ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ซื้อ diablo 3 คุ้มมั้ยครับ

เห็นหลาย ๆ คนบ่นกันว่าไม่ดีภาค2มันกว่าเลยไม่กล้าซื้อ

มันซื้อของใช้เงินจริงและออนไลน์ตลอดเลยมีคนบ่นใช่มั้ยครับ หรือผมกลับไปเล่น Diablo 2 เหมือนเดิม

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เกมส์มันดีไหมสนุกไหมอันนี้ผมไม่รู้(น่าจะสนุกแหละเคยเล่นแต่ภาค 2 แต่ไม่เคยเล่นภาคนี้เลยบอกไม่ได้)...ผมว่าเอาไปซื้อ Guild War 2 หรือซื้ออย่างอื่นดีกว่าเห็นว่าในตอนนี้ Diablo 3 มันประสบปัญหาเงินเฟ้อล่ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    แค่เสพเนื้อเรื่องก็เกินคุ้มแล้ว อย่างอื่นเป็นโบนัส

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ใครไม่ชอบไม่รู้แต่ผมเล่นเกมส์นี้แล้วมีเงินจริงใช้อะ แถมยังเล่นฆ่าเวลาส่วนตัวว่าสนุกเล่นเพลินๆ

เนื้อเรื่องเกมส์ดีนะ แต่คนส่วนใหญ่ซื้อมาเพื่อประมูลไอเทมหาเงิน จบปะ

ปล.พวกระบบประมูลจะมี 2 อย่าง สามารถใช้ทั้ง เงินในเกมส์และเงินจริง ไม่ต้องมากลัวโดนโกงด้วย
    My Name Is oI3lacKLisTo

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อยู่ที่คนนะ หลายคนแนะนำว่า Guild War 2 ก็ลองไปดูปรากฏว่าไม่ได้เรื่องครับ ถ้าพวกที่ชอบ Diablo
    อยู่แล้วไปเล่น Guild War 2 ผมว่ามันเกมคนละแบบกันเลยนะ Diablo3 มันส์กว่าเยอะผมว่า ส่วนปัญหา
    ต่าง ๆ ที่ว่ากันมานั้น ถ้าไม่ไปยุ่งก็ไม่เจอมันหรอกครับ เรื่องการซื้อขายกับคนอื่นน่ะ ผมพวกชอบเล่นคนเดียว
    ไม่ยุ่งกับใครซะด้วย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ถ้าซื้อเกมนี้เหมือนลงทุนระยะยาวอ่ะ อยู่ที่ว่าคุณมีเวลามานั่งฟาร์มไอเทมทุกๆวันหรือเปล่า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ซื้อเลยแนะนำ ผมก้เล่นอยู่สนุกดี ไม่มีปัญหาไรด้วย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมก็ว่าจะซื้อมาเล่นยาว ๆ เล่นคนเดียวนะครับ

ถ้าเล่นคนเดียวแล้วไม่ได้ซื้อของใน AH จะลุย hell ไหวมั้ยครับนี่

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    อยู่ที่คนนะ หลายคนแนะนำว่า Guild War 2 ก็ลองไปดูปรากฏว่าไม่ได้เรื่องครับ ถ้าพวกที่ชอบ Diablo
    อยู่แล้วไปเล่น Guild War 2 ผมว่ามันเกมคนละแบบกันเลยนะ Diablo3 มันส์กว่าเยอะผมว่า ส่วนปัญหา
    ต่าง ๆ ที่ว่ากันมานั้น ถ้าไม่ไปยุ่งก็ไม่เจอมันหรอกครับ เรื่องการซื้อขายกับคนอื่นน่ะ ผมพวกชอบเล่นคนเดียว
    ไม่ยุ่งกับใครซะด้วย
    mechanic ของ diablo 3 มันเข้าถึงง่ายกว่า gw 2เฉยๆนะผมว่า gw 2มันระดับเกมแห่งปีเอาไปเทียบกันยังไม่ได้เลยตัวโลกก็ massive กว่าเยอะ
    มีอะไรให้ทำเยอะกว่า แต่ทั้งสองเกมผมก็เล่นเวลไม่ตันทั้งคู่ ไม่ค่อยชอบ grinding แต่เทียบ experience ระหว่างสองเกมนี้ผมประทับใจ gw 2 มากกว่าเยอะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    diablo3 เนื้อเรื่อง****ดริฟหัวทิ่มเลย เล่นจบแล้วอารมณ์แบบ อ้าวจบแล้วเหรอวะ กลายเป็นเกมฟาร์มหาไอเทมเอามันส์แทน แต่ gameplay ค่อนข้างเพลินนะ ตบมอนเพลินดี
    GW2 ก็หนุกดี มีไรทำเยอะมากกกกกกก แต่มันจะเซงๆ ถ้าเล่นคนเดียวไม่มีคนช่วยทำเควส ไม่เหมาะกับพวกบ้าฟาร์มตบมอน เหมาะกะพวกชอบเสพเนื้อเรื่อง เดินชิวๆ เอาบรรยากาศ MMO แล้วแต่แนวคนอะนะคับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    แต่ถ้าไม่อยากเสียตัง ก็นี้เลย ลองเล่นดู http://nw.perfectworld.com/

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เห็นเขาว่า ซื้อมาก็เล่นสนุกๆเหมือนเกมส์ทั่วไปนี้เเหละครับ แต่เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวได้ค่ากล่องเกมส์คืนมาเอง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้าอยากเล่น diablo3 เล่น torchlight2 ดีกว่าครับ ทีมงานคนสร้างภาค diablo2 ราคาต่างกันแต่คุณเกมส์เนื้อเรื่องเท่ากันหรือจะลองdemoมาเล่นก่อนก็ได้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: