ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: SKRILLEX

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5

SKRILLEX

อัพเดทเพลงใหม่ !!!
    [คลับคนรัก
    SKRILLE
    X ]

....ϟƘƦІןןx....

ติดตามข้อมูลได้ที่
    ....ϟƘƦІןן∑x....

ก่อนจะมาฟังเพลง มารู้ประวัตินักร้องกันก่อน

ข่าวใหม่ล่าสุด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [9]:H!LO อ่านกระทู้
    แก้นิดนึงครับ OWSLA คือค่ายของ Skrillex
    ละก็ตรง นักร้องเปลี่ยนเป็นศิลปินดีกว่ามั้ย

ละก็ที่จริงเค้าเป็น DJ นะ แต่ก็แล้วแต่คนจะเรียกอะ
    ดูใน Wikipedia ก็ได้ ไม่ก็นี่เลย http://www.djmag.com/top100/detail/2705/2

หรือจะเถียง อิอิ

ศิลปิน “วอร์นเนอร์ มิวสิค” ตบเท้า กวาดรางวัลแกรมมี่ปีล่าสุดเพียบ

28 กุมภาพันธ์ 2555

รางวัลแกรมมี่ รางวัลใหญ่สำหรับวงการเพลงสากลประกาศผลไปแล้ว เมื่อ 12 กุมภาพันธ์ ก่อนวันวาเลนไทน์ไม่กี่วัน และดูเหมือนว่าปีนี้คณะกรรมการจะชื่นชอบ และ "รัก" งานเพลงของศิลปินจากวอร์นเนอร์ มิวสิคเป็นพิเศษ เมื่อมอบรางวัลให้กับศิลปินวอร์นเนอร์เพียบ

โดยเฉพาะ“อะเดล” Adele เจ้าของอัลบั้ม 21 ที่กวาดเรียบทุกรางวัลที่ถูกเสนอชื่อเข้าชิง รวม 6 สาขา โดยเฉพาะ 3 รางวัลใหญ่

เพลงในการบันทึกเสียงแห่งปี, อัลบั้มแห่งปี และเพลงแห่งปี ตามมาด้วย
    “สคริลเล็กซ์” Skrillex
    ซึ่งสร้างประวัติศาสตร์เป็นดีเจคนแรกที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลในสาขาศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม แม้จะไม่ได้รางวัลศิลปินหน้าใหม่ แต่อัลบั้มสุดเดิร์นของเขา
    Scary Monsters And Nice Sprites
    ก็คว้ารางวัลมาได้ถึงสองรางวัลในสาขาเพลงเต้นรำ บวกกับอีกหนึ่งรางวัลจากการทำเพลงรีมิกซ์ของเขา จบงานดีเจสุดเท่รายนี้คว้ารางวัลไปครองถึง 3 รางวัล

ขณะที่

“ซี โล กรีน” Cee Lo Green กับ “เลดี้ แอนเทเบลลัม” Lady Antebellum ก็มีรางวัลติดไม้ติดมือคนละรางวัล
    ซึ่งเป็นสาขาใหญ่ในแนวเพลงที่พวกเขาทำ
    “ซี โล กรีน” ได้รางวัลเพลงอาร์แอนด์บียอดเยี่ยม จากเพลง “ฟูล ฟอร์ ยู” Fool For You
    ซึ่งอยู่ในอัลบั้ม
    “เดอะ เลดี้ คิลเลอร์” The Lady Killer
    ส่วน
    “เลดี้ แอนเทเบลลัม”
    ได้รางวัลอัลบั้มเพลงคันทรี่ยอดเยี่ยมจากอัลบั้ม
    “โอน เดอะ ไนท์” Own The Night

ซึ่งอัลบั้มที่คว้ารางวัลมาครองทุกชุดที่ว่ามานั้น สามารถหาซื้อมาฟัง สัมผัสกับงานเพลงคุณภาพแบบเต็มๆ ได้แล้ววันนี้ แล้วจะรู้ว่าเพลงคุณภาพไม่ใช่เพลงฟังยาก และเพราะสุดใจอีกต่างหาก

OWSLA 3 Part ภาพฮาๆ จากทีมงาน

Mothership Tour (Short Film) - SKRILLEX

Skrillex in Miami
    รวมภาพที่ไปแสดง + เพลง ใหม่

Skrillex & Damian "Jr Gong" Marley
    - "Make It Bun Dem" [Audio]

First Of The Year (Equinox) - Skrillex [OFFICIAL]

Skrillex - Rock n Roll (Will Take You to the Mountain)

SKRILLEX - Bangarang [Official Music Video]

Skrillex - Ruffneck - FULL Flex [Music Video]

[Sucker Punch] Korn ft. Skrillex - Get Up

Skrillex - Breakn' a Sweat ft. Members of The Doors

Skrillex - Disco Rangers vs Do Da Oliphant vs Scary Monsters vs My Name Is Skrillex

Ruffneck

ถ้าชอบก็กด THANK ให้ด้วย ละ พอกดแล้วมาชนแก้วกัน

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โค้ด:
    โหลดโปรแกรมฟังเพลง ได้ที่นี้ Youtube    ใช้ได้เฉพาะ  Google  Chrome
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpooh : 21st April 2012 เมื่อ 03:55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    491
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    วงนี้เพลงมันเจ๋งมากกกกกกกกกกกกกกกกก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมชอบวงนี้สุดครับ!!!!!
    โดยเฉพาะไอ้เพลง
    First Of The Year(Equinox)

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    1

ชอบสุด ๆ อ่ะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ทำไมมีแต่คนบอกว่า Skrillex คือวง ?
    เงิบ 55555

On Da EastSide Of Da LBC

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    มันวงตรงไหน ตูฟังมามันก็เห็นเดี่ยว ตลอดเลยนะ งงแทนจริงๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    385
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    สุดยอดมากครับ
    นี่คือลายเซ็น

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ในดวงใจเลย ฟังบ่อยมาก มันส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OVLENG : 9th April 2012 เมื่อ 02:23
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เจ๋งแจ๋มเลย

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    หน้าเหมือน '' เชสเตอร์ เบนนิงตัน '' นักร้องนำ วง linkin park เลย

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ผมชอบเพลง KILL EVERYBODY มากๆๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732

ผมขอบ อันนี้กับ แบงกาแรง มากที่สู๊ดเลยยย

กล่าวขอบคุณ
    4,317
    ได้รับคำขอบคุณ: 80

เปิดทุกวันเลยอันนี้

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ชอบ Bangarang สุด =w= ชอบ MV ด้วยเจ๋งดี

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    เหมาะสำหรับเปิดในผับครับ ฮ่า ฮ่า เท่แบบแปลกๆดีนะ หึหึ ผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เค้าไม่ใช่วงนะครับ เค้าเป็นDJ คนเดียวเพียวๆ

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netzakub อ่านกระทู้
    เค้าไม่ใช่วงนะครับ เค้าเป็นDJ คนเดียวเพียวๆ
    เขาไม่ใช่ DJ เขาแค่รับงานตามทีมีคนขอนะคับ แล้วเขาแต่งเพลงขายเป็น single นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ใครจับลักษณ์เด่น แต่ละเพลงของพี่แกได้บ้าง ผมจับไม่ได้เลย ว่าทำไมคนถึงชอบ จังหวะ dubstup ก็เหมือนกันหมด แต่ผมก็ชอบพี่แกนะ
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    363
    แก้นิดนึงครับ OWSLA คือค่ายของ Skrillex
    ละก็ตรง นักร้องเปลี่ยนเป็นศิลปินดีกว่ามั้ย

ละก็ที่จริงเค้าเป็น DJ นะ แต่ก็แล้วแต่คนจะเรียกอะ
    ดูใน Wikipedia ก็ได้ ไม่ก็นี่เลย http://www.djmag.com/top100/detail/2705/2

หรือจะเถียง อิอิ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ....ϟƘƦІןן∑x....
    ซ็นี้สีดำ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    เขาไม่ใช่ DJ เขาแค่รับงานตามทีมีคนขอนะคับ แล้วเขาแต่งเพลงขายเป็น single นะคับ

ที่เอาเพลงคนอื่นมารีมิกซ์ จะให้เรียกว่าอะไรหละครับ

เเล้วยังอยู่อันดับ 19 ในการจัดอันดีเจระดับโลกอีกด้วย

http://www.djmag.com/top100?page=2&year=2011

มันก็เเล้วเเต่จะเรียกว่า ศิลปินหรือ ดีเจ นะครับ เเต่ที่ว่าไม่ใช่ดีเจนี่ผมเถียง

อย่าง Ultra music Festival นี่ก็เป็นงานที่มีเเต่ดีเจล้วนๆ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    363
    เอาที่มาของ Sample ในเพลงมาฝาก

เพลง Scary Monster & Nice Sprites

เพลง Equinox

ละก็ว่างๆ เดี๋ยวแปลประวัติมาให้

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    5
    ดันสักนิด !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ทำของ Afrojack บ้างจิ

ถ้า Skrillex คือ head ของ Dubstep
    Afrojack ก้ Head ของ Electro House

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เปิดใน ปาร์ตี้คลับ มันมากครับโยกกันหัวแทบหลุด dubstep อ้ะ