ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Smile ผลเทสต์แบบไม่เป็นทางการของโปรเจคมัดแหนม Xbox360 และ PC ในระบบ Window Live มาแล้วครับ !!

ผลเทสต์แบบไม่เป็นทางการของโปรเจคมัดแหนม
    Xbox360 และ PC ในระบบ Window Live มาแล้วครับ !!

------------------------------------------------------------------------------------------------------
    หลังจากที่มีข่าววงในเอ่ยความลับทางราชการของพ่อใหญ่ Microsoft เกี่ยวกับกรณีที่ทางเจ้าพ่อโลกสว่างตลาดอุตสหกรรมซอพท์แวร์ นั้นจะทำการต่อยอดส่งการกันเบื่อ ให้กับเหล่าสาวกเครื่องบ้านกันด้วยการนำ 2 เครื่องมามัดแหนมนำระบบ Window Live มาจอยกันข้ามแพลตฟอร์มได้ในโปรเจคของ Window 8 นั่นเอง ซึ่งงานนี้ทางวงในจากทางลูกค่ายเล็กในแดนมักกะโรนีนั้น ทำการส่องนำระบบจากเครื่องเล่นบ้าน Xbox360 ยัดลงไปในเครื่อง PC ลงกันไปโชว์ให้ดูกันแบบจะๆ ซึ่งผลปรากฏออกมาดังรูปเลยครับ *-*

เห็นกันเต็ม 2 ตาเลยนะครับว่า " "XBOX_360_SYSTEM_CRASH " ประเด็นนี้ก็ถูกคาดเดาอีกว่าการต่อยอดนี้หากว่าไม่เกิดขึ้นจริงกับเครื่อง Xbox 360 แล้วหล่ะก็ แต่ความน่าจะเป็นนั้นจะต้องมีอะไรที่เกี่ยวข้องกับเครื่องรุ่นน้องที่จะตามออกมาอย่าง Xbox 720 ก็เป็นได้ ก็คงต้องตามประเด็นดังนี้ต่อครับว่าข่าวจริงๆ จังๆ นั้นทางค่ายพ้่อใหญ่ Microsoft เองจะออกมาตอบในประเด็นนี้กันอย่างไรกับดราม่าบทใหม่ที่สร้างความฮือฮามากที่สุดในขณะนี้กับ ตำนานมัดแหนมที่เหล่าสาวกเครื่องบ้านรู้แล้วเป็นร้องอี๋แน่นอน !!

---- เครดิต : EXGamers ----
    ขอบคุณที่ติดตามครับ

by Nuk-Lightning

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าจะจิงนะข่าวนี้ผมคงไม่ต้องซือ xboxละซือpcดีกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    มีก็เซ็งครับ พึ่งซื้อxboxมาเล่นไม่กี่เดือนนี้เอง

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ถ้ามีจิงก็เมพเลย

Havonic
    Guest
    ในรูปนี่เกมอะไรอ่ะ...

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไม่ต้อง ซื้อ xbox แต่ ต้องซื้อคอมใหม่ แอป แน่เลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อะไรอ่ะ ไม่เข้าใจ?? หมายถึงว่าใช้ PC เล่น XBOX360 โดยผ่าน win 8 อย่างงั้นหรือ?? หรือยังไง??
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ทำไม ผมเห็น Xbox วางอยู่ข้างๆจอหว่า ไม่ใช้ว่า จอคอม เล่น Xbox หรอกหรอ

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ทำไมมันเหมือนเอา xbox360 มาต่อเล่นกับจอคอมวะนั่น รึอะไรยังไง???

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมว่าถ้าเล่นได้จริงก็คงตามรูปแหละครับ ไม่มีทางที่แค่แอด วินโดว์มาเฉยๆแล้วจะเล่นได้เลย ผมว่าต้องกินเสป็คขั้นสูงมโหฬารแน่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Havonic อ่านกระทู้
    ในรูปนี่เกมอะไรอ่ะ...
    Halo 3 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ทำไม ผมเห็น Xbox วางอยู่ข้างๆจอหว่า ไม่ใช้ว่า จอคอม เล่น Xbox หรอกหรอ
    นีมันเป็นเเค่การทดสอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ถ้า Microsoft จะทำให้เล่น XBox360 บน Windowns 8 จริงๆอะมันทำได้อยู่ละ ถ้าตั้งใจจะทำจริงนะ เหมือนกับพวก EMU PS1 PS2 ทั้งหลายนี้แหละ แต่แค่อาจจะรองรับบางเกมส์แต่ก็ไม่แน่

พวก EMU ที่เขาทำกันยังทำกันเป็นกลุ่มเล็กๆ แล้วนับภาษาอะไรกับ Microsoft ที่ผลิตเครื่อง XBOX 360 เอง สบายๆอยู่แล้ว แล้วเดี้ยวพอออกมา ไม่นานก็โดน HACK อีก คราวนี้แหละ PC เล่นเกม XBOX 360 ได้เลย แต่ก็ต้องทำใจหน่อย อาจจะมีเครื่องเกมใหม่ออกมาแทนที่ 360 แล้วเกม 360 หยุดผลิตก็เป็นได้ ต้องดูกันอีกที

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ตั้งตารอต่อไป

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    เป็นจริง อย่างที่คๅดไว้ ผมว่า เจ๋งน่าดูเลยครับ

จริงๆมันน่า จะเปลี่ยนชื่อ Window Gaming แบบเฉพาะ ระบบปฏิบัติการ คอเกมส์ เลยเนอะ

ส่วน Window 8 ก็เป็น ระบบปฏิบัติการ ทั่วไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    เยสโย่วๆ xbox บนPCสุดยอดที่สุดเท่าที่เคยมีมา

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมว่า pc ที่ใช้ทดสอบมันไม่มีเคสนะ เคสมันเป็น xbox ไม่ใช่เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ทีนี้สเปคของ 360 ก็ไร้ขีดจำกัดแล้ว แค่อัพคอมภาพกับเฟรมเรตก็เทพ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เราพึ่งซื้อXBOX 360 มาไม่นานนี่เอง เฮ้อคุ้มไหมเนี่ย

เอ่อใครรู้บ้างครับว่า GEAR OF WAR 3 ออกวันไหนหรอครับ ผมไม่ได้ตามข่าวมาสักระยะแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ช่วยเขียนให้มันอ่านรู้เรื่องหน่อยได้มั๊ยครับ ยังไงไม่รู้เขียนผิดๆถูกๆ