ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 306

[PC] Slendytubbies เกมหลอน ที่คนขวัญอ่อนห้ามเล่น [37MB][One2up][คนเล่นเยอะมาก อัพเดตเซิฟเวอร์ Hamachi ของ JKGTH]

ตัวอย่างเกม วิดีโอ โดย HEARTROCKER

Download

32bit : CLiCK
    64bit : CLiCK

PASSWORD : UPLOADBYVOLDEMORT@JKGTH

วิธี Co-op กับเพื่อน

Step 1: Download Hamachi at: http://hamachi.en.softonic.com/download

Step 2: Install Hamachi.

Step 3: Turn on Hamachi by clicking on the power button.

Step 4: Click on the "Network" tab, and select "Create a new network..."

Step 5: Type in a name and password for your Hamachi server, it can be anything you want.

Step 6: Tell your friends to connect to your Hamachi server by selecting "Join an existing network..." in the "Network" tab and instruct them to fill in all your server details to join.

Step 7: Now that you've made your Hamachi server and your friend(s) have joined, run Slendytubbies, Select multiplayer and select your game-mode you want to play with your friends.

Step 8: If your friend is hosting the game, simply right click there name on Hamachi and select "Copy IPv4 Address..." And paste it into the address bar (Ctrl+V) on Slendytubbies and click "Connect as victim". If you are hosting the game, just select "Host as Victim (Or slendytubby in versus mode)" and tell your friends to follow this step.

Step 9: Have fun and enjoy the game!
    Step 1: ดาวน์โหลด Hamachi ที่ : http://hamachi.en.softonic.com/download

Step 2: ติดตั้งโปรแกรม Hamachi.

Step 3: เปิดโปรแกรม Hamachi และคลิกที่เครื่องหมายเปิด/ปิด ในโปรแกรม

Step 4: คลิกที่หน้าต่าง "Network" , แล้วเลือก "Create a new network..."

Step 5: ใส่ชื่อและพาสเวิร์ดเซิฟเวอร์ Hamachi ของคุณ

Step 6: บอกเพื่อนให้เข้ามาในเซิฟเวอร์ Hamachi ของคุณแล้วเลือก "Join an existing network..." บนหน้าต่าง "Network" โดยบอก ชื่อและพาสเวิร์ดเซิฟเวอร์ของคุณให้เพื่อนคุณรู้

Step 7: เมื่อคุณได้สร้างเซิฟเวอร์ Hamachi แล้วบอกเพื่อนให้เข้ามาใน เซิฟเวอร์ของคุณแล้ว , เปิดเกม Slendytubbies, เลือก multiplayer จากนั้นก็เลือกโหมดของเกมที่ต้องการแล้วเล่นกับเพื่อนของคุณเลย

Step 8: ถ้าเพื่อนของคุณเป็นหัวห้อง ให้คลิกขวาที่ชื่อของเค้าใน Hamachi แล้ว เลือก "Copy IPv4 Addres.... แล้ว วางใน address bar ในเกม โดยกด Ctrl+V และคลิก "Connect as victim." แต่ถ้าคุณเป็นหัวห้อง ให้ เลือกที่ Host as Victim ในเกม (หรือคลิกที่ Versus mode ในเกม) และ บอกให้เพื่อนของคุณทำตามในตอนแรกของข้อ 8

Step 9: ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ!
    [แปลไทยโดย Voldemort]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nest123 อ่านกระทู้
    มาเล่น co op กันครับ
    hamachi id : slendycoop1
    pass : 2555
    hamachi id : slendycoop2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nest123 อ่านกระทู้
    ตอนนี้สถิติล่าสุดเก็บคัสตาร์ดได้ 9 อัน เล่นกัน3คน
    จากที่เล่นมารู้สึกว่าทุกครั้งที่เก็บคัสคาดได้ ตัวม่วง(ทวิงกี้)จะเริ่มใส่เกียร์หมาทีละนิดๆ
    พอเก็บคัสตาดอันที่8ได้ คราวนี้มันจะตามติดคนที่เก็บคัสตาดที่เยอะที่สุด โดยคนที่โดนไล่หยุดวิ่งไม่ได้เลย แค่หันหลังไม่มองมันก็โดนมันกริ๊ดใส่แล้ว
    #ข้อแนะนำ : แนะให้เล่นตอนกลางวันครับ กำลังดี เช้าสว่างไปไม่น่ากลัว มืดพอหลงกันทีก็อย่าหวังจะหากันเจอเลย ถึงมีไมช่วยก็หากันไม่เจอ เพราะmapแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลย = ="

ปล.เพิ่มเซิฟ slendycoop3 slendycoop4 รหัสเดิมครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kongza01 อ่านกระทู้
    มาเล่น กัน ครับ
    id:slendycoop01
    pass:2556
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getmar1472 อ่านกระทู้
    มาครับ

tubbies1112
    พาส1112

TS3 ใครมีก็ขอๆหน่อยครับคุยกันมันเลย55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nicoma อ่านกระทู้
    ใครเล่นเเอด skype มาเลย

Nicoma_cool
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunsnack อ่านกระทู้
    ของผม
    sunrises011
    987987987

ใครเล่น add face ผมมาก็ได้นะแล้วทักแชท ขำๆ
    http://www.facebook.com/sun.rises.96
    ----------------------------------------------- เซิฟใหม่ -----------------------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ introlude อ่านกระทู้
    เพิ่ม

slendycoop5
    slendycoop6
    slendycoop7
    ***คำเตือน เกมนี้อาจทำลายความฝัน เกี่ยวกับ Teletubbies ของใครหลายๆคน
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voldemort : 5th January 2013 เมื่อ 02:34 เหตุผล: แปล ส่วนของ วิธี Co-op ที่เป็นภาษาอังกฤษ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ฮาคลิปสุดๆ
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    นี่มัน slander man tubbies นี่หว่า

