ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

Smile ลง Windows ด้วย USB พร้อมวิธีใช้ - WinSetupFromUSB_1-0-beta8

พอดีผมได้ลงวินโดว์โดยใช้ไฟล์ iso และใช้ Flash Drive (แฟลชไดร์ฟ)ในการ Boot ซึ่งทำให้เราประหยัดทรัพยากรเพราะไม่ต้องใช้แผ่น จึงอย่างแบ่งปันครับ

ที่จริงะตัวเบิร์นของผมมันเสียครับ จะซื้อใหม่ก็หลายตัง ก็เลยดิ้นรนหาวิธีครับ สุดท้ายก็หาวิธีจนได้ครับ

ตัววินโดว์ไฟล์ .iso ก็โหลดจากเพื่อนๆ JKG นี่แหละครับ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปัน

บางท่านอาจทราบวิธีนี้แล้วแต่บางท่านที่ยังไม่ทราบก็ลองชมอีกทางเลือกนึงครับ

ผมทดลองใช้หลายโปรแกรมอยู่ครับแต่่ผมขอเสนอโปรแกรมนี้ก่อนครับซึ่งลองแล้วได้ผลและง่ายครับ

WinSetupFromUSB_1-0-beta8

Download ลิงค์ตรง One2Up

1.เสียบ Flash Drive ขนาด1GB+[ Flash Drive จะถูกฟอต์แมตนะครับ!] ก่อนลงก็ตั้งค่า BIOS ให้ BootUSB ก่อนนะครับ
    เปิดโปรแกรมขึ้นมาจะได้แบบนี้ เลือก DriveUSB แล้วก็คลิ๊กตามรูปเลยครับ

2.เลือกระบบปฏิบัติการ ตัวอย่างของผมคือ วินโดว์ XP ครับ วินโดว์อื่นๆก็ประยุกต์เอาเองนะครับ ^^ ติ๊กเสร็จแล้วคลิ๊ก 6 Prepare Drive

คลิ๊ก0k

คลิ๊กok

จอนี้จะหายไปเองครับ

คลิ๊กออกเลยครับ

3.[ทำการ Mount วินโดว์ไฟล์ ISO ที่โหลดมาก่อนนะครับ โดยใช้โปรแกรมที่ถนัด] ติ๊กตามรูป เลือกแผ่นวินโดว์

จากนี้ก็ คลิ๊ก GO !!

จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้คลิ๊ก I accept ......แล้วรอครับ 
    เป็นอันเสร็จ

ถ้าเป็นกรณีแบบนี้ครับ ถ้าเป็นแผ่นวินโดว์แบบนี้

มันไม่ได้ครับ ให้คลิ๊ก Cancel

ให้เลือกแบบนี้ครับ X:\SYSTEMS\WINXXXX_ALL

X:\SYSTEMS\WINXXXX_ALL

จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้คลิ๊ก I accept ......แล้วรอครับ 
    เป็นอันเสร็จ

4.ลอง Test in QEMU ดูครับ ติ๊กตามรูป แล้ว GO!!

จะออกมาแบบนี้ครับ กด Enter

เลือกข้อ 3 กด Enter

ลงตามขั้นตอนปกติ

ภาพจากโปรแกรมจำลองวินโดว์ครับ

เป็นอันว่าใช้ได้ครับ ลงได้จริงครับ

Download WinSetupFromUSB ลิงค์ตรง One2Up
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 16th March 2013 เมื่อ 18:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมกําลังสงสัยอยู่เลยครับ ว่า usb ใช้ลงวินโดว์ได้ไหม เยสสสสสสสส ทําได้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ขอบคุณครับ กำลังหาโปรแกรมแบบนี้เลย หายาก

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    โปรแกรมมาพร้อมวิธีใช้อย่างเสร็จสรรพ ขอบคุณมากครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ผมว่ายุ่งยากไปมั้ยครับ ใช้ Ultra ISO Write Disc Image iso windows ลง USB แล้ว ตั้งบูตให้รัน windows จากเฟชไดว์ ไม่ง่ายกว่าหรอ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread