ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728

[PC] SD Gundam Capsule Fighter Online Sever Thailand [ลิงค์ตรง จริงๆนะ]

[SDGO :: SD Gundam Capsule Fighter Online Sever Thailand]

อ่ะๆ มาดูข้อมูลคร่าวๆกันก่อนนะ

เกมส์ SDGO หรือ SD Gundam Capsule Fighter Online นั้น เเน่นอนว่ามีเเนวคิดมาจากหนังเรื่อง Gundam ทั้งหลาย ในการเล่นเกมส์นั้น เราก็จะได้บังขับหุ่น
    (ถ้าไม่ให้ขับหุ่น เเล้วจะ ขับมะเขือลุยหรอฟร่ะ ??) ซึ่งหุ่นนั้น ก็มีมากมายเยอะเเยะ ยังไม่มาเข้าไทยก็มีอีกมากมาย ชนิดที่ว่าเล่นไม่หมดกันเลยทีเดียว หุ่นต่างๆก็จะมีการใส่ท่าต่างๆของหุ่นตามในหนัง
    อาวุธเด่นๆ ต่างๆของหุ่นนั้นๆ มาให้ใช้กัน หุ่นบางตัวมี 2 โหมด (เเปลงร่างนั้นเอง) อาวุธจึงหลากหลายมากไปอีก เเละสามารถใช้โหมดในสถานการณ์ต่างๆ ได้อย่างลงตัว เอาเป็นว่า ไม่เล่น นั้น คงไม่ได้เเล้ว ....

ตรงนี้ ขอเป็น ราบชื่อของนักบินนะครับ เอามารวมกันเลย สร้างกองทัพมันเลย อ๊ากกก!!!
    ขอ ชื่อในเกมส์ :: ชื่อใน Jokergameth เเห่งนี้..

1. Mirrors :: Robinkik / 2. Mannos2 :: TenTen TentTent / 3. BestG036 :: BestG036 / 4. TrapNick :: Nickname / 5. RookyMan :: rokeman /
    6. spartaX :: saimtogo / 7. hankb4 :: BeBoy2012 / 8. DenhotxJKG :: denhotx / 9. Ap4869 :: felixa / 10. Lipzz :: lipzz /
    11. ArmyGunDam :: zerokoza / 12. Aquatic01 :: PenggadiC4 / 13. PinFreeman :: propinter / 14. ....../

ใหนๆ Spec ที่เกมส์นี้ต้องการ

มาดูรูปกันดีกว่า ว่าเกมส์จะน่าเล่นขนาดใหน ??
    Screen Shots By Robinkik

ทั้งนี้ก็ต้องขอขอบคุณ Freedom Gundam เเละ God Gundam ที่มาเป็นเกียรติ ในการเป็นพระเอก ในรูปครั้งนี้ด้วย

Title เเค่ดู ก็ช่างน่าเล่นเสียจริงๆ
    Video By YouTube

เรามาต่อกันที่ Video Gameplay เลยดีกว่า
    Video By YouTube
    คลิปนี้ ของคนอื่นนะ ไม่ใช้ผม = ="

ต่อไปก็ Link สมัคร อ่ะ ตามนี้เลย :P
    Click!! สมัครโลด จ้าา

Download
    ๐ เเบบ BitTorrent Download Version 27 ดาวน์โหลดตัวเต็มแบบบิตทอเรนท์
    การดาวน์โหลดวิธีนี้อาจมีขั้นตอนที่ซับซ้อน แต่จะทำให้ได้ไฟล์เกมที่สมบูรณ์ที่สุด
    Click!! โลดเลยจ้า

๐ เเบบ Full Game Download Version 27 ดาวน์โหลดเกมตัวเต็มแบบไฟล์เดียว
    การดาวน์โหลดด้วยวิธีนี้เหมาะสำหรับผู้ใช้อินเน็ตความเร็วสูง สามารถใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดอื่นๆ ได้ค่ะ
    Click!! โลดเลยจ้า

๐ เเบบ Full Game Download CBT Version by OS
    Online-Station ร่วมกับ Goldensoft เพิ่มความสะดวกให้อีกขั้นกับการเปิดช่องทางดาวน์โหลดเกม SDGO ในรูปแบบตัวเต็มไฟล์เดียวอีกหนึ่งช่องทาง
    Ckick!! โลดเลยจ้า

๐ โหลดเกมส์เเล้ว ถ้าท่านใดสนใจจะโหลด เเพทช์ เองก็เชิญตามอัธยาศัยเลย นะครับ
    Click!! เว็บเเพทช์

ต้องขอขอบคุณ www.SDGO.in.th สำหรับเนื้อหาต่างๆ ณ ที่นี้ ด้วยครับ

ปล.
    ๐ ข้อมูลต่างๆก็จะนำมาที่โพสต์ด่านล่าง ถัดจากหน่า 1 นี่นะครับ
    ไม่ว่าจะเป็นข้อมุลตู้ต่างๆในการสุ่มหุ่น การผสมหุ่น การอัพเกรด การทำ Over Custom ฯลฯ ก็จะอยู่ด่านล่างเลย
    เเละจะมีการอัพเดทอีกมากมายเเน่นอน ข้อมูลนั้นจะค่อยๆ นำมาโพสต์นะครับ มันมีเยอะเหลือเกิน ฝนก็ตก ฟ้าก็ร้อง หนาวก็หนาว (เกี่ยวอะไรกันหว่า O_o??)

ขอให้มีความสุขกับ SD Gundam Capsule Fighter Online Sever Thailand นะครับ ทุกคน ^^"

ปล.2
    ข้อมูลยังมีอีกนะจ๊ะ เดี๋ยวมาเเน่นอนจ้า
    V
    V
    V

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 25th October 2011 เมื่อ 23:06
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355

ระบบ Over Custom
    Over Custom (OC) คือระบบพิเศษสำหรับอัพเกรดโมบิลสูทให้มีประสิทธิภาพถึงขีดสุด
    เพียงเก็บ EXP ของโมบิลสูทให้เต็มทุก Custom ก็สามารถกดเข้าไปอัพเกรดเป็นระดับ Over Custom ได้ทันที
    โดยระบบนี้ยังแบ่งการอัพเกรดออกเป็น 7 ระดับ แต่ละระดับจะได้รับโบนัส OC Point สำหรับอัพ Status ให้กับโมบิลสูท และในระดับ Over Custom 7 (EX)
    จะสามารถติดตั้ง Ex Skill ซึ่งเป็น Skill พิเศษให้กับโมบิลสูทได้อีก 1 อย่าง

เงื่อนไขในการ Over Custom
    - โมบิลสูทจะต้องอัพเลเวลมาถึงระดับ Custom ที่สูงที่สุดเสียก่อนจึงจะสามารถ Over Custom ได้
    - Over Custom ได้ที่เมนู My Room > Factory > Over Custom
    - OC 1 จะมีโอกาสสำเร็จที่ 100%
    - ตั้งแต่ OC 2 เป็นต้นไปโอกาสสำเร็จจะลดลงเรื่อยๆ ตามลำดับ

โทษของการ Over Custom ไม่สำเร็จ
    - ค่า OC ที่สะสมมาจะถูก Reset ทั้งหมด โดยโมบิลสูทจะย้อนกลับไปที่ระดับ Custom สูงสุดแทน เช่น โมบิลสูท Custom 3 หาก OC ไปถึงระดับที่ 5
    แล้วพลาดขึ้นมาก็จะย้อนกลับไปที่ระดับ Custom 3 อีกครั้ง นักบินต้อง
    ทำการเก็บ EXP เพื่อเริ่ม OC 1 ใหม่

Level Protector ตัวช่วยทีเด็ดสำหรับ Over Custom
    - ไอเท็ม "Level Protector" จะคอยป้องกันการติดโทษของ Over Custom ไม่สำเร็จ โดยจะสูญเสียเฉพาะ EXP หลอดไปเท่านั้น
    เช่น กำลังจะกด OC 5 พร้อมทั้งได้ติดตั้งไอเท็ม Level Protector เอาไว้ด้วย หาก OC ไม่สำเร็จ โมบิลสูทก็จะยังคงระดับที่ OC ปัจจุบันอยู่
    ไม่ถูกลดลงไปเป็น Custom 3 แต่อย่างใด เสียไปแค่ EXP ของระดับดังกล่าวเท่านั้น นักบินสามารถเก็บ EXP ใหม่อีกรอบเพื่อมาลุ้น OC 5 ต่อได้ทันที

** ไอเท็ม Level Protector สามารถหาได้จาก Shop ภายในเกม และมีโอกาสตกจาก Mission Mode **

อัตรา OC สำเร็จโดยประมาณ %

oc1 = 100%
    oc2 = 80%
    oc3 = 60% S rank ควรเริ่มใช้ lv protect
    oc4 = 50%
    oc5 = 30%
    oc6 = 20%
    ocex = 5% 

โบนัสที่ได้จากการ Over Custom

เงื่อนไขการติดตั้ง Ex Skill
    ในการติดตั้ง Ex Skill นักบินต้องทำการเก็บจำนวนรอบการบินของโมบิลสูท โดยมีเงื่อนไขดังนี้

Skill (Ex) เรียงตามลำดับ
    1. Atk up 2
    2. Def up 2
    3. AGI up ประมาณ 3
    4. Speed up (ความเร็วของการ Boost) ประมาณ 7%
    5. Movement up (เดินไวขึ้น) 15%
    6. Quick Dash up (เพิ่มความไวในการออกตัว dash 10-15% )
    7. Search Distance Up (คลิกขวาหาเป้าได้ไกลขึ้น) 6.67% หรือ 10 ช่อง
    8. Boost Recovery UP (รีบูสไว) 15%

วิธี Over Custom

ขั้นที่ 1 :
    หากโมบิลสูทอัพถึง Custom สุดท้าย พร้อมทั้งเก็บ EXP ได้เต็มหลอดแล้ว ให้เข้าไปที่ My Room > Factory > Over Custom
    แล้วกดที่เมนู "Over Custom" แต่ถ้าหากต้องการติดตั้งไอเท็ม Level Protector เพื่อป้องกันโทษจากการ OC ไม่สำเร็จ
    ให้ลากไอเท็มไปใส่ในกรอบบริเวณมุมซ้ายล่างของหน้าจอ

ขั้นที่ 2 :
    รอลุ้นว่าจะ Over Custom สำเร็จหรือไม่ โดยโอกาสสำเร็จจะลดลงตามลำดับ (OC 1 ติด 100%)

ขั้นที่ 3 :
    ยินดีด้วยที่สามารถ Over Custom ได้สำเร็จค่ะ ^^

Over Custom แล้วอย่าลืมมาอัพ Status กันด้วยนะคะ
    จากตัวอย่างในภาพนี้คือโมบิลสูท Custom 3 / Over Custom 7 (Ex) ค่ะ ^^

ต้องขอขอบคุณ www.SDGO.in.th สำหรับเนื้อหาต่างๆ ณ ที่นี้ ด้วยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 1st November 2011 เมื่อ 10:49
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    355
    จองไว้ก่อนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 1st November 2011 เมื่อ 10:50

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ว้ากพี่ Robinkik วันหลังเล่นด้วยกันอีกนะ

กล่าวขอบคุณ
    355
    จองไว้ก่อนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 1st November 2011 เมื่อ 10:50

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    OK ดันให้ครับ เอาแปลนหุ่นมา
    ลงเยอะนะครับ + ไกด์มือใหม่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ชักเบื่อละครับ หลุดบ่อยมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ชักเบื่อละครับ หลุดบ่อยมากเลย
    เเต่ผมนั้นไม่ค่อยหลุดเลย บางวันหลุดเเค่ 1-2 ครั้งเอง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ลงชื่อด้วยครับ เพิ่งเล่นใหม่ BestG036 เหมือนในกระทู้ฮะ

กล่าวขอบคุณ
    355
    ตอนนี้อัพเดทไปบางส่วน เเล้วนะครับ นิดหน่อยเอง -*-

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Clover Day's
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    355
    เอ้าๆ ใครเล่นเเล้ว อยากจะมีชื่อ ในบอร์ดนี้ กระทู้นี้ กาโพสต์กันเข้ามาเลย ทุกคนรอต้อนรับอยู่นะจ๊ะ ^^"

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขาย ไอดี เเล้วนะ โจ T^T มาดันให้

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เจอกะผมก็ได้ชื่อในเกมTrapNickแอดเมลมาชวนได้ เมล Trap_nick@hotmail.com ครับ ผม ชื่อนิก

กล่าวขอบคุณ
    125
    ผมมี ปัญหากับ Game Guard อะครับเข้าเกมได้แปบๆหลุด เซ็ง เล่นไมไ่ด้เลย

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    ชื่อในเกมส์ผม RookyMan อ่ะใครเจอมั่ง

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    spartaXเล่นอยู่ฮะ
    (เก็บตังทำGOD)

กล่าวขอบคุณ
    355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ilovemagic อ่านกระทู้
    ขาย ไอดี เเล้วนะ โจ T^T มาดันให้
    ขายไปเเล้วหรอ ขายไปเท่าใหร่หล่ะนั้น O_o???

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    ผมมี ปัญหากับ Game Guard อะครับเข้าเกมได้แปบๆหลุด เซ็ง เล่นไมไ่ด้เลย
    ลองมาดูที่เว็บ ทั้ง 2 เว็บนี้นะครับ ต้องเเปลเอาเองคงไม่ลำบากไปนะ ^^"
    http://www.gameguard.co.kr/gameguard...ng/FAQ_3xx.htm
    http://www.gameguard.co.kr/gameguard...ng/FAQ_114.htm
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 16th October 2011 เมื่อ 17:14

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ผมชื่อ hankb4

กล่าวขอบคุณ
    125
    แก้ไม่ได้ฮะ คงอดละหละ อุตส่ารอคอยเกมดีๆ แต่อดเพราะไอ Game Guard - -

กล่าวขอบคุณ
    355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    แก้ไม่ได้ฮะ คงอดละหละ อุตส่ารอคอยเกมดีๆ แต่อดเพราะไอ Game Guard - -
    ถ้าคุณเล่นเเบบ Full Screen ลองเปลี่ยนเป็น Windows Mode นะครับ ผมเล่น Windows Mode ไม่หลุดครับ บางวัน ก็ 1-2 ครั้ง

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ทุกคนใช่หุ่นไรอยุครับผมใช่วิงกันดั้มอะครับ S RANK อะ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ผมเล่น Windows mode ก็เป็น นะครับ

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    เล่นละหนุกดีเหมือนกันนะครับ ผมชื่อในเกม DenhotxJKG เจอก็มาทำภารกิจด้วยกันไม่ก็มาPVP กันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nickname อ่านกระทู้
    ทุกคนใช่หุ่นไรอยุครับผมใช่วิงกันดั้มอะครับ S RANK อะ
    ผมใช้ Cgue Deep Arms Rank BS ครับ เบื่อเเล้วเล่น Rank S เบื่อเเล้ว มาหาห้อง B-Cเล่นสนุกมากมาย หุหุ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ: