ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MrDiNoRawR อ่านกระทู้
    คงบอกให้ไม่ได้เพราะไม่รู้ครับมันขึ้นอยู่กับ Fps (Frame per second) ลองปรับที่ option ดูครับ = ='
    ขอบคุณครับไม่เป็นไรคับ
    เล่นมาไกลละ 30%ละ
    ก็พอไหว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมมันเป็นจอ ดำอะครับผมก็ทำตามขั้นตอนแล้วนะ (Naruto Shippuden : Ultimate Ninja Impac)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momy2009 : 28th January 2012 เมื่อ 13:22

ม่ะบอกเหมือนกัล
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momy2009 อ่านกระทู้
    ทำไมมันเป็นจอ ดำอะครับผมก็ทำตามขั้นตอนแล้วนะ (Naruto Shippuden : Ultimate Ninja Impac)
    อืมอันนี้ คุณโหลด jpcsp เวอร์ชั่นไหนครับ ถ้าเป็น 1772 มันจะเล่นไม่ได้น่ะครับ - - โหลดจาก เว็บนี้ดูครับเลือกอันล่าสุดครับ
    http://buildbot.orphis.net/jpcsp/
    A Sound Mind Make a Sound Body

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ต้องลงทั้ง 2 โปรแกรมนี้เลยป่าวครับถึงจะลื่นชึ้นอิกหน่อย
    1.(xuggle-xuggler)
    2.(Sonic Stage)

ปล.หรือว่าลงแค่ Sonic Stage พอใครรู้ช่วยหน่อยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    ต้องลงทั้ง 2 โปรแกรมนี้เลยป่าวครับถึงจะลื่นชึ้นอิกหน่อย
    1.(xuggle-xuggler)
    2.(Sonic Stage)

ปล.หรือว่าลงแค่ Sonic Stage พอใครรู้ช่วยหน่อยน่ะครับ
    ลงทั้งสองเลย
    ตามคำแนะนำของ จขกท น่ะ
    ไม่หนักเครื่องเท่าไหร่หรอก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MrDiNoRawR อ่านกระทู้
    อืมอันนี้ คุณโหลด jpcsp เวอร์ชั่นไหนครับ ถ้าเป็น 1772 มันจะเล่นไม่ได้น่ะครับ - - โหลดจาก เว็บนี้ดูครับเลือกอันล่าสุดครับ
    http://buildbot.orphis.net/jpcsp/
    ก็โหลดจากเว็บนี้แหละครับอันบนสุดอะครับWindows 32bit อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    โปรแกรม xuggle-xuggler ไม่มีของ Win 7 หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    โปรแกรม xuggle-xuggler ไม่มีของ Win 7 หรอครับ
    = =' โปรแกรมนี้มันยังไม่มีของ win7 ครับ - -
    A Sound Mind Make a Sound Body

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momy2009 อ่านกระทู้
    ก็โหลดจากเว็บนี้แหละครับอันบนสุดอะครับWindows 32bit อะครับ
    ขอดูรูปหน่อยครับ หรือ คลิปมาก็ได้ครับว่าเป็นยังไง = =' ถ้าไม่ว่างก็ตอบคำถามนี้ก็ได้ครับว่า คุณเล่นแล้วค่อยเป็นหรือเป็นก่อนเล่น - -

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอดูรูปหน่อยครับ หรือ คลิปมาก็ได้ครับว่าเป็นยังไง = =' ถ้าไม่ว่างก็ตอบคำถามนี้ก็ได้ครับว่า คุณเล่นแล้วค่อยเป็นหรือเป็นก่อนเล่น - -
    อ่อ ก็พอผมโหลดเสร็จผมก็โหลดEmu มาแล้วผมก็ทำตามขั้นตอนแล้วอะครับ แต่พอกดRun มันก็ไปค้างตรงคำว่าpauseข้างอะครับ แล้วมันก็จอดำตลอดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ไม่เหนมีรัยเพิ่มเติมเลย

ละโปร joy to key ก็ยีงไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมเข้าเกมปังย่าไม่ได้อ่ะครับ เข้าแล้วจอมันดำ ผมก็ปรับตามที่บอกแล้วอ่ะครับ ช่วยหน่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ronney009 อ่านกระทู้
    ไม่เหนมีรัยเพิ่มเติมเลย

ละโปร joy to key ก็ยีงไม่ได้
    ขอโทดครับเมื่อวันก่อนๆยังไม่ว่างติดงานกีฬาสี- ต้องไปช่วยน้องๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ต่อจอย แล้วตั้งค่าจอยที่ตัวอิมูได้เลยครับ

ง่ายๆครับ ลองดูครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ต่อจอย แล้วตั้งค่าจอยที่ตัวอิมูได้เลยครับ

ง่ายๆครับ ลองดูครับ
    มันเปลี่ยนอะไรไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473

ตรงวงๆสีแดง เปลี่ยนจากคีย์บอร์ด/เม้าส์ ให้เป็น Usb joy หรือยังครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วยังปรับปุ่มไม่ได้ให้ลองลงไดร์ฟเวอร์จอยดู เสิจกุเกิ้ลทีเดียวก็เจอครับ

ถ้าลงไดร์เวอร์แล้วยังกดไม่ได้อีกก็เข้า google พิม joy to key แล้วก็โหลดมาใช้ซะ

อย่าถามนะครับว่า joy to key ใช้ยังไง กุเกิ้ลสอนเยอะแยะ -*-

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้

ตรงวงๆสีแดง เปลี่ยนจากคีย์บอร์ด/เม้าส์ ให้เป็น Usb joy หรือยังครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วยังปรับปุ่มไม่ได้ให้ลองลงไดร์ฟเวอร์จอยดู เสิจกุเกิ้ลทีเดียวก็เจอครับ

ถ้าลงไดร์เวอร์แล้วยังกดไม่ได้อีกก็เข้า google พิม joy to key แล้วก็โหลดมาใช้ซะ

อย่าถามนะครับว่า joy to key ใช้ยังไง กุเกิ้ลสอนเยอะแยะ -*-
    ครับจะลองดู

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ทำไมของผมเป็นอย่างงี้ล่ะครับ
    เกมส์ BLACK ROCK SHOOTER ก็ขึ้น แบบ นี้ ครับ แต่ มีคนเล่นได้ ครับ ไม่รู้เขา ทำไง หรือใช้โปรแกรม คน ละ ตัว หว่า
    ตามนี้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=qbq5U...FF0&lf=mh_lolz ผมว่า น่า จะ โปรแกรม คนละตัว นะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BRST74 อ่านกระทู้
    เกมส์ BLACK ROCK SHOOTER ก็ขึ้น แบบ นี้ ครับ แต่ มีคนเล่นได้ ครับ ไม่รู้เขา ทำไง หรือใช้โปรแกรม คน ละ ตัว หว่า
    ตามนี้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=qbq5U...FF0&lf=mh_lolz ผมว่า น่า จะ โปรแกรม คนละตัว นะ
    รู้สึกว่าจะคนล่ะโปรแกรมกันครับ เอ่อคุณลองโหลด JPcsp จากเว็บในเว็บอีก ทีครับเพราะของคุณยังเป็นเวอร์ชั่น1772
    แล้วก็ถ้ามันขึ้นแบบนั้นแสดงว่ามันเล่นไม่ได้เนื่องจากมันแพทมาเฉพาะของ PsP ครับที่เค้าทำได้แบบนั้นก็เพราะเค้าต่อจาก PsP โดยใช้โปรแกรม remotejoy

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงแล้ว ปรับทุกอย่างแล้ว เล่นได้ครับ เสียงดนตรีมีครบ แต่ว่าเสียงของตัวละครเวลาพูดไม่ได้ยินอะครับ เป้นเพราะอะไรครับ แต่ผมปรับตามนั้นหมดแล้วนะครับ ลงโปรแกรมครบแล้ว เป็นที่อะไรช่วยบอกหน่อยครับ . . .

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    เห็นเว็บนอกบอก อยากให้มีเสียงตัวละครพูดต้องลง code ของ Sonic Stage เพิ่ม set ค่าเพิมอีกนิด ซึ่งผมอ่านไม่ออกว่าต้องทำยังไง ตอนนี้ได้แต่ทำใจ -*-

กล่าวขอบคุณ
    5
    เห็นเว็บนอกบอก อยากให้มีเสียงตัวละครพูดต้องลง code ของ Sonic Stage เพิ่ม set ค่าเพิมอีกนิด ซึ่งผมอ่านไม่ออกว่าต้องทำยังไง ตอนนี้ได้แต่ทำใจ -*-
    อืมไม่ทราบครับขอเว็บได้ก็ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjhajaa อ่านกระทู้
    ลงแล้ว ปรับทุกอย่างแล้ว เล่นได้ครับ เสียงดนตรีมีครบ แต่ว่าเสียงของตัวละครเวลาพูดไม่ได้ยินอะครับ เป้นเพราะอะไรครับ แต่ผมปรับตามนั้นหมดแล้วนะครับ ลงโปรแกรมครบแล้ว เป็นที่อะไรช่วยบอกหน่อยครับ . . .
    อันนี้ก็ตอบยากครับเพราะมันขึ้นอยู่กับเกมบางเกมเนี่ยเราจะได้ยินเสียงตัวละครซึ่งบางเกมเราอาจไม่ได้ยิน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ
    ขอเอาไปลอง ลอง

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กลับมาอีกครั้งนะครับ ตอนนี้ ไปอัพแรมเป็น 4GB แต่การ์ดจอเปลี่ยนไม่ได้ เพราะมันติดมากับเมนบอร์ด
    พอเข้าเกมก็ลื่นดีฮ่ะ แต่อยู่ดีๆ เด้งออกไปเฉยๆเลย แบบว่า อยู่ดีๆ ก็ปิดไปเลยอ่าครับ T___________T

หมายความว่าไงอ่าครับ?? แล้วโปรแกรม Xuggle เนี่ย ลงแล้วต้องกดอะไรหรือป่าวครับ หรือว่า มันจะทำงานอัตโนมัติ??? อ่อๆ Sonic Stage ด้วย ^/\^ รบกวนกันอีกครั้งนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tmw007 : 19th February 2012 เมื่อ 21:29

Tags for this Thread