ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900

Exclamation ผมจะงดดูหนัง AV จากญี่ปุ่น

คำเตือน : บทความนี้เป็นบทความล่อเป้า กรุณาตั้งสติก่อนอ่าน
    ผมจะงดดูหนังโป๊จากญี่ปุ่นหรือหนังAV เพราะ .... "หนังAV ทำให้เกิดภาวะโลกร้อน"

1.นางเอก AV ผิวขาวจั๊ว : การแสดงผล ทำให้เกิดภาพบนจอภาพทั่วๆไป จะอาศัยหลักการยิงลำแสงผ่านไปยังตัวกรองตามค่าสีที่ได้รับทีละเส้นของจอภาพ ในความถี่ที่ตาของคนเราไม่ทันสังเกต ตามรีเฟรชเรทของแต่ละจอ ทั้งนี้ กำลังไฟที่ต้องใช้ในการแสดงผลแสงสีสว่างมีมากกว่าแสงสีทึบ ดังนั้น หนังAV ที่นางเอกผิวขาวจั๊ว แถมถอดเสื้อผ้าไม่เหลือซักกะชิ้น จึงทำให้จอกินไฟมากเป็นพิเศษ ว่าแล้ว ก็ไปหาหนังโป๊ของประเทศคองโกดูกันเตอะ

2.นางเอกAV ร้องเสียงดัง : ไม่ว่าจะเป็น คิมูชิ อิไตอิไต สุโก้ย อิคึอิคึ อะไรก็แล้วแต่ มันล้วนแต่ทำให้ลำโพงของเรารับประทานไฟมากขึ้น ไอ่ครั้นจะปิดลำโพงหรือไม่ใช้หูฟัง มันก็ไม่ได้อรรถรสในการชมนี่เสะ เฮ้อ (น้องAkane Sakuraข้างบนนั่นแหละตัวดีเลย เสียงเธอมันเร้าใจจริงๆเลย สุโก้ยยยยยยยยย )

3.หนังAV ชอบใช้ sex toy : ไม่ว่าจะเป็น vibrator รุ่นซุปเพ่อร์สั่นสะเทือนรูบี้ หรือจะเป็น ปลัดขิกใส่ถ่านขวัญใจคุณแม่บ้าน ก็ล้วนแล้วแต่ต้องใช้ไฟทั้งนั้น คิดดูว่ามันเปลืองไฟแค่ไหนเมื่อเทียบกันปลัดขิกรุ่นManualแบบที่หนังไทยนิยมใช้กัน ... ของเล่นในหนังAV พวกนี้ ถึงไม่ใช้ไฟ ก็ต้องใช้ถ่าน อันนั้นยิ่งร้ายแรง เพราะเป็นการเพิ่มขยะที่ย่อยสลายได้ยากขึ้นไปอีก

4.หนัง AV ทุกวันนี้มีแต่คุณภาพ DVD : พอเป็นไฟล์ขนาด DVD ปุ๊บ ขนาดไฟล์มันก็ใหญ่ระดับ 1 GB ทันที เวลาที่ใช้ในการโหลดก็จะนาน บางรายเปิดคอมโหลดบิททิ้งไว้ทั้งคืนก็มี อีกทั้งสาเหตุที่ไฟล์มันใหญ่ ก็เลยไม่มีใครเค้าอยากเก็บไว้ในฮาร์ดดิสก์กันเท่าไหร่ เราก็ต้องใช้ไฟในการไรท์แผ่นอีกต่างหาก(ไม่เหมือนหนังไทย บางเรื่องดูยังไม่ถึงนาที ก็แทบอยากจะกดลบทิ้งทันที เห็นมะ ประหยัดไฟเห็นๆ)

5.หนังAV ทำให้เปลืองทรัพยากร : คิดดูสิว่า เราต้องเสียกระดาษทิชช่ำ(เช็ดหู) เพราะหนังAV ไปกี่ม้วนแล้ว จำนวนทิชชู่เหล่านั้นต้องแลกมาด้วยการตัดไม้ทำลายป่ากี่ต้น และอีกอย่างสังเกตไหมว่า เวลาดูหนังAV จะใช้เวลาดูนานกว่าหนังจากประเทศอื่นๆ ก็เพราะนางเอกน่ารักไง แต่ถ้าเป็นหนังไทยนะ รีบกด Nextๆๆๆๆ ให้มันจบๆไป และก็รีบปิดคอม วู้ว ประหยัดไฟอีกละ

6.หนังAV ทำให้เกิดขยะ : นอกจากถ่านแบตเตอรี่ของปลัดขิกดุ๊กดิ๊ก และเศษกระดาษทิชชู่แล้ว ขยะอีกอย่างหนึ่งที่จะเลี่ยงเสียมิได้ ก็คือ ถุงยางอนามัย(จะใช้ถุงผ้าหรือใบตองกล้วยแทนก็คงไม่เหมาะ) ... ที่เป็นแบบนี้ก็เพราะ หนุ่มไทยส่วนใหญ่จะมีสเป๊ก ขาว สวย หมวย เซ็กส์ ตาเล็ก นมใหญ่ ...ก็ไม่แปลก ที่ดูหนังAV แ้ล้ว จะกลัดมัน และอยากปั่มปั๊มกับแฟนเป็นพิเศษ ... ปั่มปั๊มที ก็เพิ่มขยะถุงยาง ไม่ต่ำกว่า ถุงสองถุง ซึ่งไอ่ถุงยางเนี่ย ก็ถือว่าเป็นขยะที่ย่อยยากพอสมควร เอากลับมาใช้ใหม่ก็ไม่ได้ ฝังดินก็ไม่สลาย เผาไฟก็เกิดมลภาวะ เอากะมันสิ

ขอบคุณบทความจาก http://watchi.exteen.com/20080204/av

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ง่ายๆสั้นๆครับ..

คุณเลิกไม่ได้หรอก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    ก็อปเขามา มาหรือคิดเองอะครับ...อิอิ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ถ่านแบตเตอรี่ของปลัดขิกดุ๊กดิ๊ก เงิบกลิ้งพื้น3รอบ แบ้วกลับมาอ่านใหม่แล้วก็ทำแบบเดิมอีก 1.5 ล้านรอบ แบ้วก็อ่านจบ

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ดูในเน็ตก็ได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    จะงดดูได้เหรอครับ หรือว่ามีของจริงมาแทนแล้ว

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    จาก ทฤษฎี => ปฏิบัติ
    ..........................................................................................................................................................

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ของเจแปน ทิชชู่จะหมดก็จริงนะครับ งั้นหันมาดู ของฝรั่งดีกว่าเพราะเค้า กินหมดเลย
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    งดดูหนัง AV จากญี่ปุ่น

แล้วจะไปดูประเทศไหนต่้อ อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เลิกดูคงไม่ไหว เลิกถ่ายไปเลยดีกว่าไหม
    ปล.อยากดูเทเลทับบี้.....

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    คนเราหากจะหยุดดูหนังAVหรืองดช่วยตัวเองความเป็นไปได้มี0% เพราะคนเราเกิดมาเพื่อปฏิสนธิไม่มีใครหยุดยั่งอารมณ์ของตัวเองได้นอกจาก หมั๋น คำเดียวที่จะหยุดสิ่งนี้ได้และหยุดตลอดไป

L o V e You

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ทิชช่ำ(เช็ดหู) ผวนสิผวน

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมไม่เชื่อว่าคุณจะเลิกดู ไงคุณก็ดูเหมือนเดิมล่ะ
    ถ้าคุณเลิกดูจริงๆ ผมให้คุณเตะปากเลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เลิกดู AVJ แต่มาดู AVT กันอุดหนุนของไทย 555+

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    1- เปลี่ยนใช้จอ15นิ้วแทนซิครับ
    2- ใช้หูฟังแทนก็ได้
    3- ต้องใช้แบบฝังมุกหรือแบบเป็นเม็ดๆแทนละครับ
    4- เปลี่ยนจากทิชชู่มาเป็นผ้าแทนซิครับ ซักแล้วนำกลับมาใช้ใหม่ได้ 555+
    5- ก็เปลี่ยนไปช่วยตัวเอง แทนที่จะไปทำกับแฟนก็ได้ครับท่านจะได้ไม่ต้องใช้ถุงยาง หรือทำแบบพี่จีนล้างถุงยางแล้วเอามาทำที่รัดผมแทน555
    ตอบแบบขำๆนะครับอย่าคิดมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 20th December 2011 เมื่อ 11:08

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ใช่เลย ...โดนใจฉันเล้ยย

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ผมเลิกไม่ได้

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    อืมเรื่องจริง เลย ดู AV Japan เปลือกทิชชูมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอาใส่โทรศัพท์ แทบเล็ต เยอะแยะออก 555

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    เลิกยากนะ 55

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ทิชช่ำเช็ดหู= ทิชชู่เช็ด-- อ้ากเผลอไปผวนจนได้สิเรา
    God's Right Seat

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    จะว่าก็ไม่ได้ ดันตรงเกือบทุกข้อ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมไม่สนครับ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ดูทำไม ของจริงนอกจอดีกว่า ได้อารมณ์ กว่าตั้งเยอะ 555+
    SLIPKNOT FAN CLUB

Tags for this Thread