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    คลิปฮาจริง 55555

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1
    แผ่นหายไปไหนไม่รู้รู้สึก ว่าในเทเลทับบี้มีหุ่นยนต์ ดูดฝุ่นตัวนึง เป็นเพื่อนมัน ออกทะเลแล้วเนี่ย - -

ป.ล ผมชอบดูซ้ำจนแผ่นเป็นรอย - -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    กำลังนอน ตอนตี 2 // ดูคลิปพี่เอก Heart Rocker หลอนก่อนก่อนนอนเลย 5555555+

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728
    http://adf.ly/GdhxF

อันนี้เล่นแบบไม่ต้องดาวน์โหลด

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เห็นพี่เอกเล่นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    มาเล่น co op กันครับ
    hamachi id : slendycoop1
    hamachi id : slendycoop2

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    น่าเล่นดีครับ

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1
    มันไม่ค่อยหลอนเท่าไหร่แต่สะดุ้งตอนหน้าผีโผล่มาเต็มๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    โอ่อ่อ่อ่อ่อ่อ่ กลัว

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เข้ามาเล่นกันเยอะๆกันครับ Co-op กับท่าน Nest123 สนุกมาก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    เกมกับเพื่อนแล้ว หลอนเสียงไอ่ตัวม่วงชิหาย -*-
    แนะนำให้ใช้ไมค์ด้วยครับ กริ๊ดกันฮามากฟ่าหลอนอีก 555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    งงตอนสุดท้ายครับ อธิบายใหม่หน่อย แปลไงก็งง - -

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Step 8: If your friend is hosting the game, simply right click there name on Hamachi and select "Copy IPv4 Address..." And paste it into the address bar (Ctrl+V) on Slendytubbies and click "Connect as victim". If you are hosting the game, just select "Host as Victim (Or slendytubby in versus mode)" and tell your friends to follow this step.
    ผมจะอธิบายในเเนวของผมนะ
    ถ้าเพื่อนของคุณสร้างอะคลิ๊กขวาที่ชื่อเพื่อนคุณในhamachiอะคลิ๊กขวาเลือก copy ipv4 address เเล้ววางที่ช่องaddress bar(ตอนที่กดmutiplayerเเล้วเลือก coop อะหลังจากกดตรงcoopจะมี address bar อยู่ตรงซ้ายบนเช้น 127.0.0.1)
    ถ้าเล่นแบบcoop ถ้าคุณตั้งห้องให้คลิ๊กที่ host as victim เเล้วบอกเพื่อนให้ทำตามขั้นตอนข้างบน
    ถ้าเล่นแบบversus ถ้าคุณตั้งห้องคลิ๊กที่ host as slendy tubbie
    ปล.เล่นแบบversusคือคุณเล่นกับคนอื่นถ้าเล่นเป็นหัวห้องต้องเป็นผู้ล่า(มีหน้าผีเหมือนกันผมลองละ) ถ้าเล่นเป็นvictimต้องให้คนอื่สร้างห้อง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markgtoza99 อ่านกระทู้
    งงตอนสุดท้ายครับ อธิบายใหม่หน่อย แปลไงก็งง - -
    ผมเข้ามาแปล ให้แล้วนะครับ ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ตอนนี้สถิติล่าสุดเก็บคัสตาร์ดได้ 9 อัน เล่นกัน3คน
    จากที่เล่นมารู้สึกว่าทุกครั้งที่เก็บคัสคาดได้ ตัวม่วง(ทวิงกี้)จะเริ่มใส่เกียร์หมาทีละนิดๆ
    พอเก็บคัสตาดอันที่8ได้ คราวนี้มันจะตามติดคนที่เก็บคัสตาดที่เยอะที่สุด โดยคนที่โดนไล่หยุดวิ่งไม่ได้เลย แค่หันหลังไม่มองมันก็โดนมันกริ๊ดใส่แล้ว
    #ข้อแนะนำ : แนะให้เล่นตอนกลางวันครับ กำลังดี เช้าสว่างไปไม่น่ากลัว มืดพอหลงกันทีก็อย่าหวังจะหากันเจอเลย ถึงมีไมช่วยก็หากันไม่เจอ เพราะmapแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลย = ="

ปล.เพิ่มเซิฟ slendycoop3 slendycoop4 รหัสเดิมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nest123 : 1st January 2013 เมื่อ 16:55

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    coop ได้มากสุดกี่คนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    น่าจะ 4 ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    หน้าทิงกี้วิงกี้เหมือนอาเบะมาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มาเล่น กัน ครับ
    id:slendycoop01
    pass:2556

อย่าจริงจัง...
    ในบ้านหลังหนึ่ง....
    กล่าวขอบคุณ
    44
    มันตกใจตอนที่มีภาพทวิงกี้อ้าปากหวอมาแวบหน้าจอนี่แหละ - -"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    มาครับ

tubbies1112
    พาส1112

TS3 ใครมีก็ขอๆหน่อยครับคุยกันมันเลย55

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    เล่นกับท่าน Getmar1472 สนุกมาก (ติดบัค+กลัวไอ่ม่วงด้วย)เลยต้องเลิกเล่นไปก่อน -.-
    ปล. มาเล่นกันเยอะๆนะครับจะได้ไม่หลอน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: