ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

พรีวิว Until Dawn [Demo] เกมแนวสยองขวัญไล่เชือด

Until Dawn [PS4]

Until Dawn
    ประเภท Puzzle / Action
    เครื่อง PlayStation 4
    ผลิตโดย Supermassive Games
    วันวางจำหน่าย ไม่มีกำหนด

เกมส์ที่สร้างมาจากเนื้อเรื่องแนวสยองขวัญ เลือกบังคับตัวละครวัยรุ่น 8 คน หลบหนีฆาตกรกลางป่าฤดูหนาว

Until Dawn คืออะไร???

0000Until Dawn เล่าเรื่องราวของกลุ่มวัยรุ่น 8 คน ที่ออกไปตั้งแคมป์ที่กระท่อมกลางหิมะที่เหน็บหนาวห่างไกลผู้คน แต่ไม่ใช่มีแค่พวกเขาเท่านั้น ยังมีฆาตกรต่อเนื่องที่คอยจ้องสังหารพวกเขาอยู่ที่นั้นด้วย พวกเขาต้องรวมตัวกันเพื่อฟันฟ่าคืนที่แสนโหดร้ายคืนนี้ไปให้ได้ ผู้เล่นจะต้องสลับในการเล่นของ 8 ตัวละคร ที่ทุกการตัดสินใจของผู้เล่นจะเป็นตัวกำหนดความเป็นความตายของตัวละครเหล่านั้น หากตัดสินใจผิดพลาดแม้ครั้งเดียว นั้นก็คือความสูญเสียของตัวละครเหล่านั้นเลยที่เดียว Until Dawn ไม่ใช่เพียงแค่การเล่นเกมให้ผ่านด่านไปเท่านั้น เราจะมาดูกันสิว่า คุณจะสามารถรักษาชีวิตของพวกเขาได้สักกี่คน และจะมีคนรอดหรือไม่ ยามพระอาทิตย์ส่องแสงยามเช้าของอีกวัน

Gameplay

0000การเล่นจะมีการสลับของ 8 ตัวละคร ที่เราจะต้องสลับเปลี่ยนไปมาเพื่อควบคุมเหล่าตัวละครเหล่านั้นเพื่อเอาชีวิตรอด Until Dawn เน้นไปที่การให้ผู้เล่นมีส่วนร่วมในการตัดสินใจให้กับตัวละคร ต่างกับหลายๆเกมที่เกมวางบทบาทมาให้เราเล่นแล้ว ซึ่งในการตัดสินใจของผู้เล่นนั้นจะทำให้เนื้อเรื่องและจุดจบของเกมเปลี่ยนไปด้วย และด้วยกราฟิกที่ชวนขนลุกด้วยเหล่าหิมะสีขาว และเนื้อหาของภาพกราฟิกที่สมจริง ทำให้ผู้เล่นเหมือนติดอยู่กับตัวละครที่กระท่อมกลางป่านั้นด้วยจริงๆ

0000จุดเด่นของ Until Dawn นั้นก็คือการที่ให้ผู้เล่นเข้าไปมีส่วนร่วม (อย่างมาก) ในการตัดสินใจของตัวละคร ในส่วนของการวางจำหน่ายตัวเกมนั้นยังยังเลื่อนไปเลื่อนมาไม่มีกำหนด เอาเป็นว่าเกมนี้ออกจำหน่ายเมื่อไหร่แอดมินจะของมารีวิวให้ชมกันอย่างแน่นอน

ที่มา metalbridges
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 18th December 2014 เมื่อ 19:13

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    เจ๋งได้อารมณ์เหมือนดูหนังสยองขวัญ :S

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    มันคือ clock tower ในยุค next gen เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ดูมันเดินเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลยเเหะเห็นมันตกใจพรางเดินเชิดละดูฮาๆยังไงชอบกล

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ตอนแรกผมมองว่าเกมนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ แต่พอดูจบแล้วยอมรับว่าคงได้ซื้อมาเล่นเองแน่ๆ

...ก็ไม่ได้หวังเอาไว้สูงมาก เพราะมันค่อนข้างเหมือนหนังสยองขวัญวัยรุ่นทุนต่ำทั่วๆไปที่เคยผ่านๆตามาเยอะแล้ว

ที่ตัวร้ายก็น่าจะเป็น 1 ในเพื่อนๆเรานั่นแหละ เผลอๆอาจจะได้บังคับตัวร้ายด้วยซ้ำแต่เราไม่รู้...

ก็ค่อนข้างทำออกมาให้ลุ้นและตื่นเต้นดีมาก เหมาะที่จะปิดไฟเล่นกันตอนเพื่อนมาที่บ้านจริงๆ

เพราะเกมแบบนี้มันเหมือนหนัง ลื่นไหลไปเรื่อย ไม่ต้องฟาร์มไม่ต้องหยุดยิงอะไรทั้งนั้น คนนั่งดูก้เหมือนดูหนังไปจริงๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ตัวเกมทำออกมาแบบหนัง. สยองขวัญ. ประมาน wartrun. ศุกร์13. หรือแนว เฟรคดี้ครูเกอร์มาก

อารมแนวเดียวกันเลย. เหมือนกับนำภาพยนต์แนว. ศุกร์ 13. มาสร้างเป็นเกมจริง . คือตัวเกมได้แารมหนังแนวสยองขวัญ. ไล่ล่า ระทึก. จ้องเชือ . มากๆ. ผมไม่รุ้ศัพท์ว่ามันใช้เรียก . แนวเกมแบบนี้ว่าอะไร

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมแนวนี้ไม่ค่อยมีให้เล่นมากนะครับ น่าสนใจ

ส่วนผมซื้อแน่นอนครับ ผมจะซื้อเล่นแต่เกม Exclusive ของ PS4 เท่านั้นครับ เพราะมันไม่มีก๊อปให้เล่น

แนวนี้คล้ายๆ Heavy rain เลย เกมจะออกแนวดำเนินเรื่องไปเรื่อยๆคล้ายกับดูหนัง

ดังนั้นเนื้อเรื่องต้องทำให้เข้มข้นน่าติดตามจริงๆ เพราะจุดขายมันอยู่ที่เนื้อเรื่อง ถ้าเนื้อเรื่องน่าเบื่ออาจแป้กได้ง่ายๆเลยนะเนี่ย

ยังไงก็ขอให้สนุก หักมุมตอนจบเยอะๆเลยนะครับ เอาใจช่วยสำหรับเกมนี้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ตัวเกมทำออกมาแบบหนัง. สยองขวัญ. ประมาน wartrun. ศุกร์13. หรือแนว เฟรคดี้ครูเกอร์มาก

อารมแนวเดียวกันเลย. เหมือนกับนำภาพยนต์แนว. ศุกร์ 13. มาสร้างเป็นเกมจริง . คือตัวเกมได้แารมหนังแนวสยองขวัญ. ไล่ล่า ระทึก. จ้องเชือ . มากๆ. ผมไม่รุ้ศัพท์ว่ามันใช้เรียก . แนวเกมแบบนี้ว่าอะไร
    ก็แนว ๆ นั้นล่ะครับ แนวไล่เชือด ไรประมาณนั้น แต่หนังแนวนี้ หลัง ๆ มีแต่คนบอกว่ามันหนังเกรด b พลอตเดิม และ "ตัวละครชอบทำอะไรโง่ๆ" จุดนี้แหละครับ ที่ทำให้เกมนี้มันน่าเล่น เพราะถ้าคุณไปอยู่ในหนังคุณจะเลือกทำอะไร ระหว่าง หลบเงียบ ๆ หรือวิ่ง ๆๆๆๆ ตัดสินใจในเกมอย่างไรให้ดูฉลาด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 18th December 2014 เมื่อ 21:23

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เห็นเค้าบอกว่าทุกตัวละครมีสิทธิตายทุกตัว นี่แหละโคตรพีค

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    น่าเล่นมากครับติดตรงผมไม่มี ps4
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    น่าเล่นมากๆ ชอบตรงที่มันให้เราตัดสินใจเลือก เองได้ว่าเราจะทำยังไง
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้าดูหนังปกติเราอาจจะเปลี่ยนแปลงเนื้อเรื่องไม่ได้ เพราะงี้เกมเลยทำให้เรามีตัวเลือกในการตัดสินใจยังไงหล่ะ นี่แหละความสนุกของมัน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ใครเล่นก็จะได้เนื่อเรื่องตามที่เราเล่นครับ แต่ไม่รู้ฉากจบมีเยอะเหมือน HeavyRain หรือเปล่า