ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732

อยากได้น้องหุ่น android ไปประกอบเองที่บ้าน ขอเชิญสนับสนุน LEGO Andy Bugdroid

.-'Mobile Update '-.

อยากได้น้องหุ่น android ขอเชิญสนับสนุน LEGO Andy Bugdroid

เพื่อนๆ หลายคนที่ชื่นชอบน้องหุ่น Android ของเราแน่นอนว่าอยากจะไปหาซื้อมาสะสมกัน เพราะเท่าที่เห็นก็มีถามกันมาเยอะแยะเวลาแกะกล่องรีวิว แต่เท่าที่ทราบมาคือมันค่อนข้างหาซื้อยากและราคาแพงนิดหน่อย (ของแท้) ส่วนของก๊อปก็พอเห็นบ้าง แต่ก็ยังหายากอยู่ดีนั่นแหละ

วันนี้ผมเผอิญไปเจอข่าวหุ่น android ที่ทำจาก LEGO ซึ่งคาดว่าทุกคนคงรู้จักดี นาย @GLHTurbo คนนี้เค้าเอา LEGO ฒานั่งต่อเองกับมือ จนได้เป็นน้องหุ่นสุดน่ารัก โดยใช้ LEGO มาประกอบกันทั้งหมดกว่า 205 ชิ้น และมันยังสามารถขยับเขยื้อนได้หลากหลายท่ามากๆ

ซึ่งพอทำออกมาแล้วก็มีคนชอบกันเยอะ เค้าก็เลยคิดว่าน่าจะให้ทาง LEGO ทำออกมาขายน่าจะดีกว่า จะได้ถูกลง ง่ายขึ้น ไม่ต้องไปไล่หาซื้อชิ้นสวนมาประกอบกันให้ยุ่งยาก เพราะฉะนั้นขอเชิญทุกๆ ท่าน ไปช่วยกันกด SUPPORT เพื่อโหวตให้น้องหุ่นของเราได้ทำออกมาขายด้วยนะครับ ^ ^ ที่ LEGO CUUSOO ซึ่งทาง LEGO ต้องการผลโหวตอย่างน้อย 10,000 โหวตจ้า (ตอนนี้ประมาณ 4,400 แล้วครับ)

ร่วมโหวตได้ที่ : http://lego.cuusoo.com/ideas/view/22758

ขอขอบคุณข้อมูลจาก
    http://droidsans.com
    http://lego.cuusoo.com/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    959
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Blog Entries
    1
    เก่งจังผมประกอบรถยังยากเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เป็นlegoที่เท่มากกก
    DDDDDDDDD

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    สุดยอด เป็นเลโก้ที่น่ารักมาก

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมอยากได้ nexus 7 ที่อยู่ข้างๆน้องหุ่นมากกว่า
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

-Wolf Alone-
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joke_look_karee อ่านกระทู้
    Andy Bugdroid อ่านว่า เอ็นดี้ บักด๋อย
    คิดได้ไงวะ 555555555555555555+
    .-[THOS]-.

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ร่วมด้วยช่วยโหวต -..-

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    น่ารักดีอ่ะครับ แต่ผมคงประกอบได้มั่วเลย เพราะแค่ต่อจิ๊กซอยังต่อไม่ถูกเลย