ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 219 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 119169209217218219220221229 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 5,451 ถึง 5,475 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    มีอยู่ช่วงหนึ่งเงียบไปแทบจะไม่มีคนเล่นแล้ว แต่พอมาช่วงนี้กลับมามีกระแสอีกครั้ง แถมบางคนก็เพิ่งจะเข้ามาเล่น
    หรือซื้อมาแบบแกะกล่องกันเลยทีเดียว แสดงว่าเกมส์นี้ก็ยังคงเป็นเกมส์ที่ตอบโจทย์ได้ดีอยู่นั่นเอง อีกอย่างช่วงนี้เกมส์ใหม่ๆมีออกมาน้อย
    และยังไม่ค่อยโดนใจในความคิดผมนะ เลยกลับมาเล่นกันใหม่พอสมควร สำหรับผมแล้วเกมส์นี้ต้องมีติดเครื่องไว้ครับ ขนาดเคลียร์ไป 4-5 รอบแล้ว
    กลับมาเล่นใหม่ก็ยังไม่เบื่อ หรือว่าพวกท่านเห็นว่าไง ท้ายนี้ไม่มีไร มาแปะด้วยคน

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    nmm คือ คืออะไรครับ

เท่ากับว่าผมลง enb Climates Of Tamriel / Realistic Lighting ต่อด้วย 2 ตัวนี้ แล้วก็ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/46925/? ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    nmm คือ คืออะไรครับ

เท่ากับว่าผมลง enb Climates Of Tamriel / Realistic Lighting ต่อด้วย 2 ตัวนี้ แล้วก็ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/46925/? ใช่ไหมครับ
    ถ้าเป็นผม ผมใช้http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/46925/? ปูทางเป็นพื้นฐานโดยรวมก่อน ส่วน Climates Of Tamriel มันจะมีตัวหลักกับตัวที่เป็นแพท และมันก็มีแพทที่ใช่ร่วมกับ Climates Of Tamriel
    เยอะมากเช่น สภาพอากาศ หมอกหนา ฝนตก ฟ้าผ่า พายุ หิมะตกหนัก หรือ ENB ที่ใช้กับ Climates Of Tamriel โดยเฉพาะ อีก ซึ่งตรงนี้แล้วแต่ความชอบครับว่าจะลงแพทอะไรบ้างแต่ต้องมี Climates Of Tamriel ตัวหลักก่อน
    และถ้าบางทีไม่อ่านให้ละเอียด ว่า mod มันต้องการตัวไหนบ้าง เวลาลงแล้วเข้าเล่นอาจจะเด้งตั้งแต่ยังไม่ทันโหลดเซฟเลยทีเดียว ส่วน Realistic Lighting ตอนนี้ผมไม่ได้ใช้แล้ว เมื่อก่อนใช้นะ แต่ตอนนีไปชอบ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/50855/? ตัวนี้มากกว่า ส่วน NMM ก็คือตัวช่วยในการให้ลง mod ได้ง่ายขึ้น โดยผ่าน NMM ตัวนี้ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/modmanager/?
    ไม่ต้องประมาณว่าโหลดมาแล้วแตกไฟล์แล้วก๊อปไปวาง พอจะลบก็ต้องมาไล่หาอีก แต่ถ้าใช้ NMM ล่ะก็สามารถลงและลบได้ไวกว่ามากแถมทำให้ไฟล์ในเกมส์บางไฟล์ไม่หายไปอีกด้วย เช่นบางทีเราลบไฟล์ไแล้วแต่ชุดเดิมเราดันแสดง
    ออกมาเพี้ยนเช่น เห็นเกราะเป็นสีม่วงๆ นั่นก็เป็นเพราะมีไฟล์ไม่ครบหรือได้รับผลกระทบตอนที่เราลบ mod ไปโดยที่เราไม่ได้ใช้ NMM นั่นเอง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    แปะรูป ENB อันใหม่ สวยงามถูกใจมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    139
    โอ้ว ขอบคุณมาก

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    แวะมาดันเด๋วมาแปะรูป

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Farewell อ่านกระทู้
    แปะรูป ENB อันใหม่ สวยงามถูกใจมากๆ

เกราะอะไรอ่ะ
    ผู้เล่นเก่า

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ขอเผ่าเจ๋งๆ หน่อยสิฮะ ขอเป็นผ้หญิงนะ เอาแบบว่าเดี๋ยวไปเปลี่ยนปาก จมูก ตา อย่างเดียวอ่ะ พอดีไม่ถนัดเรื่องปรับโครงหน้า แล้วก็ขอ ENB แบบสวยๆ เบาๆ ไม่ แ-ด-ก เสป็ค พอมีมั้ยอ่า
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeViLDoM อ่านกระทู้
    เกราะอะไรอ่ะ
    เกราะ Reckoner Knight Armor ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Farewell อ่านกระทู้
    เกราะ Reckoner Knight Armor ครับ
    แล้ว enb อะไรครับ แล้วตัวละครสวยจัง ทำไงครับเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeViLDoM : 27th July 2014 เมื่อ 14:40
    ผู้เล่นเก่า

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023

สวยงามสุดๆเลยครับ ผมรอคอมใหม่ก่อน ตอนนี้แบบประหยัด

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    แย่จัง คอมกาก enb ลื่นสุดก็เวอชั่นแรกเลยอ่ะ ใครก็ได้ขอ enb สวยๆ เวอชั่น 1.0+ หน่อยครับ เวอชั่น enb นะ
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeViLDoM อ่านกระทู้
    แล้ว enb อะไรครับ แล้วตัวละครสวยจัง ทำไงครับเนี่ย

ผมใช้ PureVision ENB เอามาปรับแต่งนิดหน่อย

ถ้าเครื่องไม่แรงมากแนะนำ Reimagined ENB สวยดีเหมือนกัน

ส่วนตัวละครใช้เผ่า The Ningheim Race มีทุกอย่างครบเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    กระทู้คึกคักอีกแล้ว ตายยากจริงๆ ไม่ได้แวะมานาน
    แปะรูปแล้วจากไป พึ่งรู้ว่า enb ตัวใหม่ๆ ถ้าไม่ได้ลง effect อะไรก็ไม่ควร ใช้นะนี่นะ
    ตอนนี้กลับมาลง 0.246 รู้สึกว่าภาพสวยกว่า 0.252 อีก

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    กระทู้คึกคักอีกแล้ว ตายยากจริงๆ ไม่ได้แวะมานาน
    แปะรูปแล้วจากไป พึ่งรู้ว่า enb ตัวใหม่ๆ ถ้าไม่ได้ลง effect อะไรก็ไม่ควร ใช้นะนี่นะ
    ตอนนี้กลับมาลง 0.246 รู้สึกว่าภาพสวยกว่า 0.252 อีก

ของนี้ใช้0.240 อยู่เลย แหะ ๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    แปลกๆ เกม ผม เข้าได้นะ หลังลง ENB กับ mod ภาพสวยโคตรๆ แต่ ว่าเวลาขยับ หรือ หมุนมุมกล้อง มันจะมี เทกเจอร์เพี้ยนๆ ท้องฟ้าเป็นสีแดง เป็นจุดพิกเซล เหมือน เกมจะ เด้งภาพสลับ เทา สี เทา กระพริบๆ พวกนี้เกิดจากอะไรครับ ตอนนี้ ผมลบเกม ไปแล้ว กำลังโหลดใหม่อยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    แปลกๆ เกม ผม เข้าได้นะ หลังลง ENB กับ mod ภาพสวยโคตรๆ แต่ ว่าเวลาขยับ หรือ หมุนมุมกล้อง มันจะมี เทกเจอร์เพี้ยนๆ ท้องฟ้าเป็นสีแดง เป็นจุดพิกเซล เหมือน เกมจะ เด้งภาพสลับ เทา สี เทา กระพริบๆ พวกนี้เกิดจากอะไรครับ ตอนนี้ ผมลบเกม ไปแล้ว กำลังโหลดใหม่อยู่
    - -'' รีบไปไหนท่าน ง่ายๆเลยอาการนี้คือ ท่านไม่ได้ปิด AA น่ะ ตอนเข้าเกมไปปิดมันด้วยตรงปรับภาพ จะมี AA อยู่ 2 อันปิดให้หมด เพราะ AA สามารถเปิดได้ด้วย ENB ในเกมครับ = =''

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 27th July 2014 เมื่อ 22:45

กล่าวขอบคุณ
    139

แต่ทำไมของคนอื่นยังดี สวยเอา สวยเอานะ ของเราสวยขึ้นละ แต่ยังแปลกๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezios : 28th July 2014 เมื่อ 01:14

กล่าวขอบคุณ
    1,912

แต่ทำไมของคนอื่นยังดี สวยเอา สวยเอานะ ของเราสวยขึ้นละ แต่ยังแปลกๆ

มันต้องใช้องค์ประกอบเยอะนะครับ แต่หลักๆเลยคือ ENB ท่านใช้ของเจ้าไหนละ ? อย่างผมตัวเกมเดิม 5.5 G ถ้าลง MOD แล้ว 42 G WoW เยอะมากมาย

ลองหาพวกนี้มาลงครับ น้ำ ทางเดิน หิน หญ้า ภูเขา แสง อ่ะไรพวกนี้

ปล.สด ๆ ร้อนๆเลยได้ชุด cbbe bbp มา 300 กว่าชุดในไฟล์เดียว = ='' เยอะมาก ตั้ง 1.8 G แนะของ JP เสียด้วยเด้งดีจริง ๆ

ปล.ท่านเปิด AA รึป่าว เปิด AA ได้ในเกมเลยนะครับกด Shift+Enter แล้วจะมีเมนูปรับภาพต่างๆมาให้ ปรับตามใจชอบเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 28th July 2014 เมื่อ 07:56

กล่าวขอบคุณ
    574
    ขอแหล่งชุดหน่อยจ้า อุอิ

กล่าวขอบคุณ
    139
    กลัว ปรับแล้วเกมค้าง enb ใช้ของที่ท่านส่งลิ้งค์มาให้ ที่เป็นของเว็บ มีเดียไฟล์ นั่นละครับ config กลัวตั้งมั่วแล้วเกมเจ๊ง

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    กลัว ปรับแล้วเกมค้าง enb ใช้ของที่ท่านส่งลิ้งค์มาให้ ที่เป็นของเว็บ มีเดียไฟล์ นั่นละครับ config กลัวตั้งมั่วแล้วเกมเจ๊ง
    เปลี่ยนแค่ AA ก็ได้ท่านเด๋วถ่ายรูปให้ดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ขอแหล่งชุดหน่อยจ้า อุอิ
    อยากได้รึท่าน เยอะจริงๆนะผมบอกไว้ก่อน = ='' ผมยังตีชุดไม่หมดเลย มันมี A-Z อ่ะผมตีถึงแค่ C เองแม้งเยอะมาก แต่ที่ผมชอบคือมันเป็น BBP หมดเลยนี้ละ ฮา ๆ

ปล.เด๋วแปะลิ้งให้เนอะ MF โหลดไวอยู่

ลิ้งท่าน
    lovers lab ขึ้นชื่อว่า loverslab ก็คงรู้แล้วเนอะ ของดีทั้งนั้นที่นั้นอ่ะ

วิธีโหลดน่ะท่าน โหลดตามนี้แล้วก็รวมทั้ง 5 ไฟล์เข้าด้วยกันน่ะท่าน
    1.pack 1 10 ไฟล์
    2.pack 2 3 ไฟล์
    3.1st Person View Patch
    4.Triss Hat Patch
    5.English Version

ชุดที่ผมตี = ='' 8-9 ชุดเองมันเยอะ

ปล.แล้วก็ RM อัพเดทใหม่ 2.5.0 อย่างเท่อ่ะ เมนูสร้างตัวละครอย่างกับเกม MMORPG เลยมีปรับหน้าแบบ 3D ด้วย WoW หมุนตัวละครก็ได้ แล้วก็ปรับให้รองรับเผ่าเก่าๆได้ด้วยเช่น Lovergirl Race / Newff 3.2 / The Ningheim Race งี้ปรับได้หมดแล้ว WoW
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 28th July 2014 เมื่อ 18:10

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองโหลดดู ว่าแต่ RM ที่ว่านี่ใช่ MOD RaceMenu หรือเปล่าคับ?

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองโหลดดู ว่าแต่ RM ที่ว่านี่ใช่ MOD RaceMenu หรือเปล่าคับ?
    ครับตามนั้นเลย ปกติมันจะปรับได่แค่เผ่าในเกมเท่านั้น พวกหน้า ปาก ตา อ่ะไรพวกนี้ แต่นี้ทำให้ปรับได้หมดแล้ว รักเลย ><

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ece เมื่อก่อนใช้เป็นหลักเลยชอบมากปรับได้ละเอียดดี แต่มันชอบไปตีกับ mod บางตัว [เจอบ่อยๆ ก็พวก mod ผู้ติดตาม] ตอนนี้เลยเปลี่ยมมาใช้ race menu แทน

-----------------------------------------------------

ขอลายแทงดาบเล่มนี้ทีครับ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

แหะ ๆ แปะไว้รูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย un123 : 29th July 2014 เมื่อ 18:59