ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 527

เด็กจีนโหด! รุมตีหมูอย่างทารุณจนตาย

เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม เว็บไซต์ไชน่าสแม็คของจีน รายงานว่า มีเด็กชาวจีนกลุ่มหนึ่งกระทำการทารุณกรรมหมูอย่างโหดร้าย ซึ่งหลังจากที่มีการแพร่ภาพดังกล่าวไปสู่สาธารณชน ก็ทำให้กระแสวิพากษ์วิจารณ์ถึงการกระทำดังกล่าวเป็นอย่างยิ่ง

โดยเหตุดังกล่าวเกิดขึ้นที่โรงเรียนแห่งหนึ่ง ที่เมืองหนานหนิง ในมณฑลกว่างซี ประเทศจีน มีนักเรียนจีนกลุ่มหนึ่งทำการทรมานหมู โดยการเอาท่อนโลหะรุมฟาด เอาเชือกล่ามคอเอาไว้ และเอาไปแขวน ไม่เพียงเท่านั้น เด็กกลุ่มนี้ยังจับหมูไปกดน้ำทรมาน ซึ่งจากสภาพของหมูที่เห็น ทำให้ชาวเน็ตและคนจำนวนมากที่เห็นภาพดังกล่าวต่างก็รู้สึกเวทนาสงสารหมูตัว ดังกล่าว และรุมประณามการกระทำที่โหดร้ายป่าเถื่อนของนักเรียนกลุ่มนี้ ในขณะที่ทางโรงเรียน ได้อ้างว่า การกระทำดังกล่าว เป็นเพียงการสร้างสถานการณ์จำลองของชั้นเรียน ซึ่งเป็นการสอบสวนคดีอาญาเท่านั้นเอง

อย่างไรก็ตาม หลังจากที่สื่อของประเทศจีน ได้นำภาพดังกล่าวมาเผยแพร่สู่สาธารณชน ก็ยิ่งเกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์ถึงพฤติกรรมอันโหดร้ายของเด็กจีนกลุ่มดัง กล่าว จนเกิดการรวมตัวกันต่อต้านพฤติกรรมการทารุณกรรมสัตว์ของโรงเรียนแห่งนี้ และให้พิจารณาถึงการกระทำดังกล่าว

Credit : Postjung
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Disciples Linkin prak : 21st July 2011 เมื่อ 00:12

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    มีคำบางคำที่อยากจะบอก " ไอ่***** "

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปล่อยไปตามเวรกรรม

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ปล่อยไปตามกรรม ให้มันโดนเอง
    ---------------------------------------------------------------
    อืมแล้วการโพสคำหยาบลงเนี่ย ถึงจะเอาขาวๆคลุมไว้ กันโดนใบเนี่ย น่าโดนนะเนี่ย
    อีกอย่างด่าไป เด็กกลุ่มนั้น เขาก็อ่านไม่ออก เขาก็ไม่เห็นหรอก แล้วก็ไม่มาเล่นเว็บนี้หรอก -*-
    ผมไม่รู้ว่าจะพิมพ์ลงไปทำไม - -ให้โดนใบ อีกอย่างมันเยอะจริงๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    อยากด่าเหมือนกัน แต่ถึงจะสบถรุนแรงแค่ไหน เด็กจีนพวกนั้นก็คงอ่านภาษาไทยไม่ออก : )

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    เป็นเพียงการสร้างสถานการณ์จำลองของชั้นเรียน มีแต่คนบ้าแหละครับที่เชื่อ เลือดกลบปาก หลักฐานแน่นหนา ขนาดนี้

ยังมาปฏิเสธได้อีก นี้แหละ ทำให้ ความเลวไม่ได้รับโทษสักที เพราะไม่กล้ารับผิด ใช้อำนาจให้ตัวเองรอด ดีนะที่ทางโรงเรียนไม่พูดว่า

อ๋อนั้นน้ำหวานสีแดง ในถังคือน้ำปลอม หายใจในน้ำปลอมได้ อ๋อนั้นเชือกปลอม ที่เห็นเป็นเหล็ก ก็แค่กระดาษแข็งพ่นสีเงิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 21st July 2011 เมื่อ 00:04
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    They are stupid people and their brains made by shit !!!
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    โรคจิตจริงๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ต้องจับมันมัด แล้วตีมันบ้างจะได้รู้
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    ' แล้วถ้าเกิดใช้ภาษาจีนด่า ได้มั้ยครับ ^^*

คนรักสัตว์มาเห็นแล้ว มันทำใจไม่ได้ครับ !

p$ . พวกเค้าก็แค่ กลุ่มคน สวะๆ กลุ่มนึงเท่าแหล่ะครับ !!

p$ 2 . ผมยอมโดนใบก็ได้ครับ ถ้าได้ด่าคนกลุ่มนี้ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mid-NighAngel : 21st July 2011 เมื่อ 01:13

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เคยเลี้ยงหมู อยู่ สมัยอยู่ ตจว สีแบบนี้เลย นี้มันลูกหมูชัดๆ ถ้าผมเจอ นะ จะตบ ให้คว่ำเลยเชียว ไม่ไหวๆ เห็นแล้ว สงสาร

ขนาดคนเราโดนต่อย เนื้อ กับ เนื้อ ยังเจ็บ แล้ว นี้ล่อ แท่งเหล็ก เห้อ ก่อนมันตาย คงทรมาณ น่าดู

สู่สุขคติ R.I.P หมูน้อย

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ทนดูไม่ได้
    GU-UN-\m/

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    กฏ 90. ข้อในโรงเรียนญี่ปุ่น

ข้อ 51. ใครเตะหมูจะถูกไล่ออก...

ถ้าเป็นที่ญี่ปุ่นมันโดนไล่ออกไปแล้วนะเนี่ย

ว่าแต่ที่ ร.ร ประเทศอื่นนี่กฏต้องมีหมูทุก โรงเรียนเลย เรอะ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ช่างเหอะ ประเทศนั้นไม่รัก สั หรอก

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ขอให้มันโดนยิงตาย
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    น่าสงสารหมูมาก ๆ ครับ .. (ทำไปได้)
    ขอให้มันโดน อย่างมันบ้างล่ะกัน
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    กินๆอยู่ทุกวันมันไม่ใช่หมูเลอะ... มันต่างกันที่เหตุผลในการฆ่าก็แค่นั้น(และมันอาจจะกิน) ด่าก็อย่าด่าเหมือนคนไม่กินเนื้อสัตว์หน่อยเลย

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Scrubb~ อ่านกระทู้
    มีคำบางคำที่อยากจะบอก " ไอ่***** "
    +1 ครับ ผมเองก็อยากจะด่าอย่างงี้เหมือนกัน

ขอแช่งไอ่เด็กเวรพวกนี้ให้มันตายตามหมูไปเลย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    จะว่าโหดร้ายก็โหดร้ายตรงทรมานมันนี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 14752 อ่านกระทู้
    กินๆอยู่ทุกวันมันไม่ใช่หมูเลอะ... มันต่างกันที่เหตุผลในการฆ่าก็แค่นั้น(และมันอาจจะกิน) ด่าก็อย่าด่าเหมือนคนไม่กินเนื้อสัตว์หน่อยเลย
    เห็นด้วยนะถ้าจะด่าพวกนี้ก็ไปด่าพวกที่ทำงนโลงเชือดหมูด้วยดิ(ถ้าพวกมันเอาไปกินน่ะ)
    ที่แตกต่างกันก็แค่ในโลงเชือดหมดไม่มีคนถ่ายคลิปมาเท่านั้นและ

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Scrubb~ อ่านกระทู้
    เอาแบบภาษาอังกฤษดีกว่า Gold and Silver ดีกว่า
    {My neme : Pao JaGauR}

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu_Rock อ่านกระทู้
    เอาแบบภาษาอังกฤษดีกว่า Gold and Silver ดีกว่า
    แบบภาษาอังกฤษเค้าเรียกกันว่า monitor lizard ครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    เอออ ผมอยากจะบอกว่าผมเห็นด้วยแปลกไหม? เพราะที่ อเมริกา เขาจะทำการจำลองวิธีการตายต่างๆของหมู่ เพราะหมู่เป็นสัตว์ที่คล้ายมนุษย์ที่สุด
    อย่างเช่นการสืบสวนสอบสวนในคดีฆ่าตกรรมต่างๆ เขาจะใช้หมู่เป็นตัวทดลองว่าจะเกิดบาดแผลยังไง และให้หาสาเหตุการตาย
    คนที่เรียน นิติวิทยาศาสต์อาจจะได้ทดลองค้ล้ายๆกัน ซึ่งไม่ใช่เรื่องแปลกใหม่อะไร บางคนอาจจะไม่รู้อะไรเลยเห็นแบบนี้แล้วไปว่าเขา
    หน่วยที่เกี่ยวข้องกับการสืบสวนคดีพวกนี้อย่างเช่น FBI ซึ่งเป็นหน่วยสอบสวนในคดีการฆ่าตกรรมต่างๆและก็อีกมากมาย แต่คุณอาจจยังไม่เคยเห็นเขาทดลอง แต่สำหรับผมแล้วผมเห็นมาหมดแล้วครับ

ปล.เชื่อว่าอีกหลายคนที่ยังไม่มีความรู้ด้านนี้ลองไปศึกษาดูครับ ส่วนข่าวนี้อาจจะแฝงคำพูดร้ายมากเกินไปมากกว่าจะแฝงคำพูดที่ดีๆและมีประโยชน์บ้าง ซึ่งไม่แปลกที่จะหาข่าวแบบนี้กิน กันในจีนเพราะมันแข่งกันสูงเรื่องเลวๆ คนชอบ...

ข่าวนี้ผมเห็นในทรู อินไซอิดิชั่นแล้วเหมือนกันครับที่นักข่าว เดบบอล่า พูดเขาพูดแค่ไม่กี่คำและเป็นกลางที่สุด แบบนี้เขาถึงเรียกนักข่าวตัวจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 21st July 2011 เมื่อ 11:17

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ชาติหน้ามันก็ต้องโดนตีมั่ง

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    ชาติหน้ามันก็ต้องโดนตีมั่ง
    ไม่ต้องรอชาติหน้าหรอครับ เวรกำตามเร็วครับ