ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

Smile เปิดร้านเกมส์ต้องมีไรบ้างครับ

คือจบแค่ปวชอ่าครับแต่พ่อแม่มีเงินอ่าครับจะเปิดร้านเกมส์+ซ่อมคอมอ่าครับ
    เราต้องมีไรบ้างครับถึงจะเปิดร้านได้ครับอยากรู้อ่าครับช่วยตอยหน่อยนะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    ' มันก็ไม่ยากหรอกครับ แต่ก็ไม่ง่าย

ที่สำคัญคือ ทำเล สำคัญจริงๆครับผม พี่ชายผมเปิดร้านเกมส์ครับผมก็ไปเฝ้าทุกวันๆ - -"

ถ้ามีเงิน ก็ไม่แนะนำให้เล่น คอมมือ 2 ครับ

สเป็ค ไม่ต้องคิดอะไรครับ เอาให้มันเล่น Hon ในโหมด High ให้ ไม่แลค ก็พอครับ

คอมร้านของพี่ผม มี 60 เครื่อง เด็ก 80% มาเล่น Hon Dota LOL

ส่วนพวกของ จิปาถะ คุณต้องศึกษาเอาเอง แถวบ้าน คุณหล่ะครับ ว่าร้านอื่นตกแต่ง หรือ มีโปรโมชั่นอะไร

คุณก็ต้องทำให้ ดีเทียบเท่า หรือ ดีกว่าเค้า ครับ ( ยกตัวอย่างร้านพี่ผม 3 ฟรี 1 ครับ )

แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ คนเฝ้าร้านต้อง ทำหน้ายิ้มแย้ม ต้อนรับลูกค้า พูดคุย ยิ่งชอบเล่นเกมส์ และสามารถพูดคุยกับเด็กในร้านให้สนิดสนมได้

คุณจะได้ใจ พวกเค้า แล้วพวกเค้า ก็จะไม่ย้ายร้านหนีครับ ( ไม่รู้คนอื่นคิดแบบผมมั้ย ผมคิดงี้เสมอครับ เพราะมีช่วงนึงแฟนผม คลอดไอ้ตัวเล็ก ผมไม่ได้ไปดูแล พี่ผมบอกเลยครับ ลูกค้าหาย )

ลอง พยายาม ดูครับ : DDD

ปล ' อย่าคิดว่าการทำธุรกิจนึง ง่าย นะครับ เพราะกว่า ร้านพี่ผม จะมีลูกค้าติดร้าน นานเหมือนกันครับ T--T" อย่าลืมครับ ธุรกิจร้านเกมส์ถ้าจะทำให้ดีใช้ทุนสูง นะครับ

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ขอถามเพิ่มครับสนใจอยู่ พวกลิขสิทธิ๋อ่ะครับมันจะยังไง พวกหมานำจับอ่ะกลัวเรื่องพวกนี้อ่ะไม่มีความรู้เลยเด่วนี้ข่าวพวกนี้ยิ่งมีมากเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เวลาด้วยจ้า คุณพร้อมที่จะไม่ไปไหนเลยต้องอยู่เฝ้าร้านตลอดๆหรือเปล่า เห็นเพื่อนที่ทำร้านเน็ทหลายคนบ่นอยู่

‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้
    ขอถามเพิ่มครับสนใจอยู่ พวกลิขสิทธิ๋อ่ะครับมันจะยังไง พวกหมานำจับอ่ะกลัวเรื่องพวกนี้อ่ะไม่มีความรู้เลยเด่วนี้ข่าวพวกนี้ยิ่งมีมากเหลือเกิน
    1. หาที่เช่า ขอหนังสือยินยอมจากเจ้าของให้เช่า พร้อมสำเนาประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน

2. ไปจดทะเบียนพาณิชย์ที่พาณิชย์จังหวัด (กรณีต่างอำเภอไปจดที่องค์การบริหารส่วนจังหวัด) เอกสารที่ต้องนำไป 1. สำเนาบัตรประชาชน 2. สำเนาทะเบียนบ้าน 3. ค่าธรรมเนียม 50 บาท รอครึ่งชั่วโมงก็เสร็จ

3. เมื่อได้ใบทะเบียนพาณิชย์ ไปขออนุญาติใบเสียภาษีรายได้ ที่สรรพากรประจำเขตที่เราเปิดร้าน (ไม่ต้องกังวลเปิดใหม่เสียขั้นต่ำ 500 บาท ปีต่อไปประเมินจากรายได้และรายได้ แต่ไม่เยอะหรอก)

4. ได้เอกสาร 1. ทะเบียนพาณิชย์ 2.บัตรเสียภาษีรายได้ 3.หนังสือยินยอมเจ้าของอาคารที่เราเช่าพร้อมสำเนาบัตรประชาชนและสำเนาทะเบียนบ้าน 4.หนังสือรับรองของข้าราชการตั้งแต่ระดับ 4 ขึ้นไป พร้อมสำเนาบัตรข้าราชการ

5. ไปขออนุญาติที่สถานีตำรวจในเขตที่เราเปิดร้าน กรอกข้อมูลต่างๆ ที่เขาเตรียมให้ พร้อมเอกสารต่างๆ ที่กรมตำรวจแจ้งมา

6. จากนั้นจะมีเจ้าหน้าที่จากอำเภอ สาธารณสุข ผู้นำชุมชน และเจ้าหน้าที่ตำรวจ มาตรวจที่ร้าน เพื่อออกใบอนุญาติ ถ้าผ่านก็ได้รับใบอนุญาติ แต่ถ้าไม่ได้ก็แก้ไข เช่น เสียงดัง ต้องกั้นกระจก หรือเป็นที่แออัด มืด ห้องน้ำไม่ถูกสุขลักษณะ ก็ต้องแก้ไข แต่ถ้าผู้นำชุมชนไม่อนุญาติ ก็ต้องย้ายสถานที่ครับ

7. เมื่อได้เอกสารครบแล้ว สุดท้ายก็คือ ซื้อลิขสิทธ์โปรแกรม windows, game ให้ถูกต้องทั้งหมด

แนะนำให้ทางร้าน มี โปรแกรม Recovery ด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องปวดหัวเรื่อง ลิขสิทธิ์ เพราะเวลาลูกค้าโหลดหรือลงอะไรมา ปิดเครื่องก็จะหายไปครับ

ปล . ยังไงท่านก็ยังหนีพวก นำจับ ไม่ได้หรอกครับ ถ้าวันไหนมีข่าวว่า เด็กตายเกี่ยวกับเกมส์ หรือข่าว ชิงรถ เลียนแบบ GTA อีกเมื่อไหร่ หมานำจำ จะมาเที่ยวร้านท่านทุกวันเลยครับ : DD

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bier อ่านกระทู้
    เวลาด้วยจ้า คุณพร้อมที่จะไม่ไปไหนเลยต้องอยู่เฝ้าร้านตลอดๆหรือเปล่า เห็นเพื่อนที่ทำร้านเน็ทหลายคนบ่นอยู่
    ถ้าไม่เปิด 24 ชม. ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าเปิด 24 ชม. นี้ก็เป็นสิ่งหนึ่งที่ต้อง กังวล ครับ

คือ ต้องหา ลูกจ้าง เฝ้าร้านเกมส์ที่ไว้ใจได้ มาเฝ้าครับ เพราะตอนนี้ ที่ร้าน มี 2 คนคอยเปลี่ยนกันเฝ้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mid-NighAngel : 10th February 2013 เมื่อ 11:10

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1. เงินทุน
    2. ทำเล สถานที่ เป็นตึกแถว ฯลฯ
    3. ใบอนุญาตประกอบกิจการ
    4. ความรู้ ความสามารถเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ อันนี้สำคัญมาก
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไหวเหรอครับ ลิขสิทธิ์ windows ในไทยมีไม่กี่ร้านหรอก ที่เอาของจริงมาลงอะคุณรู้ไหม windows นับกันเป็นเครื่องนะครับ ถึงจะทำ No HDD ก็ตาม ละอีกอย่างทำระบบ NO HDD ดีกว่าครับ ประหยัดทั้งเวลา ทั้งค่ารักษาอุปกรณ์ ลองไปศึกษาดูทำไม่ยากครับ แต่อุปกรณ์เคริ่งเซิฟเวอร์ต้องเจ๋งจริงๆ นะครับ ละอีกอย่างเรื่อง ส่วยตำรวจด้วย มันต้องมีแน่นอนอยู่แล้ว เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ที่ร้านคุณจะมีของถูกกฎหมายทุกอย่าง อย่างแรกก็ Windows เก๊ ละครับ ถ้าเค้ามาตรวจจริง เค้านับเป็นโปรแกรมเลย เคยเห็นร้านเกมที่ไม่จ่ายส่วย โดนไปเครื่องละหลายหมื่นนะครับ รวมๆกันทั้งร้านก็เกือบล้านแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    752
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfsorasak อ่านกระทู้
    ไหวเหรอครับ ลิขสิทธิ์ windows ในไทยมีไม่กี่ร้านหรอก ที่เอาของจริงมาลงอะคุณรู้ไหม windows นับกันเป็นเครื่องนะครับ ถึงจะทำ No HDD ก็ตาม ละอีกอย่างทำระบบ NO HDD ดีกว่าครับ ประหยัดทั้งเวลา ทั้งค่ารักษาอุปกรณ์ ลองไปศึกษาดูทำไม่ยากครับ แต่อุปกรณ์เคริ่งเซิฟเวอร์ต้องเจ๋งจริงๆ นะครับ ละอีกอย่างเรื่อง ส่วยตำรวจด้วย มันต้องมีแน่นอนอยู่แล้ว เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ที่ร้านคุณจะมีของถูกกฎหมายทุกอย่าง อย่างแรกก็ Windows เก๊ ละครับ ถ้าเค้ามาตรวจจริง เค้านับเป็นโปรแกรมเลย เคยเห็นร้านเกมที่ไม่จ่ายส่วย โดนไปเครื่องละหลายหมื่นนะครับ รวมๆกันทั้งร้านก็เกือบล้านแล้ว

' ท่านเจ้าของกระทู้ เค้ามีตังครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfsorasak อ่านกระทู้
    ผมไหวครับตอนนี้เงินพอที่จะเปิดร้านใหญ่ๆๆได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mid-NighAngel อ่านกระทู้
    1. หาที่เช่า ขอหนังสือยินยอมจากเจ้าของให้เช่า พร้อมสำเนาประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน

2. ไปจดทะเบียนพาณิชย์ที่พาณิชย์จังหวัด (กรณีต่างอำเภอไปจดที่องค์การบริหารส่วนจังหวัด) เอกสารที่ต้องนำไป 1. สำเนาบัตรประชาชน 2. สำเนาทะเบียนบ้าน 3. ค่าธรรมเนียม 50 บาท รอครึ่งชั่วโมงก็เสร็จ

3. เมื่อได้ใบทะเบียนพาณิชย์ ไปขออนุญาติใบเสียภาษีรายได้ ที่สรรพากรประจำเขตที่เราเปิดร้าน (ไม่ต้องกังวลเปิดใหม่เสียขั้นต่ำ 500 บาท ปีต่อไปประเมินจากรายได้และรายได้ แต่ไม่เยอะหรอก)

4. ได้เอกสาร 1. ทะเบียนพาณิชย์ 2.บัตรเสียภาษีรายได้ 3.หนังสือยินยอมเจ้าของอาคารที่เราเช่าพร้อมสำเนาบัตรประชาชนและสำเนาทะเบียนบ้าน 4.หนังสือรับรองของข้าราชการตั้งแต่ระดับ 4 ขึ้นไป พร้อมสำเนาบัตรข้าราชการ

5. ไปขออนุญาติที่สถานีตำรวจในเขตที่เราเปิดร้าน กรอกข้อมูลต่างๆ ที่เขาเตรียมให้ พร้อมเอกสารต่างๆ ที่กรมตำรวจแจ้งมา

6. จากนั้นจะมีเจ้าหน้าที่จากอำเภอ สาธารณสุข ผู้นำชุมชน และเจ้าหน้าที่ตำรวจ มาตรวจที่ร้าน เพื่อออกใบอนุญาติ ถ้าผ่านก็ได้รับใบอนุญาติ แต่ถ้าไม่ได้ก็แก้ไข เช่น เสียงดัง ต้องกั้นกระจก หรือเป็นที่แออัด มืด ห้องน้ำไม่ถูกสุขลักษณะ ก็ต้องแก้ไข แต่ถ้าผู้นำชุมชนไม่อนุญาติ ก็ต้องย้ายสถานที่ครับ

7. เมื่อได้เอกสารครบแล้ว สุดท้ายก็คือ ซื้อลิขสิทธ์โปรแกรม windows, game ให้ถูกต้องทั้งหมด

แนะนำให้ทางร้าน มี โปรแกรม Recovery ด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องปวดหัวเรื่อง ลิขสิทธิ์ เพราะเวลาลูกค้าโหลดหรือลงอะไรมา ปิดเครื่องก็จะหายไปครับ

ปล . ยังไงท่านก็ยังหนีพวก นำจับ ไม่ได้หรอกครับ ถ้าวันไหนมีข่าวว่า เด็กตายเกี่ยวกับเกมส์ หรือข่าว ชิงรถ เลียนแบบ GTA อีกเมื่อไหร่ หมานำจำ จะมาเที่ยวร้านท่านทุกวันเลยครับ : DD

ถ้าไม่เปิด 24 ชม. ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าเปิด 24 ชม. นี้ก็เป็นสิ่งหนึ่งที่ต้อง กังวล ครับ

คือ ต้องหา ลูกจ้าง เฝ้าร้านเกมส์ที่ไว้ใจได้ มาเฝ้าครับ เพราะตอนนี้ ที่ร้าน มี 2 คนคอยเปลี่ยนกันเฝ้าครับ
    งบต้องมีประมาณเท่าไรหรอครับเปิดร้านเกมส์อ่าครับรวมของทุกอย่างนะครับรวมสีบ้าน
    +โต๊ะคอม+เครื่องด้วยอ่าครับขนมอะไรประมาณอ่าครับเอาเป็นว่ารวมต้องอย่างที่ต้องถูกลิขสิทธิ์ ทุกอย่างประมาณเท่าไรหรอครับ^^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เรียนคอมต่อ เลยครับ

จบมาเเล้วมาเขียนโปร+แฮค

แจกเด็กในร้าน 5 5 5

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มีคอมกับอินเทอร์เน็ตนะครับ แหม่

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    สเปคคอมลองมองพวก AMD APU A10 ถ้ายังไงอยากได้สเปคเดี่ยวจัดให้ PM งบ ต่อเครื่องมาละกันครับ .
    พวก APU คิดว่าเกมออนไลน์เอาอยู่หมดนะ
    - XENON -

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    752
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KONGDMC อ่านกระทู้
    งบต้องมีประมาณเท่าไรหรอครับเปิดร้านเกมส์อ่าครับรวมของทุกอย่างนะครับรวมสีบ้าน
    +โต๊ะคอม+เครื่องด้วยอ่าครับขนมอะไรประมาณอ่าครับเอาเป็นว่ารวมต้องอย่างที่ต้องถูกลิขสิทธิ์ ทุกอย่างประมาณเท่าไรหรอครับ^^
    ' สีบ้าน อะไรนี้ผมไม่ทราบอ่ะครับผม เพราะผม เช่าตึกแถวครับ จ่ายเป็น รายเดือนไปเค้าทำ ตึกมาให้แล้ว

ส่วน ค่าใช้จ่ายภายในร้าน ค่าโต๊ะ ค่าเครื่อง ลงทุนไปตอนโน้น ( ปีกว่าแล้วครับ นานเหมือนกัน ) ใช้เงินประมาณ 1 . 1 m ครับ ( ตอนนั้นลงไปแค่ 45 เครื่องนะครับ แล้วก็ไปแจ้งเพิ่มเครื่องทีหลัง ตอนโน้น งบมีแค่นี้ครับ )

ค่า ลิขสิทธิ์ผมบอกตรงๆ ผมจ่ายแค่ ค่าลิขสิทธิ์ ค่ายเกมส์ครับ ส่วน Windows ก็อย่างที่รู้ๆ กันดีกว่านะครับ

ส่วน ขนม ผมก็ขับรถไปซื้อ ที่ห้างเอาครับ ไม่ได้อะไรเป็นพิเศษครับ ซื้อมาเป็นลังๆ เงี้ยครับ ถูกดี

ส่วน พวก ตู้น้ำอัดลม ต้องไปติดต่อ ขอรับตู้ แล้วจ่ายค่าประกันตู้น้ำ และ ประกันลังน้ำ เดี๋ยวเค้าก็เอามาส่งครับ ( แนะนำให้ใช้ ของ เป๊ปซี่นะครับ ของโค้ก แถวบ้านผม กว่าน้ำจะมาส่ง 2 อาทิตย์กว่าโน้นมั่งครับ แต่เป๊ปซี่ อาทิตย์ละวันครับ แต่แถวบ้านท่านผมไม่แน่ใจนะ 55 55 )

ปล , แต่ไงผมก็ขอแนะนำ ระบบ No HDD ครับ เพราะที่ร้านพึ่งเปลี่ยนมาใช้เมื่อ ครึ่งปี ครับ ดีครับ ประหยัดเวลา ประหยัดเงินครับ แต่ Server ต้องแจ่มจริงนะครับ ถ้ามีเครื่องเยอะๆ ราคา มากกว่าหลักแสนแน่นอน แต่ก็มีข้อเสียอยู่ครับ คือ ถ้าระบบ รวน เครื่องบางเครื่องจะใช้ไม่ได้ แต่ถ้าเปิดแค่ 20 - 30 เครื่องผมคิดว่า ไม่น่ามีปัญหาครับ ส่วนตัวที่เคยเจอมา Server พังครับ ตอนโน้น ปิดร้านไป 6 วัน ครับ : DD
    ( ขอให้เจอ ช่าง Server แจ่มๆ ครับรับรองเค้าดูแลดี ระบบ ไม่มีพัง )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    สเปคคอมลองมองพวก AMD APU A10 ถ้ายังไงอยากได้สเปคเดี่ยวจัดให้ PM งบ ต่อเครื่องมาละกันครับ .
    พวก APU คิดว่าเกมออนไลน์เอาอยู่หมดนะ

แหม่ ปรึกษาเรื่อง สเป็คท่านนี้เลยสิครับ ><"

ขอแบบ เล่น HON ไม่แลค โลดดด ลื้นปรืดดดดด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mid-NighAngel : 10th February 2013 เมื่อ 13:31

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    โอ้ ความรู้ทั้งนั้น เลย จดๆๆๆ ขอบคุณเจ้าของกระทู้และ คุณคนที่ตอบด้วยนะครับ สงสัยมานานและ แต่ไม่รู้จะถามไงดี
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    1
    ต้องมีเกมส์ครับ ล่อเล่นครับ
    พวกเราจะตาย ! ฉันและนายเราจะตายกันหมด แต่มันไม่ใช่วันนี้ !

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    ซื้อคอมซัก 10 เครื่อง เอาประมาณที่เล่นฮอนปรับ High ลื่นอะ รุ่งแน่นอน เด็กสมัยนี้ชอบเล่นเกม Moba

แล้วถ้าเงินเหลือก็ซื้อทีวีแล้วจัดเครื่องคอนโซลซักเครื่องเลยครับ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ขอบคุณมากครับ เข้ามาอ่านได้ความรู้ไปด้วย

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ขาดเด็กเกรียนไม่ได้ครับ