ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

**** Windows7 Gamer edition vs NVIDIA edition ตัวไหนดีกว่ากันครับ -----

ช่วยผมหน่อยกำลังจะเลือกลงวินโดว์

อันไหนไวกว่ากัน เพราะดูท่าทาง ใช้ทางเล่นเกมทั้ง 2 อันเลย ผมเลยเลือกไม่ถูก

ถามคนที่เคยใช้ 2 อันนี้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ถ้าใช้การด์ของ Nvidia ก็ลงวินโดว์ 7 nvidia นี้แหละค่ะเพราะเขาแก่ไขจัดเตรียมไดร์เวอร์สำหรับการด์ของnvidiaให้เราพร้อมเลย

ส่วน gamer ก็ส่วนมากเน้นเล่นเกมอะค่ะเขาจะจูนวินโดว์ให้ประสิทธิภาพการทำงานขณะเล่นเกมให้ดีกว่า แล้วก็มีไดร์เวอร์ของทั้ง ATI และ nvidia มาให้ด้วยเลย

ส่วนไวกว่ากันนี้ก็อยู่ที่เราเอาไไฟล์ไปยัดไว้ในไดร์ที่เราลงวินโดว์ไว้มากรึเปล่า

และต้องลบพวกแคชไฟล์บ่อยๆด้วยเพราะนานๆไปมันจะสะสมจนช้า

โดยรวมจะอยู่ที่ความชอบอะค่ะแต่ก็ต้องอ่านตรงที่รายละเอียดของวินโดว์มันด้วยที่เอาให้นี้แบบย่อๆค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mikeGLA : 17th December 2011 เมื่อ 17:46

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    nvidia edition มันไม่เกี่ยวอะไรเลย มันก็แค่ windows edition ทั่วๆไป เปลี่ยนเฉพาะ icon ให้มันสีเขียวเฉยๆ จะใช้ AMD+ATi หรืออะไรก็ใช้ได้หมดและ

ทุก windows มันดีหมด มันอยู่ที่....คนใช้ ว่าจะไปโหลดอะไรมาลงให้มั่วซั่ว
    Trying not to feel the same

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikeGLA อ่านกระทู้
    ถ้าใช้การด์ของ Nvidia ก็ลงวินโดว์ 7 nvidia นี้แหละค่ะเพราะเขาแก่ไขจัดเตรียมไดร์เวอร์สำหรับการด์ของnvidiaให้เราพร้อมเลย

ส่วน gamer ก็ส่วนมากเน้นเล่นเกมอะค่ะเขาจะจูนวินโดว์ให้ประสิทธิภาพการทำงานขณะเล่นเกมให้ดีกว่า แล้วก็มีไดร์เวอร์ของทั้ง ATI และ nvidia มาให้ด้วยเลย

ส่วนไวกว่ากันนี้ก็อยู่ที่เราเอาไไฟล์ไปยัดไว้ในไดร์ที่เราลงวินโดว์ไว้มากรึเปล่า

และต้องลบพวกแคชไฟล์บ่อยๆด้วยเพราะนานๆไปมันจะสะสมจนช้า

โดยรวมจะอยู่ที่ความชอบอะค่ะแต่ก็ต้องอ่านตรงที่รายละเอียดของวินโดว์มันด้วยที่เอาให้นี้แบบย่อๆค่ะ
    555555555555555555555555555+

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผมว่าลง วินโดว์ธรรมดานี่แหละครับ work สุดไม่ต้องมา รุ่น edition ต่างๆนาๆหรอกครับ
    ลงแบบ full เต็มๆธรรมดานี่แหละ พวก edition เนี่ยบางตัวมันอาจจะลบหรือตัดไฟล์บางตัวออกที่ไม่จำเป็นต่อการใช้งานออกแต่บางครั้งมันก็ error เช่น file.dill missing computer ไรประมาณนี้
    ส่วนdriver ถ้ามีแผ่นตอนซื้อคอมมาก้ลงในแผ่นแหละครับ ไม่มีก็หาโหลดเอา ไม่ก็ backup driver ก่อนลงใหม่เอาครับ

แนะนำลงแบบ version ธรรมดา ล่ะครับ

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    Windows 7 Sp1 OEM original ครับ ดีสุด
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ผมว่าลง วินโดว์ธรรมดานี่แหละครับ work สุดไม่ต้องมา รุ่น edition ต่างๆนาๆหรอกครับ
    ลงแบบ full เต็มๆธรรมดานี่แหละ พวก edition เนี่ยบางตัวมันอาจจะลบหรือตัดไฟล์บางตัวออกที่ไม่จำเป็นต่อการใช้งานออกแต่บางครั้งมันก็ error เช่น file.dill missing computer ไรประมาณนี้
    ส่วนdriver ถ้ามีแผ่นตอนซื้อคอมมาก้ลงในแผ่นแหละครับ ไม่มีก็หาโหลดเอา ไม่ก็ backup driver ก่อนลงใหม่เอาครับ

แนะนำลงแบบ version ธรรมดา ล่ะครับ
    อะนะง่ายดี....-.-

กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C4C4C4 อ่านกระทู้
    555555555555555555555555555+
    หนูพูดผิดรึเปล่าคะ อายนะเนี้ย

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikeGLA อ่านกระทู้
    หนูพูดผิดรึเปล่าคะ อายนะเนี้ย
    ก็ไม่น่าจะผิดอะไรมากนะ

คือว่า Windows ที่มันแยก ATI และ nvidia นะ คือมัน เปลี่ยน ICON เป็นตามประเภทซะส่วนใหญ่
    และที่หนูบอกว่า มันใส่ ไดร์เวอร์ มาให้ คือมันก็ใช่นะ และมันก็ปรับตัว DATA windows ให้ซัพพอร์ท กับการ์ดจอ แต่จะมีโปรแกรมช่วย จาร์ดจอนั้นๆมาให้ด้วยเท่านั้นเอง
    แต่ ไดร์เวอร์ ที่มันยัดมาให้เรา มันก็เป็นแค่ เวอร์ชั่น ปัจจุบันที่เค้าอัพเดทมาให้ ณวันที่ออก ถ้าเราใช้รุ่นใหม่ๆ เราก็ต้องหาลงเอง

เล็กๆน้อยๆที่มีการพูถึง
    windows ไม่ใช่ค่ายของทางผุ้ผลิตการ์ดจอทำขึ้น เป็นเพียงแค่ fan-fic เท่านั้น
    การทำงานของระบบดีมากเหมาะกับคนที่กำลังหา windows โม แจ่มๆอยู่ (ยืนยัน ชอบจริงๆ)
    ไม่จำเป็นต้องใช้การืดจอรุ่น nvidia เพื่อรองรับ windows หรือเร่งคุณภาพของ os ( มันเป็นเพียงแค่ Themes เฉยๆ หลายคนตีความไปเองว่าต้องใช้ การ์ดจอรุ่นเหมือนชื่อ windows เท่านั้น)
    driver ที่ใน os ให้มาของ nvidia เป้นตัวเก่า( มากเลยทีเดียว )
    อย่าอายที่จะออกความคิดเห็นจะผิดจะถูกก็เป็นประสบการณ์ของเรานะจำไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 17th December 2011 เมื่อ 23:07

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: