ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    ผมโหลดไม่ได้สัก ลิ้งค์ เลยอะครับ v0.07
    .:llTHE BlUEll:.

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatto001 อ่านกระทู้

แตกไฟล์แล้วเป็นแบบนี้อะครับคืออะไร
    ลองใช้ 7zip แทนครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    เทคนิคการล่องแพ (สำหรับท่านที่ยังไม่รู้นะครับ ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วย)

สร้างแพไว้ริมน้ำแล้วขึ้นไปยืนตรงกลาง จากนั้น กด W กับ E พร้อมกัน ค้างไว้ (E เป็นการเริ่มใช้แพ W เป็นการบังคับแพไปข้างหน้า)

ส่วนการบังคับทิศทางให้เลื่อนเมาส์ซ้ายขวาเอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    เทคนิคการล่องแพ (สำหรับท่านที่ยังไม่รู้นะครับ ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วย)

สร้างแพไว้ริมน้ำแล้วขึ้นไปยืนตรงกลาง จากนั้น กด W กับ E พร้อมกัน ค้างไว้ (E เป็นการเริ่มใช้แพ W เป็นการบังคับแพไปข้างหน้า)

ส่วนการบังคับทิศทางให้เลื่อนเมาส์ซ้ายขวาเอาครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆมากๆเลยครับท่าน

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    วันนี้ v0.08 ออกประมาณเที่ยงคืน-ตี1 ลุ้นๆ ว่ามีอะไรใหม่ๆ มาให้เราเล่นบ้าง
    .:llTHE BlUEll:.

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุดครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ver 0.8 คนป่าถึกมาก แถมหญ้าขึ้นรกมากมองหาหินกับท่อนไม้ที่ตัดแล้วยากมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เซฟยังไม่ได้เหรอครับ ผมออกเกมส์แล้วพอเข้าใหม่ต้องเริ่มใหม่
    (เล่นเกมส์แก้เครียด แต่บางเกมส์ยิ่งเล่นยิ่งเครียด)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เซฟได้แล้วครับ เกมส์นี้หลอนเลยครับไม่รู้คนป่ามันจะมาตอนใหน ว่าแต่มีใครออกจากป่าได้ยังครับ

(เล่นเกมส์แก้เครียด แต่บางเกมส์ยิ่งเล่นยิ่งเครียด)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ตัวใหม่วันนี้เล่นไม่ได้ครับ แตกไฟล์แรกได้ อีกไฟล์ข้างในแตกไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jonny_daw อ่านกระทู้
    ตัวใหม่วันนี้เล่นไม่ได้ครับ แตกไฟล์แรกได้ อีกไฟล์ข้างในแตกไม่ได้
    ลองใช้ 7zip แตกไฟล์ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มันจะมีที่ตากตัวเห้ครับสร้างไว้แล้วกดตากได้หลายตัวครับไม่ต้องย่างแล้วก็ไปหาตัวเห้มาเยอะๆแล้วมาตากไว้ครับไม่หายแน่นอนครับ ตอนนี้ผมตากตัวเห้ไว้10กว่าตัวละ 55555 ส่วน Coop ยังบัคอยู่พอสมควรครับ
    1. ถ้าเล่น Coop เซฟได้แต่ถ้กด Load Save มันจะกลายเป็นเล่นคนเดียวแทน
    2. มันจะมีอยู่ถ่ำนึงผมไม่แน่ใจคนเป็นHostถ้าเดินเข้าไปเกมส์จะค้างเลย
    3. บ้านต้นไม้ก็ยังบัคๆอยู่ขึ้นได้แต่ขึ้นลำบากมาก
    4. เวลาเพื่อนตัดต้นไม้ถ้าเราเดินไปไกลๆต้นไม้ที่เพื่อนตัดเราจะไม่เห็น
    5. พวกแคมไฟต่างคนต่างจุดน้ะครับแต่สร้างร่วมกันได้ครับแต่จะต่างคนต่างจุดถ้าใครจะใช้ก็ต้องมาจุดเอาเองเพื่อนจุดให้ไม่ได้
    6. คอกกระต่ายที่เวลาจับแล้วเอามาใส่บางทีก็บัคกระต่ายหายหมดเลย
    7. ถ้าเราฆ่าคนป่าแล้วเอาหัวแขนขามันมาทำEffigy คนป่าในถ่ำจะบัคมันจะยืนให้เราตีไม่ทำอะไรเรายกเว้นตัวนอกถ่ำ (เล่น2คนคนป่าโครตเยอะไม่รู้จะเยอะไปไหนบางทีมาทุกๆ5นาทีแล้วมาเยอะด้วยน้ะ)
    8. ระเบิดเหมือนจะบัคน้ะพอปาระเบิดไปมันปาไปไกลมากๆๆ
    9. ตอนเริ่มเกมส์ถ้าเพื่อนเราที่เป็นคน Join เข้ามากด Space Bar เพื่อข้ามฉากแล้วเราคนเป็น Host กดทีหลังมันจะแยกกันเกิดครับ ต้องให้ Host กดก่อนแล้วคน Join กดตาม
    ปล.8ข้อนี้จะเป็นบัคตอนผมเล่นกับเพื่อนน้ะยังไม่ได้ลองเล่นคนเดียว เดี๊ยวถ้าเจอบัคอะไรอีกจะมาบอกเน้อเซ็งตรงเซฟเนี่ยละครับ

