ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

ทดสอบความอึด! แบตเตอรี่ของเครื่องพกพาไหนเล่นได้นานกว่ากัน

ตอนนี้เครื่องพกพารุ่นใหม่ก็ออกมาขายกันพร้อมหน้าพร้อมตาแล้ว ก็เลยไม่พ้นที่มีคนชอบลองมาลองทดสอบเปรียบเทียบประสิทธิภาพของเครื่องเล่นเกมพกพาแต่ละเครื่องว่าต่างกันแค่ไหน ครั้งนี้เป็นคิวของพลังงานแบตเตอรี่ ที่นำมาเล่นเปรียบเทียบจับเวลากันดูว่า เครื่องไหนเล่นได้นานกว่ากัน ระหว่าง PSP, 3DS และ PS VITA ซึ่งทั้งสามเครื่อง เปิดด้วยเสียงเต็มที่ และความสว่างเต็มที่

เครื่อง PSP ที่นำมาทดสอบนั้นเป็นเครื่อง Limited จากเกม Monster Hunter 3rd ที่มีแบตเตอรี่ความจุมากกว่า PSP ทั่วไปคือขนาด 2200mAh นำมาเล่นเกม Monster Hunter 3rd ด้วยแผ่น UMD และทำการ Media Install แล้ว

เครื่อง 3DS ทดสอบด้วยเครื่องฉลอง 25 ปีเกม Zelda ใช้แบตเตอรี่มาตรฐานที่ให้มาขนาด 1300mAh นำมาเปิดด้วยเกม Monster Hunter 3 Tri- G

และเครื่อง PS VITA ใช้แบตเตอรี่มาตรฐานเช่นกัน ขนาด 2210mAh นำมาเปิดด้วยเกม Uncharted Golden Abyss โดยมีการใช้หนังยางยึดอนาลอคค้างไว้ เพื่อไม่ได้จอดับไว้ด้วย

ผลประกาศว่า
    เครื่อง 3DS ดับไปก่อน ด้วยเวลา 2 ชั่วโมง 35 นาที
    เครื่อง PS VITA ดับตามมาด้วยเวลา 3 ชั่วโมง 47 นาที
    เครื่อง PSP เล่นได้นานสุดด้วยเวลา 9 ชั่วโมง

สรุปแล้วเครื่อง 3DS มีเวลาเล่นได้น้อยที่สุดเนื่องจากขนาดของแบตเตอรี่นั้นมีความจุน้อยเกินไป แนะนำว่าปู่นินควรจัดแบตเตอรี่ขนาดใหม่ออกมาเพิ่มจะดีกว่า ส่วนเครื่อง PS VITA นั้นกินพลังงานไฟฟ้าค่อนข้างมาก เมื่อเทียบกับระยะเวลาที่เล่นได้กับขนาดของแบตเตอรี่ที่จุพลังงานได้มากกว่า

เครดิต : Gamesanook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    988
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    psp แบตเยอะกว่า psvita เยอะเลยเหอะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NonTeI2_TH อ่านกระทู้
    psp แบตเยอะกว่า psvita เยอะเลยเหอะ
    3dsไม่น่าเลย ตกท้ายไปก่อน

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อิอิ สบายใจผมใช้ psp อิอิ

Slalom Land *0*
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    psp เสียตรงที่ว่าเกมสนุกไม่เท่า vita อะพ- -*

คนที่ร้องไห้ในวันนี้คือคนที่เข้มแข็งในวันข้างหน้า !!!

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    ดูจากคลิปแล้ว PSvita ก็ควรจะหมดเร็วอยู่หรอก เพราะมันต้อง รัน ถาพค่อนข้างเยอะ
    ไม่เหมือน PSP ที่ไม่ค่อยได้รันอะไรเท่าไหร่

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ksr_green อ่านกระทู้
    อิอิ สบายใจผมใช้ psp อิอิ
    Vita มันจะมาแทน PSP นิ อีกหน่อยมันก็จะหายไปตามกาลเวลา เหมือน PSX กับ PS2

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Falenhine อ่านกระทู้
    psp เสียตรงที่ว่าเกมสนุกไม่เท่า vita อะพ- -*
    ผมก็ว่าจะซื้ออยุ่อะนาย สำหรับผมแล้วไม่เคยเล่น มันถือว่าคุ้มมากเลยนะ เพราะเกมเก่าๆอย่างmonhunt djmax ที่คนอื่นเขาเล่นกันทั่วโลกแล้ว ถือเป็นเกมใหม่สำหรับผมเลยอะนาย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    Xperia(นาฬิกา) นานทีสุด O_O 555+

ปล.ล้อเล่นน่ะครับ 55+
    —.-***-.Sungha Jung FanC.-***-.—

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joomn007 อ่านกระทู้
    3dsไม่น่าเลย ตกท้ายไปก่อน
    เเบตน้อยเกิ้น ความจุไฟมากกว่า SSG mini ไม่เท่าไหร่เอง - -*

ปล. เปิด3D โคตร กินเเบต!!!
    /// วีต้า กินเเบตเยอะกว่าอีก ขนาด เเบต 2210mAhนะเนี่ย - -*

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    สด PSP ดีกว่าเรา ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมดูว่า Vita มันน่าจะได้นานกว่านี้นะครับถ้ามันไม่ต้องหมุนติ้วๆๆๆ แบบนั้นตลอด แต่ก็อีกแหละ เวลาเล่น มันคงต้องหมุนยิ่งกว่านี้แน่ๆ

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ทำไมผมเล่น แปบเดียวก็หมดแล้วอ้า -.- PSP นะ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ลองปล่อย psvita ให้อยู่เฉยๆแล้วตั้งไม่ให้หน้าจอดับมันก็อยู่ได้นานเหมือนกันนั่นแหล่ะ อันนี้ cpu มันต้อง render ภาพใหม่ตลอดเลยกินไฟเยอะ
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    323
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมไม่เคยใช้อะ พีซีเล่นเกมส์หนุกกว่าเยอะเลยพี่
    คอมไม่แรง แต่เล่นได้ทุกเกมส์

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    PSP นั้นแบต 2200mAh นะครับแบต PSP รุ่น 1000 เลยอยู่ได้นาน ส่วนถ้าแบต PSP รุ่น 2000 3000 อยู่ได้ไม่เกิน 5-6 ชมหรอก ถ้าเปิดทิ้งแบบนั้น ขนาดผมเล่นเกม เปิดแสงสุด เสียง 5 ขีด เล่น tekken ยัง 3-4 ชมเอง

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ดูจากภาพแล้ว ไม่ค่อยแฟร์กับ vita เลยอ่ะ ดูต้องรันภาพตลอดเลย ส่วน PSP ภาพเดิมเลยอ่ะ แต่ 9 ชม.ก็อึดเกินอยู่ดีแหละ เครื่องผมได้ 3 ชม.ก็สุดหรูแล้ววว 555

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    psp 3000 ของผมเล่นได้ 4 ชั่วโมงกว่าๆเอง ตอนนี้ได้ขายไปแล้วหละน่าเบื่อ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    รอให้ PSP ราคาตก แล้วเราค่อยสอยมาใช้ (ขณะที่คนอื่นเขาสอย 3DS กับ VITA 555+)

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    PSP เปลี่ยนแบตฮะ = ="
    จะเอาอะไรมาเทียบหล่ะนั่น

อีกสองตัวใช้แบตดั้งเดิม

และยังทำหน้าจอของ Vita ภาพก็กินแบตสุดๆละ ยังจะให้มุมกล้องหมุน 360 องศาอีก = =. (ไม่เข้าใจเพื่ออะไร)
    ลอง PSP ใช้แบตที่แถมมากับเครื่องสิ พอ ๆ กะ Vita แหล่ะ ... (ให้เอายางวงมาหมุนมุมกล้องด้วยนะ)
    PSP ผมแค่เปิดเกมไว้ ต่อให้หน้าจอมันเป็นดับเพราะไม่ได้แตะมันนานมันก็ยังกินแบตโขอยูดี = ="
    ตอนนั้นลืมปิดไว้นิดหน่อย เล่นลดไป 2 ขีด = [] ="

ปล.
    ทาง Sony เตรียมปล่อย 5000mhA External Battery เพื่อเสริมพลังให้กับ PS Vita หลังตัวเครื่องวางจำหน่ายแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เครื่องที่คุณมีอยู่ จะอยู่ได้นานเท่าไหร่ เอาไปเล่นจริงๆน่ะ ไม่ใช้ปล่อยไว้เฉยๆ มีอะไรใช้ให้เต็มที่ 3DS ยังเปิด 3D เต็ม MAX เลย

PSP ไม่ได้เปลี่ยนแบต มันแถมมาให้ในกล่อง เป็น รุ่น มอนฮัน ครับมันเลยนานกว่าเพื่อน
    แล้วอีกอย่างแบต์ 2000 mhA รุ่นธรรมดาเค้าก็ไม่ได้แถมกันนะ = ="
    สงสัยอยากเล่นไกล ๆ คงต้องถอยแต่ รุ่นมอนฮัน ซะแล้วว วว (แซวเล่นหน่ะ เปลี่ยนแบตเอาก็ได้ = w =)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaiminOzZ : 22nd December 2011 เมื่อ 11:50

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

กล่าวขอบคุณ
    7,510
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zForlorNz อ่านกระทู้
    ดูจากคลิปแล้ว PSvita ก็ควรจะหมดเร็วอยู่หรอก เพราะมันต้อง รัน ถาพค่อนข้างเยอะ
    ไม่เหมือน PSP ที่ไม่ค่อยได้รันอะไรเท่าไหร่
    ผมก็ว่าแบบนั้น

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    PSP นั้นแบต 2200mAh นะครับแบต PSP รุ่น 1000 เลยอยู่ได้นาน ส่วนถ้าแบต PSP รุ่น 2000 3000 อยู่ได้ไม่เกิน 5-6 ชมหรอก ถ้าเปิดทิ้งแบบนั้น ขนาดผมเล่นเกม เปิดแสงสุด เสียง 5 ขีด เล่น tekken ยัง 3-4 ชมเอง
    รุ่น 3000 นี้แหละ เป็นเครื่อง มอนฮัน เขาแถมแบต 2200mAh มาให้ในตัวครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้
    PSP เปลี่ยนแบตฮะ = ="
    จะเอาอะไรมาเทียบหล่ะนั่น

อีกสองตัวใช้แบตดั้งเดิม

และยังทำหน้าจอของ Vita ภาพก็กินแบตสุดๆละ ยังจะให้มุมกล้องหมุน 360 องศาอีก = =. (ไม่เข้าใจเพื่ออะไร)
    ลอง PSP ใช้แบตที่แถมมากับเครื่องสิ พอ ๆ กะ Vita แหล่ะ ... (ให้เอายางวงมาหมุนมุมกล้องด้วยนะ)
    PSP ผมแค่เปิดเกมไว้ ต่อให้หน้าจอมันเป็นดับเพราะไม่ได้แตะมันนานมันก็ยังกินแบตโขอยูดี = ="
    ตอนนั้นลืมปิดไว้นิดหน่อย เล่นลดไป 2 ขีด = [] ="

ปล.

ที่เขาต้องจะเทียบคือ ใครแบตอึดกว่ากัน ถ้าคุณซื้อมาแล้วคุณจะได้รับเครื่องเกมพกพาที่มีแบตอึดเท่าไหร่ เขาไม่ได้เอาความยุติธรรมครับ ประมาณ เทียบการใช้งานจริงๆอะ ถ้าเที่ยวที่ไหนไกลๆ ไม่มีที่ชาร์จแบต เครื่องที่คุณมีอยู่ จะอยู่ได้นานเท่าไหร่ เอาไปเล่นจริงๆน่ะ ไม่ใช้ปล่อยไว้เฉยๆ มีอะไรใช้ให้เต็มที่ 3DS ยังเปิด 3D เต็ม MAX เลย

PSP ไม่ได้เปลี่ยนแบต มันแถมมาให้ในกล่อง เป็น รุ่น มอนฮัน ครับมันเลยนานกว่าเพื่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 22nd December 2011 เมื่อ 06:15

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เวลาพวกนายเล่น ไม่โหลด ไม่หมุนมากกว่านี้หรอครับ เหอะๆ = =;;