ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2735363738394787137 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    เคยไหม เข้าเกมใช้เวลาอยู่หน้าสร้างตัวละคร 2 ชั่วโมงครึ่ง แล้วเล่นครึ่งชั่วโมง เหอ ๆ อาการเหมือนตอนเล่น thesim เลยแฮะผม เข้าไปถ่ายรูปอย่างเดียว
    เออะ หนักนะเนี่ย สร้าง 2ชั่วโมงครึ่ง ข้าพเจ้าสร้าง 20 นาทีก็ว่าหนักและ แต่เล่น 10นาที หมดเวลาอู้- -a ต้องไปทำงานต่อ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alice in Wonderland อ่านกระทู้
    อาการบาดเจ็บจากการต่อสู้ื เช่น Body Injuries (Serious) ทำยังไงถึงจะหายอ่ะ เราใช้ผ้าพันแผลไปแล้วก็นอนพัก แต่ยิ่งนอนเท่าไหร่ อาการยิ่งรุนแรงเรื่อยๆ ไม่อยากไปหาหมอรักษา เสียทีละ 1 พันเหรียญ แพงมากๆ T__T
    -___-คุณพระ . . . . ถ้าถึงขั้น Serious คุณเธอคงต้องเสียพันนึงแล้วแหละ นอนยังไงก็ไม่น่าจะหายดอก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    กำลังเร่งปิดต้นฉบับ EP แรกให้อยู่นะครับ น้อง จขกท. (เนื่อจากไม่มีงานทำเลยแอบอู้ได้ทั้งวัน)

-__-lll น่าอิจฉาดีแท้ ขอบคุณมากพี่ (วะ ทำออกมาดูดีมีระดับจริงไรจริง)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่ทราบว่าถ้าเราลง Skyrim Monster Mod More-Spawns หรือ Monster Mod มันจะทำให้เกมยากขึ้นมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ๊ากก ลง Mod Deadly Dragon ไป ทำเควสฝ่าย แวมไพร์ ลง Darkfall Cave อยู่ๆ สักพัก กิ้งก่าบินได้ 3 ตัว โผล่วาปไปวาปมา
    ในถ้ำ - -* จะอัดมันยังไงฟะ เล่นทะลุถ้ำได้ ถ้าไม่ปรับ god mode นี้ ดับสถานเดียว ฮือๆ จะออกเข้าใหม่
    ปล.1 ผมอัดมันตายไป 2 ตัวแต่ทำไมมันยังบินได้ ?
    ปล.2 พวกของชุด Draught สเตตัสโกงมนุษย์ พวก Dragonslayer's ..... หาจากไหน ตีแล้ว + ดรอปแล้วไม่เจอ ?

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    Skyrim Modification Unofficial Guidebook EP : Biginner เสร็จแล้วจ้า

http://www.mediafire.com/?pvzsnqai18qfutx

เนื้อหาเหมือนเดิม เกลาเนื้อนิดนึง โหลดอ่านบน Tablet ได้ (อุตส่าห์ทำแล้วใครไม่อ่าน สักแต่ถามเดี๋ยวเจอโบก)

แจกได้ตามสบาย แต่อย่าเอาไปดัดแปลงหรือเอาครอปลิงค์ก็พอ

แปะ link โหลดไว้ใต้รูปให้แล้วจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 4th September 2012 เมื่อ 01:58

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    ในที่สุด . . . ในที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ก็ Mod เสร็จจนได้ ;w; ลองหลายรอบมาก ในที่สุดเจ๊ก็ถือกำเนิด !

เจ๊

เจ๊ + Follower นักฮีล ผมเหมือนกันเด๊ะเพราะเกราะมาจากที่เดียวกัน แหะ ๆ : P

(อู้มาเสียนาน ได้กลับมาเล่นสักที ! ดีใจชะมัด !)
    จขกท. รบกวน pm ชื่อสตีมมาให้หน่อยได้ไหมครับ ? ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับผม
    ----------------------------------------------
    การถ่ายรูปในเกมแนะนำให้ใช้โปรแกรม Fraps ครับ ถ่ายคล่องดี ยังกับใช้ยาถ่าย
    ไม่ทราบว่า ลลง Mod อะไรหรอครับ ขอหน่อย ตัวละครของผม อุบาทมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    Skyrim Unofficial Guidebook EP : Biginner เสร็จแล้วจ้า

Download กดที่ปกได้เบย

เนื้อหาเหมือนเดิม เกลาเนื้อนิดนึง โหลดอ่านบน Tablet ได้ (อุตส่าห์ทำแล้วใครไม่อ่าน สักแต่ถามเดี๋ยวเจอโบก)

แจกได้ตามสบาย แต่อย่าเอาไปดัดแปลงหรือเอาครอปลิงค์ก็พอ
    กดที่ปกแล้วไม่ขึ้นหน้า Download อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    พี่โจ้ ข้าเจ้าเอาไปโพสต์หน้าแรกเลยดีมะ จะได้มีคนเห็นง่ายๆ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lyserg123 อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่า ลลง Mod อะไรหรอครับ ขอหน่อย ตัวละครของผม อุบาทมาก
    ผมใช้ CBBE นั่นแหละครับ อาศัยพวก Mod ปรับโครงหน้านิดหน่อย จาก EP สวยหล่อของท่านพี่โจ้แหละฮะ
    แล้วเน้นการปรับโครงหน้าเอาเอง จนได้อย่างที่เห็นครับ (ยืด // ภูมิใจ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    ผมใช้ CBBE นั่นแหละครับ อาศัยพวก Mod ปรับโครงหน้านิดหน่อย จาก EP สวยหล่อของท่านพี่โจ้แหละฮะ
    แล้วเน้นการปรับโครงหน้าเอาเอง จนได้อย่างที่เห็นครับ (ยืด // ภูมิใจ)
    ขอ เว็บลิ้งค์ หน่อยได้ไหมครับๆ พอดี ตอนนี้ นั่งไล่อ่านจาก หน้า 1 ไป หน้า 25 แล้วมึนมาก + อด Cerebus เพราะเข้าถึงบอร์ด skyrim นี้ช้าไป T^T

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้
    พี่โจ้ ข้าเจ้าเอาไปโพสต์หน้าแรกเลยดีมะ จะได้มีคนเห็นง่ายๆ
    ตามสบายคร้าบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lyserg123 อ่านกระทู้
    กดที่ปกแล้วไม่ขึ้นหน้า Download อะครับ
    แก้เป็นแปะ link ไว้ใต้รูปแล้วฮับ

ขอ เว็บลิ้งค์ หน่อยได้ไหมครับๆ พอดี ตอนนี้ นั่งไล่อ่านจาก หน้า 1 ไป หน้า 25 แล้วมึนมาก + อด Cerebus เพราะเข้าถึงบอร์ด skyrim นี้ช้าไป T^T
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1442569 ที่นี่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 3rd September 2012 เมื่อ 22:13

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตามสบายคร้าบ

แก้เป็นแปะ link ไว้ใต้รูปแล้วฮับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1442569 ที่นี่ครับ
    ขอบคุณครับ แต่ ม็อด http://skyrim.nexusmods.com/mods/19666 เน้นผิวสาวสวยขึ้น มัน ไฟล์หายอะครับ -0-

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอสอบถามหน่อยนะครับผมว่าผมไม่ได้เล่นเกมส์เป็นเวลา2อาทิตย์ได้นะครับ แต่พอมาวันนี้กดเข้าเล่นแล้วกำลังถึงหน้าโหลดเกมส์แล้วตอนโหลดเสร็จจะเข้าเกมส์อะครับมันเด้งออกตลอดเลยอะครับ มันเป็นอะไรอะครับ?
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artidinw อ่านกระทู้
    ขอสอบถามหน่อยนะครับผมว่าผมไม่ได้เล่นเกมส์เป็นเวลา2อาทิตย์ได้นะครับ แต่พอมาวันนี้กดเข้าเล่นแล้วกำลังถึงหน้าโหลดเกมส์แล้วตอนโหลดเสร็จจะเข้าเกมส์อะครับมันเด้งออกตลอดเลยอะครับ มันเป็นอะไรอะครับ?
    เกมแคลช อะเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artidinw อ่านกระทู้
    อาจจะเป็นเพราะ Load order ครับ หรืออาจจะเป็นเพราะเซฟมีปัญหา แนะนำให้ลองสร้างตัวใหม่แล้วเข้าเล่นดู หากเล่นได้ เป็นเพราะ Mod ให้เอา Loadorder ของNMM มาแปะในบอร์ดครับ หรือไม่ก็ลองปิด Mod ที่ลงไปช่วงหลัง ๆ ทีละตัวดูเพื่อดูว่าตัวไหนก่อปัญหา ถ้ายังไม่หาย ลงเกมใหม่! (ล้อเล่น รอผู้รู้) = ="

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    อาจจะเป็นเพราะ Load order ครับ หรืออาจจะเป็นเพราะเซฟมีปัญหา แนะนำให้ลองสร้างตัวใหม่แล้วเข้าเล่นดู หากเล่นได้ เป็นเพราะ Mod ให้เอา Loadorder ของNMM มาแปะในบอร์ดครับ หรือไม่ก็ลองปิด Mod ที่ลงไปช่วงหลัง ๆ ทีละตัวดูเพื่อดูว่าตัวไหนก่อปัญหา ถ้ายังไม่หาย ลงเกมใหม่! (ล้อเล่น รอผู้รู้) = ="
    ลองใช้ boss เรียงโหลด order ดูสิครับ อาจหาย

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ใครพอจะมีวิธีการเล่น หรือ Guide ที่เป็นภาษาไทยบ้างครับพอดีเคยโหลดเจอครั้งหนึ่งแต่ไฟล์ที่โหลดไว้มันหายไปแล้ว T^Tแบบที่ทำแจกกันเองอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    ลิงค์มันก็อยู่หน้าแรกไงคุณ

load order มีส่วนเกี่ยวข้องครับ แต่คุณรู้หรือไม่ บางครั้ง mod ที่เราๆ activate กันไว้ มันได้ตีกันไปตั้งแต่แรกแล้ว (คือมันควรจะ CTD ตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว) แต่ด้วยเหตุผลอะไรก็ไม่ทราบ ทำให้เราเข้าเกมได้ปกติ
    ยกตัวอย่างเช่น สมมติว่าผมมี plugin อยู่ 65 ตัว และผมก็ใช้เจ้า 65 ตัวนี้แหละ เล่นยาวเลย หลังจากนั้นก็โหลดมาเล่นเพิ่มไปเรื่อยๆ จนได้ 70 ตัว ซึ่งเล่นได้ปกติครับ ไม่มีปัญหา แต่วันดีคืนดี มันกลับ CTD ซะงั้น!?
    หลังจากปิด 5 ตัวหลังไป มันควรจะกลับไปปกติครับ . . . แต่เปล่าเลย มันยัง CTD ตั้งแต่ตอนเข้าเกม... แท้จริงแล้ว 2 ใน 65 ตัวนั้นแหละ เข้ากันไม่ได้ตั้งแต่แรกแล้ว เพียงแต่ตัวเกมยังไม่ได้รับรูู้เท่านั้นเอง แต่หลังจากมันรับรู้แล้วว่า 2 ตัวสร้างปัญหา
    เราจะไม่สามารถเข้าเกมได้อีก จนกว่าจะเคลียร์ 2 ตัวนั้น และคุณรู้ไหมอะไรที่แปลกกว่านั้น

หลังจากคุณพบเจ้า 2 ตัวนั้นแล้ว แล้ว deactivate มันไปให้หมด เข้าเกม.... เข้าได้ปกติ แล้วออกมา activate มันใหม่ ..... ปรากฏว่าเล่นได้ปกติเช่นเคย!!!!? นั่นคือเจ้าตัวเกมได้ลืมไปแล้วว่า mod 2 ตัวจะก่อให้เกิดปัญหาได้ (แต่มันก็อาจจะแคลชได้อีกนะ)
    ยังไงก็ตาม ก็บอกๆไว้ครับ -__- ให้รู้ว่าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นได้น่ะ (เรื่องแบบนี้มีตั้งแต่สมัย Oblivion แล้วแล)

คุณอาจจะลองใช้ BOSS ดูก็ได้นะ แต่ก็เตรียมใจไว้นิด BOSS อาจจะแก้ไขไม่ได้(ผมคิดว่าไม่น่าจะแก้ไขได้นะ) ถ้าถามว่าทำไง ผมอยากให้ deactivate ทั้งหมด เข้าเกม แล้วออกมา activate ใหม่ ไล่ไปทีละ 10-20 ตัวแล้วเข้าเกม เป็นระยะๆ
    หากไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ ส่ง Load order มาให้ผม หรือแปะไว้ในบอร์ดก็ได้ครับ

-------------------------

อ่าวเห้ย- - อ่านใหม่กลายเป็น สรุปว่าเข้าไปหน้า main menu ได้เรอะ...... -__- งั้นก็แก้ไขง่ายๆด้วยการโหลดเซฟที่ใกล้ที่สุดแทน จบ(มั้ง) แต่ถ้าไม่มีเซฟใดที่โหลดขึ้นเลย....(ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้ นอกจากจะมีการเพิ่มและลด mod จำนวนมากๆ และแตกต่างกันในหลายๆเซฟ)
    คงต้องลอง New game ตามเฮีย Stepmeup2 ว่าแล (แต่ deactivate mod เป็นกลุ่มๆก็ยังเป็นทางเลือกที่ดีอยู่นะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 4th September 2012 เมื่อ 09:54

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    แปะรูปหน้าแบบต่าง ๆ

เผื่อใครชอบแบบจะได้ไปลองหาโหลดกันเอาครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อยากได้ตัวนี้ ตอนนี้เจอง blog แต่หาที่โหลดไม่เจอ jap ทั้งดุ้น

อร๊างค์~~~~~~ เท่ห์โครต

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อยากได้ตัวนี้ ตอนนี้เจอง blog แต่หาที่โหลดไม่เจอ jap ทั้งดุ้น

อร๊างค์~~~~~~ เท่ห์โครต
    ตามีไฟด้วยย>w< อยากได้ ๆ เกราะจาก Berserk เหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้
    เหมือนจะมีอยู่ในเครื่องอยู่นะ-__-lll ใส่แล้วได้ spell ที่ใช้เปลี่ยนโหมด (Skull/wolf) ไม่เคยใช้เล้ย เอามาไว้เป็นกิจกรรมดีมะหนิ
    ดีครับ *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 4th September 2012 เมื่อ 13:23

กล่าวขอบคุณ
    272
    เหมือนจะมีอยู่ในเครื่องอยู่นะ-__-lll ใส่แล้วได้ spell ที่ใช้เปลี่ยนโหมด (Skull/wolf) ไม่เคยใช้เล้ย เอามาไว้เป็นกิจกรรมดีมะหนิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    หลังจากเห็น Blood Magic แล้ว กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด นี่แหละ ใช่เลย เรามาถูกทางแล้ว Blood Mage นี่แหละคือคำตอบ เกิดกิเลสอยากจะเล่นขึ้นมาทันที ปั้นตัวใหม่เล่น เย้ๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    Where is the White Rabbit ? Did you see him ?
    ==============================

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ดีเลยครับ จัดเลยคุณน้อง

ปล. เจอลิงค์โหลดแล้ว แต่ไม่มีเครื่องเล่นจะโหลดมาทำไมฟระ

ปล.2 ตอนนี้เริ่มจัดทำ EP : One แล้วนะคร้าบ เอาภาพปกมาเรียกน้ำย่อยก่อน

เดี๋ยวเสร็จจะเอามาปล่อยให้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 4th September 2012 เมื่อ 15:15

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ^
    ^
    ^
    ^

อันนั้นมันเป็นภาพของคน dogtown01 นะนั่น- - ผมว่าถ่ายกันเองน่าจะเหมาะกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ^
    ^
    ^
    ^

อันนั้นมันเป็นภาพของคน dogtown01 นะนั่น- - ผมว่าถ่ายกันเองน่าจะเหมาะกว่านะ
    ยังไงก็ได้ครับคุณน้อง เพราะมันยังไม่ปิดเป็น PDF ครับ แก้ได้อยู่

ไม่ก็เปิดกิจกรรมถ่ายรูปแลกกับเกราะ berserk สิ