ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 34567 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    เลือกอาชีพ บ่ได้ครับมันบอก สตรีมเออเร่อ อะไรนี่ละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttawatcom อ่านกระทู้
    เลือกอาชีพ บ่ได้ครับมันบอก สตรีมเออเร่อ อะไรนี่ละครับ
    ใส่ Mutator ที่เป็น Blacklist จะเลือก Perk ไม่ได้จ้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ขอบคุณครับๆ

กำลังโหลดเลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมนี้ซื้อปืนยังไงอะครับ เล่นไม่ค่อยเป็นตายตลอดมีแต่ปืนพก
    ทำไมคนเราถึงมีตัวตน

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hatari อ่านกระทู้
    เกมนี้ซื้อปืนยังไงอะครับ เล่นไม่ค่อยเป็นตายตลอดมีแต่ปืนพก
    เริ่มเกม สังเกตมุมบนขวาจะมี บอกจำนวน ศัตรูที่ต้องกำจัดในแต่ละ wave เมื่อกำจัดหมด จะมีเส้นสีแดงๆนำทางเราไปยังร้านค้า (หรือสังเกต มุมบนซ้ายตอนเริ่มเกมจะมีบอกว่าร้านค้าอยู่ที่ไหนระยะห่างเท่าไหร่) ซึ่งเมื่อจบแต่ละ wave ร้านค้าอาจจะเป็นร้านเดิม หรือ เปลี่ยนที่ก็ได้ เมื่อถึงร้านค้า กดปุ่ม "E" เพื่อเลือกซื้อ อาวุธและอุปกรณ์ โดยเงินสามารถหาหาได้จาก การกำจัดซอมบี้ แต่ละตัวให้ไม่เท่ากัน และการจบ wave รอบนั้นๆ นอกจากการซื้ออาวุธตามร้านแล้วยังสามารถหาได้ตาม "มุม" ต่างๆของแผนที่ ซึ่งอาจจะเป็นอาวุธ หรือ กล่องกระสุน ^^"

Edit : แก้ไขคำผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Victorique de Blois : 7th August 2011 เมื่อ 17:19

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกือบเซียน
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 746
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นได้แล้วคับ แต่ผมไปโหลด non steam อันใหม่คับ
    http://www.mediafire.com/?n6vb1b1hrakxjzp

กล่าวขอบคุณ
    379
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    จะดูMutatorว่าเป็นBlacklistดูตรงไหนอ่ะครับ และสร้างห้องในGarenaต้องทำไงบ้างครับ
    '' ไม่ต้องรู้ว่าผมเป็นใคร แค่รู้ว่าเป็นคนไทยก็พอ ''

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ funoom022 อ่านกระทู้
    จะดูMutatorว่าเป็นBlacklistดูตรงไหนอ่ะครับ และสร้างห้องในGarenaต้องทำไงบ้างครับ
    ดูได้จาก Link นี้ >> รายชื่อ Whitelist Mutator <<

วิธีเล่นและสร้างห้องใน Garena
    - เปิดโปรแกรม Garena เลือกเกม Killing Floor เลือก Channel Region ให้เรียบร้อย ปกติที่คนไทยเล่นกันอยู่จะเป็น Asean > Asean Room 1
    - กดตั้งค่า เหนือปุ่ม เริ่มเกมส์บริเวณมุมขวาล่าง ตรงช่อง Executable Settings ให้เลือกไปที่ nonsteam fix ที่เราลงไว้
    ตัวอย่าง D:\Game\Killing Floor\KF_revLoader.exe (อาจจะไม่ใช่ชื่อนี้ เลือกตาม Nonsteam Fix ที่คุณลงไว้ อาจจะเป็น play.exe, rev.exe)
    - ตรงช่อง Game Bootstrap Parameters ให้ใส่ -launch System\killingfloor.exe -silent.
    - กด Update
    - กดปุ่มเริ่มเกมส์ (หากมี Error ขึ้นมาให้กด Ok แล้วลองเข้าใหม่ ปัญหานี้เป็นกันทุกคน)
    - เมื่อเข้ามาที่ตัวเกมแล้วหากจะหาห้องเล่นกับคนอื่นให้เลือกที่ Multiplayer แล้วเลือกที่ Lan
    - หากจะสร้างห้องเอง ให้เลือกที่ Host Game ตรงแถบด้านบน เลือก Select Map รายชื่อแมพจะอยู่ด้านล่างซ้าย
    ด้านล่างรายชื่อแมพตรง Difficuty คือระดับความยากมี 5 ระดับเรียงลำดับด้านบนลงล่าง คือ ระดับง่าย (Beginner) ไปจนถึงยากสุด (Hell on Earth)
    - ต่อมาคือ Game Length คือระดับความยาวของเกม (จำนวน Wave)
    - มาที่ Tab ด้านบนที่ Mutator ด้านซ้ายคือ Mutator ที่เรามี ด้านขวาคือ Mutator ที่เราจะใช้ (วิธีเลือกคือ ดับเบิลคลิกที่ Mutator ที่ต้องการหรือคลิกแล้วเลือก Add)
    *การใช้ Mutator อาจทำให้ Level Perk ไม่ขึ้น หรือเลือก Perk ไม่ได้
    - ด้านล่างขวาคือ Configure Mutators คือการปรับแต่ง Mutator ที่เราเลือกไว้
    - มาต่อที่ Tab Server Rule ในส่วนของ Server
    ตรงช่อง Max Players คือจำนวนคนสูงสุดที่สามารถเข้ามาเล่นได้ (1-6 คน)
    ตรงช่อง Server Name คือชื่อห้องที่เราจะให้คนอื่นเห็นเวลาเลือกห้อง (ภาษาอังกฤษเท่านั้น)
    - ส่วนของ Map Voting คือโหวตด่านต่อไปหลังจากจบเกม ถ้าจะให้มี คลิก x หลังช่อง Enable Map Voting
    - คลิก x ที่ LAN Server (ปกติมีให้อยู่แล้ว)
    เมื่อเลือกปรับทุกอย่างตามที่เราต้องการแล้วกด Listen ด้านล่าง

จบการสร้างห้องและจอยห้องใน Garena แล้วจ้า

อาจจะงงๆอยู่บ้างอาจจะเพราะอธิบายไม่ค่อยเก่ง ^^" หาข้อมูลเพิ่มเติมจากบรอดเก่า ที่ http://tinyurl.com/kfproblem
    บางส่วนและหรือทั้งหมดของบทความนี้ ขอยกเครดิตให้กับ เจ้าของกระทู้และสมาชิกจากกระทู้เดิมที่บอร์ดเก่าจ้า

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ผมลงทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว แต่มันไม่มีบอทอะ ทำยังไงครับ กลัวผีอยากได้บอท

แนะนำทีครับ ผมเริ่มเกมเข้าที่ Solo เลือก Map เลือกออาชีพ ไม่มีบอทมๅ Join เลยอะ

Edit : ทำได้แล้ว

ได้แล้วครับ คือ ไปเลือกส่วน Mutators + add bots

ลืมดู วิธีของ จขกท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nailover : 8th August 2011 เมื่อ 05:58

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    มายืนยันเล่นได้ 100 % ครับผม

Map ผมอัพเป็น Mediafire ให้ใหม่ครับ...

Killing Floor Map Pack v.1 - 1
    http://www.mediafire.com/?20vwt8iaivq6bdy
    Killing Floor Map Pack v.1 - 2
    http://www.mediafire.com/?qo4cqt2tn0lo3rd
    Killing Floor Map Pack v.1 - 3
    http://www.mediafire.com/?r67x9cjnp7pn0n1
    Killing Floor Map Pack v.1 - 4
    http://www.mediafire.com/?loqb14ulrs408n7
    Killing Floor Map Pack v.1 - 5
    http://www.mediafire.com/?ach3azdd641ji3a
    Killing Floor Map Pack v.1 - 6
    http://www.mediafire.com/?3cs4h39bmf2pv99
    Killing Floor Map Pack v.1 - 7
    http://www.mediafire.com/?a9evbrhh81m2spy
    Killing Floor Map Pack v.1 - 8
    http://www.mediafire.com/?lb0hd00846fa75d
    Killing Floor Map Pack v.1 - 9
    http://www.mediafire.com/?cylyxt9m3f6a3of
    Killing Floor Map Pack v.1 - 10
    http://www.mediafire.com/?d34wgeksn2752xi
    Killing Floor Map Pack v.1 - 11
    http://www.mediafire.com/?e3n0rh43hcp9j0h

Pass แตกไฟล์ : aorukaem
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aorukaem : 8th August 2011 เมื่อ 18:31

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ไอ map pack ใหม่ นี้ โหลด มา
    map จะ ครบ เหมือน 11 part ป่าว งับ
    ท่า ไม่ แล้ว ต่าง กัน ยัง ไง

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    อยากเล่น ออนไลน์ทำยังไงครับ เล่นกับ บอท แล้วมัน บื่อๆ ไงไม่รุ บ้างทีก็นั่งเฉยๆให้ผี ตบเล่นซะงั้น -*-

ตอนกระสุน เต็ม พวกบอทก็ยิงซะไม่คิด Shop มันก็ไม่เข้า เลเวลไม่ขึ้นอีก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GODLIKE55 : 8th August 2011 เมื่อ 19:32

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODLIKE55 อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านั้นได้ย้ายโฟลเดอร์เกมไปที่ไหนหรือป่าวเอ่ย หรือ ลงแพทถูกต้องตามขั้นตอนหรือไม่ (ห้ามก็อบไปทั้งโฟลเดอร์ให้เอาไฟล์ในโฟลเดอร์ไปใส่)

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    มันตั้งยังไงอะว่าให้ซอมบี้ออกมายังไงอะครับออกมาแต่ลำทีเกือบตายอะ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมไม่ได้ย้ายเลยลงใน โฟโดร์เดียวกัยหมด ไว้ในนี้ หรือป่าวลง แพท อะคับ C:\Program Files\KillingFloor\KillingFloor\System\

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    ผมจะออนไลน์ผ่าน Garena แต่พอเข้าห้องมันก็เป็นอย่างนี้อ่ะครับ เป็นทุกห้องเลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    น่าเล่นดีครับ คล้ายๆเกม left 4dead เลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,203
    ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    โหดสุดยอด
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เดรียดดดดดดดดดดดด นั้งทำมาจะครบเดือนละยังเล่นไม่ได้้้้้้ เครียดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เริ่มรู้สาเหตุละ ตอนแรกอัพแพท1014 ไปเลือยๆจนถึง 1016>1017 แล้ว เข้าเกมส์ไม่ได้ งง เพราะไรเหรอครับท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thiamoto : 8th August 2011 เมื่อ 23:11 เหตุผล: ตองการบอกให้รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
    ---- = [ ]one kill one shot[ ] = ----

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODLIKE55 อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้ย้ายเลยลงใน โฟโดร์เดียวกัยหมด ไว้ในนี้ หรือป่าวลง แพท อะคับ C:\Program Files\KillingFloor\KillingFloor\System\
    คุณต้องติดตั้ง Patch ไว้ใน ไดร์ฟ C:\Program Files\KillingFloor\KillingFloor\ ตามนี้ครับ ไม่ต้องลงใน System

ก่อนที่จะติดตั้ง Patch ก่อนหน้านั้นขั้นตอนการติดตั้งตัวเกมส์หลัก เมื่อเสร็จสิ้นการติดตั้งตัวเกมส์หลักแล้ว ไม่ต้องไปทำอะไรทั้งสิ้น Crack ก็ไม่ต้องลงนะครับ

ก็ถึงจะเริ่มติดตั้ง Patch ตั้งแต่ V.1014 - 1024 ลงไล่เรียงตามลำดับไป...อย่าข้ามขั้นตอน..

พอเสร็จสิ้นถึง Patch 1024 เสร็จสมบูรณ์ อย่าลืมติดตั้งลง C:\Program Files\KillingFloor\KillingFloor\ แบบนี้ทุกเวอร์ชั่นนะครับ แล้วก็ ติดตั้ง Non - Stream Fix ครับ Crack ไม่ต้องไปแตะมันนะครับ..

ผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่ง แต่อาศัยความเข้าใจเอา....เพราะผมลงรอบเดียว ผ่าน ฉลุย อิอิ....

เอ่อ...ลืมไป ขั้นตอนสุดท้าย การติดตั้งตัว Non - Stream Fix ก็ติดตั้งลงเช่นเดียวกับการติดตั้ง Patch นะครับ...

ไม่ต้องลงไปในโฟลเดอร์ System นะ เพราะว่าถ้าลงไปในโฟล์เดอร์ System มันจะเล่นไม่ได้อย่างแน่นอน...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aorukaem : 8th August 2011 เมื่อ 23:19

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    thank you. *-*

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aorukaem อ่านกระทู้
    คุณต้องติดตั้ง Patch ไว้ใน ไดร์ฟ C:\Program Files\KillingFloor\KillingFloor\ ตามนี้ครับ ไม่ต้องลงใน System

ก่อนที่จะติดตั้ง Patch ก่อนหน้านั้นขั้นตอนการติดตั้งตัวเกมส์หลัก เมื่อเสร็จสิ้นการติดตั้งตัวเกมส์หลักแล้ว ไม่ต้องไปทำอะไรทั้งสิ้น Crack ก็ไม่ต้องลงนะครับ

ก็ถึงจะเริ่มติดตั้ง Patch ตั้งแต่ V.1014 - 1024 ลงไล่เรียงตามลำดับไป...อย่าข้ามขั้นตอน..

พอเสร็จสิ้นถึง Patch 1024 เสร็จสมบูรณ์ อย่าลืมติดตั้งลง C:\Program Files\KillingFloor\KillingFloor\ แบบนี้ทุกเวอร์ชั่นนะครับ แล้วก็ ติดตั้ง Non - Stream Fix ครับ Crack ไม่ต้องไปแตะมันนะครับ..

ผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่ง แต่อาศัยความเข้าใจเอา....เพราะผมลงรอบเดียว ผ่าน ฉลุย อิอิ....

เอ่อ...ลืมไป ขั้นตอนสุดท้าย การติดตั้งตัว Non - Stream Fix ก็ติดตั้งลงเช่นเดียวกับการติดตั้ง Patch นะครับ...

ไม่ต้องลงไปในโฟลเดอร์ System นะ เพราะว่าถ้าลงไปในโฟล์เดอร์ System มันจะเล่นไม่ได้อย่างแน่นอน...
    ขอบคุณครับ ผมเจอต้นเหตุละ (ผมเองเนียละต้นเหตุ) ลื่มโหลด Patch 15 -16
    แต่ผมลง 14 >14-15>16>16-17>...โดยข้าม15-16 Patch 555+ความโง้ของเราเองไม่เข้าใครออกใคร สงสัยเป็นเพราะอยากเล่นมาจนรีบโหลด 5555+
    ---- = [ ]one kill one shot[ ] = ----

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thiamoto อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ผมเจอต้นเหตุละ (ผมเองเนียละต้นเหตุ) ลื่มโหลด Patch 15 -16
    แต่ผมลง 14 >14-15>16>16-17>...โดยข้าม15-16 Patch 555+ความโง้ของเราเองไม่เข้าใครออกใคร สงสัยเป็นเพราะอยากเล่นมาจนรีบโหลด 5555+
    ได้หรือไม่ได้ยังไงถามได้นะครับ เพราะผมลงหลายรอบก็เล่นได้ทุกรอบ...เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะเอารูปวิธีการติดตั้งมาลง วันนี้แค่นี้นะครับ จะไปดูหนังต่อ อิอิ....