ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

Question Battlefield กับ Call of duty อันไหนสนุกกว่ากันครับ

Battlefield กับ Call of duty อันไหนสนุกกว่ากันครับ
    ขอถามหน่อยน้ะครับ
    1.สองเกมนี้ใช้ค่ายเดียวกันหรือเปล่า ?
    2.battlefield กับ Call of duty ต่างกันตรงไหน ?
    3.ถ้าจะซื้อ เกมไหนจะคุ้มกว่า ?
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ morris0900 อ่านกระทู้
    Battlefield กับ Call of duty อันไหนสนุกกว่ากันครับ
    ขอถามหน่อยน้ะครับ
    1.สองเกมนี้ใช้ค่ายเดียวกันหรือเปล่า ?
    2.battlefield กับ Call of duty ต่างกันตรงไหน ?
    3.ถ้าจะซื้อ เกมไหนจะคุ้มกว่า ?
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    1.คนละค่าย
    2.เนื้อเรื่อง cod จะแนวสงครามแบบวัยรุ่นนขอเรียกแบบนี้ละกันมีเว่อบ้างเพื่อให้เกมสนุก
    btf สงครามแบบสมจริงไม่ค่อยมีอะไรเว่อๆ
    multiplayer
    Cod แมพเล็กหากันง่ายสงครามเล็กเห็นคนได้ทั่วถึงเพราะเจอกันทั้งห้องเพราะแมพเล็ก(ส่วนมากเล่นโหมด s&d จะสนุกมาก)ขี่พาหนะไม่ได้แต่มีลูกเล่นเข้ามาทำให้ไม่น่าเบื่อเกินไป เช่น Uav หรือเรียกเครื่องบินทิ้งระเบิด
    btf แมพกว้างใหญ่ขี่พาหนะได้เป็นการรบแบบสมจริงมี ฮอ เจ็ท รถถังครบ แล้วก็ยิงกันแบบปกติ max player เยอะเป็นสงครามแบบใหญ่
    3.ถ้าถามว่าซื้อเกมไหนคุ้มกว่าผมว่า cod เพราะ Activision ไม่เคยหักหลังผม
    ปล.ผมไม่ใช่แฟนบอย Cod

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toomtarm005 อ่านกระทู้
    เกมไม่ถึง 150 บาท แต่ไม่ยอมซื้อ แล้วมาถามทำเพื่อ?
    สเปคเขาไม่ไหวนิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miniboss : 14th May 2013 เมื่อ 04:09

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    1.คนละค่าย
    2.เนื้อเรื่อง cod จะแนวสงครามแบบวัยรุ่นนขอเรียกแบบนี้ละกันมีเว่อบ้างเพื่อให้เกมสนุก
    btf สงครามแบบสมจริงไม่ค่อยมีอะไรเว่อๆ
    multiplayer
    Cod แมพเล็กหากันง่ายสงครามเล็กเห็นคนได้ทั่วถึงเพราะเจอกันทั้งห้องเพราะแมพเล็ก(ส่วนมากเล่นโหมด s&d จะสนุกมาก)ขี่พาหนะไม่ได้แต่มีลูกเล่นเข้ามาทำให้ไม่น่าเบื่อเกินไป เช่น Uav หรือเรียกเครื่องบินทิ้งระเบิด
    btf แมพกว้างใหญ่ขี่พาหนะได้เป็นการรบแบบสมจริงมี ฮอ เจ็ท รถถังครบ แล้วก็ยิงกันแบบปกติ max player เยอะเป็นสงครามแบบใหญ่
    3.ถ้าถามว่าซื้อเกมไหนคุ้มกว่าผมว่า cod เพราะ Activision ไม่เคยหักหลังผม
    ปล.ผมไม่ใช่แฟนบอย Cod
    ขอบคุณมากๆครับ

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมเชียร์ BF ครับ Multiplayer สนุกมาก แต่ถ้าจขกท.ชอบแบบแนวคล้ายๆ SF PB ก็จัด call of duty เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folktheboom อ่านกระทู้
    ผมเชียร์ BF ครับ Multiplayer สนุกมาก แต่ถ้าจขกท.ชอบแบบแนวคล้ายๆ SF PB ก็จัด call of duty เลยครับ
    ผมก็เล่น Battlefield น้ะครับ แต่เป็นภาค 1942 เพราะเล่นในโน๊ตบุ๊ค กลัวว่าถ้าเอาภาคใหม่ๆมา มันจะกระตุก [ กระตุกแน่นอน ]
    ผมไม่เคยเล่น CoD อ่าครับ เลยถามดู อยากรู้มันเป็นแนวไหนอ้ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morris0900 : 14th May 2013 เมื่อ 03:09 เหตุผล: ต้องการเพิ่มข้อมูล

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    1.สองเกมนี้คนละค่ายครับ
    COD ของ Activition
    BF ของ Electronic Art หรือ EA

2.เทียบกันระหว่าง Singleplayer กับ Multiplayer
    BF เขาจะเน้นขายเรื่อง Multiplayer เพราะมันมีระบบที่สมจริงเหมาะสำหรับพวกบ้าสงครามทหารปืนบลาๆๆ แมพที่ใหญ่ และโหมดการเล่นคนเดียวที่ชวนปวดหัวงุ่นง่านหงุดหงิดไม่น้อย (ง่ายๆ คือกาก)
    COD เน้นสงครามเร็ว รุนแรง มาพร้อมกับเนื้อเรื่องที่กินเข้ากระดูกดำพร้อมที่จะดราม่าได้ทุกเมื่อ ส่วนMultiplayer เขาจะเน้นความรวดเร็ว เจอปุ๊ปปั๊บต้องตาย การใช้สกิลผสมกับ Tactic ของตนเองล้วนๆ

3.ถ้าจะซื้อเกมไหนคุ้มกว่า
    ผมขอไม่ออกความเห็น แต่ปัจจุบันผมซื้อ BF3 Premium 1,5XX มาเล่น โดยรวมสนุกดีถึงมากเลยหละ ระบบเกม กราฟฟริค ฉากสามารถพังได้ เสียงที่สมจริง ระบบสงครามที่สมจริง ระบบปลดล็อคทีท้าทายฝัดๆ
    แต่ผมจะหงุดหงิดตรงที่บัคเกมค่อนข้างที่จะพบบ่อย อย่างตัวละครที่แข็งทื่อ ศพที่ตายแล้วอยู่ดีๆ ก็หายไปจากแมพ วิ่งมาแล้ววืดตาย ก็นะ ยังให้อภัยกันนิดหน่อย

ส่วน COD ผมไม่เคยซื้อแผ่นแท้เลย เพราะไม่รู้ว่าจะตัดสินใจซื้อภาคไหนดี เลือกไม่ถูกมากๆ เพราะเยอะภาคเหลือเกิน แต่ลองเล่นMultiplayer Alternet มาแล้วก็รู้สึกว่ามันก็สนุกดีสำหรับคนใจร้อนๆ อย่างผม
    เพราะเกมมันเน้นเร็ว จู่โจมแบบไม่ทันตั้งตัว สกิลติดตัวที่จะปลดล็อคแล้วแสนจะโกง แต่ใช้ Engine เกมได้คุ้มมากๆ ต่อให้ใครมาว่า Engine เดิมผมก็ไม่สน เพราะเค้าเพิ่มลายระเอียดมาเยอะมากพอสมควรครับ

ผมตอบไม่ได้จริงๆ สำหรับข้อสุดท้ายนี้ครับ เพราะมันเดายากมากเหลือเกิน = ="
    อยากรู้จักก็แอดมา แจ็ค ธันเดอร์

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    ผมก็ลังเลเหมือนกันครับ สองเกมนี้ เพราะว่าผมเคยเล่น BF2 กับ MW1 MW2 มาก่อนแล้ว

อยากเล่น MW3 เพราะผมชอบเนื้อเรื่องซีรี่ย์นี้
    อยากเล่น BF3 เพราะมันสมจริงมาก

ผมเครียดมาก แทบจะตัดสินใจเสพยาเลยช่วงนั้น (เว่อไป 5555)

กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    BF3 Multiplayer มันดีครับ ยังไงก็มาเป็นไก่กันเยอะๆนะครับ ผมเองก็เป็นหนึ่งตัวในนั้น ไก่ตัวนั้นมีชื่อว่า chai2520
    Amd phenom ii x6 black edition 1090T Ga-970-D3 Gig 660 Ocz ZT 550w 1600/4GB
    Q8400 G41m-Combo Inno3D 660 1333/4GB Ocz ZS 550w

กล่าวขอบคุณ
    6
    ขอบคุณมากครับ ถามไปงั้นแหละครับ ถามไปก็ไม่ได้ซื้อครับ 55555
    เก็บเอาไว้เป็นความรู้ชั่วลูกชั่วหลานครับ 555555

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    ผมก็ลังเลเหมือนกันครับ สองเกมนี้ เพราะว่าผมเคยเล่น BF2 กับ MW1 MW2 มาก่อนแล้ว

อยากเล่น MW3 เพราะผมชอบเนื้อเรื่องซีรี่ย์นี้
    อยากเล่น BF3 เพราะมันสมจริงมาก

ผมเครียดมาก แทบจะตัดสินใจเสพยาเลยช่วงนั้น (เว่อไป 5555)
    55555555555555 อยากลองเป็นแบบคุณบ้างจัง ผมนี้เล่นแค่ BTF 1942 ภาคเดียวยังดิ้นบอกแม่อยากซื้อคอมอยู่เลย 55555

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เกมไม่ถึง 150 บาท แต่ไม่ยอมซื้อ แล้วมาถามทำเพื่อ?
    CPU : i5-2400 3.10GHz VGA : AMD HD 6790 RAM : ddr3 1600 8gb

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    CoD เนื้อเรื่องสนุกสุดๆ ซึ่งเป็นจุดขายเเหละ MP เน้นเกมเร็ว มีลูกเล่นมากมาย
    BF เนื้อเรื่องห่วยเเตก MP สำหรับผมไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ เเมพใหญ่เกิน ถ้าเล่นกันคนน้อยๆ คุณอาจจะไม่ได้เจอกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chai2520 อ่านกระทู้
    BF3 Multiplayer มันดีครับ ยังไงก็มาเป็นไก่กันเยอะๆนะครับ ผมเองก็เป็นหนึ่งตัวในนั้น ไก่ตัวนั้นมีชื่อว่า chai2520

มารว่มสนุกกับพวกผมมา https://www.facebook.com/groups/361964670572219/ ^^
    เพราะชีวิตในความทรงจำ '' ไม่มีวันตาย ''

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เอาArmA2 มาเทียบมั่งได้ป่าว อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toomtarm005 อ่านกระทู้
    เขาไม่มีเครื่องเล่น น่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cloudzextion : 14th May 2013 เมื่อ 04:03

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมไม่มีคอมครับ ถามเพื่อเพิ่มความรู้ เพื่ออนาคตจะได้ซื้อน้ะครับ
    ถ้ามันเสียเวลาคนอื่นก็โทษทีน้ะครับ แหม่

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ถ้าชอบกราฟฟิคต้อง BF ครับ เพราะ COD ใช้กราฟฟิคเดิมๆ มาหลายภาคแล้ว
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เนื่องจากข้อความต่อไปนี้ล้วนเป็นความเห็นส่วนตัวของผมทั้งสิ้น
    ดังนั้นด้วยความเคารพ ขอความกรุณาใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยครับ

COD
    เกมเร็วกว่า(มาก) เล่นง่ายกว่า
    สไนสามารถวิ่งลุยได้ไม่แพ้ปืนอื่น ถ้าเล่น Quick scope เป็น จุดนี้ผมว่าเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของ COD นะ
    มีระบบ perk เพิ่มความสามารถให้ตัวละคร เช่น กลั้นหายใจได้นานขึ้น ศัตรูมองไม่เห็นในmini map
    มีระบบ killstreak เช่น ยิง7ตัวติดต่อกันจะเรียกฮ.มาสนับสนุนได้
    คุณคนเดียวก็มีโอกาสพาทีมชนะได้(ขึ้นอยู่กับลูกทีมด้วย) ไม่ต้องพึ่งระบบทีมมาก ยกเว้นฝั่งตรงข้ามจะมากันเป็นทีม
    ลองเล่น COD MW(COD4) ก่อนก็ได้ครับ ยังมี server ให้เล่นเยอะ ลองไปแถบมาเลเซียดูครับ ส่วนตัวคิดว่าภาคนี้สมดุลดี
    ส่วน MW2 ผมว่าสุดยอดทั้ง SP และ MP เลยนะ
    Ghost เท่มาก

BF
    สมจริงมาก ภาพสวยมาก ระบบเสียงดีมากเหมือนอยู่ในสงคราม
    มีคลาสให้เลือก เช่น พลแม่น เอนจีเนียร์ หมอ
    ทำลายตึกได้
    ปืนดีดสมจริง สไนยิงสมจริง ยิ่งเป้าหมายอยู่ไกลยิ่งต้องคาดการณ์วิถีการตกของกระสุน
    มียานพาหนะให้ขับ ต้องเล่นเป็นทีม
    จากองค์ประกอบทั้งจำนวนคนเล่น(สูงสุด64) ยานพาหนะ ระบบเสียง ระบบคลาส และการเล่นที่ต้องพึ่งทีม ทำให้รู้สึกราวกับว่าอยู่ในสงครามจริงๆครับ

ส่วนเกมไหนคุ้มกว่า ผมว่า BF คุ้มกว่าเพราะราคาถูกกว่า(เวลาลด ลดเหลือ150เอง) ในขณะที่ COD ไม่ค่อยลดราคา ถึงลดก็ลดไม่มาก

ปล. ทั้ง 2 เกม มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่ต่างกัน สนุกทั้งคู่ครับ อยู่ที่ว่าคุณชอบแบบไหน ส่วนตัวผมชอบทั้ง 2 เกมครับ เพราะมันคนละอารมณ์กัน
    ปล.2 เท่าที่เล่นทั้ง 2 เกม พบว่า COD จะพบคนใช้โปรบ้าง ในขณะที่ BF ผมยังไม่เคยเจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sheehanzz : 14th May 2013 เมื่อ 10:03 เหตุผล: แก้ไขเพิ่มเติม

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    เนื้อเรื่อง COD
    Muti BF3

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ถ้าเน้นเนื้อเรื่องและมาม่า ยกให้ Cod ครับ ...BF จะไม่เน้นเรื่องมาม่า แต่ก็ถือว่าสนุกมาก ที่ Cod 1ได้เนื้อเรื่องไป ก็เพราะมาม่าแหละครับ เล่นไปเหมือนได้ดูหนัง 1 เรื่อง

ถ้าเน้นเรื่อง Multiplayer และระบบสมจริง โดยเฉพาะ วิถีกระสุน ที่สมจริงมาก ยกให้ BF ครับ

...ผมเล่นทั้ง 2 เกมแหละครับ แต่ถ้าเป็น Cod ผมเล่นแต่เนื้อเรื่อง ถ้า Multi ก็ BF ตามนั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sheehanzz อ่านกระทู้
    เนื่องจากข้อความต่อไปนี้ล้วนเป็นความเห็นส่วนตัวของผมทั้งสิ้น
    ดังนั้นด้วยความเคารพ ขอความกรุณาใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยครับ

COD
    เกมเร็วกว่า(มาก) เล่นง่ายกว่า
    สไนสามารถวิ่งลุยได้ไม่แพ้ปืนอื่น ถ้าเล่น Quick scope เป็น จุดนี้ผมว่าเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของ COD นะ
    มีระบบ perk เพิ่มความสามารถให้ตัวละคร เช่น กลั้นหายใจได้นานขึ้น ศัตรูมองไม่เห็นในmini map
    มีระบบ killstreak เช่น ยิง7ตัวติดต่อกันจะเรียกฮ.มาสนับสนุนได้
    คุณคนเดียวก็มีโอกาสพาทีมชนะได้(ขึ้นอยู่กับลูกทีมด้วย) ไม่ต้องพึ่งระบบทีมมาก ยกเว้นฝั่งตรงข้ามจะมากันเป็นทีม
    ลองเล่น COD MW(COD4) ก่อนก็ได้ครับ ยังมี server ให้เล่นเยอะ ลองไปแถบมาเลเซียดูครับ ส่วนตัวคิดว่าภาคนี้สมดุลดี
    ส่วน MW2 ผมว่าสุดยอดทั้ง SP และ MP เลยนะ
    Ghost เท่มาก

BF
    สมจริงมาก ภาพสวยมาก ระบบเสียงดีมากเหมือนอยู่ในสงคราม
    มีคลาสให้เลือก เช่น พลแม่น เอนจีเนียร์ หมอ
    ทำลายตึกได้
    ปืนดีดสมจริง สไนยิงสมจริง ยิ่งเป้าหมายอยู่ไกลยิ่งต้องคาดการณ์วิถีการตกของกระสุน
    มียานพาหนะให้ขับ ต้องเล่นเป็นทีม
    จากองค์ประกอบทั้งจำนวนคนเล่น(สูงสุด64) ยานพาหนะ ระบบเสียง ระบบคลาส และการเล่นที่ต้องพึ่งทีม ทำให้รู้สึกราวกับว่าอยู่ในสงครามจริงๆครับ

ส่วนเกมไหนคุ้มกว่า ผมว่า BF คุ้มกว่าเพราะราคาถูกกว่า(เวลาลด ลดเหลือ150เอง) ในขณะที่ COD ไม่ค่อยลดราคา ถึงลดก็ลดไม่มาก

ปล. ทั้ง 2 เกม มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่ต่างกัน สนุกทั้งคู่ครับ อยู่ที่ว่าคุณชอบแบบไหน ส่วนตัวผมชอบทั้ง 2 เกมครับ เพราะมันคนละอารมณ์กัน
    ปล.2 เท่าที่เล่นทั้ง 2 เกม พบว่า COD จะพบคนใช้โปรบ้าง ในขณะที่ BF ผมยังไม่เคยเจอ

ใน BF ผมเจอนะครับ แต่นาน ๆ ที ที่เจอแล้วโหดสุดคือ คนที่โกงไม่ต้องเดินไปไหน ยืนยิงอยู่กับที่ ฝั่งตรงข้ามตายกันเป็นเบือ
    ภายในไม่เกิน 5 นาที ผู้เล่นคนนั้นมีแต้ม Kill อยู่ที่ 70 เซ็งกันทั้งแมพ ทีมกำลังนำ โดนโกงแบบนี้คะแนนโดนตีห่างลิ่วเลย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    สนุกคนละแบบ อยากซึ้งเนื้อเรื่องเล่น CoD อยากมันส์แบบไฟว้กับชาวบ้านแบบอยู่ในสนามรบเล่น Battle field

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    สรุปง่ายๆ นะครับ

เสพเนื้อเรื่องของเกมส์เป็นหลัก , Multiplayer เล็กน้อย = Call of Duty

เสพกราฟฟิค , Multiplayer = Battlefield 3

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เพิ่มเติม
    เกมไหนสมจริงกว่า ลองเทียบง่ายๆ จากจุดเล็กๆ อย่าง "เสียงปืน" แล้วจะเห็นความต่างชัดเจนครับ เกมนึงเหมือนปืนจริง อีกเกมเหมือนปืนพลาสติก

อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    6
    ขอบคุณทุกความเห็นน้ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    เพิ่มเติม
    เกมไหนสมจริงกว่า ลองเทียบง่ายๆ จากจุดเล็กๆ อย่าง "เสียงปืน" แล้วจะเห็นความต่างชัดเจนครับ เกมนึงเหมือนปืนจริง อีกเกมเหมือนปืนพลาสติก

ทหารใส่จุกหูได้ปะ