ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478

Question ถามเกี่ยวกับเรื่อง Star Wars ครับ

มันมี 6 ภาคใช่ไหมครับ แต่ผมงงว่า ทำไมภาค 4-6 มาก่อน ภาค 1-3 แล้วถ้าผมจะดูควรดูภาคไหนก่อนครับถึงจะรู้เรื่องราวทั้งหมด แล้วเนื้อเรื่องต่างกันยังไงครับระหว่างภาค 4-6กับ 1-3 ขอบคุณครับ

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    เรียงตามวันเวลาฉายก็ 456 123

ถ้าเนื้อเรื่องจำไม่ผิดก็ 123 456

ต้องไปดูเอาครับ มันเยอะจำไม่หมดหรอก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ภาค 1 เลย คือภาค 1-3 อ่ะครับมันจะเกี่ยวกับการเล่าถึงเรื่องราวของ อนาคิน ที่ก่อนจะมาเป็น เวเดอร์ ใน 4-6 อ่ะครับ ว่า อนาคิน เกิดที่ไหน มาเป็นเจได ได้ยังไง แล้วอะไรทำให้เขากลายเป็น เวเดอร์ ในตอนหลัง เราจะได้รู้กันในภาค 1-3 นี่แหละครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ กระจ่างแล้ว ^^

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เหตุผลจริงๆคือ ลูคัสได้วางเรื่องราวไว้เป็น 123-456 แล้วครับ แต่ที่สร้างไตรภาคหลัง ก่อนนั้นเพราะแอคชั่นและเอฟเฟคในยุคนั้น ยังไม่เพียงพอที่จะสร้างไตรภาคแรกก่อน เนื่องจากภาค 123 นั้นจำเป็นที่ต้องใช้ระบบเอคเฟคที่ตระการตากว่ามาก ส่วนไตรภาคแรกคือ 123 เฮียลูคัสแกก็รอสร้างหลังภาค 456 และสามารถสร้างได้จนประสปความสำเร็จด้วยประการฉะนี้แล (456 บอกเล่าเรื่องราวของลุค - 123 บอกที่มาที่ไปของดาร์ธเวเดอครับ)
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ว่าจะมาตอบละ มีแฟนพันธ์แท้มาตอบก่อน ตามเรบบนเลยครับ

อธิบายง่ายๆก็ เทคโนโลยีสมัยก่อนที่จะสร้าง มันยังไม่พร้อม ก็เลยสร้างภาค 4-6 ก่อน เพราะไม่ต้องใช้เอฟเฟคที่มากมายนัก พอถึงเวลาที่เหมาะสม เทคโนโลยีพร้อมแล้วก็เลยสร้างภาค 1-3 ตามมาครับ

ส่วนเนื้อเรื่องก็เรียงตามภาคนั่นละครับ 1-6

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    นั่งดู ภาค 456 เอฟ กระจายจริงเล่นเอาผมไม่อยากดูเลยไม่มีคำว่าสมจริงเลย (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    นั่งดู ภาค 456 เอฟ กระจายจริงเล่นเอาผมไม่อยากดูเลยไม่มีคำว่าสมจริงเลย (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แต่ผมเป็นแฟนพันธุแท้ 123 ชอบทั้ง clone war ชอบหน่วย โคลน มาก

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ถ้าอยาก อิน กับหนังมากกว่านี้

หรือ อยากได้ข้อมูลมากกว่านี้ ไปหาอ่านข้อมูลเพิ่มได้ใน wikipedia นะครับ ข้อมูลเยอะเลยล่ะ

ถ้าอ่านจนหมด จะได้อะไรเยอะแยะเลยแหละครับ

อย่างผม ดู the lord of the ring จบ ไปหาอ่านข้อมูลต่อใน wikipedia ได้รู้อะไรเยอะมากมาย รู้ว่า กานดาฟ กับ เซารอน เป็นลูกน้องของเทพ

ได้รู้ว่า หัวหน้าเอลฟ์ในหนังน่ะ อายุตั้ง 6520 ปี มาแล้ว

ได้รู้ว่าในโลกนี้น่ะ มันมีทวีป 3 ทวีป มิดเดิลเอิทเป็นทวีปตรงกลาง มีทวีปอมตะ อยู่อีกฝั่งนึง แต่การที่จะไปได้ต้องเป็นผู้ที่ได้คัดเลือกเพราะเป็นถิ่นของเทพเจ้า

ที่ตอนจบภาค3 ขึ้นเรือไปน่ะแหละครับ ไปทวีปอมตะกัน

อ๊ะ !! เอาแค่นี้ดีกว่า ให้ไปอ่านเสริมๆกันเอาเอง บอกหมดเดี๋ยวไม่สนุก

ฮ่าๆๆ ติดลมเลย
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    หนังเรื่องนี้คนกำกับเพิ่งมาคิดได้ตอนหลังนี่เองครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: