ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 311121314152363113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    เป็นหมาป่าหรือแวมไพร์ยังไงอะครับ ผมเวล 9 แล้วแต่ยังไม่เห็นได้เป็นไรเลยอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    หมาป่านี่ต้องทำเควสก่อน พวก แวมไพร์นี้ ถ้าเราไปสู้กับมัน ไม่กินยา 3 วันในเกมติดเชื้อ

เชื้อแวมไพร์มี 4 ขั้น

ทั้งหมาป่า ทั้งแวมไพร์มีวิธีรักษา แต่ว่าหมาป่า ถ้ารักษาแล้วจะไม่มีโอกาสเป็นได้อีก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NaPOleOnii อ่านกระทู้
    ก็กด p ไปที่ shout แล้วเลือกสกิลนั้น ที่จริงใช้ได้อยู่อันเดียว พอเสร็จ ก็กด z ใส่ ไอ่หน้าหนวดนั่น
    อ่อ ขอบคุณครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    หมาป่านี่ต้องทำเควสก่อน พวก แวมไพร์นี้ ถ้าเราไปสู้กับมัน ไม่กินยา 3 วันในเกมติดเชื้อ

เชื้อแวมไพร์มี 4 ขั้น

ทั้งหมาป่า ทั้งแวมไพร์มีวิธีรักษา แต่ว่าหมาป่า ถ้ารักษาแล้วจะไม่มีโอกาสเป็นได้อีก
    เควสนี้ทำยังไงเหรอครับ The Horn of Jurgen Windcaller มันเป็นเควสหลักอะครับ หลังจากฝึกที่ บนภูเขาเสร็จ

แล้วกระดูกมังกรขายที่ไหนเหรอครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkung0 อ่านกระทู้
    ผ่านยังไงอะครับ ผมติดตรงนี้มาเป้นวันแล้ว T.T
    รู้สึกอันนั้นมันจะให้เข้าดันเจี้ยนใช่ปะครับ

ถ้าใช่ก็เข้าไปในดันนั้นอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    soul gem เอาจากไหนหรอครับ

ปล.กระดูกมังกรเก็บจากศพมังกรก็ได้นิครับ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ทำไมเวลาผมทำเควสแล้วมันไม่มีลูกศรตรงแผนที่อ่ะครับ งงมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    รู้สึกอันนั้นมันจะให้เข้าดันเจี้ยนใช่ปะครับ

ถ้าใช่ก็เข้าไปในดันนั้นอะครับ
    ดันเจี้ยนที่ไหนอะครับ มันไม่มีให้ไปอะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เควสนี้ผ่านไม่ได้ครับ อันสุดท้ายมันให้เข้าไปหาของในถ่ำ แต่มันล๊อค ไม่รู้หากุญแจได้จากไหน ดูภาพนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    เราสามารถแต่งบ้านตัวเองได้ป่าวครับ??

พอดีไปซื้อบ้านที่เมืองม้า แพงแท้ตั้ง5000 แถมบ้านที่ให้มารกมาก มีหยากไย่อีก =_=

ซื้อเล่นๆหนะครับ ไว้เก็บของ กลัวเก็บไว้ที่อื่นแล้วหาย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ที่ไหนมันขายกระดูกมังกรได้มั่งอะครับ ไปทั่วแล้ว ยังหาร้านที่ขายได้ไม่เจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supakornm123 อ่านกระทู้
    ทำไมเวลาผมทำเควสแล้วมันไม่มีลูกศรตรงแผนที่อ่ะครับ งงมากเลย
    ช่วยทีครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lunaluna อ่านกระทู้

อันนี้มันผ่านไงอ่ะบอกที
    ไปขโมยแหวนในหีบที่ร้านแถวนั้นแหวนชื่อไรไม่รู้ผมจำไม่ได้ แล้วเอาไปใส่ไว้ในคนที่นั้งตรงกล่องอะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    key ของ college winter hole อยู่ตรงไหนอ่ะครับ ทำเควสไม่ได้
    แล้วเควส miscellaneous เริ่มตรงไหนครับ ผมไปเข้าร่วมกับพวก stromcloak แล้วอ่ะ -..-

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkung0 อ่านกระทู้
    ดันเจี้ยนที่ไหนอะครับ มันไม่มีให้ไปอะ
    กด J เพื่อไปที่หน้าเควส

เลือกเควส

แล้วกด M ครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    soul gem เอาจากไหนหรอครับ

ปล.กระดูกมังกรเก็บจากศพมังกรก็ได้นิครับ
    http://wikigameguides.com/The-Elder-...a-Shrine-17599

อันนี้เควสไปเอา Azura Star ครับ มันคือ Soul Gem ที่ Charge ประจุได้ไม่จำกัดครับ ใครเคยเล่นภาค 4มาจะรู้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Archios อ่านกระทู้
    Dark Brotherhood ใน Skyrim นี่มันจะมาหาเราตอนไหนครับ ตอนเล่นใน Oblivion นี่นอนอยู่ดีๆมาเฉย
    ถ้าเรากิน Vampire Dust นี่ก็กลายเป็น Vampire ได้ใช่มั้ยครับ
    เราต้องเดินทางไปไหนซักแห่งแล้วจะมีคนมายืนจดหมายให้เราครับ มันจะมายื่นให้เรา2รอบ รอบ2 มันจะมาร์คจุดเควส ให้เราไปที่กิล Brotherhood ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    เราสามารถแต่งบ้านตัวเองได้ป่าวครับ??

พอดีไปซื้อบ้านที่เมืองม้า แพงแท้ตั้ง5000 แถมบ้านที่ให้มารกมาก มีหยากไย่อีก =_=

ซื้อเล่นๆหนะครับ ไว้เก็บของ กลัวเก็บไว้ที่อื่นแล้วหาย
    มันสามารถซื้อพวกห้องครัวห้องรับแขก โต๊ะปรุงยา etc. กับไอ้คนที่เราซื้อบ้านเพื่มได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 14th November 2011 เมื่อ 19:01

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamboatzz อ่านกระทู้
    จะมีใครใจบุญช่วยตอบไหมเนี่ย...ขอน้ำใจหน่อยจ้า
    ใช้ Soul Gem เติมครับ เปิดหน้าเมนูไอเท็มเลือกไอเท็มแล้วกด T จะมี Soul Gem มาให้เลือก

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมอยากรู้วิธีเพิ่มช่องเก็บของครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เกมนี้มันเปน open woeld อิสระ ไปไหนก็ได้ หรือต้องมานั่งทำเควสอ่ะ ครับ ผมเล่นไปยัง งง ๆ ยุเลย ไม่รุทำไรดี ไม่รุจุดหมายที่จะไปอ่ะ ช่วยสอนด้วย

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patompom อ่านกระทู้
    เกมนี้มันเปน open woeld อิสระ ไปไหนก็ได้ หรือต้องมานั่งทำเควสอ่ะ ครับ ผมเล่นไปยัง งง ๆ ยุเลย ไม่รุทำไรดี ไม่รุจุดหมายที่จะไปอ่ะ ช่วยสอนด้วย
    ประมาณว่า ทำเควสแบบ openworld อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้วิธีเพิ่มช่องเก็บของครับ
    มันขึ้นกับน้ำหนักที่เราแบกได้ครับ อัพ Stamina จะทำให้เราแบกของได้เยอะขึ้นกับสกิลสาย ขโมยของมั้งครับ มีสกิลนึงช่วยเราแบกของเพิ่ม 100 แต้ม

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patompom อ่านกระทู้
    เกมที่มี "เนื้อเรื่อง" ประกอบคือเกมที่ต้อง "ทำภารกิจ" หรือทำเควสครับ ถ้าไม่ทำเกมก็ไม่จบสักที อยู่อย่างนั้นแหล่ะ

Open World ก็คือโลกเปิดกว้างอิสระ จะเดินไปที่ไหนก็ได้ ทำเควสเมื่อไรก็ได้ แล้วแต่พอใจ แต่ถ้ามีเนื้อเรื่องมันก็ต้องทำภารกิจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Archios : 14th November 2011 เมื่อ 19:35

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
    มันขึ้นกับน้ำหนักที่เราแบกได้ครับ อัพ Stamina จะทำให้เราแบกของได้เยอะขึ้นกับสกิลสาย ขโมยของมั้งครับ มีสกิลนึงช่วยเราแบกของเพิ่ม 100 แต้ม
    สรุปคือถ้าอัพ Stamina จะทำให้เราแบกของไำด้เยอะขึ้นใฃ่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    สรุปคือถ้าอัพ Stamina จะทำให้เราแบกของไำด้เยอะขึ้นใฃ่ไหมครับ
    ใช่ครับ หรือเราอาจจะหาไอเทมพวกหมวก กางเกงรองเท้า etc ที่ลงอาคม Carry ก็ได้ครับ อันนี้ก็ช่วยให้เราแบกของได้มากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    44
    ผมจบค่ายออคมาละครับ ที่มันให้ไปฆ่าgian รีเซพอยู่3รอบกว่าจะฆ่าได้ = ="

พอจบแล้ว มีเพื่อนในค่ายให้เลือกเพียบเลยครับ แถมมันให้ค้อนเทพมาด้วย แต่ดันสองมือซะนี่ เลยให้เพื่อนออคใส่ซะ

คราวนี้เราก็เป็นเพื่อนกับคนในค่ายออคแล้ว เราก็จะหยิบชุดหน้าป้ายหลุมศพมาได้ แถมเทพด้วย ตัวผมป้องกัน207ละ

แล้วเพื่อนที่ไปตีgianกับเราตามเควส ถ้าเลือกดีๆ มันจะตายครับ แล้วใส่ชุดเกราะเดียวกันด้วย เอาไปใส่ให้เพื่อนต่อได้ เมพเลย

Tags for this Thread