ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3442434445465494 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,076 ถึง 1,100 จากทั้งหมด 3003
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaximilianZ อ่านกระทู้
    ซื้อที่คนหัวโล้นๆ ที่อยู่ปราสาทอะครับ ผมก็จำชื่อไม่ได้แหะๆ 5000 น่ะครับ แต่งบ้านก็คนเดิม
    ซื้อแล้วบ้านหลังไหนเนี่ย หาไม่เจอ ผมซื้อที่เมือง Whiterun

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wttzdonut อ่านกระทู้
    ซื้อแล้วบ้านหลังไหนเนี่ย หาไม่เจอ ผมซื้อที่เมือง Whiterun
    ถ้าซื้อแล้วมันจะมีเควสขึ้นให้ระบุต่ำแหน่งบ้านนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamnum01 อ่านกระทู้
    ใครอยากได้ MOD ภาพสวยบ้างครับ เมื่อกี้ผมได้ลองมาภาพสวยคมขึ้นเยอะเลยครับ สีสดขึ้นด้วยนะ

รูปทุกรูปแนะนำให้คลิกดูขนาดใหญ่จะเห็นความแตกต่างครับ คือคลิกเข้าไปเห็นรูปแล้วคลิกที่รูปอีกทีจะขยายครับ

ภาพก่อนลง MOD

ภาพลง MOD ไปแล้วสังเกตุการแสดงผลของเอฟเฟ็กแสงไฟครับ

ภาพลง MOD ไปแล้ว สังเกตที่ก้อนหินและสีของพื้นหญ้าครับ

ภาพลง MOD ไปแล้ว สังเกตตรงเสื้อของตัวละครกับก้อนหินครับจะเห็นรายละเอียดขึ้นเยอะ

ภาพลง MOD ไปแล้วสังเกตสีของแสงจะดูสดขึ้นแสงสะท้อนตามผนังจะสว่างขึ้นและที่เห็นชัดสุด ๆ คือเม็ดฝุ่นครับ ผมชอบภาพนี้มาก กด Like!

ภาพลง MOD ไปแล้วรูปนี้เปรียบเทียบสีพื้นหญ้าครับ จากเดิมดูจืด ๆ ก็ดูมีชีวิตชีวาขึ้นหน่อยนึง

วันนี้เอารูปมาให้ดูก่อนครับ ถ้าสนใจกันเยอะเดี๋ยวจะทำวิธีลงแบบภาษาไทยมาให้ครับ ^^
    อ๊ากกกก เร็วๆครับท่าน จะลงแดงตายอยุ่แล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
    ถ้าซื้อแล้วมันจะมีเควสขึ้นให้ระบุต่ำแหน่งบ้านนะครับ
    เจอแล้วคับ ขอบคุณมากๆคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gosol อ่านกระทู้
    ถามคนเล่นสกิลเสก Conju หน่อยครับ สกิล Summoner ที่บอก Can summon atronachs, raise undead or dremora lords 2x as far away (3x for second rank) แปลว่าอะไรอ่ะครับ มันเปนเรียกมา2ตัวก็ไม่ใช่ลองแล้ว แถมมีx3อีกโคตรงง
    เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ มันน่าจะหมายถึงระยะห่างที่เท่าซัมมอนได้มากกว่า ในเวลแรกระยะห่างx2จากระยะปกติ แต่ถ้าอัพเพิ่มอีกจะเป็นx3

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    Ebony Ingot หาได้ที่ไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    อ๊ากกกก เร็วๆครับท่าน จะลงแดงตายอยุ่แล้ว
    เดี๋ยวเที่ยง ๆ ลงให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ woodytalks อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

ทดสอบแล้วประตูมันก็ไม่เปิดครับช่วยด้วยครับ

[IMG][/IMG]
    นี่ไม่มีใครรู้จริงๆ เหรอครับ -*-

สังเกตุดูตรงนี้ครับ "If it's true, and you do have the Voice
    ตรงสีน้ำเงิน เรามีพลังอะไรหล่ะครับ ที่ต้องใช้เสียง(ตะโกน)อ่ะครับ

ปล. ตรงนี้ก่อนจะเข้าไปในปราสาทได้เพื่อไปทำเควสหลัก เราต้องเข้ากิลนักเวทก่อนครับ เพราะจะสามารถเข้าไปในปราสาท เพื่อเข้าไปใช้ห้องสมุดของปราสาทได้ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onese7en : 19th November 2011 เมื่อ 11:43

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onese7en อ่านกระทู้
    นี่ไม่มีใครรู้จริงๆ เหรอครับ -*-

สังเกตุดูตรงนี้ครับ "If it's true, and you do have the Voice
    ตรงสีน้ำเงิน เรามีพลังอะไรหล่ะครับ ที่ต้องใช้เสียง(ตะโกน)อ่ะครับ

ปล. ตรงนี้ก่อนจะเข้าไปในปราสาทได้เพื่อไปทำเควสหลัก เราต้องเข้ากิลนักเวทก่อนครับ เพราะจะสามารถเข้าไปในปราสาท เพื่อเข้าไปใช้ห้องสมุดของปราสาทได้ ^^
    ถ้าตามเควสผมเล่นตรงนี้ไปสองรอบและครับ ทุกครั้งมันก็จะให้รายเวทลงตรงวงกลมหลังผู้หญิงที่พื้นอะครับ แล้วมันก็ผ่านเควส

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    Ebony Ingot หาได้ที่ไหนหรอครับ
    http://elderscrolls.wikia.com/wiki/Ebony_Ingot ตามนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
    ถ้าตามเควสผมเล่นตรงนี้ไปสองรอบและครับ ทุกครั้งมันก็จะให้รายเวทลงตรงวงกลมหลังผู้หญิงที่พื้นอะครับ แล้วมันก็ผ่านเควส
    อ๋อ ใช่ครับ ผมจำผิดเอง ขอโทษด้วยครับ = ="

คือผมจำได้ว่าผมใช้ท่าตะโกนใส่ แต่ว่ามันไม่ผ่าน ใช้ไฟเผาตรงวงเวท แล้วผ่านได้ครับ

จำผิดเอง ขอโทษทีครับ = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onese7en : 19th November 2011 เมื่อ 13:37

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176

ทำ ตาม คน นี้ พูดถูก ผม เข้า ได้ ก็ ทำ อย่าง งี้ ละ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เอาง่ายๆ นะครับ วิธีแก้ Vampire ไม่ต้องไปหาเควสอะไรให้ยุ่งยาก แค่เข้าไปใน Whiterun จะเข้ายังไงก็เรื่องของพวกคุณ
    แล้วไปไหว้ Shrine of Talos แถวๆบันใดทางขึ้น Dragonreach แค่นั้นแหละหายเป็นปลิดทิ้ง
    หรือไม่ก็ไปไหว้อะไรก็ได้ที่ขึ้นต้นด้วย Shrine หายเหมือนกัน
    แต่ Shrine of Talos นี่มีสองที่อีกที่หนึ่งอยู่ไหนไม่รู้จำไม่ได้แต่มันจะอยู่นอกเมือง

อันนี้ถ้าไม่ผิดจะเอาไว้แก้สถานะที่ผิดปกตินะครับ คือถ้าติดเชื้อตอนแรกยังแก้ได้ด้วยวิธีนี้ แต่ถ้าเข้าสู่กระบวนการเป็นแวมพาย ขั้นหนึ่งแล้วก็น่าจะต้องทำเควสแก้นะครับ เหมือนในภาค4

ปอลิง ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ

เออใช่
    อาการเริ่มต้นของการเป็น Vampire คือไปสู้กับพวก Vampire มาแล้วโดนมันร่ายเวทแปลกๆใส่ทำให้วิชั่นเป็นสีแดงๆเหมือนเวลาโดนยิงใน CODMW
    เป็นอยู่ประมาณ 5-6 วิก็หาย แล้วทีนี้พอตกเย็นมันจะขึ้นจอแดงๆ เหมือนเราโดนอะไรโจมตีแล้วมันจะมีข้อความตรงขวามือบนหน้าจอบอกว่า
    You feel stange thristy
    คุณรู้สึกกระหายแปลกๆ(เหมือนกับว่าคอแห้งแต่ไม่รู้จะดื่มอะไร)
    พอผมเป็นแค่นั้นผมก็รู้เลว่าตัวเองกำลังจะกลายเป็น Vampire เลยรีบไปที่ Whiterun
    เพราะฉนั้นถ้าไม่อยากเป็นอะไรแปลกๆล่ะก็ สังเกตตัวละครของพวกคุณให้ดีๆ อย่ามองข้ามสิ่งเล็กๆน้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 19th November 2011 เมื่อ 12:18

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆ นะครับ วิธีแก้ Vampire ไม่ต้องไปหาเควสอะไรให้ยุ่งยาก แค่เข้าไปใน Whiterun จะเข้ายังไงก็เรื่องของพวกคุณ
    แล้วไปไหว้ Shrine of Talos แถวๆบันใดทางขึ้น Dragonreach แค่นั้นแหละหายเป็นปลิดทิ้ง
    หรือไม่ก็ไปไหว้อะไรก็ได้ที่ขึ้นต้นด้วย Shrine หายเหมือนกัน
    แต่ Shrine of Talos นี่มีสองที่อีกที่หนึ่งอยู่ไหนไม่รู้จำไม่ได้แต่มันจะอยู่นอกเมือง
    อันนี้ถ้าจำไม่ผิดจะเอาไว้แก้สถานะที่ผิดปกตินะครับ คือถ้าติดเชื้อตอนแรกยังแก้ได้ด้วยวิธีนี้ แต่ถ้าเข้าสู่กระบวนการเป็นแวมพาย ขั้นหนึ่งแล้วก็น่าจะต้องทำเควสแก้นะครับ เหมือนในภาค4

ปอลิง ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 19th November 2011 เมื่อ 12:34

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    เล่นจบแล้วขอบอกเนื้อเรื่องมันมากตอนนี้ไม่มีไรทำชอบassasinด้วยเลยโหลดassasin creedมาเล่นสะเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แทปฟ้าๆของอาวุดหมดอะครับ ทำไงถึงจะกลับมาอะ

กล่าวขอบคุณ
    412
    มันเข้าได้หลายกิลใช้มั้ยคับ เพราะตอนแรกเข้ากิลโจรแล้วกะไปทำเควสเข้ากิลนักเวทอีก ที่ให้ยิงเวทลงพื้นแล้วมันจะเปิดประตูให้เข้าอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    มาแจก MOD ภาพสวยขึ้นตามคำขอครับ

:: Download ::

http://www.mediafire.com/?gv8s0z3mn57xlke

:: วิธีติดตั้ง ::

1.แตกไฟล์ที่ดาวโหลดมาชื่อ mod Graphic FXAA จะได้ไฟล์อยู่ 2 ไฟล์
    2.ติดตั้งไฟล์ Post_Process_Injector_1_3_Installer-131.exe ครับ
    2.1.ตอนติดตั้งคลิก Next ไปเรื่อยยจนถึงขั้นตอนนึงจะมีให้เลือก Preset 1 - 4 เลือกอันไหนก็ได้ครับแล้วกด Next ไป
    2.2.เลือกโฟลเดอร์ที่เราลงเกมไว้ครับ ตัวอย่างเช่นของผมก็ D:\Games\The Elder Scrolls V Skyrim ประมาณนี้ แล้วก็คลิก Next รอจนติดตั้งเสร็จครับ..
    3.แตกไฟล์ชื่อ Profiles_for_FXAA_Injector_v1_2-201-1-2.rar จะได้โฟลเดอร์อยู่ 6 อันซึ่งในแต่ละโฟลเดอร์จะมีไฟล์ชื่อว่า injFX_Settings.h ไฟล์นี้แหละครับคือไฟล์ MOD

คุณสมบัติของ Profile ทั้ง 6
    Profile 1 = ภาพจะเน้นความละเอียดความคมของภาพสุด ๆ ไปเลยครับแต่ก็ดูขัด ๆ ตาบ้างนะ เพราะมันละเอียดไปหน่อย + กับเพิ่มสีความสดของเกมนิดหน่อย
    Profile 2 = ภาพจะเน้นความละเอียดความคมของภาพระดับปานกลาง จัดได้ว่าเยี่ยมเลยครับ แต่สีของเกมคงเดิม
    Profile 3 = ภาพจะเน้นสีความสดของเกมครับประมาณว่ากลายเป็นเกมแนวแฟนซีไปเลย
    Profile 4 = ภาพจะมีความละเอียดคมระดับปานกลาง + สีสด + มุมมองภาพแบบใหม่แบบขอบจอมืด ๆ หน่ะ ไม่รู้จะอธิบายยังไงลองเองได้ครับ แต่จะออกโทนมืด ๆ หน่อยนึงครับตัวนี้
    Profile 5 = ปรับแค่ระดับความคมของภาพระดับปานกลาง
    Profile 2+5Fix = อันนี้แนะนำครับความคมของภาพระดับปานกลางไม่มากไปจนดูเหมือนภาพแตก + สีภาพที่สดกำลังดีครับ ตัวนี้ผมใช้รีวิวภาพในโพสก่อนหน้านี้ครับ

วิธีติดตั้ง Profile ก็ง่าย ๆ ครับเอาไฟล์ injFX_Settings.h ในโฟลเดอร์ของ Profile ที่เราชอบ Copy ไปวางทับไฟล์เดิมที่มีอยู่ในโฟลเดอร์เกมที่เราลงไว้ครับ
    ตัวอย่างของเครื่องผมก็ D:\Games\The Elder Scrolls V Skyrim

###### ตอนเราเปิดเกมอยุ่สามารถที่จะกด Alt + Tab เพื่อที่จะสัลบเปลี่ยน Profile ได้ครับสำหรับคนที่อยากลองดูความแตกต่าง ######
    คือขณะที่เล่นเกมอยู่ก็กด Alt+Tab ออกมาแล้วก็ก๊อปไฟล์ injFX_Settings.h ที่จะเปลี่ยนไปวางทับของเดิมได้เลยครับแล้วก็กดสลับเข้าเกมอีกครั้งมันก็จะเปลี่ยนเองครับตามที่เราสลับไฟล์ของ Profile อื่นมาลงทับครับ

Credit File :: http://www.skyrimnexus.com

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamnum01 อ่านกระทู้
    มาแจก MOD ภาพสวยขึ้นตามคำขอครับ

ละเซฟเก่าะจ หาย ไหม คับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HelloGhost อ่านกระทู้
    ละเซฟเก่าะจ หาย ไหม คับ
    ไม่หายครับแยกกันคนละส่วนครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    งั้น ก็ ขอ รับ เลย ละ กัน นะ งับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HelloGhost อ่านกระทู้
    มันเข้าได้หลายกิลใช้มั้ยคับ เพราะตอนแรกเข้ากิลโจรแล้วกะไปทำเควสเข้ากิลนักเวทอีก ที่ให้ยิงเวทลงพื้นแล้วมันจะเปิดประตูให้เข้าอ่ะคับ
    ได้หมดครับ เข้าได้ทุกกิล ไม่จำกัด

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    นี้ผมทำเควสโจรแล้วได้skelaton keyมาอะพอจบเควสมันหายไปไหนไม่รู้อะเซงเลยตอบหน่อยมันหายไปไหน

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porprem อ่านกระทู้
    แทปฟ้าๆของอาวุดหมดอะครับ ทำไงถึงจะกลับมาอะ
    เลือกไปที่อาวุธครับ แล้วมันจะมีให้เติมโดยกด T ต้องมีหินอะไรก่อนไม่รู้อะัจำชื่อไม่ได้ สีชมพูๆ หาง่ายครับหินนี้ หาตามโต๊ะ เดี๋ยวก็เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    นี้ผมทำเควสโจรแล้วได้skelaton keyมาอะพอจบเควสมันหายไปไหนไม่รู้อะเซงเลยตอบหน่อยมันหายไปไหน
    มันคืนให้กับเทพองค์ที่พุดขึ้นมาครับ(ไม่ได้คืนสิมันไขเผื่อปล่อยเทพ นั้นออกมา) ภาคนี้เราไม่ได้ครอบครอง Skeleton key

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    เลือกไปที่อาวุธครับ แล้วมันจะมีให้เติมโดยกด T ต้องมีหินอะไรก่อนไม่รู้อะัจำชื่อไม่ได้ สีชมพูๆ หาง่ายครับหินนี้ หาตามโต๊ะ เดี๋ยวก็เจอครับ
    ใช้ Soul Gem ในการประจุพลังให้เต็มเหมือนเดิมครับ อย่าลืมว่า Gem นั้นต้องทำการประจุวิญญาณไว้แล้วด้วยนะครับถึงจะเติมได้ ที่มี (Lesser,Grand) อะไรพวกเนี่ยครับ

ปล.ในหน้าเก่าๆมีหลายท่านรวมถึงผมอธิบายไว้แล้วครับผมว่าลองอ่านๆทุกๆหน้าก่อนดีกว่านะครับ มีท้ั้งความรู้ ทริคต่างๆด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 19th November 2011 เมื่อ 13:25

กล่าวขอบคุณ
    412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้

เออใช่
    อาการเริ่มต้นของการเป็น Vampire คือไปสู้กับพวก Vampire มาแล้วโดนมันร่ายเวทแปลกๆใส่ทำให้วิชั่นเป็นสีแดงๆเหมือนเวลาโดนยิงใน CODMW
    เป็นอยู่ประมาณ 5-6 วิก็หาย แล้วทีนี้พอตกเย็นมันจะขึ้นจอแดงๆ เหมือนเราโดนอะไรโจมตีแล้วมันจะมีข้อความตรงขวามือบนหน้าจอบอกว่า
    You feel stange thristy
    คุณรู้สึกกระหายแปลกๆ(เหมือนกับว่าคอแห้งแต่ไม่รู้จะดื่มอะไร)
    พอผมเป็นแค่นั้นผมก็รู้เลว่าตัวเองกำลังจะกลายเป็น Vampire เลยรีบไปที่ Whiterun
    เพราะฉนั้นถ้าไม่อยากเป็นอะไรแปลกๆล่ะก็ สังเกตตัวละครของพวกคุณให้ดีๆ อย่ามองข้ามสิ่งเล็กๆน้อย
    มีภาพประกอบจะเป๋นพระคุณอย่างสูงคับจะไม่ไหววแล้วจิงๆหาไม่เจอเลย T_ T

Tags for this Thread