ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 89101112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอบคุณครับ

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    คือ คอมผม อะ มันเล่นเหมือน หน่วง ๆ อะครับ

fps : < 50 ตลอดเลยอ่าาาาาา

ช่วยผมหน่อยยย

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มี killzone 2 ไหมครับ อยากเล่นมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super_Man อ่านกระทู้
    คือ คอมผม อะ มันเล่นเหมือน หน่วง ๆ อะครับ

มันขึ้นอยู่กับเกมด้วยครับ ถึงต้องบอกก่อนว่าปัญหามันเกิดจากเกมอะไร ถ้าคุณใช้ Emulator เล่น แต่ถ้าไรท์ไปเล่นใน ps2 ปัญหาแบบนี้จะหมดไปครับ
    เพราะ Emulator ไม่ได้ support 100% ทุกเกม หรือในการจะเล่นให้ได้ 100% อาจจะต้องปรับค่าเพิ่มเติม เพื่อให้สามารถแสดงผลได้ดีขึ้น
    ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเกมครับ มันปรับค่าไม่เหมือนกัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ขอเกม Kamen Rider Climax Hero ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    DragonBall Z – Infinite World เล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    เกมส์ K-1 ทำไมผมเข้าเกมแล้ว มันมีแค่เสียง ภาพไม่มีครับ จอมืดเลย มีแค่เสียง
    ผมทำขั้นตอนทุกอย่างครับ

**เครื่องผมแรงใช้ได้เลยครับ** แต่ทำไมจอมืด แงๆๆๆๆๆช่วยด้วยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ใครเป็นบ้างอ่า เล่นไปซักพักขึ้น stop working บางครั้งก้ไม่เป็น แก้ยังไงหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    322
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    มันขึ้นอยู่กับเกมด้วยครับ ถึงต้องบอกก่อนว่าปัญหามันเกิดจากเกมอะไร ถ้าคุณใช้ Emulator เล่น แต่ถ้าไรท์ไปเล่นใน ps2 ปัญหาแบบนี้จะหมดไปครับ
    เพราะ Emulator ไม่ได้ support 100% ทุกเกม หรือในการจะเล่นให้ได้ 100% อาจจะต้องปรับค่าเพิ่มเติม เพื่อให้สามารถแสดงผลได้ดีขึ้น
    ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเกมครับ มันปรับค่าไม่เหมือนกัน
    แล้วผมจะต้องทำยังไง

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    หน่วงแท้ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RV02E อ่านกระทู้
    เกมส์ K-1 ทำไมผมเข้าเกมแล้ว มันมีแค่เสียง ภาพไม่มีครับ จอมืดเลย มีแค่เสียง
    ผมทำขั้นตอนทุกอย่างครับ

**เครื่องผมแรงใช้ได้เลยครับ** แต่ทำไมจอมืด แงๆๆๆๆๆช่วยด้วยครับ
    K-1 เกมนี้ยังเล่นได้ไม่สมบูรณ์ ครับ เพราะมันจะหน่วงๆ ให้ลองปรับ video เป็น software โหมดดูนะครับ จะมีภาพเองครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super_Man อ่านกระทู้
    แล้วผมจะต้องทำยังไง
    ก็ถึงถามไงครับ ว่าเกมที่คุณว่าเล่นแล้วหน่วงมันคือเกมอะไร?

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    322
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ก็ถึงถามไงครับ ว่าเกมที่คุณว่าเล่นแล้วหน่วงมันคือเกมอะไร?
    DragonBall Z - Budokai Tenkaichi 3 (USA) (En,Ja)

DragonBall Z - Budokai 3 - Collector's Edition (Europe) (En,Ja,Fr,De,Es,It)

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    [QUOTE=gametoon;1970392]K-1 เกมนี้ยังเล่นได้ไม่สมบูรณ์ ครับ เพราะมันจะหน่วงๆ ให้ลองปรับ video เป็น software โหมดดูนะครับ จะมีภาพเองครับ

ขอบคุณท่าน gametoon มากที่ชี้แนะ ทำตามแล้วตอนนี้เล่นได้แล้วครับ ไม่หน่วงด้วยครับ

ขอบคุณท่านมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    Blog Entries
    1

50 นั้นหน่่วงหรอครับ ผมเล่น UFE3 เฟรม 40-30 ผมว่าลื่นมากแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    322
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oumza55 อ่านกระทู้
    50 นั้นหน่่วงหรอครับ ผมเล่น UFE3 เฟรม 40-30 ผมว่าลื่นมากแล้วนะ
    ของผม มันต้องมากกว่า 50 อะคับ
    ถึงจะไม่ลื่น แต่ก็คงแล้ว แต่เกมแหละคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ของผม มันต้องมากกว่า 50 อะคับ
    ถึงจะไม่ลื่น แต่ก็คงแล้ว แต่เกมแหละคับ
    ปรับ EE rate รึยังครับปรับ EE cyclerate เป็น 2 หรือ 3 ก็ได้แต่ 2 จะดีกว่า ที่ Emulation Settingg แล้วเลือก speedhack อ่าครับช่วยได้เยอะนะ
    แล้วที่ว่า Fps น้อยกว่า 50 นี่เกมอะไรแค่ dragonball Z เหรอครับผมไม่น่าจะช้านะ มันพอพอกับเกมทั่วไป เพราะผมเคยเล่นอยู่

โน้ตบุ๊คผมยัง เกมธรรมดายังประมาณ 50 ขึ้นเลยท่าเกมมันไม่ทำฉากแบบ slow motion
    ท่าผิดพลาดที่ไหนก็ขออภัยด้วยครับ ก็ข้อมูลที่ให้น้อยอ่านะ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    ท่านครับ พอจะมีเกมMidnight club2 มั้ยครับ อยากเล่นมาก ช่วยหาให้ทีได้มั้ยครับ

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    รบกวน ช่วยหาเกม Cyber Formula ให้หน่อยซิครับ พอดีอยากเล่นมาก ไม่ได้เล่นนาน หาไม่ได้ด้วย คิดถึงเกมเก่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    EMU สำหรับใช้เล่น เท่าที่ลองมาตัวนี้ลื่นไหลดี

pcsx2-1.0.0-r5350+bios มีเมนูภาษาไทยด้วยครับ

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=965684F6A6KDHXAY34EF[16VS27XD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kom007 : 4th March 2013 เมื่อ 04:52

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ อยากเล่นตั้งหลายเกมส์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไรท์ลงแผ่นน่าจะเล่นได้สมบูรณ์กว่าEmu บน คอม ว่าแต่ Ultraman Nexus 236.81 MB มันเป็นไฟล์ DVD หรือเปล่าเมื่อแตกมา
    เลยไม่รู้ว่าเกมส์ไหนเป็น CD บีบ100-กว่าmb แตกมาเป็นขนาดDVD ก็มี ช่วยบอกท้ายชื่อก็ดี

gametoon ได้ลองtest มาหรือเปล่า แต่อยากให้ช่วยระบุว่าเกมไหนเป็น CD หรือ DVD ก็ดีมาก ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ QA-GAMEs555 อ่านกระทู้
    ไรท์ลงแผ่นน่าจะเล่นได้สมบูรณ์กว่าEmu บน คอม ว่าแต่ Ultraman Nexus 236.81 MB มันเป็นไฟล์ DVD หรือเปล่าเมื่อแตกมา
    เลยไม่รู้ว่าเกมส์ไหนเป็น CD บีบ100-กว่าmb แตกมาเป็นขนาดDVD ก็มี ช่วยบอกท้ายชื่อก็ดี

gametoon ได้ลองtest มาหรือเปล่า แต่อยากให้ช่วยระบุว่าเกมไหนเป็น CD หรือ DVD ก็ดีมาก ขอบคุณคับ
    เกมส่วนใหญ่จะเป็นขนาด DVD อยู่แล้วครับ น้อยเกมที่จะเป็นไฟล์ขนาด CD ถึงไฟล์จะขนาดเล็ก ไม่ใช่ว่าจะไม่ใช่ไฟล์ DVD นะครับ
    เพราะยังไงเกมเราก็ไรท์ DVD อยู่แล้ว ต่อในเกมเล็กเกมใหญ่

ส่วนเกม ผมก็ไม่ได้ทดสอบทุกเกมหรอกครับ ยกเว้นเกมที่มีปัญหา ผมจะเอามาทดสอบให้ดูเลย ว่ามันเล่นไม่ได้หรือต้องปรับยังไง
    ยกเว้น ถ้าไม่ว่างก็จะอ้างอิงจากการปรับของคนอื่นดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ QA-GAMEs555 อ่านกระทู้

กระทู้ ps2 on pc นะครับ ก็น่าจะแปลว่าเขาไม่มีเครื่อง ps2 น่ะครับ(คิดว่าน่าจะแบ่งหมวดกันเห็นโพสสองที่) ไม่ได้ว่านะเห็นในกระทู้ส่วนใหญ่นี้ถามแต่ Emu
    เครื่อง ps2 ท่าน gametoon เองยังไม่มีเลย

ส่วน DVD cd นี่ก็ลองเดาเอาก็ได้นะ ถ้าประมาณ 700 Mb เกินมานิดหน่อยหรือน้อยกว่านั้นก้ลง cd ไป
    อย่าง harvast moon ทั้งภาคของ ps2 เกมอื่นนั้นผมไม่รู้ ที่จริงยังไงคุณก้ต้องแตกไฟล์อยู่แล้วขนาดเกินก็ลง dvd ไป
    ถ้ากลัวไรท์แล้วเล่นไม่ได้ก็ลองเปิดผ่าน Emu ก่อนก็ได้เพราะบางทีไฟล์มันเสียตอนอัพโหลด

เรื่องที่ให้เขา test ทั้งหมดผมว่าคงเป็นไปไม่ได้ตอนนี้มันมีตั้ง 350+ เกมถ้าเกมละประมาณ 1 GB ก็ปาไป 350 GB แล้วนะครับ

ผมว่าน่าจะให้ข้อมูลท่าน gametoon เพิ่มเติมน่าจะดีกว่า ว่าเป็น DVD หรือ CD ดีกว่าไปเพิ่มภาระให้ท่าน gametoon
    ผมว่าที่จริงถ้าคุณอยากเล่นเกมอะไรคุณก็ต้องหาข้อมูลก่อน ว่ามีเกมนี้ใน ps2 รึเปล่าถ้าจะไรท์ลงแผ่นจะได้มัีย ตั้งค่ายังไงใน Emu ลองพยายามหาข้อมูลดูก่อน ไม่ได้ค่อยถาม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอ Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อยากได้ Battle Stadium D.O.N เวอชั่น USA น่ะครับ

ขอบคุณมาก ใช้ได้ดีเลย