ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ningjunghero อ่านกระทู้
    จริงครับผมไม่เคยเล่นปกติในPCที่เจอเค้าจะผสมมาให้เลยอ่ะครับมาเจอเเยกแบบนี้งงครับ- -

อ่อ อยากได้ แบบนั่นหรอคับ เดีวไว้ เกมส์ใหม่ เดีวผมทำให้ เลยละกันนะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Thank you so much~^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    murasaFarPinAbsolutezero@Jokergameth พาสนี้แตกไฟล์ไม่ได้อะคับ หรือผมก๊อบไม่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ faminy อ่านกระทู้
    murasaFarPinAbsolutezero@Jokergameth พาสนี้แตกไฟล์ไม่ได้อะคับ หรือผมก๊อบไม่ถูก
    แตกได้คับ ลอง ดูดิว่า ชื่อถูกป่าว เว้นวรรคป่าว

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ทำไมผมแตกไฟล์แล้วใช้โปรแกรม ultra iso เม้าอิมเมจไฟล์ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donjuan อ่านกระทู้
    ทำไมผมแตกไฟล์แล้วใช้โปรแกรม ultra iso เม้าอิมเมจไฟล์ไม่ได้ครับ
    ไฟล์ ISO นั่นเป็น EMU คับต้องใช้โปนแกรมที่ผมให้มาเล่น

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    ไฟล์ ISO นั่นเป็น EMU คับต้องใช้โปนแกรมที่ผมให้มาเล่น
    อ๋อ ได้ล่ะครับ ว่าแต่ปุ่มกดนี่มันปรับตรงไหนหรอครับ คือผมไม่ค่อยจารู้เรื่องอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donjuan อ่านกระทู้
    อ๋อ ได้ล่ะครับ ว่าแต่ปุ่มกดนี่มันปรับตรงไหนหรอครับ คือผมไม่ค่อยจารู้เรื่องอ่ะครับ
    ดูจากโปรแกรมได้เลย คือ ผมตั่งค่าไว้แล้วให้ละคับ จริงๆ ไม่ต้องทำไรก็เล่นได้

ส่วนเรื่องบังคับ ตัวละคร แนะนำ ให้ตั่งค่าเองจะดีกว่า คับ ^^....

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ มันใช้จอยเล่นได้ป่าวคับ ถ้าใช้ได้เซต ตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ faminy อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ มันใช้จอยเล่นได้ป่าวคับ ถ้าใช้ได้เซต ตรงไหนครับ
    ใช้ได้คับไปที่ WIIMOTE>CONFI เช็คเลยคับ ^^

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    มีวิธีปรับ FPS อ่ะป่าวอ่ะ ครับ เล่นๆไป มันตกแลคจนโดนบอสตบตายหลายรอบและยังไม่ผ่านเลย TTwTT
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สูบละครับ +1
    ANASPSP

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันหน่อยละกัน

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ดันให้ (จริงๆก็ดันแล้วนะ =w=) แล้วเดี๋ยวจะสอนวิธีการสร้างดาบต่างๆ เล่นให้ไว เก่งๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    น่าเล่นดีครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    เอาล่ะ มาแล้วจ้า จะมาสอนการตีดาบให้เจ๋งๆโดยไม่ต้องไล่ฆ่าบอสด้วยดาบที่ได้ อ่อนๆเลย

ขณะนี่ผมอยู่ที่ yamashiro
    เปิดเมนูด้วยปุุ่ม E ครับ (บาง Emu อาจเป็นปุ่มอื่น)
    เลือกเมนู Forge

ดาบจะมี 2 ชุดครับ คือของ Momohime กับ Kitsune(เกมออน์ไลน์อะไรหว่า) คือตัวเอก 2 คน ครับ ซึ่งต้องสลับตัวสร้างครับ สร้างข้ามไม่ได้เพราะมีดาบเป็นของตัวนั้นไปเลย
    ดาบ โมโมะ

ดาบ คิทสึเนะ

ว่าแล้วก็เลือกดาบเลย ดาบที่เป็นสีขาวแล้วมีรูปเงาดาบ จะตีได้ สรุปคือมันจะตีได้เมื่อได้ดาบมาจากบอสเรื่อยๆครับ

ดูค่า Soul กับ Spirit ด้วย Sptrit นี่เก็บได้ตามฉากครับ ส่วน Soul ก็น่าจะอันเดียวแต่เห็นน้อยว่า เลยรวบว่าได้จาก Battle โดยฆ่ามอนสเตอร์ครับ (ด้านบน)

นี่คือดาบที่ตีไม่ได้ มักจะเกิดจาก คนละตัวละครหรือ ยังไม่มีดาบนั้นๆ

นี่เกิดจากสถานะดาบสามารถตีได้ แต่ยังไม่มีดาบที่สามารถตีร่วมกันได้ (รู้สึกบางเล่มต้องมี 2 เล่มต่างกัน มาตีร่วมกันถึงจะออกมา)

ถ้าเลือกแล้วก็กดตีเลย (ของผมมันเตือนว่าค่า Status ยังไม่ถึง แต่ตีไว้ให้ดูครับ ไงๆก็ใกล้แล้ว ^^)

ตาแก่นี่ก็แก้งๆ กดเลยไม่ต้องรอมัน

ก็จะได้ดาบครับ ของผมตามชื่อเลย คือ Suigetsu Muramasa (อ้อ เกือบลืม ดาบโมโมะจะมีคำว่า มุรามาสะ ติดท้ายเกือบทั้งหมด ของผู้ชายก็อีกแบบนึง)

ทีนี้ก็ได้ดาบ ออกไปเมนูแล้วเลือก Equip ครับ

ดังรูปนี้ กดเลือกดาบครับ (สีแดงๆคือดาบใหม่ผมเอง แต่ยังใช้ไม่ได้ครับ ดูค่า STR กับ VIT ครับ ไม่ต้องอัพค่า มันอัพเองครับ)

เลือกดาบได้สามเล่มครับ ต่อชุดนึง แล้วอีกส่วนที่เป็นสีฟ้าๆคือ สร้อยครับ ใส่เพิ่มค่าต่างๆ ผมใส่ + 2 STR อยู่ครับ และมีอีกเยอะ ได้จากตามฉากหรือบอส และลูกน้อง กับดันเจี้ยนที่มีบาเรียสีต่างๆอยู่ครับ

จบครับ กับการตีดาบ ต่อไปจะเป็นการทำอาหารครับ ไว้ปีใหม่ก่อน แล้วจะมาทำให้ ไปเที่ยว 55+
    By KHR / izumikonata
    =w=

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอ่อไม่ทราบว่า ปุ่มตรงไหนอีกครับ ผมไม่รู้จะกดปุ่มใช้ไอเทมลัดตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thefox111 อ่านกระทู้
    เอ่อไม่ทราบว่า ปุ่มตรงไหนอีกครับ ผมไม่รู้จะกดปุ่มใช้ไอเทมลัดตรงไหน
    ปุ่มลัดไอเทม กด ขึ้น ลง ซ้าย ขวา เลยครับ กด ซ้าย-ขวา เลือกไอเทม กดลง ใช้ไอเทม

สลับไอเทมได้ใน เมนู - Item Shortcut แล้วเลือกของ มีอยู่ 5 ช่อง เท่านั้น

พวกยา - กดใช้ได้เรื่อยๆ
    อาหาร - กดแล้วก็เพิ่มเลือด แต่จะมีค่า Fullness หรือความอื่มตัวด้วย ดังนั้น ถ้าเต็มก็กินไม่ได้
    ฟื้นฟุ - พวก Stone หลากหลาย หรือ Ember แก้สถานะต่างๆ กับ ฟื้นฟูวิญญาณ ดาบ (ใช้กรณีดาบหักได้ เวลาสู้กับบอส)
    วัตถุดิบ - กินได้.. ที่ไหนล่ะ กรอบสีส้มๆ ไว้ใช้ทำอาหารทานเองครับ

เอาเป้นว่า พวกที่เหลือไว้ผมจะอธิบายให้กลุ่มอาหารแล้วกับครับ เดี่ยวทำให้ ยังหาสูตรอยู่เลย 55+

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ขอบคุณที่บอกความรู้ดีๆๆ คับ ^^

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ขออภัยหลายครับ เรื่องชื่อดาบครับ Jinkou มันตั้งชื่อดาบ Muramasa มากกว่าดาบอื่นๆครับ นอกจากที่ได้มา จะมี Muramasa อยู่เยอะเลยล่ะ (เพิ่งรู้ก็ตอนเล่น ช นี่ล่ะ =w=)

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    ขออภัยหลายครับ เรื่องชื่อดาบครับ Jinkou มันตั้งชื่อดาบ Muramasa มากกว่าดาบอื่นๆครับ นอกจากที่ได้มา จะมี Muramasa อยู่เยอะเลยล่ะ (เพิ่งรู้ก็ตอนเล่น ช นี่ล่ะ =w=)
    ไม่เป็นไรคับ (แอบดัน นิดๆ)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอ พาส RAR หน่อยคร้าบ

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jatuponbom อ่านกระทู้
    ขอ พาส RAR หน่อยคร้าบ
    ดูในหน้า 1 สิคับ ดูดีๆๆ ผมให้แล้ว = =''

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ขอบคุณสำหรับเกมส์ดีๆครับ แต่ลิ้ง mediafile เน่ามาก T^T

หลุดบ่อย เหอๆ

เล่นได้ 100 เปอร์เซ็น ลื่นจนธนูปักเข่าไม่ทัน ฮ่าๆๆๆๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: