ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

สุดยอด!! เราเลือกนาย..Google รับ Galaxy S4 เข้าตระกูล Nexus ขายราคา 649 ดอลลาร์!!

...[สุดยอด!! เราเลือกนาย..Google รับ Galaxy S4
    เข้าตระกูล Nexus ขายราคา 649 ดอลลาร์!!
    ]...

เมื่อคืนที่ผ่านมาตามเวลาประเทศไทยที่ San Francisco ประเทศสหรัฐอเมริกา กูเกิลได้จัดงาน Google I/O 2013 โดยงานได้มีการเปิดตัวอะไรใหม่ๆมากมาย และหนึ่งในนั้นก็มีการเปิดตัว Nexus Phone รุ่นถัดจาก LG Nexus 4 โดยกูเกิลเลือกที่จะใช้ Galaxy S4 เป็น Nexus รุ่นถัดไป แต่ก็ไม่มีชื่อเรียกอย่างเป็นทางการเพียงงแต่บอกว่าเป็น “Nexus user experience” คือ เป็น Galaxy S4 ที่จะได้รับประสบการณ์การใช้งานของผู้ใช้แบบ Nexus Phone UI ต่างๆจะเหมือน Nexus โดยเวอร์ชันนี้มีความต่างจากตามท้องตลาดทั่วไปคือ
    • มาพร้อม Jelly Bean แบบ Pure Android
    • รองรับ LTE
    • ปลดล็อค Bootloader มาตั้งแต่ต้น
    • และ"สามารถอัพเดตแอนดรอยเวอร์ชันใหม่ได้ทันทีเมื่อกูเกิลเปิดตัวออกมา"

เริ่มวางขาย 26 มิถุนายนนี้ราคา 649 ดอลลาร์สหรัฐ หรือประมาณ 19,000 บาท ใครที่สนใจคงต้องติดตามข่าวว่าเวอร์ชันนี้จะนำเข้ามาขายในไทย หรือ อาจจะรอเครื่องหิ้ว

......................................

ความคิดเห็นส่วนตัว: ผมว่าคุ้มนะครับ เพราะว่าได้รับการอัพเดทโดยตรงจาก Google ไม่ต้องไปรอง้อ Official Romsจาก Samsung
    ..........................................เหมือนเป็นการยืดอายุไม่โดนลอยแพไปอีกนานพอสมควรเลย

Credit:
    mobiledista
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 16th May 2013 เมื่อ 10:51

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    เข้าไทย 22,000

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ฟีเจอร์หายหมด จะคุ้มไหมเนี่ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าหากทุกอย่างเหมือนกัน ไม่ได้ปรับ hardware อะไรข้างในอย่างงั้นเล่น S4 ดีกว่าครับ เดียวใน XDA ก็มีคน Port นู่นนี่มาลงตัวนี้ แต่ถ้าเปลี่ยนเล่น Nexus ดีกว่า รัก Nexus

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jed555 อ่านกระทู้
    ฟีเจอร์หายหมด จะคุ้มไหมเนี่ย
    คุ้มตรงที่เฉพาะรุ่นนี้จะไม่โดนลอยแพ เพราะ google จัดการเองไง
    < HEISENBERG >

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ของเค้าดีจริงๆ