฆ่าได้ เพราะมันผลักศัตรู อัลติ Bloodseek ต้องวิ่งครับ)
    Magic Ward (ใช้ได้ทุก Hero ทุกสถากราณ์ ขึ้นอยู่กับว่า ใช้มันเป็นหรือป่าว)

Item : เพิ่มเติม (ไม่เชิงว่า Late Game ออกมาเพิ่มดีกว่าแต่ถ้าออกมา Bloodseek จะโหดมากครับ)

Blademail (โดนตบเยอะ อยากเจ็บตัว จัดไป) (สะท้อนการโจมตี)
    Black King Bar (เจอ Int เยอะหาเท้า จัดไป) (กันเวทย์ 10 - 5 วิ )
    Radiance (LateGame + DMG และ Aura พลังโจมตีรอบตัว)
    The Butterfly (Late Game สุดยอดของสาย AGI ไม่ต้อง อธิบาย)

Hero คู่ใจ / Hero อริก

Bloodseek ไม่ต้องมี Hero คู่ใจหรอกครับ วิ่งไป Unit Kill ได้ก็กลับ (อย่างนี้จริงๆ)

ระวัง

Huskarr
    Doom

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ได้ความรู้มากๆ +ฮาดี

ชื่อใน TCG ในครับ Warcher

เล่นแต่ em อ่ะ จบเร็วดี

ขอเข้าทีมได้ไหมเี้นี้ย 555

ไว้จะมาแวะบ่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ผมเล่นใน TCG ชื่อ I_EatDeadPeople ปกติเล่น APEM เจอทักได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onion อ่านกระทู้
    Name : [O]ni[o]n
    NickName : nion (เรียกๆไปเถอะ)
    แชแนล : APEM 09-11 , Tournament (น้อยครั้งโผล่)

ตัว Late ที่แนะนำเลยสำหรับมือใหม่ BloodSeek

http://gamerdb.online-station.net/dota/hero/83

Bloodseek - ต้นเกมส์จะทำอะไรไม่ได้มากครับ แต่ถึงเลเวล 6 โหด

Skill 1 - มันจะเพิ่มพลังการโจมตีและปิดการใช้สกิล (ใช้ใส่สายอิ้น หง่อยแดก)
    Skill 2 - เมื่อ LS ครีพ หรือ LS Hero ก็จะได้ HP มาเติม
    Skill 3 - เมื่อ HP ต่ำกว่า 40 % จะเพิ่มการกระหายของ Bloodseek (สับนรก) วิ่งเร็ว หัวจะมีขีด
    Skill 4 - ทำให้ผู้เล่นเสียเลือดทันทีเลย และยิ่งวิ่ง จะยิ่งเสียเลือด (จะมีเลือดไหลเป็นทาง)

แนวทางการอัพสกิล
    ของผมนะ ไม่ตามใคร
    - 1 2 2 3 2 4 3 3 3 1 4 2 1 1 + 4

Bloodseek คนที่ LS ครีพเก่งจะไม่ต้องเอายาไปเลยนอกจาก ยาเขียวสัก 1 ขวดและ Magic Stick 1 อัน

แนวทางการใช้ Item : คู่หู

Item : ต้นเกมส์สำหรับมือใหม่

Quelling Blade (ใช้ LS ครีพและตัดต้นไม้) 225 บาท (สำหรับ LS ครีพไม่โหด)
    Tango 90 บาท
    Magic Stick 1 อัน (ถ้าฝั่งตรงข้ามเราเจอสาย Int ไม่เจอไม่ต้องใช้)
    Poor Man's Shield (+ AGI 6 เหมาะต้นเกมส์)

Item : Core

Yasha (เพิ่มการวิ่งและการโจมตี + สปีดโจมตี)
    Phase Boots (กดแล้วจะวิ่งผ่านครีพได้)
    Force Staff (จะออกไม่ออกก็ได้ ใช้สำหรับ หนีหรือ ไล่ฆ่าได้ เพราะมันผลักศัตรู อัลติ Bloodseek ต้องวิ่งครับ)
    Magic Ward (ใช้ได้ทุก Hero ทุกสถากราณ์ ขึ้นอยู่กับว่า ใช้มันเป็นหรือป่าว)

Item : เพิ่มเติม (ไม่เชิงว่า Late Game ออกมาเพิ่มดีกว่าแต่ถ้าออกมา Bloodseek จะโหดมากครับ)

Blademail (โดนตบเยอะ อยากเจ็บตัว จัดไป) (สะท้อนการโจมตี)
    Black King Bar (เจอ Int เยอะหาเท้า จัดไป) (กันเวทย์ 10 - 5 วิ )
    Radiance (LateGame + DMG และ Aura พลังโจมตีรอบตัว)
    The Butterfly (Late Game สุดยอดของสาย AGI ไม่ต้อง อธิบาย)

Hero คู่ใจ / Hero อริก

Bloodseek ไม่ต้องมี Hero คู่ใจหรอกครับ วิ่งไป Unit Kill ได้ก็กลับ (อย่างนี้จริงๆ)

ระวัง

Huskarr
    Doom
    ขอบคุณมากครับลองเล่นละโหดมากอิอิขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukezuzayo อ่านกระทู้
    ได้ความรู้มากๆ +ฮาดี

ชื่อใน TCG ในครับ Warcher

เล่นแต่ em อ่ะ จบเร็วดี

ขอเข้าทีมได้ไหมเี้นี้ย 555

ไว้จะมาแวะบ่อยนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Innes อ่านกระทู้
    ผมเล่นใน TCG ชื่อ I_EatDeadPeople ปกติเล่น APEM เจอทักได้ครับ
    ท่าเจอเดียวจะทักครับฮาฮ่า

กล่าวขอบคุณ
    12
    สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    อยากเล่นดอทแล้ว มีใครจะชวนเล่นไหมครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ visitgak อ่านกระทู้
    ดีครับ มาจาก tcg สนใจจะจัด cm กันไหมครับชาว jkg
    พอดีผม noob ไม่เอาดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ visitgak อ่านกระทู้
    ดีครับ มาจาก tcg สนใจจะจัด cm กันไหมครับชาว jkg
    รอต่อไปเถอะครับ

คงอีกไม่นาน

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    เล่น ปักนา ฆ่าบอทไม่ได้เลย มันเล่นไงนิ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    เล่น ปักนา ฆ่าบอทไม่ได้เลย มันเล่นไงนิ
    ต้องเล่นกับคนครับกับบอทมันรุมสกิลใส่เราแบบโหดไป
    แต่ท่าคนมันจะอัดtankก่อน

Chantaburi, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ชื่อ XreT-End ครับ ว่างๆมาเล่นกันอยู่ ชาแนล Ap 06-15
    Clan : XreT
    Hero ที่กำลังบ้าเล่นก็มี Tinker , Mortred, Troll, ไม่ก็ Random เลย

แนะนำตัวเล่นง่าย : Sniper จอมส่องครับ

Skill 1 - ทำความเสียหาย 40 หน่วยต่อวินาที แล้วก็ Slow 30 % เป็นสกิลที่ตอนแรกอย่าเพิ่งอัพครับไม่งั้นมานาหมดแน่ แล้วก็ยังไม่้จำเป็นต้องใช้ (ค่าความเสียหาย+โสลว์เลเวล4)
    Skill 2 - มีโอกาส สตั้นท์ 40% และ โบนัสความเสียหาย 50 หน่วย (เลเวล4) (passive)
    Skill 3 - เพิ่ม Atk Range > lvl1 = 65 range > lvl2 = 130 range > lvl3 = 195 range > lvl4 = 260 range (passive)
    Skill 4 - สร้างความเสียหาย 655 หน่วย ในระยะ 2500 range (เลเวล 4) ใช้ส่องพวกที่กำลังหนีแล้วเพื่อนวิ่งไล่ไม่ทันใช้เก็บ LS ได้ดีครับ

สเตปการอัพสกิล : 2 - 3 - 2 - 3 - 2 - 4 - 3 - 2 - 3 - 1 - 4 - 1 - 1 - 1 - + - 4 - + + + +
    ในช่วงแรกๆถ้าเราไป C หรือไปกลางนะครับให้ยิงตอดๆไปเรื่อย ถ้าเจอฮีโร่เปราะๆก็เข้าทางเลยครับ เพราะถ้าเราตอดไปเรื่อยๆ เลือดเหลืองถ้าฮีโร่เปราะให้
    ซูม (อัลติเลย) ทำดาเมจ 355 หน่วย ไม่ตายก็ไกล้หละครับ หลังจากเลเวล 6 แล้วเราก็เริ่มตอดคนนู้นตอดคนนี้เก็บลาส ฮีโร่ที่เพื่อนไล่ไม่ทัน แต่ควรระวัง
    ตรงที่ ฮีโร่ตัวนี้ก็เปราะเพราะฉะนั้นถ้าเจอ ฮีโร่ Nuker อย่างพวก Lion, Slayer, Tinker พวกนี้ละก็ฝันดีเลยครับ เป็นอีก 1 ฮีโร่ที่เลทแล้วก็โหดใช่ได้เหมือนกันครับ

ออกของสายผมนะ : เริ่มเกมออก หน้ากากลาซอล ไม่ก็ Boot of Speed ครับ แล้วก็ Tango 1 อัน
    พอเริ่มเก็บเงินได้ ให้ออก Lifesteal หรือ ดูดเลือดนั้นเอง (บางคนอาจจะไม่ออก เพราะเก็บเงินออกเจาะเกราะเลย) เก็บเงินไปเรื่อยๆ ออก Berserk ก็คือ Mask of
    Madness นั้นเอง ทีนี้เราก็ยิงรัว + เร็วแล้วครับ เก็บ เงิน ออก Lothar's Edge หรือ ขวานวินวอกได้เลยครับ ตามด้วย ออก คริเล็ก หรือ Crystalys เำพิ่มดาเมจ
    ตามด้วย Monkey King Bar และ Butterfly เลยครับ (บา่งคนออาจจะออก Manta Style หรือขวานแยกร่างแทนการออก MKK ก็ได้นะครับ แล้วแต่จะเล่น)
    ถ้าเงินเยอะก็ออกคริใหญ่เลยครับ

Hero คู่หู : Lion ถือว่าเป็นตัวที่ถ้าอยู่ทีมเราดีทีมมันก็ งานงอกครับเพราะเป็นตัวซัพพอร์ท ที่มีคนเล่นเยอะมาก
    Sven สตั้นช่วยคิลครับ
    Hero แพ้ทาง : Lion, Slayer, Tinker และฮีโร่ Gank ต่างๆ ครับ

จบแล้วครับ ว่างๆก็มาเล่นกันได้นะครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไม่ได้เข้ามานาน คนหนาแน่นขึ้นเยอะเลย

ปล.รู้สึกจะแนะนำการเล่น ฮีโร่ แต่ละตัวไม่หนา เท่าไหร่ ฮ่าๆๆ ดูคนอื่นมาแนะนำละ แน่นกว่าเยอะ :rolleyes:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 17th July 2011 เมื่อ 15:20

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Sniper เล่นทีไรเจอ สกิลชุดเดียวดับทุกที โดยเฉพาะ ไอ้ Tiny -.-