ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwcom อ่านกระทู้
    ที่ตัดเพราะมีคนโหลดครับ จนคนอื่นเล่นไมได้ รึจะให้รอจนกว่า คนอื่นโหลดเสร็จหรอครับ 1 วัน 1 เดือน จะให้ผมรอหรอครับ ผมก็จ่ายเงินเล่นเน็ตนะครับ
    ผมก็ไม่เชื่อคุณอีกละครับ ถ้าคนอื่นโหลดได้แล้วคุณโหลดไม่ได้ พูดให้ใครฟังผมก็ไม่เชื่อหลอกครับ คนอื่นโหลดแล้วคุณโหลดความเร็วของคนอื่นมันก็ตกเหมือนๆกันนะครับไม่ใช่คุณคนเดียวซะเมื่อไหรล่ะ อย่าเห็นแก่ตัวเลยครับ และก็มาอ้างให้มันสวยหรูว่าต้องการตัดให้คนอื่น
    ถ้าคุณโหลดไม่ได้จริงๆก็เรียกทางศูนย์ให้เค้ามาปรับปรุงสัญญาณ หรือไม่ก็เพิ่มเงินเปลี่ยนโปรโมชั่นที่มันแรงขึ้นเอาครับไม่ใช่มาทำอะไรตามใจตัวเองแบบนี้ ก็บอกแล้วว่าบ้านผมก็อยู่ปลายสายเหมือนกันก็คงโหลดอะไรได้ไม่ต่างจากคุณเท่าไหร่หลอกครับ (ถ้าพูดถึงขนาดนี้แล้วยังไม่รู้เรื่องอีกผมก็ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ) การทำอะไรก็แล้วแต่ต้องไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน (หวังว่าน่าจะเคยได้ยินคำนี้นะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gohun : 9th December 2013 เมื่อ 13:57

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    นี่เลย ~ มีปัญหากับเน็ตที่หอพักนัก ก็ แบบผมนี่เลย มือถือ ที่สามารถ แชร์เน็ตได้ สมัครเลย 2 ชั่วโมง 9 บาท คนเดียว ไม่แย่งใคร จะทำอะไร เรื่องของคุณ แค่นั้น ไม่แรงแต่เล่นได้

IPhone ต่างๆ 3G ไวๆ ก็ใส่ Password เล่นคนเดียว ถ้าคิดว่าจ่ายค่าเน็ต รายเดือน แล้วไม่คุ้ม อ่ะนะ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    พี่แกเขา cen IP ในวง LAN แต่ไม่ cen MAC

ระวังเจอแบบนี้

อันนี้คือที่ผมลองรันโปรแกรม ผมไม่รู้นะว่ามันยังได้ผลอยู่เปล่า แล้วก็ไม่รู้ว่ามันจะใช้บน Win7, 8, 8.1, 95, 98 ได้หรือเปล่า ผมแค่ลองรัน

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ผมจับผมมา.................... ตาม ip มาเลย
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gohun อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่เชื่อคุณอีกละครับ ถ้าคนอื่นโหลดได้แล้วคุณโหลดไม่ได้ พูดให้ใครฟังผมก็ไม่เชื่อหลอกครับ คนอื่นโหลดแล้วคุณโหลดความเร็วของคนอื่นมันก็ตกเหมือนๆกันนะครับไม่ใช่คุณคนเดียวซะเมื่อไหรล่ะ อย่าเห็นแก่ตัวเลยครับ และก็มาอ้างให้มันสวยหรูว่าต้องการตัดให้คนอื่น
    ถ้าคุณโหลดไม่ได้จริงๆก็เรียกทางศูนย์ให้เค้ามาปรับปรุงสัญญาณ หรือไม่ก็เพิ่มเงินเปลี่ยนโปรโมชั่นที่มันแรงขึ้นเอาครับไม่ใช่มาทำอะไรตามใจตัวเองแบบนี้ ก็บอกแล้วว่าบ้านผมก็อยู่ปลายสายเหมือนกันก็คงโหลดอะไรได้ไม่ต่างจากคุณเท่าไหร่หลอกครับ (ถ้าพูดถึงขนาดนี้แล้วยังไม่รู้เรื่องอีกผมก็ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ) การทำอะไรก็แล้วแต่ต้องไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน (หวังว่าน่าจะเคยได้ยินคำนี้นะครับ)
    โหลดไม่ได้ทำไมต้องเรียกศูนย์เอ่ย ในเมื่อเน็ตมาจาก เน็ต ip เดียวกัน ถ้า เน็ต ip ที่เล่นอยู่ คนอื่นโหลดจนทำให้เน็ตคนอื่นเล่นไม่ได้ ศูนย์มันทำอะไรได้เอ่ย
    รึจะรอจนคนอื่นที่โหลดเสร็จ ให้มันโหลดเสร็จโดนที่คนอืนๆละผมก็เล่นไม่ได้ การตัดเน็ตไม่ได้เห็นแต่ตัวเสมอไป ตัดเพื่อ ให้คนโหลดมันหยุดโหลด แล้วทำให้คนอื่นเล่นได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwcom อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้ทำไมต้องเรียกศูนย์เอ่ย ในเมื่อเน็ตมาจาก เน็ต ip เดียวกัน ถ้า เน็ต ip ที่เล่นอยู่ คนอื่นโหลดจนทำให้เน็ตคนอื่นเล่นไม่ได้ ศูนย์มันทำอะไรได้เอ่ย
    รึจะรอจนคนอื่นที่โหลดเสร็จ ให้มันโหลดเสร็จโดนที่คนอืนๆละผมก็เล่นไม่ได้ การตัดเน็ตไม่ได้เห็นแต่ตัวเสมอไป ตัดเพื่อ ให้คนโหลดมันหยุดโหลด แล้วทำให้คนอื่นเล่นได้
    เค้าจะได้เอาคำสนทนาของคุณไปปรับปรุงคุณภาพของเขาครับ ถ้าไม่มีคนโทรไปเค้าก็ไม่รู้ว่าเน็ตเค้าห่วยขนาดไหน ถ้าโทรไปเยอะๆเค้าก็ยิ่งต้องปรับปรุงคุณภาพให้มันดีขึ้นแน่นอนครับ ตอนผมติดตั้งใหม่ๆผมก็เป็นแบบคุณครับแล้วพอโทรไปหาศูนย์บ่อยๆมันก็มาปรับให้ดีขึ้นแล้วครับ(ถ้าทำแบบคุณกันหมดผมว่าคนที่อยู่ใกล้บ้านคุณก็คงไม่ต้องโหลดอะไรกันแล้วครับ เพราะทุกบ้านที่ติดเน็ตก็ต้องการโหลดทุกบ้านอยู่แล้วครับ) และอีกอย่างตอนเค้าติดตั้งเค้าอาจจะติดตั้งให้คุณไม่ดีก็ได้ อาจจะขันน็อตไม่แน่นสายอินเตอร์เน็ตที่เชื่อมต่ออาจจะหลวมก็ได้ครับ อย่ามองแต่ว่า ip เหมือนกันแล้วทุกอย่างจะเหมือนกันหมดครับ(อย่ามองด้านเดียวครับ)ที่พูดนี่คือเน็ตตามบ้านนะครับไม่ใช่เน็ตหอพัก แต่ยังไงก็ไม่เห็นด้วยกับการตัดเน็ตคนอื่นโดยที่คนอื่นไม่ได้ยินยอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gohun : 12th December 2013 เมื่อ 14:40

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เอ่ออย่ามาดาม่าใส่ผมแนะแค่จะเล่าประสบการของเพื่อนดูเฉยๆเพื่อนผมมันตอนแรกก็จายเจ้าของหอไปเดือนละ100แต่เน็ตช้ามากๆเลยเพราะคงเล่นหลายคนใน ip เดียว

