ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

อุทาหรณ์เตือนเล็กๆน้อยๆ สำหรับร้านขายแผ่นเกม(เถื่อน)ที่ห้างพันทิพย์ประตูน้ำ

ถือว่าเป็นประสบการณ์การซื้อแผ่นผี PC ครั้งแรกของผมเลยนะครับ เริ่มเลยละกัน

เรื่องเริ่มมาจากว่า เพื่อนของผมและตัวผมเองนั้นมีความเห็นตรงกันว่าอยากเล่น GTA iv

แต่เนื่องจากเหตุผลสองประการคือ

1. หาในเว็ปบิทยากมาก เจอก็มีแต่คนปล่อยน้อยนิด เพราะเกมเก่ามากๆแล้ว

2. มีแต่ตัวที่ถูกตัดต่อดัดแปลง ลงนู่นนี่นั่นเพิ่มเติมเข้าไป ซึ่งผมอยากได้ตัว Original ธรรมดามาเล่น ไม่ต้องปรุงแต่งใดๆ

ในเมื่อไม่อยากรอนานบวกกับไม่รู้จะไปหาที่ไหน สิ่งที่แว่บเข้ามาในหัวผมคือ " โป๊มั้ยพี่ ? " ตรงบันไดเลื่อนชั้นสองพันทิพย์ประตูน้ำ
    " เอ้อ ตรงนั้นมีขายเกมโคตรเยอะเลยนี่หว่า " ดูจากสภาพแล้ว ราคาไม่น่าแพงมากด้วย เอาวะ ตัดสินใจไปเสี่ยงดู

ครั้งแรกสุดอยากจะตั้งกระทู้ถามว่าใครพอจะมีประสบการณ์ในการซื้อเกมร้านพวกนี้มั้ย แต่คิดว่าน่าจะรกกระทู้เปล่าๆ จึงออกเดินทางไปกับเพื่อน
    ตากฝนกันไป ถึงพันทิพย์ก็มุ่งหน้าไปยังละแวกนั้นทันที พร้อมตรงเข้าไปถามว่า มี GTA iv มั้ยครับพี่

หลังจากคุยกันอยู่แปบนึงก็เข้าใจตรงกันว่า ผมต้องการ ภาคที่ ธรรมดาสุดๆ ไม่เอาภาคเสริม ภาคแยกย่อยอะไรทั้งสิ้น ที่ร้านแรกบอกว่า
    มีครับ ราคา 300 บาท

โอ้โห แพงจังเลย ไว้ก่อนดีกว่าเดินหาร้านต่อไป

พอมาถึงร้านที่สอง บอกความประสงค์ไปปุ้บ คนขายก็บอก แปบนะครับ แล้วก็ก้มลงไปควานหาของตามที่ออเดอร์ไป ซักพักนึง กลับขึ้นมา
    พร้อมเขียนกระดาษแผ่นเล็กๆมาว่า GTA iv 200 แล้วก็บอกว่า

"สองร้อยบาทครับ"
    "ห้ะ จ่ายตังเลยเหรอครับพี่ ผมถามเฉยๆเองว่ามีมั้ย"

หันไปถามเพื่อน เอาไง เอาเลยป้ะ สองร้อย คนละร้อย สรุปว่าเอา ก็จ่ายตังกันไปสองร้อยบาท แล้วพี่เค้าก้บอก 15 นาทีนะครับ

ตรงนี้เข้าใจว่า อาจจะไปทำการ ไรท์แผ่น เพราะไม่มีของแต่มีเตรียมไว้แล้วในโกดัง ก็ว่ากันไป หลังจากผ่านไป สักแปบนึง ไม่น่าถึง 15 นาที
    ก็กลับมาพร้อมกลับปกเกมใส่ซองพลาสติก และแผ่นสีขาวๆ 2 แผ่น ก็ยินดีปรีดากันไป ได้ของไวจัง พร้อมคำตบท้ายของพี่ที่ร้านว่า

"แผ่น มีปัญหาเอามาเปลี่ยนนะครับ"

ก็อุ่นใจว่าเปลี่ยนได้ด้วยว่ะ เพราะคิดในใจไว้อยู่แล้วว่าน่าจะมีปัญหา 70% ถ้าดวงดีก็น่าจะรอด แล้วก็กลับบ้านมาเทสกันดู

ใส่แผ่นเข้าไปปุ๊บ แผ่นใช้การได้ แต่ชื่อเกมที่เด้งขึ้นมาเขียนว่า Sleeping Dog

พระเจ้า โดนเข้าแล้ว ตอนนั้นคิดในใจว่า โอโห อะไรวะ หน้าด้านสุดๆ คิดว่าลูกค้าโง่เป็นเต่าทุกคนรึไงนี่ ชื่อเกมก็ไม่ใช่แล้ว
    ก็คิดว่า เอาวะ ลงไปก่อนแล้วกัน ให้เพื่อนมีเกมเล่น ไหนๆก้พามันไปเสียตังแล้ว ก็จัดแจงเริ่มลงแผ่นที่ 1 ลงเสร็จเรียบร้อยเข้าแผ่น 2

ถึงกับ ช๊อค อีก เพราะมันขึ้นว่าแผ่น 1 เหมือนเดิม

พระเจ้าภาค 2 โดนอีกแล้ว เอาแผ่น 1 มาให้ 2 แผ่น เริ่มด่ากับเพื่อนแล้วว่า พี่เอากันแบบนี้เลยเหรอเนี่ย 200 บาทพวกตรู
    ถึงตอนนี้ก็ตกลงกับเพื่อนว่า พรุ่งนี้ฝนไม่ตกก็ไปเปลี่ยนละกัน จะได้ไม่เสียตังฟรีๆ

การวินิจฉัยของผมเองระบุว่า

1. ร้านไม่มีเกมที่ลูกค้าต้องการ แต่ไม่สามารถบอกว่า ไม่มี ได้ ไม่งั้นจะเสียลูกค้า (ที่นานๆจะโง่หลงมาติดกับดักซักที)
    2. สิ่งที่ทำได้คือ เอาแผ่นอื่นมาหลอกให้ไปก่อน หลังจากนั้นกลับบ้านไปเตรียมของที่ต้องการไว้ พรุ่งนี้เค้าน่าจะเอามาเปลี่ยน
    เพราะหยอดไว้แล้วว่า " มีปัญหาเอามาเปลี่ยนนะน้อง " เพราะพี่แกรู้แก่ใจอยู่แล้วว่า มีปัญหา พันล้าน เปอร์เซนต์
    3. แล้วเรื่องอะไรจะให้มันได้เกมไปเล่นฟรีๆ แล้วเอามาเปลี่ยนเป็นของที่ถูกต้องล่ะ จัดแผ่น 1 ไปให้มันสองแผ่นเล้ย
    เขียนเลข 1 กับ 2 กำกับไว้ อย่างละแผ่น ก็ดูไม่ออกแล้ว
    4. หาตัวเกมที่ลูกค้าต้องการมารอเปลี่ยน ปิดคดี 200 บาท ยังไงก็ขายได้เว้ย

สมองใสสุดๆครับ แต่เพื่อนผมบอกว่า มุงคิดมากเกินไปอ้ะเปล่า
    วันต่อมาท้องฟ้าแจ่มใส ขุ่นมัวนิดๆ อาจมีฝนตกปรอยๆ แต่ก็เอาไปเปลี่ยนครับ เป้าหมายคือ พันทิพย์ประตูน้ำชั้นสอง บันไดเลื่อน

ก่อนหน้านี้ก็วิเคราะห์กันต่างๆนานาว่า คิดว่าจะไปโดนอะไรอีกวะ

1. อะไรน้อง พี่จำไม่ได้ น้องซื้อกับร้านพี่เหรอ ? พร้อมเอาคนมาล้อมไว้ (เพราะพวกเค้าเยอะ นั่งกินเบียร์กันอยู่ใกล้ๆ)
    2. ได้แผ่นที่ถูกต้องโดยสวัสดิภาพ
    3. ได้แผ่นที่ถูกต้อง แต่เพิ่มเป็น แผ่นที่ 3 โดยบอกว่า มันมี 3 แผ่นนะน้อง น้องต้องเพิ่มตังอะครับ

เมื่อไปถึงร้านก็ดิ่งไปเลย พี่ที่นั่งอยู่แถวๆนั้นก็เรียก พ่อค้ามา " เอ้า ลูกค้าประจำมาแล้ว " อาจเป็นการส่งซิกอะไรซักอย่าง
    แล้วพี่คนที่ไม่ใช่คนเมื่อวานก็เดินมา แล้วถามว่า ผิดเกมเหรอครับ ? ( อยากจะบอกว่ามันหนักกว่านั้นพี่ แต่ไม่พูดอะไรดีกว่า)

"ครับ" ผมตอบไปสั้นๆ

เค้าก็ถามใหม่ว่า น้องจะเอาเกมอะไรนะครับ ผมก็ตอบไปว่า จีทีเอ สี่ ครับพี่ คำตอบที่ผมได้รับ มันเกินกว่าที่ผมจินตนาการไปโขเลยครับ

" ของหมดนะครับน้อง ตอนนี้ไม่มีของเลย "

เอ้าาาาาาาาาาา !!!!!!!!

หน้าด้านไปมั้ยพี่ ของหมดไม่มีของ แล้วสองร้อยที่เก็บผมไป กับแผ่นที่พี่ยื่นมาให้เมื่อวาน แล้วบอกว่า " มีครับ 200 บาท "
    คืออะไรวะเนี่ย ????

ถึงตรงนี้เริ่มไปไม่เป็นละครับ โวยวายก็ไม่ได้ วันนี้พวกพ้องเค้ามาอยู่ใกล้ๆร้านเยอะกว่าเดิมอีก มีแต่ สไตล์ เด็กช่างขี้เหล้าทั้งนั้นด้วย ถิ่นเค้านั่นเองว่าง่ายๆ

" น้องดูเป็นเกมอื่นไปละกัน "

ผมเดินไปเลือกเกมใหม่แบบ งงๆ ครับ ทำตัวไม่ถูก ไม่คิดว่า จะเจออะไรแบบนี้ สมัยนี้ คนเรามันเอากันหน้าด้านๆแบบนี้เลยเหรอ

เปิดร้านขายของผิดลิขสิทธิ์ โอเคมันก็ผิด แต่คนประเทศเราไม่ถือสาอะไรมากมาย อันนี้ก็ส่วนนึง แต่ยังโกงกันด้านๆแบบนี้อีก
    โอโห หมดคำจะบรรยายจริงๆครับ

เลยไปยืนเลือกเกมอยู่สักแปบแบบเซ็งๆ กะว่า เอาซักเกมที่คุ้มกะตังที่เสียไปละกันวะ ก็เลือกๆไป

" เกมนี้ละกันพี่ "

เค้าก็ก้มลงไปหาที่เดิม ก่อนเงยหน้าขึ้นมาบอกว่า ไม่มีเลยน้อง ดูเป็นเกมอื่นไปละกัน

ห้ะ ???

เลือกใหม่ก็ได้ อะ อันนี้อ่ะพี่ พี่เค้าก็ก้มลงไปหาใหม่ คำตอบที่ได้รับคือ

" ไม่มีเหมือนกันครับน้อง ดูเป็นเกมอื่นไปละกัน "

......

อะ อันนี้ก็ได้พี่ วนลูบเดิม ไปหาพร้อมบอกว่า ไม่มี

........................

.......

สรุปร้านพี่ขายอะไรครับเนี่ย

ความจริงใจ หน้าตา แผ่นเกม การบริการ รึ ไก่เคเอฟซี

วางซองเกมเป็นพันๆเกมได้ แต่มีอยู่จริงๆ น้อยนิด

ผมถอยฉากมานั่งก่อนบอกกับเพื่อนว่า เลือกเลย คิดซะว่า กรุซื้อเกมให้มุงเล่นละกัน

มันก็ยืนจิ้มอีกสามสี่เกม จนไปจบที่ ARMA III ที่มีแผ่นซักที ซึ่งถามว่าอยากเล่นมั้ย
    0 ครับ คะแนนความอยากเล่นเกมนี้ จิ้มๆไป แค่เอาแผ่นมาให้แล้วผมกลับบ้านก็พอ

กว่าจะเจอเกมที่เค้ามีมาให้เรา ซึ่งกลับมาถึงบ้าน ก็ยังโอเคว่า เกมนี้เล่นได้ ปกติ
    แต่คนมันไม่อยากเล่น ก็เหมือนลงไปงั้นๆแหล่ะครับ

ซาบซึ้งถึงทรวงในจริงๆ สำหรับประสบการณ์ครั้งนี้

ฝากไว้ให้อ่านกันเพลินๆละกันนะครับ สำหรับคนที่ไม่อยากเอาตังไปทิ้งฟรีๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แล้วตอนนี้ยังอยากเล่น gtaiv อยุ่มั้ย ผมมีอยู่สนใจมั้ย
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Arma 3 ?? มันก็ยังไม่ใช่ตัวเต็มอยู่ดีครับโดนไปอีกชั้นล่ะครับ

ป.ล.ตอน GTA แท้ลดราคามันก็เหลือประมาณ 200-300 นี่แหละครับลองฝากชาวบ้านซื้อข้ามโซนเอาตามร้านใน Overclockzone

ป.ล.2 ถ้าคิดจะเล่นเถื่อนเกมไหนแล้วผมแนะนำอย่างยิ่งว่าห้ามซื้ออย่างเด็ดขาดหาโหลดมาให้ได้ อย่าไปสนับสนุนโจรหากินแบบนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 11th July 2013 เมื่อ 12:39

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ทำไมไม่หาโหลดบิตเอา

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1
    โหลดบิทดูที่คน seeds หรือ คำว่า seeds ครับ บ้างครี่งความเร็วมันอาจเิพิ่มในวันพรุ้งนี้ก็ได้แต่วันแรกความเร็วจะไม่พิ่มเลย หลายคนม่เป็นไม่รู้ก็คิดว่ามันไม่มีคนปล่อยมันช้า

แต่โหลดบิทคนปล่อยช้า ขอแค่ความเร็ว 100kb/s แค่นี้ปล่อยไว้โหลดไปเล่นเน็ตไปดูหนังไปอย่างมาก 1 อาทิตก็ได้แล้วคตรับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ในสตีมเหลือไม่กี่ร้อยเองครับ GTA IV

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    วันนั้นผมไปหาซื้อเกมที่นั่น อยากหาซื้อ C&C 3 ภาคเสริม เพราะตอนนั้นหาลิ้งค์โหลดยากมาก ตายหมดแล้ว เจอร้านแรก

มีของครับ แต่น่าจะเป็นตัว Repack ไม่มี Movie ไอผมอยากได้แบบ Full ไหนๆก็จะซื้อทั้งที แถมเจอแม่ค้าบอกว่าเกม C&C 3 นี้เล่นได้แต่ วินโดว์ XP นะน้อง 7 เล่นไม่ได้

นึกในใจ อ้าว มันมั่วละ เมื่อวานตรูยังเล่นภาคหลักอยู่เลย คอมตรูก็วินโดว์ 7 นะ เดินออกเลยครับ ไม่มีความรู้พอแบบนี้ กลัวหลอกผม

พอมาร้านถัดไปอยู่ชั้นบน เค้าบอกตัวนี้แบบ Full โอเค ก็ตกลงจ่ายเงินไป 100บาท แต่พอไปเดินรอประมาณ 15 นาที กลับมา เค้าก็บอก ขอโทษทีน้อง ของหมด ช่วงนี้เกมนี้ขาดตลาดแล้วก็คืนเงินให้ผมเลย

แล้วถามว่าเลือกเกมอื่นไปมั๊ย ก็ยังดีครับ บอกตรงๆเลย ผทว่ามันอยู่ที่ร้านด้วยแหละครับ ไปซื้อตามพันทิพนี่ต้องระวังครับ

แล้วตอนนั้นนานมากกกแล้ว หลายปีละ ผมไปซื้อเกม DMC 3 มา ตอนนั้น Mount Image ไม่เป็น งงมาก ผมเอากลับไปถามที่ร้านว่าลงไง เค้าก็ลงให้ผมดูเลยนะครับ สอนผมเป็นขั้นๆไป

ร้านดีๆก็มีครับ คราวนี้ไปซื้อร้านไหนถูกใจ ล็อกไว้เลยครับ คราวหน้าจะได้ไปใหม่

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    GTA COMPLETE PACK 390 TRUE แต่ตอนนี้หมดดีลละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมมีคีย์ gtaiv ภาคหลัก กับภาคเสริม 300 บาทเองครับ สนใจติดต่อ pm ได้นะครับ
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ผมว่าน่าจะลองแผ่นหลังซื้อเลยนะ แต่ถ้าผ่านไปแล้ววันหนึ่งแล้วมีปัญหา พ่อค้างี่เง่างี้ ก็ถือว่าทำบุญไปแล้วกันครับ สู้ๆ
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เหอะๆ ของผมหนักกว่าอีกไปซื้อ need for speed shift บ้านหมอ ซองอย่างหรูแต่ข้างในเป็นแผ่นเปล่า หลังจากนั้นมาไม่เคยแสวงหาซื้ออีกเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ร้านเจ้าของมีคนเดียวครับ ไม่ต้องไปเดินหาหลอกครับว่าร้านไหนจะขายถูกกว่ากัน ไม่เอาร้านแรกไปร้านสองมันก็พวกเดียวกัน
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    กำ ทำไมซืื้อGTAบนSteamได้ครับ ของผมมันแบนGTAกับFable3เนี้ย อยากซื้อก็อยากแต่ไม่รู้จะซื้อยัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    Arma 3 ?? มันก็ยังไม่ใช่ตัวเต็มอยู่ดีครับโดนไปอีกชั้นล่ะครับ

ป.ล.ตอน GTA แท้ลดราคามันก็เหลือประมาณ 200-300 นี่แหละครับลองฝากชาวบ้านซื้อข้ามโซนเอาตามร้านใน Overclockzone

ป.ล.2 ถ้าคิดจะเล่นเถื่อนเกมไหนแล้วผมแนะนำอย่างยิ่งว่าห้ามซื้ออย่างเด็ดขาดหาโหลดมาให้ได้ อย่าไปสนับสนุนโจรหากินแบบนั้น
    ณ จุดนั้น ทั้งผมและเพื่อนไม่มีใครแคร์แล้วครับ ว่า จะได้เกมอะไรมา เต็มไม่เต็ม

แต่จะทิ้งเงิน 200 บาทไปเฉยๆ ก็ไม่สบอารมณ์ รู้ว่ามันไม่เยอะเท่าไหร่ แต่มันก็ไม่สมควรจะเอาไปทิ้งขว้างเล่นๆ

ก็เลยจิ้มอะไรมาซักอย่าง เล่นได้ไม่ได้ไม่สำคัญละครับ ผมเพื่อนผมก็คงไม่เล่น อยู่ดี มันจะเต็มไม่เต็มตอนนั้นไม่แคร์ละคับ

ลึกๆเหมือนอยากได้อะไรซักอย่างมาเป็น อนุสรณ์ เตือนความจำไว้ ว่าอย่าลืมเกมนี้เด็ดขาดเลยนะ กว่าจะได้มันมา 5555555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เคยเจอพวกร้านของแท้ ก็โกงกันแบบ นา ๆ จิตตัง ขึ้นชื่อเป็นร้านในตำนานไป บลา ๆ
    นี่เจอของเถื่อนโกง ก็โกงกันแบบเถื่อนดี จริง ๆ ฮ่า ๆ

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    เดี๋ยวนี้เกมแท้บางเกมขายถูกกว่าแผ่นเถื่อนอีกครับ ทีหลังก็ใจเย็นๆหาดูร้านออนไลน์ที่เขาขายกันได้ถูกกว่ากันเยอะแถมเล่นได้ชัวร์ 100%
    ผมยังได้ GTA Complete Collection(รวมทุกภาคที่มีใน PC) มาในราคา 250฿ เองครับ
    ปล.เลือกเอาเลยครับจะเอาร้านไหน ตรงผู้สนับสนุนเวปไซด์
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    จริง ๆ ก่อนซื้อน่าจะดูบรรยากาศร้านก่อนนะครับค่อยเข้าไปถสมไม่ใช่เห็นเป็นร้านเกมสืแล้วก็ดุ่ม ๆ เข้าไปถึงนั่งก๊งกันเป็น 100 แบบนั้นก็ไม่น่าไว้ใจละนะ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ไปพันทิพเจอทุกครั้งไม่สนใจหรอก กุ๋ยขายของเถื่อนชัดๆ - -

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่เลวร้ายละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    การซื้อแผ่นตรู๊ดดดดมีความเสี่ยง ผู้ซื้อโปรดทำใจก่อนทำการเสี่ยง

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    เจ็บใจแทน จขกท

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    filecondo แค่ 50 โหลดได้ 7วัน ดีกว่าไปเสียให้ร้านเถื่อนแพงๆ GTA IV / command & conquer หรืออยากได้เกมอะไรก็ไปโพสที่ duckload จำไว้เป็นบทเรียนละกันน่ะน้อง
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=114621
    http://www.duckload.us/forum/forumdisplay.php?f=61

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    รอซื้อใน steam ครับช่วงเทศกาลลดจะมาแล้ว ผมซื้อมา 150 เองกดเองนะครับเล่น กับคนอื่นออนไลน์หรือเล่นกับ เพื่อน ในกลุ่มสร้างห้องเอ็งก็ได้คุ้มกว่าเยอะครับ XD

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ซื้อแท้ดีกว่าไหมครับ ในเว็บOCZมีร้านขายอยู่ครับ หลายเจ้าด้วย(ของSteam)

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ครับ อ่านสนุกดีด้วย

อยากจะบอกว่า ถ้าผมไม่โหลดเถื่อน ก็แนะนำ เวป OZONEGAME ครับ ไม่พลาด ไม่โดนหลอกแน่นอนครับ