ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598

Post Mount&Blade Warband PW4 Gr8MultiGaming [เซิฟเวอร์คนไทย จำลองสังคมยุคก่อน]

Mount&Blade Warband

Mod PW4

System Requirements

Operating system: Windows 2000/ME/XP/Vista/Windows 7
    Processor: 2.1 Ghz or higher
    Memory: 1 GB
    Hard disk space: 900 MB
    Video: Graphics card (128 MB+)
    Sound: Direct X-compatible sound card
    DirectX®: Directx 9c
    3-button mouse, keyboard and speakers
    Internet Connection required for multiplayer and Online Activation

Website : Gr8MultiGaming Website
    Facebook : Gr8MultiGaming Facebook

||||| Mount&Blade Warband PW4 เป็นเกมแนว Role Play บทบาทสมมุตินั่นเอง ไม่ใช่ Death Match ฆ่าฟันมั่วทั่ว |||||

หลังจากที่แอดมีนได้รับการแนะนำจากเพื่อนๆว่าอยากให้เปิดเกม Mount&Blade Warband Persistent World (Mod) แอดมีนก็ได้ดูระบบเกมและเห็นว่าน่าสนใจดีเพราะเป็น mod ที่สนุกกว่า mod อื่นๆ เพราะทั้งนี้ระบบการเล่นนั้นเน้นการเล่นแบบ RolePlay หรือการจำลองบทบาทชีวิตจริง (แต่ก็ยังเป็นเกมอะแหละทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความเหมาะสมของระบบ) โดยแอดมีนได้มีความสนใจมาก่อนนหน้านี้ที่ตัวเกมได้เปิดตัวมาใหม่ๆ แต่ได้เลิกทำไปเพราะยังไม่มีเวลาเท่าไร ทั้งนี้ Mod PW4 นั้นระบบการเล่นไม่ยุ่งยากแต่มีความสนุกมากเพราะระบบการเล่นที่เน้นสังคมการช่วยเหลือ บทบาทของหน้าที่แต่ละคน และความสำคัญของทีมซึ่งเป็นปัจจัยในการอยู่รอด หรือประสบความสำเร็จได้ โดยผู้เล่นแค่ละคนนั้นจะต้องไต่เต้าจากชาวบ้านธรรมดา ไปจนถึง ยอดขุนพลรบและมีความเชี่ยวชายในการใช้อาวุธต่างๆตามที่ตนเองถนัด ด้วยระบบการเล่นที่หลากหลายมีทั้งการ ทำงาน ชาวนา ชาวไร่ ชาวเหมือง ชาวประมง โจร กบฐ จนถึงพ่อค้า ช่างตีอาวุธคราฟของ และหัวหน้าปราสาท(Faction) ซึ่งล้วนแต่สำคัญอย่างยิ่ง การเล่นนี้ไม่มีระบบ level อาศัยประสบการณ์ของผู้เล่นเองและระบบเงินเป็นหลักดังนั้นไม่ว่าจะเป็นผู้เล่นใหม่ผู้เล่นเก่าความแตกต่างหรือข้อได้เปรียบค่อนข้างสมดุลกันเป็นอย่างมาก ทำให้ Mod PW4 เป็นที่นิยมเล่นกันแพร่หลายในปัจจุบันและได้มีการพัฒนาต่อเนื่องอย่างไม่หยุด ขอขอบคุณทีมงาน Mount&Blade Warband และ Persistent World (Mod) ด้วยครับที่ทำให้มีเกมดีๆให้พวกเราได้เล่นกัน และขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนที่ให้การสนับสนุนและขอขอบคุณ Cardmannn ด้วยครับที่เป็นคนเริ่มต้นระบบการเล่นเกมนี้ วึ่งแอดมีนก็ไม่ได้เป็นคนเล่นเก่งอะไรก็อาศัยการพัฒนาไปพร้อมกับการเล่นไปด้วยครับผิดพลาดอะไรก็ขออภัยล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ

การเล่นภายในเซิฟเวอร์
    การเล่นนั้นเราไม่เน้นการทำลายหรือการต่อสู้อย่างเดียวครับเน้นการเล่นแบบ RolePlay เป็นหลักการไม่เอาเปรียบผู้เล่นคนอื่นๆหรือการมีน้ำใจในเกมถือว่าสำคัญระบบการ รบ อย่างเป็นเวลาไม่ก่อกวนผู้เล่น และต้องทำตามกฏอย่างเคร่งครัด เพราะถ้าผู้ไดไม่เล่นไปตามกฏทำให้ระบบการเล่นเสียหรือเกิดความรำคาญต่อผู้อื่นจะถูกแบนทันทีครับไม่มีการเตือน

แนะนำคร่าวๆ
    - การหาเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่สุด เพราะออกเกมไปก็ต้องดรอบเงินเป็น % ชุดเกราะหาย เวลาเข้าเกมใหม่จะได้แค่เราอยู่ฝ่ายเดิม อาชีพเดิม เงินที่เหลือจากการดรอบ และตำแหน่งเกิดตามฝ่ายนั้นครับ
    - แนะนำคนที่ต้องออกเกม ให้ทิ้งถุงเงินซ่อนไว้ตามแมพ มันจะหายเมื่อครบ 6 ชม ส่วนชุดต่างๆ ถอดไว้กับรถม้า หรือเกวียน แล้วลากไปซ่อนได้ โดนเจอคือซวยครับ ห้ามบ่น
    - เข้ามาใหม่เป็นฝ่าย Commoners (เรียกกันสั้นๆ คอมมอน) จะได้รับการคุ้มครองจากกฎการห้ามฆ่าโดยไม่มีเหตุผล แต่คอมมอนต้องคอยจ่ายส่วยให้คนอื่นที่มาขู่ครับ ไม่จ่ายโดนฆ่า ถือเป็นธรรมเนียม คอมมอนไหนเก่งพอก็สู้ไป ไม่ต้องจ่าย
    - คนที่จะขู่เอาเงินจากคอมมอน พิมพ์ขู่ว่าต้องการอะไรก่อนโจมตีครับ ไม่งั้นโดนโหวตแบนข้อหาฆ่าคอมมอนมั่ว
    - ถ้าจะฆ่าโดยไม่ต้องถามฆ่าได้แค่ฝ่าย OutLaw ครับ เพราะฝ่ายนี้คือฝ่ายที่โดนสังคมลงโทษ เช่นฆ่าพวกเดียวกัน สามารถสมัครเข้าเองได้ แต่ฝ่ายนี้มีข้อดีตรงที่ฆ่าฝ่ายปราสาทได้เลยโดยไม่ต้ องขู่(ยกเว้นคอมมอน ไม่ว่าฝ่ายไหนก็ห้ามฆ่าคอมมอนโดยไม่ได้ขู่)
    - การเข้ากับฝ่ายปราสาทจะต้องเชื่อฟังคิงของปราสาท คิงมีสิทธิ์เตะลูกทีมออกจากฝ่ายเมื่อไหร่ก็ได้
    - คนเล่นเป็นคิงต้องดูแลลูกน้อง และการจะรบกับปราสาทอื่นมีธรรมเนียมการขู่ก่อนเช่นกั น รบทันทีไม่ได้ ให้กด T พิมพ์ถามปราสาทที่จะรบด้วยว่าจะให้ทูตไปหาเพื่อเจรจา และเก็บส่วยเล็กน้อยกลับมา หรือ ไม่สนทูต รบก็รบกันเลย(สำหรับพวกคิงเถื่อนไม่มีวัฒนธรรม ตี****ให้ออกเซิฟไปเลย)
    - ทูตที่ส่งไปต้องไปคนเดียว ไม่ติดอาวุธ ถือธงหรือคบไฟเป็นสัญลักษณ์ ไปเพื่อตกลงกันกับอีกฝ่าย ว่าจะไม่รบกันด้วยเงื่อนไขอะไรบ้าง
    - การคุยตกลงแล้วว่าจะรับทูต ถ้าฆ่าทูต หรือขังทูต ให้ทำการโหวตแบนคนที่ฆ่า หรือคนที่ไม่ยอมเปิดปราสาทให้ทูตออกครับ ทั้งเซิฟต้องช่วยกัน เพื่อให้เซิฟอยู่ได้แบบไม่มีเกรียน
    - การรบกันไม่จำเป็นต้องยึดปราสาทก็ได้ครับ รออีกฝ่ายยอมแล้วค่อยคุยตกลงกัน จะได้ไม่ต้องรีแมพเพราะปราสาทโดนยึดหมด

บรรยากาศภายในเซิฟเวอร์เมื่อเดือน เมษายน 2013

วิธีเข้าเล่น
    http://103.22.181.169/pw4.4/
    สถานะเซิฟเวอร์ [ดูว่าเซิฟ ปิด/เปิด มีผู้เล่นกี่คนในเซิฟ]
    http://103.22.181.169/pwstats/server_stats/
    วิธีคราฟของ
    http://loppen.com/PW/

สำหรับใครที่โหลด Mod PW4.4 ไม่ได้ ให้โหลดจากเว็บนี้ครับ
    http://www.moddb.com/mods/persistent...-full-download
    ก่อนอื่นให้กดที่ Sign in แล้วใส่ gr8multigaming รหัสผ่าน multiplayer แล้วกด Go
    พอ ล็อคอิน เสร็จให้เลื่อนลงมาด้านล่าง จะมีปุ่มสีแดงๆ ใหญ่ๆ เขียนว่า Download Now ให้กดปุ่มนั้น
    แล้วกดที่ download PW_4.4.0.rar มันก็จะดาวน์โหลด Mod PW4.4 เป็นอันเสร็จ

ผมขออัพที่ One2Up นะครับ เพราะว่า Mediafire เข้าไม่ได้
    http://dl-2.one2up.com/onetwo/conten...9713d4077b.rar

ลองอัพแพทนี้ครับ
    http://download2.taleworlds.com/mb_w...00_to_1158.exe
    แล้วเอา Crack ไปวางไว้ในโฟรเดอร์เกม
    แล้วรันไฟล์ mbreg_fianna_proper จนมันเต็มหลอด
    แล้วลองเข้าใหม่อีกรอบดูครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GhostRunKung : 28th October 2013 เมื่อ 12:16

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โอ้ว กำลังอยากเล่นพอดี 555555555555

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โหลด PW4.4 ไม่ได้อะครับ

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ +1

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1
    ดันให้ครับ +1
    ได้ดีกับได้เสียระดับความเพลียต่างกัน

CrockStudio
    กล่าวขอบคุณ
    1,485
    ได้รับคำขอบคุณ: 382
    น่าสนใจมากครับ เดี๋ยวกะจะไปเล่นด้วยครับ

โหลดได้แล้วครับ ลิ้งค์ใหม่ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองเล่นดูแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taone1414 : 25th October 2013 เมื่อ 11:03

กล่าวขอบคุณ
    64
    ช่วงนี้คนน้อยมาก มีพวกเกรียนมาป่วนเซิฟ เซง T-T

กล่าวขอบคุณ
    64
    ดันครับบ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ช่วย อัพ โหลด ภาษาไทย ลงใน มิเดียฟายหน่อย สิ ครับ ผมโหลด ไม่ได้ ชjวยหน่อยยยยยย
    NO เกรียน

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1
    ขออนุญาตดันอีกครั้งนึงครับ
    ได้ดีกับได้เสียระดับความเพลียต่างกัน

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    มันเล่นไม่ได้อ้ะครับ ผมทำตามแล้ว แต่พอจะเข้าเซิฟเวอ มันบอกว่าให้อัพเวอชั่นเกมเป็น 1.157 พออัพแล้ว แครกใช้ไม่ได้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ลองทำตามดูครับ อยู่ข้างบน

กล่าวขอบคุณ
    64
    ดันคร๊าบ