ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    Blog Entries
    1

Monster Hunter G l PC-EMU l + บทสรุป

screenshot

VDO ผมทำเองครับ อิอิ

เกริ่นนำ

สวัสดีครับวันนี้ผมจะมาเสนอเกมส์เก่าแบบเก๋าๆ มันเก๋ายังไงฮ่าๆ ถ้าไม่แน่จริงเล่นเกมส์นี้ไม่ได้นะครับเพราะมันเล่นค่อยข้างยากถึงยากที่สุดเลยครับ เกมส์นี้ก็คือเกมส์ ล่าแย้ monster hunter นั่นเอง แต่คาวนี้มาในภาคเก่ากึก แต่สนุกมากครับ เกมส์นี้เขาวัดกันที่ฝีที่มือ เอ้ยไม่ใช่ ฝีมือในการกระโดหลบนั่นเองครับฮา อย่ามาแต่มัวพูดมากกันเลยครับ มาเริ่มกันเลยดีกว่า อิอิ

ก่อนอื่นนะครับสิ่งที่ต้องเตรียม

1.คอมพิวเตอร์ของท่านที่มี
    CPU 2 หัวขึ้นไป
    RAM ซัก 2 GB
    Video card 256 MB ไม่ควรออนบอร์ด
    2.เกมส์ Monster Hunter G หาได้ที่นี่ คลิกเลย >> <<

3.Pcsx 2 (รวมไบออสและปลั๊กอินแล้วนะครับ) คลิก

ส่วนการตั้งค่านะครับถ้าใครไม่เป็นโหลดนี่ไปดู คลิก credit อันนี้จำไม่ได้นะครับขอโทดจริงๆ

เวลาเข้าเล่นให้เลือกเป็นไฟล์ iso นะครับ แล้วค่อยกดรัน DVD ใส่แผ่นเล่นไม่ได้น้า ไม่มีปลั๊กอิน ตามรูปครับ

บทสรุปนะครับ <<<

ตารางผสมของครับ

Guide เล็กๆน้อยๆ

ดาบโล่ อาวุธมาตรฐาน มีการโจมตีที่เร็ว ต่อคอมโบได้ดี สามารถป้องกันการโจมตีได้
    สามารถใชัไอเทมขนะที่ถืออาวุธอยู่ได้ (ซึ่งอาวุธชนิดอื่น ต้องเก็บอาวุธก่อนจึงจะใช้ไอเทมได้)
    และจัดเป็นอาวุธที่ติดธาตุต่างๆได้ดีมาก (ถ้าอาวุธชนิดนั้นมีธาตุอยู่ เช่น พิษ เป็นต้น)
    และมีการเคลื่อนไหวที่คล่องตัว
    * แต่ก็มีการโจมตีที่เบาพอควร และระยะโจมตีที่สั้น จิงควรเน้นการคอมโบเป็นหลัก

ดาบคู่ ในเกมร์ออนไลสายดาบคู่นี้คือ DD ชั้นเยี่ยมเลย มีการโจมตีที่เร็ว และต่อเนื่อง
    มีท่าพิเศษเป็นการระเบิดพลัง แล้วฟันรัวได้ และจัดเป็นอาวุธที่ติดธาตุต่างๆได้ง่ายเหมือนกัน
    (ถ้าอาวุธชนิดนั้นมีธาตุอยู่ เช่น พิษ เป็นต้น) และมีการเคลื่อนไหวที่คล่องตัว 
    จัดเป็นอาวุธที่หลายคนนิยมเล่น 
    *แต่ข้อเสียก็เยอะด้วย เพราะไม่มีโล่ครับ ต้องหลบเอาเอง คมของอาวุธหมดไวมากๆ 
    ต้องพกหินลับมีดไปเยอะๆ ชิ้นส่วนในการตีส่วนใหญ่เป็นของหายากพอควรเลย
    การระเบิดพลัง ค่ีาสตามิน่าจะลดอย่างรวดเร็ว ทำให้ใช้ได้ไม่นาน

ดาบใหญ่ นี้ก็จัดเป็น DD ชั้นเยี้ยมอีกเหมือนกัน เพราะจัดเป็นอาวุธที่มีพลังโจมตีที่สูง
    ในการโจมตีต่อครั้ง (มากกว่า katana) มีความสามารถในการชาร์ตฟันได้ถึง 3 ระดับ
    ซึ่งการชาร์ตระดับ 3 นั้น จะแรงมาก และการชาร์ตฟันนั้น แทบจะไม่มีโอกาศที่ดาบจะเด้งเลย
    ดาบใหญ่สามารถยกดาบขี้นมากันการโจมตีได้ จัดเป้น 1 ในอาวุธที่คนนิยมกัน
    *มีการเคลือนไหวที่ช้ามาก จึงต้องเก็บดาบบ่อย การโจมตีค่อนข้างช้า
    การชาร์ตฟัน ต้องยืนอยู่กับที่ ทำให้หลายครั้งเป็นการฟันลม

ค้อน หนึ่งในอาวุธที่หลายคนลืมไป ทั้งๆที่เป็นอาวุธที่ดีมากอันหนึ่ง เป็น DD ที่ดีมากชิ้นหนึงเลย
    มีการโจมตีที่รุนแรง และผลพิเศษของค้อนคือ การโจมตีที่หัวของมังกร จะทำให้พวกมันติดมึนได้
    สามารถชาร์ตฟันได้ แุถมเคลื่อนไหวได้ ไม่เหมือนดาบใหญ่ โดยแบ่งเป็นสองแบบ
    ชาร์ตแล้วอยู่กับที่ จะเป็นการทุบลงพึ่นอย่างรุนแรง กับชาร์ตแล้วเคลือนไหว
    (กดเคลื่อนที่พร้อมกับปล่อยการชา์ร์ต) จะเป็นการควงค้อนเน้นจำนวน hit
    และสามารถกดต่อเนื่อง โดยการกด บน กับ /\ เพื่อเป็นการฟาดค้อนขี้นอย่างรุนแรงได้
    มีการเคลือนไหวที่คล่องตัว
    *ไม่มีโล่ มีดีเลร์หลังจากการโจมตีค่อนข้างสูง ทำให้เป็นเป้านิ่งได้ง่าย
    และผลพิเศษนั้นจะต้ิองตีหัวของมังกรเท่านั้น ทำให้เสียงต่อการถูกส่งกลับแค้มได้ง่ายกว่าเพิื่อน

หอก จัดเป็นอาวุธที่ดีมากๆ แต่มีคนใช้น้อย เพราะใช้งานยากพอควร
    หอกดูเหมือนไม่มีอะไร แต่มีความสามารถพิเศษอยู่พอควรทีเดียว เิริ่มด้วยการการ์ด
    เมื่อกดยกโล่มาแล้วยังสามารถเครื่อนที่ได้ และโจมตีสวนได้อีกด้วย ถ้าใช้รวมกับสกิล
    Guard+2,Guard up หอกแทบจะเป็นอมตะเลยทีเดียว เหมือนกับรถถังคันหนึ่งเลย
    หอกไม่สามารถกลิ้งได้ แต่ถ้ากดกลิ้งพร้อมกับปุ่มทิศทางจะเป็นการสไลร์ได้ด้านข้าง
    ซึ่งสามารถสไลร์ได้ถึง 3 ครั้งทีเีดียว ถ้าใช้ร่วมกับสกิล Evade+2,Evade up
    จะพริ้วมากๆ และมีท่าพิเศษเป็นการพุ่งชาร์ต ทำให้เครื่อนที่ได้ใวเป็นพิเศษ
    หอกมีความสามารถพิเศษที่ไม่ค่อยมีคนรู้อีกอย่างคือ หอกนับการโจมตีได้ทั้งแบบ
    ฟัน และ กระแทก
    " เกมร์นี้มีการโจมตีอยู่ 3 แบบ คือฟัน (อาวุธจำพวกดาบ) การจะตัดหากมังกรได้
    ต้องเป็นการฟันเท่านั้น กระแทก (อาวุธจำพวกค้อน) ยิง (อาวุธโจมตีระยะไกล)
    ซึ่งการโจมตีมีรายระเอียดเยอะมาก จึงไม่ขอพูดถึง"
    เช่น คัดคุ ถ้าโดนโจมตีเข้าที่หัวด้วยการกระแทก จะนับ ดาเมก ได้แรงกว่าการฟัน
    ตัวเกมร์จะนับการโจมตีครั้งนั้นของหอกเป็นการกระแทก ไม่ใช้การฟัน (งงไหม)
    เอาเป็นว่าเกมร์จะนับการโจมตีที่แรงที่สุดเป็นหลักนั้นละ
    *หอกเป็นอาวุธที่เคลือนที่ได้ช้า และไม่เหมาะอย่างยิ่งกับมือใหม่

ปืนหนัก ตามชื่อเลย อาวุธที่มีพลังโจมตีสูงที่สุดในบรรดาอาวุธพิสัยไกล
    (จู่โจมไกล ตายลูกเดียว) พลังทำลายสูง และสามารถใส่โล่ได้
    ทำให้ป้องกันการโจมตีได้เป็นบางครั้ง สำหรับมือใหม่ที่เล่นสายโจมตีระยะไกล
    จะเก่งใวกว่าพวกเล่นระยะใกล้มาก เพราะจะได้เห็นการเคลือนไหวของมังกรชัด
    สามารถจับจังหวะการหลบ การโจมตีได้ใวกว่าสายระยะใกล้
    กระสุนโดยรวมจะมี 4 แบบ

กระสุนทั่วไป มีด้วยกัน 3 เลเวล ประกอบด้วย
    Normal - กระสุนทั่วไป จุได้เยอะที่สุด
    Pierce - กระสุนแบบเจาะเกราะ จุได้ปานกลาง
    Pellet - กระสุนกระจาย จุได้ปานกลาง
    Crag - กระสุนระเบิด เมื่อปักเข้าที่เป้าหมายจะระเบิดใน 3 วิ จุได้น้อย
    Clust - กระสุนระเบิด ระเบิดทันทีเมื่อกระทบเป้าหมาย จะได้น้อง

กระสุนสถานะต่างๆ มีด้วยกัน 2 เลเวล
    Recov S - เพิ่มเลือด (ไม่ต้องพกถ้่าไม่มีเพื่อนช่วยล่า)
    Poisn S - ทำให้ติด พิษ
    Para S - ทำให้ติด ชา
    Sleep S - ทำให้ติด หลับ

กระสุนธาตุ เป็นกระสุนที่ยิงตามธาตุ ใช้ยิงมังกรที่แพ้ธาตุนั้นๆ เป็นพิเศษประกอบด้วยธาตุ

Flame S , Water S , Thunder S
    Freeze S , Dragon S

กระสุนพิเศษต่างๆ
    Trang S - ยิงเพื่อจับม่อน
    Paint S - ยิงเพื่อเพ้นบอส
    Damon S - ยิงเพื่อเพิ่มโจมตึให้เพื่อน
    Armer S -ยิงเพื่อเพิ่มป้องกันให้เพื่อน

โดยปืนชนิดนั้นใส่กระสุนอะไรได้ต้องดูที่ตัวปืนเป็นหลัก โดยดูที่เมนูหน้า 3,4
    จะมีบอกเอาใว้อยู่แล้ว
    *ปืนหนักจะมีข้อเสียที่เคลือนไหวช้า การโหลดกระสุนแต่ละครั้งอันตรายมาก
    และเสียเงินกับเวลาในการหาของมาผสมกระสุนพอควรทีเีดียว

ปืนเบา คล้ายกับปืนหนักครับ แต่มีจุดที่ต่างกันคือ การเครือนที่ได้เร็วกว่า
    และมีความสามารถพิเศษของปืนบางชนิดแถมมาด้วย นั้นคือ ปืนบางกระบอกสามารยิงรัวได้
    ในรูป ปืนกระบอกนี้สามารถยิงกระสุน Normal lv 2 แบบรัวได้ โดยเสียกระสุนแค่นัดเดียว
    แต่กระสุน Normal lv 1,3 ยังเป็นการยิงแบบธรรมดาอยู่นะครับ และกระสุนที่ใส่ได้จะเหมือนกับ
    ปืนหนักครับ
    *ข้อเสียคือไม่มีโล่ และเปลืองเงินทำกระสุน มากพอควรทีเดียว

เครดิตข้อมูล ตามลิ้งเลยครับ http://riotsaber.exteen.com/20090627...monster-hunter

สามารถ PM มาถามได้นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apollo01 อ่านกระทู้
    ภาษาไรเหรอครับ?
    ญี่ปุ่นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ผมขอถามหน่อยครับ เกมส์ภาคนี้มันเป็นของPS2จริงๆใช่มั๊ยครับ
    แล้ว Monster Hunter เนี่ยในPS2มันมีกี่ภาค
    พอดีผมมีเครื่องPS2อยู่ จะได้ไปหาซื้อมาเล่น
    เพราะpcผมเล่นemuไม่ลื่นเลย
    ของ ps2 ครับ ใน ps2 มี 3 ภาคครับ
    1.Monster Hunter (ภาคแรกเริ่ม อังกฤษนะครับ)
    2.Monster hunter G (ภาคเสริมของภาคแรก จะมีมอนใหม่นิดหน่อยและระบบสกิวติดเกราะ ภาษาญี่ปุ่นนะครับ)
    3.Monster hunter 2 dos (ภาค2สนุกสุดครับ ยกเครื่องใหม่หมดจากภาคแรกถ้าไม่เคยต้องลองครับ แนะนำเลย ญี่ปุ่นนะครับแต่สามารถลงแพทอังกฤษได้)

แต่นายเอาเกมส์ของผมไปไรท์ลงแผ่นเล่นได้นะครับ ภาค G
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InwmonhunT : 19th September 2012 เมื่อ 20:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ภาษาไรเหรอครับ?

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    2
    ผมอ่านเเล้ว งงไงไม่รู้ ?

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    เอ้ คุ้นๆนะครับ เหมือนเป็นผลงานของผมเอง ตอนเว็ปบอร์ดjkg เก่านะครับเนี่ย พอโหลดวิธีตั้งค่ามาดู ชัดเลย เเต่อันนี้ คุณเอามาอัพใหม่ ไม่เป็นไรครับ คนอื่นๆ จะได้เอาไปเล่นกัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    เอ้ คุ้นๆนะครับ เหมือนเป็นผลงานของผมเอง ตอนเว็ปบอร์ดjkg เก่านะครับเนี่ย พอโหลดวิธีตั้งค่ามาดู ชัดเลย เเต่อันนี้ คุณเอามาอัพใหม่ ไม่เป็นไรครับ คนอื่นๆ จะได้เอาไปเล่นกัน

ผมก็บอกแล้วนะครับว่าจำเครดิตไม่ได้ มันอยู่ในคอมผมโหลดมานาแล้ว แต่อันนี้ผมอัพใหม่เองครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ผมขอถามหน่อยครับ เกมส์ภาคนี้มันเป็นของPS2จริงๆใช่มั๊ยครับ
    แล้ว Monster Hunter เนี่ยในPS2มันมีกี่ภาค
    พอดีผมมีเครื่องPS2อยู่ จะได้ไปหาซื้อมาเล่น
    เพราะpcผมเล่นemuไม่ลื่นเลย

Tags for this Thread