ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dalvision อ่านกระทู้
    อันแรกแบ่งเป็นบทๆ เป็นการ์ตูนที่สร้างจากวรรณกรรมเก่าๆอะนะ บทแรกผมดูแล้วคิดว่าจิตตกสุดนะ
    อันสองแนวสืบสวนคดีฆาตรกรรมอะ ไม่รู้ว่าจขกท.จะดูแนวนี้มั้ย แต่ก็คิดว่าน่าจะเข้าข่ายจิตตกนะ
    อ้อแล้วก็ shin sekai yori อันนี้แนะนำเหมือนกัน แนวๆนี้ส่วนมากจะพบในพวกเมะนอกกระแสครับ แต่ผมว่าสนุกทั้งนั้นนะ
    สวนคดีฆาตรกรรม อย่างนี้ก็คล้ายๆโคนัน แต่ผมดู School days จบ เรื่องนี้ผมไม่จิตตกนะ
    แค่ถ้าเป็น White Album 2 ปวดตับ+ช้ำใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    สวนคดีฆาตรกรรม อย่างนี้ก็คล้ายๆโคนัน แต่ผมดู School days จบ เรื่องนี้ผมไม่จิตตกนะ
    แค่ถ้าเป็น White Album 2 ปวดตับ+ช้ำใจมาก
    อันนี้ผมว่าหดหู่กว่าโคนันนะ ลองดูละกัน

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมแนะนำ

Guilty Crown

School Days

Sakurasou No Pet na kanojo อนิเมะจบดีแต่ลองไปอ่าน เล่นจบแบบ light novel แล้วจะ ......

Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai (มี 2 ซีซั่นลองดูให้จบ)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ดู มาโดกะ ยัง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    ยังไม่เคยดูเลยครับ คุณpamzar5546 มีเนื้อย่ออีกหน่อยจะดีมากเลยครับ
    Aku no Hana ครับ ผมพิมพ์ผิืด
    คาสึกะ ทาคาโอะ เด็กหนุ่มผู้ใสซื่อที่วันๆเอาแต่อ่านหนังสือตลอดเวลา แต่ชีวิตประจำวันสุดแสนธรรมดา ของเขาก็ต้องเปลี่ยนไปเมื่อได้พบกับ ซาเอะกิและนาคามูระ สองสาวที่จะเข้ามาเปลี่ยนชีวิตของเขาให้ไม่ ธรรมดาอีกต่อไป เรื่องราวแห่งความรักและอบอุ่นหัวใจจึงได้เริ่มต้นขึ้น

ฟังดูเหมือนรักวัยรุ่น แต่ต้องลองดูครับ ลองอ่านก่อนก็ได้ ในกูเกิลเลย มีมังงะอยู่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    Aku no Hana อีดอกนรก = = ปวดตับจริงๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ผมแนะนำ

Guilty Crown

School Days

Sakurasou No Pet na kanojo อนิเมะจบดีแต่ลองไปอ่าน เล่นจบแบบ light novel แล้วจะ ......

Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai (มี 2 ซีซั่นลองดูให้จบ)

ขอบคุณครับ คุณGAIA Guilty Crown มีss2

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tnnvincent อ่านกระทู้
    ดู มาโดกะ ยัง
    ยังไม่เคยดูเลยครับ คุณtnnvincent

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้

คาสึกะ ทาคาโอะ เด็กหนุ่มผู้ใสซื่อที่วันๆเอาแต่อ่านหนังสือตลอดเวลา แต่ชีวิตประจำวันสุดแสนธรรมดา ของเขาก็ต้องเปลี่ยนไปเมื่อได้พบกับ ซาเอะกิและนาคามูระ สองสาวที่จะเข้ามาเปลี่ยนชีวิตของเขาให้ไม่ ธรรมดาอีกต่อไป เรื่องราวแห่งความรักและอบอุ่นหัวใจจึงได้เริ่มต้นขึ้น

ฟังดูเหมือนรักวัยรุ่น แต่ต้องลองดูครับ ลองอ่านก่อนก็ได้ ในกูเกิลเลย มีมังงะอยู่
    ไม่ใช่มาแนว School Days -.- เดียวผมจะลงไปดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    Aku no Hana อีดอกนรก = = ปวดตับจริงๆ
    เรื่องนี้เป็นมังงะ ใช่ไหมคุณGranado