ส่วนวิธีการเอาตัวรอดสำหรับเล่น Coop น้ะมาถึงก็สร้างแคมมันตรงเครื่องบินเลยครับอาจจะเดินออกมาหน่อย เพราะต่ายแล้วเกิดบนเครื่องบินครับไม่ได้เกิดในถ่ำเหมือนเล่นคนเดียว เวลาต่ายจะเหมือน Rust ต้องเดินไปเก็บศพเราถึงจะได้ของคืนตอนเก็บของตอนเราตายยังไม่เจอบัคเก็บแล้วได้ของคืนทุกชิ้น
    พอหาที่ปักหลักได้แล้วก็แยกย้ายกันคนล้ะหน้าที่เลยอีกคนหาหินไม้เล็กเก็บแล้วเอามาสร้างที่เก็บ หิน ไม้ ไม้สติก กับดักจับกระต่ายสัก 2 ที่ ที่เก็บกระต่าย ที่ตากตัวเห้ ส่วนอีกคนก็ให้ไปตัดไม้อย่างเดียวเลยครับ พอทำอะไรไปได้สักพักคนป่าจะมาล้ะ 5-6คน บางทีก็มาที 9-10ตัว กับดักพวกผมไม่สร้างน้ะผมสร้างแคมไฟรอบๆแทนให้มันมาเดินเหยียบเล่นติดไฟตาย ข้อเสียคือถ้าคอมไม่แรงอาจมีกระตุก ตอนสู้กับคนป่าแนะนำให้ต่างคนต่างสู้ ถ้าช่วยกันสู้มีแนวโน้มตายสูงเพราะตีโดนกันเอง 55555 ให้ช่วยแยกกันล่อคนป่าออกไป ส่วนแคมก็แล้วแต่คนสร้างเลยครับจะสร้างรั้วล้อมรอบเราก็ได้ แต่ผมไม่สร้างชอบสู้กับคนป่ามันดี 5555555

ก็มีเท่านี้ล้ะครับถ้ามีทริปดีๆจะมาบอกน้ะครับ ส่วนถ้าจะเล่น Coop ก็ต้องทำใจน้ะครับเพราะไม่สามารถเล่นเซฟที่เราเซฟไว้ได้ ถ้าLoadจะกลายเป็นเล่นคนเดียวแทน ก็รอแพทแก้กันต่อไปครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    co-op เปนไงกันบ้าง ใช้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    co-opใช้ homegroup ได้มั้ยครับ

http://www.bir123456.ob.tc
    กล่าวขอบคุณ
    756
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สำหรับคนที่ไม่รู้ว่าจะคราฟไรได้บ้างนะครับ ลองทำกันดู บางอันผมก็ยังไม่ได้ลองนะ

รายชื่อสิ่งของและวิธีคราฟของต่างๆ

1 เศษผ้า(Cloth) + 1 ขวด(Booze) = 1 ระเบิดขวด

1 Aloe + 1 Marigold = 1 Herbal Medicine(ยาเพิ่มเลือด)

1 Booze + 1 เหรียญ(Coins) + 1 แผงวงจรไฟฟ้า(Circuit Board) = 1 Bomb(ระเบิด)

1 Head(หัวคน) + 1 Bomb(ระเบิด) = 1 Head Bomb

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Rock(ก้อนหิน) + 1 Rope(เชือก) = 1 Stone Axe (ขวานหิน)

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Cloth(เศษผ้า) = 1 Fire Torch (คบเพลิง)

1 Stick(แท่งไม้) + 5 Feathers(ขนนก) = 5 Arrows

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Cloth(เศษผ้า) + 1 Rope(เชือก) = 1 Bow (ธนู)

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Skull(หัวกระโหลก) = 1 Club

การอัพเกตอาวุธเพื่อเพิ่มความสามารถให้ดีขึ้น

1 Tree Sap + 1 Tooth(ฟัน) + 1 Weapon = 1 Weapon เพิ่ม ความแรงให้กับอาวุธ +1

1 Tree Sap + 1 Feather(ขนนก) + 1 Weapon = 1 Weapon เพิ่ม ความเร็วในการโจมตีให้กับอาวุธนะ +1

1 Cloth + 1 Weapon = 1 Weapon ทำให้อาวุธติดไฟ (ไม่แน่ใจกว่าได้กับอะไร ไม่เคยลอง อาจจะใช้กับ ลูกธนู)

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    รอ v0.1 คับ

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    อัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ 0.11 ครับ
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    เวอร์ชั่นใหม่ ทำบ้าน 3 ชั้นแบบมีบันไดไม่ได้แล้ว T_T

กล่าวขอบคุณ
    2
    เล่น CO-OP กับเพื่อนได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ผมตอบแทนให้ว่าได้ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ขอถามนิดนึงนะครับว่า ทำไมผมเอาเนื้อไปตากแห้ง 3 ชิ้น พอตื่นขึ้นมาเนื้อหาย มันเป็นบัคหรือว่าต้องใช้เนื้อสัตว์ชนิดใดครับ ขอบคุณมากๆครับ...^^

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    เกมยังไม่สมบูรณ์ต้องทำใจครับ...^^

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    เกมยังไม่สมบูรณ์ต้องทำใจครับ...^^
    ขอบคุณครับ...เห็นบางท่านบอกทำได้เลยลองดู...555

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตเวอร์ชั่นล่าสุด
    เผื่อมีการปรับปรุงเพิ่มเติม ลองดูนะค้าบ

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    v0.12 คนป่าหายไปเยอะเลย ไม่ต้องระแวงเหมือน v0.11 เยอะมากกกกกกก

รายละเอียด เวอร์ชั่น 0.12 (หามาให้ดูกัน)

ไม่ต้องมีไอพีไม่ต้องมีพอร์ทก็สามารถเข้าเล่นด้วยกันผ่าน Steam ได้แล้ว!!!!!!!!! ( ใครเล่นเถื่อนก็หาวิธีเอาเอง )

เครื่องที่จอยเข้าเซิฟของจะกลับเข้าตัวแน่นอน

ปรับปรุงหน้าต่างคราฟให้ดีขึ้นในมัลติ

ไอเทมใหม่ : หนังกระต่าย
    ไอเทมใหม่ : กระเป๋าหนังกระต่าย
    ไอเทมใหม่ : บลูเบอร์รี่ สโนว์เบอร์รี่ และทวินเบอร์รี่ ( เก็บด้วยกระเป๋าหนังกระต่าย )
    ไอเทมใหม่ : สีน้ำเงิน ( วิธีคราฟใช้ บลูเบอร์รี่ 2 ผลกับยางไม้ผสมกัน )
    ไอเทมใหม่ : สีส้ม ( วิธีคราฟใช้ ดอกมาริโกล์ด 2 ดอกกับยางไม้ผสมกัน )
    สูตรการสร้างใหม่ : แท่งไม้/แท่งไม้อัพเกรด+สีน้ำเงิน/สีส้ม
    สูตรการสร้างใหม่ : ก้อนหิน/ก้อนหินอัพเกรด+สีน้ำเงิน/สีส้ม
    สูตรการสร้างใหม่ : ขวานเริ่มต้น+สีน้ำเงิน/สีส้ม
    สูตรการสร้างใหม่ : หนังกิ้งก่า+ยางไม้+ ใบไม้ 15 ชิ้น = ชุดสำหรับพรางตัว
    เสียงใหม่ : โซนเสียงใบไม้ปลิวและเสียงลมพัด
    เพิ่มความชิดกันของพื้นผิวถ้ำ
    เพิ่มความสามารถคนป่าในระยะไกล เช่น แก้กับดัก ฟิสิกส์ การเช็ค ฯ
    ปรับปปรุงการใช้ Ram ในช่องเก็บของให้กินน้อยลง
    ปรับปรุงให้การใช้ Ram ต่ำลงขณะเล่น
    เพิ่มไอน้ำ/หมอกควันในโลก
    หากเข้าไปในถ้ำที่มีน้ำตอนกลางคืนจะทำให้หนาว ( แนะนำจุดไฟเพื่อให้อุ่น )
    หากลงน้ำในตอนกลางคืนจะทำให้ผู้เล่นหนาวได้
    เพิ่มเสีนงในถ้ำน้ำตก 2
    แก้ไขเครื่องเล่นเทปและเครื่องนับก้าวเดินในช่องเก็บของให้สามารถยกเลิกได้
    แก้ไขบ้านต้นไม้ไม่ยอมโค่นลงมาตามต้นไม้ที่ตัดหลังจากโหลดเซฟ
    แก้ไขบัคต้นไม้อยู่ในสิ่งก่อสร้าง
    แก้ไขบัคต้นไม้ขวางทางเข้าบ้านหรือทางออกจากซากเครื่องบินหากสร้างบ้านใกล้ๆจุดเครื่องตก
    แก้ไขบัคช่องเก็บของขณะกำลังจะตายตอนเปิดช่องเก็บของ
    แก้ไขบัคที่ให้ผู้เล่นสามารถคราฟของได้เรื่อยๆหลังจากปิดช่องและส่วนผสมพร้อมในหน้าสร้างของ
    แก้ไขเทคเจอร์ในถ้ำที่มีศพเยอะๆ
    แก้ไข Energy Mix ให้มีข้อความอธิบาย
    แก้ไขเนื้อสัตว์ให้อยู่บนไฟ
    แก้ไข เอไอบางตัวให้สามารถเห็นผู้เล่นได้ทันที
    แก้ไขบัคสิ่งปลูกสร้างพังตอนสร้างใกล้ๆไฟ
    ก้อนหินและแท่งไม้เพิ่มเข้าไปในถ้ำ และชิ้นส่วนร่างกาย
    หลอดความสำเร็จในการสร้างเพิ่มเข้ามาให้เห็นได้
    ภาพสูตรการคราฟเพิ่มสำหรับสิ่งก่อสร้าง
    แก้ไขดวงจันทร์ที่สว่างเกินไป
    คนป่าสามารถกระโดดข้ามสิ่งก่อสร้างเล็กๆได้เช่นพุ่มไม้เป็นต้นและสามารถติดได้เช่นกัน
    ถ้ำ 2 เพิ่มช่องเปิดให้เห็นท้องฟ้าทำให้สามาถแสงลอดเข้ามาได้ในห้องทะเลสาปในถ้ำ
    ท่าการฟันต้นไม้ด้วยมือเพิ่มเข้ามา
    ต้นไม้ขนาดกลางและต้นเล็กๆสามารถถอนได้ด้วยมือ
    ( Multiplayer ) หลังจากที่ผู้เล่นคนนึงจมน้ำจะเข้าสู่สถานะบาดเจ็บ และสามารถเลือกได้ว่าจะเกิดใหม่หรือรอให้เพื่อนมาช่วยด้วยยา หมายความว่าผู้เล่นอื่นสามารถตีเขาด้วยแท่งไม่ได้ ( or a mean player can hit them with a stick. < ทีมงานเขาเขียนมาแบบนี้จริงๆ )
    ( Multiplayer ) จำนวนวันที่รอดชีวิตจะโชว์ให้เห็นแปปนึงหลังจากถูกฆ่าและก่อนกด Respawn
    ระบบบาลานซ์จำนวนคนป่าเป็นกลุ่มในตอนกลางคืนจะถูกจำกัดไว้แค่ 15 ตัวเท่านั้น
    ( Multiplayer ) หมัดปรับปรุงทำให้ดีขึ้น
    เพิ่มระยะการเกิดของสัตว์ป่าและหลีกเลี่ยงเกิดที่ผู้เล่นยืนอยู่
    แก้ไขคนป่าหาทางออกไม่เจอ

เครดิตจาก http://berzetip-forest.blogspot.com/...i-version.html

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: