ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483

"DC Universe Online" เปิดเล่นฟรีตุลาคมนี้

โซนีออนไลน์เอนเตอร์เทนเมนท์ (SOE) ผู้ให้บริการเกมอาร์พีจีออนไลน์ยอดมนุษย์ "DC Universe Online" ประกาศเปลี่ยนแผนเก็บค่าบริการมาเป็นแบบเล่นฟรีตั้งแต่เดือนตุลาคมเป็นต้นไป พร้อมเพิ่มทางเลือกให้ผู้เล่นซื้อเนื้อหาเสริมหรือจ่ายรายเดือนต่อแลกกับสิทธิพิเศษ

"โลริน เจมสัน" (Lorin Jameson) โปรดิวเซอร์ของ SOE ระบุว่าการตัดสินใจดังกล่าวไม่ได้มีสาเหตุมาจากจำนวนผู้เล่นที่ลดลง แต่ที่จริงแล้วกลับเพิ่มขึ้นตั้งแต่เดือนสิงหาคมที่ผ่านมา ส่วนสาเหตุที่ต้องเปลี่ยนวิธีเก็บเงินนั้นเป็นเพราะค่าใช้จ่ายในการพัฒนาเกมสูงกว่าที่คิดไว้และก็เป็นวิธีที่พวกเขาอยากใช้ตั้งแต่แรกแล้ว

ตัวเกม "DC Universe Online" ถูกพัฒนาให้ลงทั้งเครื่องเพลย์สเตชัน 3 และพีซี โดยเริ่มเปิดให้บริการแบบเก็บค่ารายเดือนตั้งแต่มกราคมปี 2011 สามารถทำยอดติดชาร์ตเป็นเกมที่ขายได้เร็วสุดของ SOE และขึ้นไปถึงอันดับหนึ่งของบริการสตีมในช่วงแรก แต่เมื่อไม่นานมานี้ก็มีการประกาศยุบรวมเซิร์ฟเวอร์ซึ่งมักจะเป็นสัญญานไม่ดีของเกมออนไลน์โดยทั่วไป

ด้วยแผนการใหม่ ผู้เล่นในเกมจะถูกแบ่งออกเป็นสามระดับคือผู้เล่นฟรี ผู้เล่นพรีเมียมที่เคยจ่ายเงินซื้ออะไรก็ได้มากกว่า 5 เหรียญสหรัฐขึ้นไป และผู้เล่นระดับสูงสุด Legendary ที่จ่ายรายเดือนต่อ โดยจะมีสิทธิพิเศษความสะดวกสบายต่างกัน อย่างเช่นจำนวนตัวละครที่สร้างได้ ช่องเก็บของ การใช้งานกล่องไปรษณีย์ จำนวนเงินที่ถือครอง รวมถึงพวกเนื้อหาเสริมแบบดาวน์โหลด (DLC ) ต่างๆ

ก่อนหน้าเกมนี้ ทาง SOE ก็เคยใช้แผนการเก็บเงินแบบนี้กับเกมออนไลน์ "Free Realms" ซึ่งลงทั้งเครื่องเพลย์สเตชัน 3 และพีซีเหมือนกัน โดยสามารถทำยอดผู้เล่นได้เกินกว่า 10 ล้านคนและสร้างกำไรให้กับ SOE จนโปรดิวเซอร์โลรินออกมาเปรยว่าอาจใช้วิธีนี้กับเกมอื่นต่อไปอีกในอนาคต

credit:http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...=9540000119868

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    มันจะเล่นยากมั้ยเนี่ย
    [TH]<แทนครับ>({BC}

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    ก็ดีนะถ้ามันไม่ต้องเสียตังแบบ lego
    ถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RapG-unit อ่านกระทู้
    มันจะเล่นยากมั้ยเนี่ย
    มันจะแลคไหมด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    เหมือนกับเกม
    Champions Online เลยแนวนี้ไม่สนุกเลยครับจากที่เล่นเกมChampions Online มามันแนวเดียวกันครับสร้างตัวละครหรือสุ้ประมาณนี้ตัวเกมเป็นแค่RPGอ่ะทีแรกผมนึกว่าจะมีสุ้กันที่ไหนได้RPGเซงเลยขอบอกแนวนี้ไม่สนุกครับใครไม่เชื่อผมลองเล่นเกมChampions Online ดูครับพิมในgoogleน่ะแล้วจะเจอลิ้งของค่ายplayinter อ่ะครับน่าจะรุ้จักกันดี

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    Champions Online เลยแนวนี้ไม่สนุกเลยครับจากที่เล่นเกมChampions Online มามันแนวเดียวกันครับสร้างตัวละครหรือสุ้ประมาณนี้ตัวเกมเป็นแค่RPGอ่ะทีแรกผมนึกว่าจะมีสุ้กันที่ไหนได้RPGเซงเลยขอบอกแนวนี้ไม่สนุกครับใครไม่เชื่อผมลองเล่นเกมChampions Online ดูครับพิมในgoogleน่ะแล้วจะเจอลิ้งของค่ายplayinter อ่ะครับน่าจะรุ้จักกันดี
    จะสนุกไม่สนุกอยู่ที่ตัวคนครับไม่ใช่คุณไม่สนุกคนเดียวแล้วคนอื่นจะไม่สนุก

ยังไงซะเกมนี้มีเกรดและแอคชั่นได้มากกว่า Champions Online ใครชอบ CO เกมนี้ก็ต้องชอบแน่นอนครับยิ่งแฟนๆ DC Comic คอซุปเปอร์ฮีโร่ชอบแน่นอนอย่างผมเป็นต้น

ถึงแม้ผมจะชอบ Marvel มากกว่าก็เถอะนะฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 21st September 2011 เมื่อ 21:50

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    เกรียนทุกกระทู้เลยนะครับคุณ...
    คนละเเนวกับ Champions ครับ Champions เป็น RPG เเต่อันนี้เป็น Action ทีหลังไม่รู้อะไรดีเเล้วอย่ามาโพสนะครับ
    Champions มันโหลดมาเล่น ฟรีก็เลยคิดว่างั้นสินะ ไว้เคยเล่นDcก่อนนะก่อนพูดหมาๆ
    Dc ต้องซื้อเกมกล่องตัวมัน ไม่มีขายในไทย ผมละไม่ค่อยอยากให้มันเปิดเล่นฟรีเลย กหลัวเกรียนไทยอย่างคุณจะไปเกรียนใส่ฝรั่งเขานะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถามหน่อยครับ เกมส์นี้เราจะเล่นเป็นฮีโร่ต่างๆได้ไงเหรอครับ แบบเล่นเป็น batman หรือ robin อะไรประมาณนี้อะครับ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    เขาไม่ได้มีความคิดแบบคุณทุกคนนะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    โห รอคอยมานานแล้ว ก็เปิดให้เล่นฟรี อยากให้มี Marvel universe online บ้างจัง จะได้ใช้ Silver Surfer เสียบไส้คนอื่นเล่น

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ในที่สุดก็จะได้เล่นแล้วสิ อยากเล่นมานานแล้ว
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    จะลองเล่นดู ถ้ามีโอกาส ไม่ลองไม่รู้จริงๆ เพราะดราม่ากันซะขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moymoy258 อ่านกระทู้
    โห รอคอยมานานแล้ว ก็เปิดให้เล่นฟรี อยากให้มี Marvel universe online บ้างจัง จะได้ใช้ Silver Surfer เสียบไส้คนอื่นเล่น
    มีครับ 2011 อาจจะเลื่อนไป2012 เพราะไม่มีข่าวเลย แต่ผมเห็นโลโก้กะลิขสิทธิ์ชื่อมาแล้ว

ส่วนเกมนี้ชาวDC คือเราจะสร้างตัวละครเอง กำหนดหน้าตา ลักษณะการแต่งกายเอง และสามารถเลือกพลังจะเป็นแบบฮีโร่คนใดก็ได้
    พูดตามตรงครับ อยากเล่นมั่กๆ แต่ไม่มีเงินซื้อกล่อง หวังว่าคงมีแบบโหลดนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆ ครับ
    No Comment

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อยากเล่นเพื่อpvp
    " I play it because I love it. "

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    เห็นด้วยกับทุกคนครับผมเกมนี้น่าจะสนุก เพราะเพื่อนผมก็บอกว่าสนุกครับเพื่อนต่างประเทศอ่ะน่ะ ผมแฟน ดีซีด้วยล่ะ........... ส่วนคุณที่บอกเกมไม่สนุกด้านบนอะครับ อย่าไปด่าเขาเลยครับบางทีเขาอาจไม่ชอบเกมแนวนี้อะไรแบบนี้มากกว่า (หรืออาจมาจากพวก มาเวล)

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ผมว่าสนุกกว่า Champions Online เพราะมัน ภาพสวยกว่า เหมือนจริงกว่า MAP เยอะกว่ามาก
    ระบบ น่าจะดีกว่า เล่น Champions Online แล้วเบื่อเหมือนกันนะพูดจริงๆ

แต่ DC มันก็เหมือน GTA ลง MOD บินเลยห้าๆๆๆ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ดูจากคลิป Gameplay แล้วมันคล้ายๆแนว RPG เลยอะ

แต่ก็เอาเหอะครับ ผมจะลองเล่นดู

เป็นไปได้ อยากเอาเทลเลอร์มาทำการ์ตูน 3D จริงๆเลยมัน บู้ดี 555+