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ขอบคุณครับ คุณGAIA Guilty Crown มีss2
    มีหรอครับ มีแต่ OVA ไม่ใช่รึ

เรื่องนี้เป็นมังงะ ใช่ไหมคุณGranado
    มีทั้งสองอย่างครับ ผมก็รู้จักเรื่องนี้แต่ลายเส้นและการวาดไม่โดน เลยขอผ่าน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    มีแนวปวดตับ เพราะความรักไหม

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้

ขอบคุณครับคุณpamzar5546 ผมได้ไปดูละ Aku no Hana อนิเมะผมไม่ค่อยชอบเท่าไรลายเส้นไม่ค่อยสวย แต่ถ้าในมังงะได้อารมณ์มากเลยครับ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ดีนะครับ ผมผ่านมาเห็นกระทู้พอ ดีแล้วผมก็เป็นคนชอบ อนิเมะแนว ดราม่ามาก แสดงกว่าเจอถูกคนแบ้ว =w=
    1.Toradora
    2.Little Busters! (ไม่เชิงดราม่าแต่ก็ปวดนิดหน่อย)
    3.koi kaze
    4.5 CM
    5.Colorful(Movie)
    6.Kanon
    7.Da capo (ทุกภาคสามารถดูแบบปวดตับได้ถ้าดูแบบอินเนื้อเรื่อง)
    8.ef - a tale of memories
    8.2.ef - a tale of melodiesef
    9.Full moon wo sagashite
    10.Phantom requiem for the phantom (บู้กันกระจายแต่ดราม่าก็มี)
    11.Mawaru penguindrum (ไม่รู้ว่า จขกท ชอบหรือเปล่าแต่ผมชอบเพราะมันดราม่า)
    12.Saikano
    13.H2O -Footsprint in the sand-
    14.Tayutama~Kiss on my Deity~ (ไม่เชิงปวดตับแต่ดราม่า)
    15.Sola
    16.Ga rei : Zero (ถ้าดูก็ทำใจไว้ก่อนเพราะมัน Y)
    17.Muv-luv Alternative Total Eclipse (ไม่ดราม่าแต่อาจปวดตับ ไม่ปวดตับแต่อาจดราม่า แต่ผมชอบ =w=)
    18.Fortune Arterial Akai Yakusoku (ดูแล้วน้ำตาไหล)

เรื่องต่อไปนี้ให้หาข้อมูลก่อนจะรับชม เพื่อไม่ให้หัวใจของท่านหยุดเต้นไปตลอดกาล(เวอร์ปาย)
    1.Bokurano
    2.Aoi Bungaku series
    3.Serial Experiments: Lain
    4.Paranoid Agent
    5.Texhnolyze
    6.narutaru
    7.Ergo proxy
    8.Le Portrait de Petit Cossette
    9.Denpa Teki na Kanojo
    10.Kurozuka

และเมื่อท่านได้รับชมทุกเรื่องที่ผมแนะนำไปแล้วอยากหา การตูนล้างสมองแนะนำ

Persona4 (แนะนำครับล้างสมองจากปวดตับได้ในทันที)

เรื่องที่แนะนำไว้ข้างบน ทั้งหมด ถึงจะไม่ปวดตับแต่อาจดราม่าได้พอสมควรและมีอีกหลายเรื่องในกระทู้นี้พิมพ์ไปแล้วเลยขอพิมพ์แต่เรื่องที่ยังไม่ได้พิมพ์

อาจจะไม่ถูกใจ จขกท ก็เป็นด้ายยย
    Road to Trophy Hunter

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    White Album ภาคแรกไง ปวดแน่นอน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ดีนะครับ ผมผ่านมาเห็นกระทู้พอ ดีแล้วผมก็เป็นคนชอบ อนิเมะแนว ดราม่ามาก แสดงกว่าเจอถูกคนแบ้ว =w=
    1.Toradora
    2.Little Busters! (ไม่เชิงดราม่าแต่ก็ปวดนิดหน่อย)
    3.koi kaze
    4.5 CM
    5.Colorful(Movie)
    6.Kanon
    7.Da capo (ทุกภาคสามารถดูแบบปวดตับได้ถ้าดูแบบอินเนื้อเรื่อง)
    8.ef - a tale of memories
    8.2.ef - a tale of melodiesef
    9.Full moon wo sagashite
    10.Phantom requiem for the phantom (บู้กันกระจายแต่ดราม่าก็มี)
    11.Mawaru penguindrum (ไม่รู้ว่า จขกท ชอบหรือเปล่าแต่ผมชอบเพราะมันดราม่า)
    12.Saikano
    13.H2O -Footsprint in the sand-
    14.Tayutama~Kiss on my Deity~ (ไม่เชิงปวดตับแต่ดราม่า)
    15.Sola
    16.Ga rei : Zero (ถ้าดูก็ทำใจไว้ก่อนเพราะมัน Y)
    17.Muv-luv Alternative Total Eclipse (ไม่ดราม่าแต่อาจปวดตับ ไม่ปวดตับแต่อาจดราม่า แต่ผมชอบ =w=)
    18.Fortune Arterial Akai Yakusoku (ดูแล้วน้ำตาไหล)

เรื่องต่อไปนี้ให้หาข้อมูลก่อนจะรับชม เพื่อไม่ให้หัวใจของท่านหยุดเต้นไปตลอดกาล(เวอร์ปาย)
    1.Bokurano
    2.Aoi Bungaku series
    3.Serial Experiments: Lain
    4.Paranoid Agent
    5.Texhnolyze
    6.narutaru
    7.Ergo proxy
    8.Le Portrait de Petit Cossette
    9.Denpa Teki na Kanojo
    10.Kurozuka

และเมื่อท่านได้รับชมทุกเรื่องที่ผมแนะนำไปแล้วอยากหา การตูนล้างสมองแนะนำ

Persona4 (แนะนำครับล้างสมองจากปวดตับได้ในทันที)

เรื่องที่แนะนำไว้ข้างบน ทั้งหมด ถึงจะไม่ปวดตับแต่อาจดราม่าได้พอสมควรและมีอีกหลายเรื่องในกระทู้นี้พิมพ์ไปแล้วเลยขอพิมพ์แต่เรื่องที่ยังไม่ได้พิมพ์

อาจจะไม่ถูกใจ จขกท ก็เป็นด้ายยย
    แซงคิว ของคุณครับ คุณNoname1 ดูได้เต็มอิ่มเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    White Album ภาคแรกไง ปวดแน่นอน
    White Album ดูแล้วประทับใจดีเหมือนกัน แต่เสียดายขาดสีสันไปหน่อย จนมาติดใจ ss2 ผมจึงต้องมาตั้งกระทู้หาแนวปวดตับ
    ต่อแบบมันสุดๆ นอนก็คิดทำอะไรคิดแต่ White Album2 ตลอด ขอบคุณครับคุณIgotyoubaby

กล่าวขอบคุณ
    546
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    Blog Entries
    6
    สนใจเรื่องเก่าๆไม
    kanagi
    Clannad S1-S2
    air
    ไม่เก่ามาก
    Ano hi mito hana no namgeo okutachi wa maka shiranai

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    มาแนะนำ Anohana อีก 1 เสียง เรื่องนี้เสียน้ำตาแน่นอน (หลังจากดูจบฟังเพลง secret base ทีไร น้ำตาไหลทุกที เป็นอย่างนี้เกือบเดือน = = )

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golf88509723 อ่านกระทู้
    สนใจเรื่องเก่าๆไม
    kanagi
    Clannad S1-S2
    air
    ไม่เก่ามาก
    Ano hi mito hana no namgeo okutachi wa maka shiranai
    ขอบคุณครับ คุณgolf88509723 เดียวอาติทย์หน้าทั้งอาติทย์ว่างเดียวผมขอรับไปเก็บให้หมดทุกเรื่องเดียวมาขอใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [ManGildFord] อ่านกระทู้
    มาแนะนำ Anohana อีก 1 เสียง เรื่องนี้เสียน้ำตาแน่นอน (หลังจากดูจบฟังเพลง secret base ทีไร น้ำตาไหลทุกที เป็นอย่างนี้เกือบเดือน = = )
    Thank you. ขอบคุณครับ คุณ[ManGildFord]

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ขอบคุณครับคุณpamzar5546 ผมได้ไปดูละ Aku no Hana อนิเมะผมไม่ค่อยชอบเท่าไรลายเส้นไม่ค่อยสวย แต่ถ้าในมังงะได้อารมณ์มากเลยครับ
    ตอนแรกผมก็ว่าไม่ค่อยสวย แต่ที่เป็นตแบบนี้เพราะ มันใช้นักแสดงจริงๆ

คนดูเมะมาตั้งแต่แรกก็ไม่สนใจหรอก แนวๆดี ใช้วิธีการถ่ายได้เจ๋งดี

แต่คนอ่านมังงะมาก่อน มีแต่คนบ่น ประมาณ 80-90%

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมก็ชอบสายนี้เหมือนกันครับสำหรับผม white album 1-2 ผมเฉยๆนะครับแนะนำ kimi ga nozomu eien,golden time ก็ใช้ได้ครับดู anime จบแล้วตามด้วย ไลท์โนเวลก็ดี นะครับส่วน aku no hana ในส่วนของ anime ผมไม่เคยดูนะครับอ่านแต่ มังงะ เอาสนุกมากครับมีคนแปลอยู่หรือจะรอทาง vibulkij ก็ได้ถ้าใจร้อนก็อ่านทางเน็ตเอานะครับตอนนี้กลิ่นดราม่าเริ่มมาแรงแล้วครับรับรองไม่ผิดหวัง มังงะ อีกเรื่องนึงที่ผมแนะนำคือ good ending ครับสมใจอยากแน่นอนครับส่วน kimi no iru machi นี้ผมชอบมากครับ(ความเห็นส่วนตัวแนะนำให้ดู anime+ova 1-2 ก่อนนะครับ 3 กำลังมา)แล้วตามด้วย มังงะ เรื่องนี้ผมว่าไม่ค่อยปวดตับเท่าไหร่นะครับประทับใจ+ซึ้ง และ อิน กับเนื้อเรื่องมากกว่านะครับตอนนี้ก็น่าจะเป็นบทสุดท้ายแล้วหล่ะครับผมดูของทาง idoli-z นะครับเพราะหัวค่ายนี้รู้สึกจะชอบเรื่องนี้เป็นพิเศษนะครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    mirai nikki โครตจะแนะนำเลย
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ himmy อ่านกระทู้
    ผมก็ชอบสายนี้เหมือนกันครับสำหรับผม white album 1-2 ผมเฉยๆนะครับแนะนำ kimi ga nozomu eien,golden time ก็ใช้ได้ครับดู anime จบแล้วตามด้วย ไลท์โนเวลก็ดี นะครับส่วน aku no hana ในส่วนของ anime ผมไม่เคยดูนะครับอ่านแต่ มังงะ เอาสนุกมากครับมีคนแปลอยู่หรือจะรอทาง vibulkij ก็ได้ถ้าใจร้อนก็อ่านทางเน็ตเอานะครับตอนนี้กลิ่นดราม่าเริ่มมาแรงแล้วครับรับรองไม่ผิดหวัง มังงะ อีกเรื่องนึงที่ผมแนะนำคือ good ending ครับสมใจอยากแน่นอนครับส่วน kimi no iru machi นี้ผมชอบมากครับ(ความเห็นส่วนตัวแนะนำให้ดู anime+ova 1-2 ก่อนนะครับ 3 กำลังมา)แล้วตามด้วย มังงะ เรื่องนี้ผมว่าไม่ค่อยปวดตับเท่าไหร่นะครับประทับใจ+ซึ้ง และ อิน กับเนื้อเรื่องมากกว่านะครับตอนนี้ก็น่าจะเป็นบทสุดท้ายแล้วหล่ะครับผมดูของทาง idoli-z นะครับเพราะหัวค่ายนี้รู้สึกจะชอบเรื่องนี้เป็นพิเศษนะครับ
    คุณhimmy kimi no iru machi มีภาคเดียวไม่ใช่เหรอ anime แต่มังงะผมไม่แน่ใจว่ามีกี่ภาคแต่ผมก็อยากได้นะ ถ้าคุณhimmy ช่วนแนะผมหน่อยนะ
    ผมมีมังงะเรื่องนึงทีอยากได้ Break Blade ดู anime เคลียเท่าไรก็เลยอยากไปอ่านในมังงะแต่หาไปเจอจริงๆ