ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2

สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับอะไหล่คอมหน่อยครับ

คือแบบว่า ตอนนี้ผมจะอัพคอมฯตัวเองหน่อย แต่ไม่รู้ชัดว่า ถ้าผมใส่ตัวนี้มันจะซับฯกับตัวนี้รึเปล่า อะไรทำนองนี้อะครับ

คือ ถ้าผมจะใช้ PCIe ATi R9 290 'GigaByte' (รูป)

แล้ว cpu เป็นตระกูล Core I มันจะเข้ากันได้ไหมครับ หรือว่า มีอะไรก็ช่วยแนะนำอีกนิดก็ได้ครับขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าถามงบ ก็ประมาณที่สามหมื่นอะครับ สิ่งที่ต้องเปลี่ยนตอนนี้มี VGA CPU กับ ซับพลายครับผม

ปล2. วิธีเช็ค CPU ดูยังไงว่ามันดีหรือแรง วัดที่ค่าอะไรอะครับ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zuzero อ่านกระทู้
    คือแบบว่า ตอนนี้ผมจะอัพคอมฯตัวเองหน่อย แต่ไม่รู้ชัดว่า ถ้าผมใส่ตัวนี้มันจะซับฯกับตัวนี้รึเปล่า อะไรทำนองนี้อะครับ

คือ ถ้าผมจะใช้ PCIe ATi R9 290 'GigaByte' (รูป)

แล้ว cpu เป็นตระกูล Core I มันจะเข้ากันได้ไหมครับ หรือว่า มีอะไรก็ช่วยแนะนำอีกนิดก็ได้ครับขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าถามงบ ก็ประมาณที่สามหมื่นอะครับ สิ่งที่ต้องเปลี่ยนตอนนี้มี VGA CPU กับ ซับพลายครับผม

ปล2. วิธีเช็ค CPU ดูยังไงว่ามันดีหรือแรง วัดที่ค่าอะไรอะครับ
    cpu เป็นตระกูล Core I มันจะเข้ากันได้ไหมครับ

ได้ครับ ตัวการ์ดจอเป็นตัว ประมวลผลภาพ ไม่เกี่ยวกับ CPU เพราะฉะนั่น ไม่มีปัญหา

ถ้าถามงบ ก็ประมาณที่สามหมื่นอะครับ สิ่งที่ต้องเปลี่ยนตอนนี้มี VGA CPU กับ ซับพลายครับผม

รอดูดีกว่าขี้เกียร เช้าอยู่

วิธีเช็ค CPU ดูยังไงว่ามันดีหรือแรง วัดที่ค่าอะไรอะครับ

http://www.beartai.com/webboard/index.php?topic=70639.0 ตามไปอ่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 7th June 2014 เมื่อ 08:21

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    ขอบคุณมากครับผม

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641