ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: คุณอยู่ในวัยใด ?

ผู้โหวต
348. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • 6 - 14 ปี

16 4.60%
  • 15 - 18 ปี

212 60.92%
  • 19 - 25 ปี

104 29.89%
  • 26 - 30 ปี

11 3.16%
  • 31 ปีขึ้น

5 1.44%

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ผมอายุ 18 ครับ ตอนนี้ กำลังเรียน ระดับ ปวช.3 ครับ อนาคตคือ ผมอยากรับราชการ ทหารหรือตำรวจครับ ซึ่งเป็นความฝันของผมตั้งแต่ เด็กแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณ ป.1 ครับ เพราะ ปู่ผมก็เป็นตำรวจด้วย ผมเลยอยากเป็นตามท่านหละมั้งครับ ตอนนี้ผมคิดว่าผมก็ฟิตร่างกายทุกวันนะครับ แต่ไม่รู้ จบ ช.3ไป จะสอบติดหรือเปล่า แต่ถ้าไม่ติดผมก็จะต่อ ป.ตรีครับ สาขาก็คงเกี่ยวๆกับพวกคอมพิวเตอร์นี่แหละครับ

( ลืมบอกไป ผมเคยไปสอบเตรียมทหารแล้วนะครับ แต่ไม่ติด แรกๆ ผมก็ท้อมากครับ ว่าจะไม่สอบทหารหรือตำรวจละ แต่ญาติๆของผมก็ให้กำลังใจผมครับ เพราะตอนแรกผมไม่เคยคิดจะสอบนายสิบเลยครับ พุ่งไปที่นายร้อยอย่างเดียวเลย แต่พอคิดไปคิดมา ฝันของผมมันคือการได้เป็นตำรวจ หรือเป็นทหารนี่ มันไม่จำเป็นต้องเริ่มจากนายร้อยหรอก จากนายสิบก็ได้ และที่ผมเลือกเรียนสายอาชีพก็คือว่า ถ้าผมทำความฝันนี้ไม่ได้จริงๆ ผมก็ยังมีอีกความฝันครับ ซึ่งนั่นมันก็ตรงกับสาขาวิชาที่ผมเรียนนี่แหละครับ )

คติประจำใจผมก็คือ ฝันให้ไกล ไปให้ถึง ครับ ถึงจะไม่ถึงก็ไม่เป็นอะไรครับ ผมขอแค่ผมได้ทำตามฝันผมก็เป็นพอครับ ถึงจะไม่สำเร็จก็ไม่เป็นอะไรครับ อย่างน้อยผมก็ได้ลองทำในสิ่งที่ผมฝันไว้ อย่างเต็มที่แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuttakarn2012 : 29th April 2013 เมื่อ 22:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: