ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

แม่ลูกอ่อนโหด หลังพยายามปล้น PS4 ยิงอดีตโปรเกมเมอร์ดับ

แม่ลูกอ่อนโหด หลังพยายามปล้น PS4 ยิงอดีตโปรเกมเมอร์ดับ

ถือเป็นเรื่องน่าเศร้าและไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นเมื่อ Daniel John Zeitz อดีตโปรเกรมเมอร์วัย 28 ปี ที่รู้จักกันในนาม Phobos
    ผู้เล่นเกม Gears of War จากลีก MLG ถูกยิงเสียชีวิตในขณะที่กำลังชุลมุนยื้อแย่งเพื่อไม่ให้เครื่อง PlayStation 4
    ของเขาที่กำลังจะขายถูกชิงไปแบบฟรีๆ

เรื่องราวเกิดขึ้นเมื่อ Zeitz ได้นัดพบกับ Nathaniel Vivian ชายวัย 20 ปีผู้ที่ต้องการซื้อ PlayStation 4 โดยได้นัดพบที่ลานจอดรถของอพาร์ตเมนต์แถวเมืองแซนดี้สปริง
    รัฐจอร์เจีย เวลา 3 ทุ่มครึ่ง เมื่อ Zeitz เดินทางถึงที่นัดพบ Vivian ได้นั่งอยู่ในรถโดยเขาพยายามแย่ง PlayStation 4 จากมือของ Zeitz หรือเรียกว่าพยายามชักดาบนั่นหละ
    แต่ตัวเจ้าของเครื่องไม่ยอมปล่อยให้ง่ายๆจึงทำให้ภรรยาของ Vivian วัย 16 ปีชักปืนพกขนาด .25 ยิงใส่ Zeitz โดยตัวกระสุนได้ทะลุผ่านมือ Vivian และพุ่งเข้าหน้าอกของ Zeitz
    จึงได้รับบาดเจ็บสาหัสและเสียชีวิตในเวลาต่อมา ซึ่งในขณะที่ตัวภรรยาวัย 16 ปียิงปืนอยู่นั้นก็มีลูกวัย 16 เดือนนั่งอยู่ข้างๆอีกด้วย

Nathaniel Vivian ผู้ต้องหาหลังจากเหตุการณ์ระทึกขวัญ Vivian และภรรยาเดินทางไป Northside Hospital เพื่อรักษามือที่บาดเจ็บและถูกตำรวจจับกุมที่โรงพยาบาลในเวลาต่อมา
    ผลสรุปจึงทำให้ Vivian ถูกส่งตัวเข้าเรือนจำ Fulton County Jail ทันที ส่วนภรรยาวัย 16 ปีจะถูกศาลพิจรณาโทษเช่นเดียวกับผู้ใหญ่ ส่วนลูกของเธอถูกส่งให้ญาติของเธอดูแลแทนครับ

K.L. Smith หนึ่งในผู้ร่วมทีมของ Zeitz ได้ออกมาแสดงความเสียใจและได้เปิดรับบริจาคเงินเพื่อพิธีฌาปนกิจ
    โดยสามารถบริจาคได้ผ่านช่องทางนี้ click

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 20th September 2014 เมื่อ 19:09
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    โถ่ ไม่น่าเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 7
    อ่านพาดหัวตอนแรกผมนึกว่าโปรแกรมเมอร์ถูกยิงเพราะพยายามขโมย PS4 จากแม่ลูกอ่อน - -*

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อยากเล่นแต่ไม่มีตัง แต่มีปืน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมงงกับหัวข่าวจริง ๆ นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azrun อ่านกระทู้
    อ่านพาดหัวตอนแรกผมนึกว่าโปรแกรมเมอร์ถูกยิงเพราะพยายามขโมย PS4 จากแม่ลูกอ่อน - -*
    โชคดีที่ตามเข้ามาอ่าน ตอนแรกผมก็เข้าใจอย่างนั้น

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ได้ตายทั้งที "ตายเพราะPs4" ย้ำ Ps4 ไอคนเราสมัยนี้มันก็ยังไงกันนะ แค่เครื่องเกมเครื่องเดียวแมงยิงกันตาย
    ผมไม่เข้าใจจจ!!! ไม่เข้าใจจจจจจจจจจจ!!!
    แทนที่จะได้อยู่เห็นลูกหลานเติบโตและตายอย่างสงบ......กลับมาตายเพราะPs4 โอ้ยยยย....มนุษย์โลก ปวดหัวเว้ย ปวดหัววววว!!!

ปล."ตายเพราะPs4" มันน่าขำก็ตรงนี้ละ(ผมอดขำไม่ได้ 555+)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max502101189 : 20th September 2014 เมื่อ 15:05

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    ต้องหัวข้อแบบนี้ถึงจะถูก จขกท ได้เกรด หนึ่ง ภาษาไทยชัวร์ (ขำ ๆนะครับ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    โหดเวอร์...

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เกมเมอร์ชอบเล่นของแพง แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ประเทศเรามีแบบนี้ คงเป็นข่าวใหญ่น่าดู

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max502101189 อ่านกระทู้
    ได้ตายทั้งที "ตายเพราะPs4" ย้ำ Ps4 ไอคนเราสมัยนี้มันก็ยังไงกันนะ แค่เครื่องเกมเครื่องเดียวแมงยิงกันตาย
    ผมไม่เข้าใจจจ!!! ไม่เข้าใจจจจจจจจจจจ!!!
    แทนที่จะได้อยู่เห็นลูกหลานเติบโตและตายอย่างสงบ......กลับมาตายเพราะPs4 โอ้ยยยย....มนุษย์โลก ปวดหัวเว้ย ปวดหัววววว!!!

ปล."ตายเพราะPs4" มันน่าขำก็ตรงนี้ละ(ผมอดขำไม่ได้ 555+)
    มันไม่น่าขำหรอกนะครับ ในกรณีนี้ก็คือการขายของ แต่เจอขโมยซึ่งหน้า แล้วก็เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้น ไม่เกี่ยวว่าจะเป็นเพราะขายอะไรหรอกครับ ผู้เสียใจก็คือญาติ เพื่อน พ่อแม่ ลูก ของทั้งผู้เสียชีวิต และคนผิดนั่นแหล่ะครับ และก็อย่าเอาบ้านเราไปเปรียบให้ดูดีกว่าเลยครับ ฆ่ากันเพราะเรื่องอะไรที่มันไม่น่าจะเป็นชนวนเหตุเกิดขึ้นนับวันก็มีมากขึ้นทุกทีนะครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

แม่กับลูก แม่อ่อน ลูกโหด พยายามปล้น ps4 แล้วไปเจอโปรแกรมเมอร์(เข้าใจว่าเฝ้าร้านขายps4) เลยยิงโปรแกรมเมอร์ดับ

ผมเข้าใจถูกป่าว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    โห พอเข้ามาดู จขกท ตกภาษาไทยรึไงครับ พาดหัวซะ

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    โอ้โห้ ผิดนิสเดียว โดนเล่นเป็นชุดเลยเรา -*-
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คนเราหน้ออ แค่เกมส์เครื่องเดียวต้องมาฆ่ากันตาย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    มันรู้เปล่าเนี่ยว่าได้เครื่องไปแต่ถ้าไม่มีตังซื้อเกมมันก็ไม่ได้เล่นนะจ้า..

หรือจะเอาไปขายมันก็ไม่ได้ปล่อยกันง่ายๆหรอก ps4เกมยังไม่เยอะพอ ขนาดเหยื่อคนนี้ยังเอามาขายต่อเลย แถมคนซื้อเป็นโจรอีก