แต่รู้ไหมเพือนผมทำไงก็ติดเน็ตสายจากศูนย์ที่หอแมมซะเลยจ่ายเดือนละ 590 ของ 3bb เพือนมันก็บอกว่าหมดปัญหาเรื่องเน็ตช้าแย่งเน็ตกันแรงสะใจมากคนเดียว 10m

อันนี้ผมไม่อยากยุ่งกับกระทู้ด่าม่าหรอกแค่อยากแชประสบการ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gohun อ่านกระทู้
    เค้าจะได้เอาคำสนทนาของคุณไปปรับปรุงคุณภาพของเขาครับ ถ้าไม่มีคนโทรไปเค้าก็ไม่รู้ว่าเน็ตเค้าห่วยขนาดไหน ถ้าโทรไปเยอะๆเค้าก็ยิ่งต้องปรับปรุงคุณภาพให้มันดีขึ้นแน่นอนครับ ตอนผมติดตั้งใหม่ๆผมก็เป็นแบบคุณครับแล้วพอโทรไปหาศูนย์บ่อยๆมันก็มาปรับให้ดีขึ้นแล้วครับ(ถ้าทำแบบคุณกันหมดผมว่าคนที่อยู่ใกล้บ้านคุณก็คงไม่ต้องโหลดอะไรกันแล้วครับ เพราะทุกบ้านที่ติดเน็ตก็ต้องการโหลดทุกบ้านอยู่แล้วครับ) และอีกอย่างตอนเค้าติดตั้งเค้าอาจจะติดตั้งให้คุณไม่ดีก็ได้ อาจจะขันน็อตไม่แน่นสายอินเตอร์เน็ตที่เชื่อมต่ออาจจะหลวมก็ได้ครับ อย่ามองแต่ว่า ip เหมือนกันแล้วทุกอย่างจะเหมือนกันหมดครับ(อย่ามองด้านเดียวครับ)ที่พูดนี่คือเน็ตตามบ้านนะครับไม่ใช่เน็ตหอพัก แต่ยังไงก็ไม่เห็นด้วยกับการตัดเน็ตคนอื่นโดยที่คนอื่นไม่ได้ยินยอม
    ผมละเหนื่อย คุณจะพาออกนอกเรื่องไปไหนเนี่ย เขาหมายถึงเน็ตหอ เน็ตบ้านก็เน็ตบ้านดิ มอเด็มคนละตัว แต่ที่เขาจะสื่อคือเน็ตหอครับ โปรดเข้าใจตรงนี้ด้วย อ่านดูอ่านแล้ว ไอที่เถียงๆกันมันคนละเรื่องเลย อีกคนคิดว่าเน็ตหอ ไอคนเถียงก็คิดว่าเน็ตบ้าน วันนี้มันก็ไม่จบซักที เห้ออออ โทรแจ้งศูนย์ไม่ช่วยอะไรเลยครับ ถ้าใช้โมเด็มตัวเดียวกัน คุณยังไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้สินะเลยไม่เข้าใจ ผมละเพลีย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    เอิ่มจะอธิบายถึงเน็ตหอกับเน็ตบ้านให้ฟังนะเผื่อบางคนอาจไม่รู็แต่ผมก็รู้เท่าไหนก็จะบอกให้ฟังครับ
    1.เน็ตหอหรือเน็ตเจ้าของหอ
    เจ้าของหอเขาติดเน็ตให้หอหอมี 10 ห้อง ทั้ง 10 ห้องใช้เน็ตกล่องเดียวกันในการเล่นถ้ามีใครคนใดคนหนึ่งโหลดเกินตัวก็จะดึงเน็ตของคนที่เล่นเวลาเดียวกันด้วยเพราะใช้กล่องเดี๋ยวกันหรือ ip กล่องเดียวกัน

2.เน็ตบ้านเจ้าของบ้านใช้คนเดียวกล่องโมเดมอันเดียว ip เดียว ก็ไม่มีคนแยงเล่น เน็ตก็จะมาตามโปรโมชั่นที่เราสมัครไปถ้าเน็ตไม่มาตามโปรโมชั่นถึงจะแจ้งศูนย์เพื่อที่จะแก้ปัญหาครับ
    -ส่วนหอถ้าเน็ตช้าต้องแจ้งเจ้าของหอให้ไปตบกระบานไอ้คนโหลดมากกว่าพวกครับ-

พอจะเข้าใจไหม

แต่ถ้าอยู่หอนานๆให้แนะนำติดเน็ตแยกเป็นของห้องเราคนเดียวไปเลย ip ของเราเลยครับถ้าอยากได้เน็ตที่ไม่มีคนดึงเน็ตอะนะเพื่อนผมยังติดแยกเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แล้วถ้าเราเป็นคนขายปืนมีทะเบียนตลาดสว่างแต่คนซื้อมันไปหน้ามืดยิงคนตายเราจำเป็นต้องรู้สึกผิดด้วยเหรอครับ - -*

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    หยุดก่อนชาวโลกอย่าพึ่งดราม่า... ลิ้งเสีย //เผ่น

ลิ้งไวรัสป๊ะเนี่ยะ แอบดักป๊ะเนี๊ยะ ผักกาด เอ้ย ร้ายกาจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    netcut กะ bit เนี่ย มันเป็นโปรแกรมที่เลวพอ ๆ กันเลยนะผมว่า

ไอ่คนโหลดบิท ก็เห็นแก่ตัว ไอ่คนตัดเน็ทก็คิดว่าตัวทำถูกแล้ว

(แต่เปล่าเหรอก รู้นะ บางทีเมิ ง ไฟลนตรู ด งานสั่งมาทั้งเทอม มาทำอาทิตย์สุดท้าย ต้องเสร็จคืนนี้ ไอ่คนที่ใช้เน็ทคัตแมร่ ง ก็โหลดบิทซะเอง 555 ไม่ต้องเถียง ผมรู้คุณก็ทำ)

แต่ส่วนตัวโกรธแค้นไอ่ที่ใช้เน็ทคัตมากกว่า เพราะไร สมัยเรียน ลงดัน cabal ที่ตั๋วแพงมาก ก่อนจบ 5-10 นาที = "ดันหลุด"

ไอ่ ส า สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

แล้วก็ลองไปหาไอ่ตัวคนใช้เน็ตคัทด้วยนะ ในเมื่อมันใช้ เราก็ไปหามาลองบ้าง ไว้สอ่งไอพี ห้องที่ใช้เน็ท

ปรากฏว่ารอจนถึง ตี 3 เหลือแค่ 2 ห้องที่ยังใช้เน็ต ไปเคาะห้องมันเลย ไปถามว่า "พี่ครับ ใช้โปรเน็ตคัทเหรอครับ เน็ทห้องผมใช้ไม่ได้ ช่วยเลิกใช้ได้ไหมครับ"

มันตอบว่า "อ๋อเปล่าครับ ไม่ได้ใช้เลยน่าจะเป็นห้องอื่นนะครับที่ใช้"

เลยตอบไปว่า "พี่รู้มั้ยครับ ตอนนี้ตี 3 ที่ผมคิดว่าพี่ใช้ เพราะว่าตอนนี้เหลือแค่ห้องพี่กะผม ที่ยังออนไอพีอยู่ ไงผมขอเข้าไปดู หน้าจอพี่ได้ไหมครับ"

แบบว่าผมออกอารณ์เอาจริงหาเรื่องสุด ๆ น้ำเสียงแบบจริงจังสุด ๆ มันก็เงิบ ๆ ไปเลย ตอบว่าไงรู้มั้ย

"เอิ่มน้องครับ เพื่อนมันให้มาพี่ก็ลองดู พรุ่งนี้ต้องส่งงาน ไง ๆ พี่จะพยายามไม่ใช้นะ ขอโทษด้วย ขอโทษจริง ๆ นะครับน้อง"

ผมตอบว่า "ถ้าผมเห็นไอพีพี่ขึั้นแบบนี้อีก ผมบอกเจ้าของหอนะครับ" มันก็เงิบไปเลย 555555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 13th December 2013 เมื่อ 01:52

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: