ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worldeditor อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=776

ของคนในบอร์ดน่ะ ช่วย thank เขาหน่อยก็ดีนะ
    ไป ขอบคุณ แล้วครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    มีไครอยู่บ้างหนอจะชวนdota

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    รู้สึกจะตกไปไกลแล้ว

เราต้องมีการเคลื่อนไหวหน่อยละ

กล่าวขอบคุณ
    12
    กลับมาแล้วค๊าบบ

กล่าวขอบคุณ
    12
    แนะนำการออกของ voidหน่อยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book03214 อ่านกระทู้
    แนะนำการออกของ voidหน่อยครับผม
    เอาแบบเบสิคเลยนะครับ

ต้นเกมส์

>รองเท้าไม้
    >โล่เอจิ
    >ขวานตัดต้นไม้(เอาไว้ลาสครีป+ฟาร์ม)
    >เบอร์เซิร์ก
    >คริติคอล(เล็ก)
    >ยาฉะ< อันนี้เพิ่มแดเมจ วิ่งเร็วตีเร็ว แต่สำหรับผมคิดว่าโคตรไม่จำเป็นอย่างยิ่ง "วิ่งเร็ว!?" ทำไมในเมื่อมีท่ากระโดด+อัลติ "ตีเร็ว!?" แล้วจะออกเบอร์เซิร์กทำมะเขืออะไร

ส่วนท้ายเกมส์

เท้าไม้
    คริติคอลใหญ่
    เบอร์เซิร์ก
    ขวานทอง(เอาไว้รีเลือดรีมาน่า เพราะตัวนี้ต้นเกมส์ออกแค่โล่เอจิพอ ไม่ต้องออกโล่บล็อค เพราะไม่ใช้)

ที่เหลือก็แล้วแต่เกมส์ครับ จะทำบัตเตอร์ฟลายก็ได้ ถ้าทีมมันมีพวกที่ต้องชนนานๆก็ ฮาร์ดไปเลยครับ หรือถ้ามีตัวที่ตีมิสบ่อยๆก็ ออกพวกมังกี๊ หรือถ้าเจอพวกสกิลเยอะๆก็ bkb

ส่วนตัวผมพอได้ เท้าไม้ โล่เอจิ ขวานตัด เบอร์เซิร์ก คริติคอลเล็ก ผมจะออก คริติคอลเล็กอีกอัน แล้วทำลูกแก้วไฟ(เอาไว้รีมาน่า) แล้วก็ขวานทองเลย ปรกติแค่นี้ก็ endได้แล้วครับ ไม่ก็ทีมมันออกก่อน

กล่าวขอบคุณ
    430
    ช่วงนี้

ไม่หวั่น Hackmap

แต่กลัว โปร Kick

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jkk อ่านกระทู้
    ช่วงนี้

ไม่หวั่น Hackmap

แต่กลัว โปร Kick
    เล่นกันซักตายามดึกใหมครับผม

กล่าวขอบคุณ
    430
    ผมครีไม่ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jkk อ่านกระทู้
    ผมครีไม่ได้นะ
    ครีไม่ได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขอร่วมด้วยคนนะครับ !!

แล้วก็อยากบอกคนในบอร์ดนี้ว่า ! อย่ายึดติดกับสายเดิม ๆ ที่เห็นคนอื่นเล่น

แนะนำสไนเปอร์อีกสายที่คนชำนาญแล้วนะครับ !

อัพ 2-1-2-1-2-4-3

ถึงอาจจะมีน้อยหรืิออาจจะไม่มีคนเล่นเลย แต่ก็แนะนำครับ ! 2-3 อาจจะยิงไกลยิงแรงก็จริง แต่เสียคือช่วยอะไรเพื่อนไม่ได้ นอกจาก Mini stun ท่า 2

ส่วนของที่ออกก็

ของต้นเกมส์ก็จะเป็น : รองเท้าผ่านครีำพ , Magic Stick , หน้ากาก Razor

ของ Late game : ขวานแยกร่าง , คริเล็ก(ใหญ่) , Butterfly , Avatar (BKB)

หลายคนอาจบอกว่า สไนเปอร์ไม่ออกดูดเลือด ก็กากน่ะสิ ! ลองเปลี่ยนมาใช้ Purge หรือ ดาบเบิร์นมานาดูนะครับ

เหมาะสำหรับคนที่ชำนาญแล้ว เพราะเนื่องจากไม่มี skill 3 หรือยิงไกล จำเป็นต้องเข้าไปยิงใกล้ ๆ + กับ Sniper ที่เลือดน้ิอยจึงเสี่ยงที่จะเข้าไปยิงใกล้ ๆ
    เลยเหมาะกับคนที่ระวังตัวสูง

ลองเอาไปใช้ดูนะครับ !! อาจเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย สำหรับคนที่เบื่อวิธีเล่นเดิม ๆ

ฝาก Email ไว้นะครับ : mantea_2@hotmail.com
    ไม่มีชื่อที่ TCG ที่ตายตัว , ขี้บ่นนิด ๆ เวลาเล่น , ไม่ถือสาคนออก , ไม่ว่าคนพึ่งหัดเล่น เพราะผมก็เคยหัดเล่นมาก่อนเช่นกัน !!

กล่าวขอบคุณ
    35
    แนะนำอีก 1 ตัว ! (ขออภัยหากเข้าข่ายปั้มกระทู้ แต่มิได้มีเจตนาแต่อย่างใด)

Huskar - นักฆ่าบ้าเลือด *

Huskar เป็น Hero สาย Str ที่คนเล่นบ่อยมากใน TCG เนื่องจาก Map Version ใหม่ออกมาทำให้ Ulti ของ Huskar เปลี่ยนไปโดยไม่ต้องใช้ใกล้ ๆอีกต่อไป

การเก็บ LVL ใน Lane : แล้วแต่ lane เลยครับ ถ้าไป ตรงกลาง ก็คุม Lane ทั่วไป หรือก็ คือ ยืนหน้าครีพเลยครับ พออีกฝ่ายเข้ามาตีเรา หรือ Last Creep ก็ปาไฟไป 1 - 2 ที ! แค่นี้เองครับ ตอนต้น ๆ เกมส์

ท้ายเกมส์ : ท้ายเกมส์นี้ส่วนใหญ่จะ Ulti ใส่ตัวที่เลือด เยอะ ๆ หรือ น้อย ๆก็ได้ไม่มีปัญหา เพราะเนื่องจากลบ เลือดเป็น % อยู่แล้ว แต่ก็อย่าคิดว่า แลกเลือดแล้วเราจะได้ฆ่าเสมอไป ! ดูจังหวะ ดี ๆ หรือ รอให้เพื่อนเข้าแล้วค่อยเข้าตามก็ยังได้ครับ

การอัพสกิล : 2-3-2-3-2-4-3 / อัพจนท่า 2 - 3 จนเต็ม หรือ จะนำไปประยุกต์เป็นอย่างอื่นก็ได้ครับ

การออกของ : ตอนนี้ Huskar สายดูดเลือดกำลัง Hot แต่ผมแนะนำ

คทาฟ้า , กันเวทย์ (ลดเลือดตัวเองน้อยลงด้วย) , BKB หรือไม่ก็ สร้อย Heart !!

้Hero ร่วมทาง : ก็เยอะแยะครับที่ Stun เกือบทุกคนก็ได้หมด แต่ถ้าดีที่สุดก็แนะนำ Maiden ครับ

้Hero แพ้ทาง : ก็คงไม่พ้นตัว Stun อีกนั้นแหละครับ เพราะตั้งแต่เปลี่ยนเป็นวิ่งแล้ว Ulti เลยทำให้ Stun แล้วหยุดวิ่งไปเลย

!! ลองนำไปประยุกต์ดูนะครับ

อยากขอคำแนะนำ หรือ อยากรู้อะไรอีกก็ขอเข้ามาทาง Email หรือ กระทู้นี้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ visitgak อ่านกระทู้
    ตอน huskar ulti มันเป็น immune นะจ๊ะ ออิอิอิออิอ

ขอโทษทีครับอาจมีการเข้าใจผิดนิดหน่อย แต่ก็ยังสามารถหยุด Ulti Huskar ได้อยู่ดี !!

Life Break cast mechanism changed : It now has a 600 cast range and causes Huskar to quickly dash forward towards the target. You are magic immune while running forward. If you get interrupted, the dash stops

นี่คือที่เว็บนอกเขียนไว้ว่าเปลี่ยนอะไรบ้าง !!

แปลจากข้างบนคือ
    - Life Break สามารถร่ายได้จากระยะ 600 หน่วย และเมื่อร่ายเสร็จก็จะพุ่งเข้าไปประชิดตัวเป้าหมายทันที ฮีโร่ตัวนี้จะอยู่ในสภาพ Immune Magic ระหว่างที่พุ่ง แต่ถ้าเราโดนก่อกวนการพุ่งจะโดนยกเลิกทันที

ขอบคุณสำหรับคำแปลและเว็บนอกซึ่งเขียนรายละเอียดไว้ครับ !!

Credit : http://www.playdota.com/changelogs/6.72
    : http://www.thaicybergames.com/main/s...t=47759&page=1

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ok12345gogo อ่านกระทู้
    ขอโทษทีครับอาจมีการเข้าใจผิดนิดหน่อย แต่ก็ยังสามารถหยุด Ulti Huskar ได้อยู่ดี !!

Life Break cast mechanism changed : It now has a 600 cast range and causes Huskar to quickly dash forward towards the target. You are magic immune while running forward. If you get interrupted, the dash stops

นี่คือที่เว็บนอกเขียนไว้ว่าเปลี่ยนอะไรบ้าง !!

แปลจากข้างบนคือ
    - Life Break สามารถร่ายได้จากระยะ 600 หน่วย และเมื่อร่ายเสร็จก็จะพุ่งเข้าไปประชิดตัวเป้าหมายทันที ฮีโร่ตัวนี้จะอยู่ในสภาพ Immune Magic ระหว่างที่พุ่ง แต่ถ้าเราโดนก่อกวนการพุ่งจะโดนยกเลิกทันที

ขอบคุณสำหรับคำแปลและเว็บนอกซึ่งเขียนรายละเอียดไว้ครับ !!

Credit : http://www.playdota.com/changelogs/6.72
    : http://www.thaicybergames.com/main/s...t=47759&page=1
    ข้อมูลแน่นจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    12
    วันนี้ผมมาแนะนำHeroที่เหมือนจะไม่เทพแต่เล่นดีๆโหดแน่นอน
    นั่นก็คือ
    Razor
    Lightning Revenant
    สกิลที่อัพ อัพ 1 2 3 1 2 4
    สกิล 1 : เมื่อกดสกิล วงสายฟ้าวงนอกท่าโดนศัตรูจะแรงมากแต่ท่าโดนศํตรูในวงในจะเบามาก Min damage 200. Max 350
    สกิล 2 : ดูดดาเมจฝ่ายนู้นวิธีที่ผมใช้คือ เมื่อเราสู้กับศัตรูเราควรกดสกิล นี้แล้วพอเราดูดขอให้ดูดาเมจเราด้วยครับ
    พยายามอย่าวิ่งหนีมันท่าเราใช้สกิลนี้ มันจะดูดดาเมจ ดูดมากสุดที่ผมเคยเห็น +300!!! เลยทีเดียว (ดาเมจอยู่ได้นาน 13วินาที)
    สกิล 3 : เพิ่ม Move Speed ตามเลเวลของสกิล และถ้ามีศัตรูใช้สกิลใส่ Razor จะทำ Damage ตามเลเวลของสกิล และ Purge เป้าหมาย
    สกิล 4 : ( เรียกเมฆสายฟ้าอันบ้าคลั่งบนหัวของ Razor จะทำการโจมตีเป้าหมายรอบ ๆ ตัว โดยจะโจมตีเป้าหมายที่ HP น้อยที่สุดในบริเวณนั้นก่อน) ท่าใช้สกิลนี้แล้วฝ่ายศัตรูวิ่งหนีแนะนำให้เราวิ่งตาม
    ครับผมอย่าวิ่งแล้วตีให้เราวิ่งนำหน้า แล้วเมฆบนหัวเราจะยิงมันเองครับผม

เทคนิคการเล่น : ต้นเกมนี้เราจะสู้ไครไม่ค่อยได้เลยครับผมเพราะเราค่อนข้างจะเปราะ(มั้ง)แนะนำอย่าตีตอดศัตรู
    แบบบ้าคลั่ง ให้เราตีตอดพอประมาณ และเมื่อถึงเวลาต่อสู้ให้ สกิล 1แล้วต่อด้วยสกิล 2 เลยครับผม แล้วก็กดUltiเลยครับผม
    แนะนำให้กดสกิล 2แล้วโจมตีฝ่ายนู้นเลยมันจะดูดดาเมจเรื่อยๆครับผมUltiควรใช้เวลาไล่ล่าฝ่ายนู้นเพราะเวลาallส่วนมากจะมี
    Creep ขวางอยู่ทำให้UltiของเราไปโจมตีCreepแทน

ไอเทมที่ออก (สำหรับผม) (AGI)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย book03214 : 27th July 2011 เมื่อ 00:36

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    http://www.indyxgen.com/fo​rum/viewtopic.php?f=3&t=57

มีใครสนใจบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worldeditor อ่านกระทู้
    http://www.indyxgen.com/fo​rum/viewtopic.php?f=3&t=57

มีใครสนใจบ้างครับ
    อะไรอะครับผมเข้าเวปไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    35
    อย่าลืม Update ! เรื่อง DotA2 นะครับ

เผย Spec เครื่องออกมาแล้ว ! ถึงหลายคนจะบอกว่าเล่นฟรี ! เกรียนเยอะก็เถอะ
    แต่สำหรับผมแล้วถือว่าเป็นข่าวดีครับที่ทำออกมาให้เล่นฟรี ! เพราะยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง และไม่ค่อยอยากเก็บตังมาเสียเพราะเกมส์ !
    ถึงจะมีเกรียนก็เถอะ ยอมรับได้ครับ เพราัะยังไงก็หนีไปพ้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    แนวทางการเล่น Meepo

วิธีการอัพ สกิล
    (*หมายเหตุ - เครื่องหมาย + นี่คือ Bonus Attribute นะครับ)

ให้อัพสกิล Earthbind (สกิลแรก) กับ + หรือ อัพท่า Geostrike (สกิลที่ 3 )
    ตามแต่ฮีโร่ ที่เราเจอ

เมื่อถึงเลเวล 5 ให้อัพสกิล 2 (Poof) ไว้ 1 ขั้น หลังจากนั้นก็ให้อัพท่าแรกให้เต็ม และตามอัพสกิล Geostrike ให้เต็ม (อัพอัลติด้วย)

ส่วนวิธีเล่นนั้น ต้องอาศัยความเคยชิน ความถนัดกับปุ่มคีย์ลัด ต้องตาไว มือไว เสียหน่อย

การจัดเรียงคีย์ลัดตัวละครก็จะเป็น (*หมายเหตุ - การเซ็ต คีย์ลัดตัวละคร สามารถทำได้โดย เลือกตัวละครที่ต้องการจะเซ็ตคีย์ลัด หลังจากนั้นให้กด Ctrl ค้างไว้ และกดเลขใดก็ได้ 1-9 (ไม่ใช่ Numpad) นะ ใน 1 หมายเลขสามารถเซ็ตตัวละครได้มากกว่า 1 หรือ แยกเป็นหน่วยๆนั่นเอง)

Meepo#1 เป็นเลข 1 (ตัวหลัก)
    ส่วน Meepo ตัวอื่นๆ จะใช้เป็นเลขใดก็ได้ตามถนัด
    แต่เมื่อมาถึงเลข 5 ให้เซ็ต เป็นแบบรวบทุกตัวเอาไว้
    ส่วนเลข 6 ให้เซ็ตแบบรวบ ร่างโคลน 3 ร่างเอาไว้

ขณะสู้ เมื่อสกิล Poof เลเวลสูงแล้ว ให้ใช้สกิล Earthbind เปิด (สกิล Earthbind จะมี Range ที่ไกลมาก จึงไม่ต้องห่วงเรื่องระยะ)
    หลังจากนั้นให้กดใช้สกิล Poof ทุกตัว (ยืนล้อมศัตรูไว้ด้วย) รับรองว่าชุดเดียวตายครับ (*หมายเหตุ - สกิล Poof ไม่ใช่มี DMG แค่ 140 จริงๆหรอกครับ ถ้าหากใช้มันจะนับ DMG ตอนวาร์ปไปกับตอนโผล่มาด้วย จึงกลายเป็น 280 DMG ต่อ 1 ตัว ถ้าหาก ว่า 4 ตัวก็จะเป็น 1120 DMG (โว้วว) ดังนั้นบางตัวอาจจะโดนแล้วตายทันที หรือบางตัวก็อาจจะปางตาย (ซ้ำไม่ยากเลย ยังเหลือ Earthbind ให้ใช้อีกตั้ง 3 อัน (เท่ากับว่าจับศัตรูได้อีก 6 วินาที)

ถ้าหากสู้กันเวลา All ให้ใช้สกิล Earthbind สลับกับการตี วนไปวนมา เหมือนผลัดเวรกัน (บเสร็จแล้วก็ตีๆ ตัวไหนจะตายให้เดินถอย แล้วใช้อีกตัวจับต่อ)

ส่วนเวลา Farm ให้แยกๆ กัน Farm เพราะ ฮีโร่ ตัวนี้จะได้รับ LVL ทุกจุดที่มี ร่างโคลนยืนอยู่ ดังนั้นจะเป็นฮีโร่ที่สามารถ LVL ได้ไวมาก แต่เช่นเดียวกัน ก็ต้องใช้ความระมัดระวังที่มากขึ้นอีกด้วย

**ข้อควรระวัง Meepo เป็นฮีโร่ สาย AGI ดังนั้น จะมีพลังชีวิตที่ต่ำ หากทีมศัตรูมี ฮีโร่ ที่เป็น ฮีโร่ ประเภท Demolisher นั้นก็ ไม่ควรจะงัดตัวนี้ออกมาเล่นเลย เพราะเขาจะสามารถจัดการกับ Meepo ได้อย่างง่ายดาย

*ข้อแนะนำ
    ควรออก Item ที่ + Stats มากๆ ให้กับ Meepo เพราะร่างโคลนทุกตัวจะได้ผลจากไอเท็มทุกๆชิ้น ที่มีอยู่ในตัวร่างจริง อย่างละ 25% (ถึงไม่มากแต่ก็ช่วยได้)

Basic Item

-Bracer
    -Poorman's shield (โล่คนจน)
    -Power Treads

Core Item

-Vladmir's Offering
    -Mekansm
    -ไปป์กันเวทย์ (มันชื่อจั๊งไส๋ ยาวขิงๆ ???)

Luxury Item

-Assasult Courier (เกราะกระดูก)
    -Eye of skadi (เป็นไปได้ก็ออก)
    -Guinsoo Scythe (Hex สาปไก่ จำเป็นต้องออก)
    -Heart of tarrasque(เป็นไปได้ก็ออก)

ETC Item

-Sange And Yasha
    -คฑา Cyclone
    meepo แนะนำเลยนะครับฝึก control หน่อยก็โหดละสายนี้
    อัพ poof นำ กะอัพ จับตาม
    slow ไม่จำเป็นครับ อัพ stat คุ้มกว่าเยอะ ตัวปลอมมันเลือดน้อยมาก

damage หลักมาจากการ poof เลยครับช่วงก่อนกระโดด กับกระโดดถึง (คือถ้ากระโดดอยู่กับที่ก็เดเมจ*2)

item สำคัญนะ
    powerthread (str)
    vldimir's
    mekansm

คทาฟ้า

assult courass

heart แพงไปครับ ถ้าจะซื้อก็ออกแค่ 3200 ก็พอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    35
    แนะนำ Hero ที่คนมองข้าม !

Windrunner : ธนูลมกรด

Hero ที่ผู้เล่นใหม่ มองข้ามไปเพราะ ยิงช้า ulti ใช้ยาก Stun ใช้ยาก !!
    เปลี่ยนความคิดใหม่เพราะเพียงแค่การเล่นเพียงครั้งเดียว ! ลองเล่นไปเรื่อย ๆ แล้วจะบอกว่าเป็น Hero ที่ใช้ได้เลยทีเดียว

แนวทางการเล่นใน Lane : Last creep , ยิงศัตรู + กับใช้สกิลลดเลือดฝ่ายตรงข้ามบ่อย ๆ

ต้นเกมส์ : เป็นตัว Damage ที่ยิงช้าแต่ยิงแรง + กับยิงไกลในระยะนึง และมีสกิลแรง+ Stun
    กลางเกมส์ : เป็นตัว Damage Backup คือ ยืนทำ Damage อยู่ด้านหลัง อาศัยจังหวะ Stun และ Ulti ที่ดี ในการเก็บศัตรู
    ท้ายเกมส์ : ทำหน้าที่คล้าย ๆ กลางเกมส์ (แต่เน้นของ Support Team จะดีกว่าเพราะช่วงท้ายเกมส์จะทำ Damage ไม่เยอะเท่าตัวอื่น) หรือเน้นจบเกมส์เร็วครับ !!

Skill :

Shackleshot (Skill 1) : เป็นสกิล Stun ขังกับต้นไม้ หรือ Creep ฝั่งศัตรู และ Hero ฝั่งศัตรู !!
    Powershot (Skill 2) : เป็นสกิลทำ Damage หากอัพเต็มมี Damage ถึง 360 ! แต่สกิลนี้ยิ่งยิงผ่านทะลุ Creep หรือ ต้นไม้มากเท่าไหร่ Damage ก็จะลดลงเท่านั้น !!
    Windrunner (Skill 3) : เป็นสกิลเพิ่ม MS (วิ่งเร็ว) หากอัพเต็มจะอยู่นานถึง 5 วิ ! และตลอดระยะ 5 วิ ที่ Skill มีผลอยู่นี้จะทำให้ศัตรูที่เข้ามาโจมตีเราจะโจมตีไม่โดน (Miss) [ไม่มีผลกับ Skill]
    Focus Fire (Skill 4) : เป็นสกิล Target หรือล็อคใส่เป้าหมาย (ได้ทุก Unit) ! จะยิงศัตรูที่ล็อคด้วยความเร็วสูงสุด หากอัพเต็มจะลด Damage (การโจมตีของสกิลนี้จะลด Damage ลง) 30% จาก Damage จริง ! สกิลจะหยุดลง หรือ ไร้ผล ก็ต่อเมื่อ Unit ที่เราล็อคตาย หรือ เราเปลี่ยนไปโจมตีตัวอื่นแทน

การอัพ Skill : 2-3-2-1-2-4-2-3-1-3-4-1-3-1-+-4

ของต้นเกมส์ :

หรือ

ตามนี้ครับ
    อาจเกิดขอสงสัยของผู้เล่นใหม่ว่า ทำไมต้องซื้อเืลือดเยอะขนาดนั้น ??
    เพราะว่ายิ่งยืนใน Lane ได้นานเท่าไหร่เราก็รักษาป้อมของเราได้นานเท่านั้น และอีกอย่างคืืออยู่ใน Lane ได้นาน โดยไม่ต้องเสียเวลาเก็บ LVL

ของช่วงกลางเกมส์ :
    หรือ
    หรือ
    (ที่เหลือก็แล้วแต่นะครับ แต่อยากให้ออกของที่ + เลือด)

ท้ายเกมส์ :
    หรือ
    << (ของสำคัญไม่ควรมองข้าม)

ของที่เน้นทาง Support (แนะนำ)

นี่เป็นการแนะนำเบื้องต้น ไม่อาจเจาะลึก - ละเอียดได้
    อยากให้ประสบการณ์การเป็นครู มากกว่า ทฤษฏี !! ลองนำไปใช้ หรือประยุกต์ดูครับ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ok12345gogo : 27th July 2011 เมื่อ 16:18

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 41uve12 อ่านกระทู้
    meepo แนะนำเลยนะครับฝึก control หน่อยก็โหดละสายนี้
    อัพ poof นำ กะอัพ จับตาม
    slow ไม่จำเป็นครับ อัพ stat คุ้มกว่าเยอะ ตัวปลอมมันเลือดน้อยมาก

damage หลักมาจากการ poof เลยครับช่วงก่อนกระโดด กับกระโดดถึง (คือถ้ากระโดดอยู่กับที่ก็เดเมจ*2)

item สำคัญนะ
    powerthread (str)
    vldimir's
    mekansm

คทาฟ้า

assult courass

heart แพงไปครับ ถ้าจะซื้อก็ออกแค่ 3200 ก็พอแล้ว
    จากการอ่านแล้ว จะเห็นว่าคนส่วนใหญ่สนใจ Meepo เยอะเพราะ เป็น Hero ที่เล่นยากแต่โหดถึงโหดมาก *

สำหรับผมแล้ว Item สำหรับ Meepo คือ :

หรือ

เลือกออกตามสถานการณ์นะครับ (ย้ำ เลือกออกตามสถานการณ์)

ทำไมต้องออก Blink , Boots Warp , กลอง
    ตอบทีละอันเลยนะครับ !
    1. Blink : มีประโยชน์ในจังหวะปะทะอย่างมากหรือตัวที่หลุดมาเดี่ยว ๆ (เหมาะกับคนที่ชำนาญมาก ๆ) เพราะมีโอกาสฆ่าได้เกือบ 100% เลยทีเดียว
    2. Boots Warp : มือใหม่หรือมือเก่าที่ไม่รู้ - เนื่องจาก Meepo สามารถมีรองเท้าได้ถึง 4 ตัว = วาปได้ 4 ตัวนั้นแหละครับ ไม่ใช่ว่าตัวนึงวาปแล้ว อีกตัวจะติด Cooldown นะครับไม่ใช่นะครับ เหมาะสำหรับเก็บ LVL และดันป้อมเป็นอย่างมาก
    3. กลอง : เป็นที่รู้กันอยู่แล้วว่า Meepo จะเก่งก็เมื่อมีของ Aura ! Item นี้ออกมาใหม่จึงไม่ค่อยมีใครออก เพราะใช้ได้แค่ 4 ครั้งเท่านั้น แต่ + AS 5% และ + MS 5%(หากกดจะเพิ่มเป็น 10 % ทั้ง AS,MS)! เป็น Item ที่ดีสำหรับ Meepo ครับ !

หากข้อความใดผิดพลาด หรือ ไม่เป็นจริง ! ช่วยตักเตือน หรือ วิจารณ์หน่อยนะครับ ! ขอบคุณ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Blog Entries
    2
    ลูกติดงอมแงม กลุ่มใจ
    รับซ่อมคอมพิวเตอร์ ถึงบ้าน กันเองๆ ใจดี ใจเย็น ไม่งี่เง่า
    46 computer : อ่อนนุช สวนหลวง ศรีนครินทร์

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book03214 อ่านกระทู้
    ครีไม่ได้เหมือนกัน

แหง่ะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ok12345gogo อ่านกระทู้
    อย่าลืม Update ! เรื่อง DotA2 นะครับ

เผย Spec เครื่องออกมาแล้ว ! ถึงหลายคนจะบอกว่าเล่นฟรี ! เกรียนเยอะก็เถอะ
    แต่สำหรับผมแล้วถือว่าเป็นข่าวดีครับที่ทำออกมาให้เล่นฟรี ! เพราะยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง และไม่ค่อยอยากเก็บตังมาเสียเพราะเกมส์ !
    ถึงจะมีเกรียนก็เถอะ ยอมรับได้ครับ เพราัะยังไงก็หนีไปพ้น
    Likeใช่เลยผมอยากบอกว่าไม่มีรายได้ของฟรีที่รอคอย