ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- Riot Games ไม่แคร์แม้เงินรางวัลแข่งขัน DOTA2 สูงถึง 10 ล้านเหรียญ -

- Riot Games -
    ไม่แคร์แม้เงินรางวัลแข่งขัน DOTA2 สูงถึง 10 ล้านเหรียญ

Riot Games ทีมเบื้องหลังเกม League of Legends อีกหนึ่งเกมแนว MOBA ชื่อดังได้ออกมาแสดงความเห็นผ่าน Jason Yeh หัวหน้าสาขายุโรปว่าพวกเขานั้นไม่ได้ซีเรียสหรือแคร์อะไรเกี่ยวกับเงินรางวัลการแข่งขันประจำปีของเกม DOTA2 จาก Valve ที่สูงถึง 10 ล้านเหรียญสหรัฐ

โดยทางบริษัทตัดสินใจว่ายังคงเลือกที่จะนำเสนอเงินรางวัลที่น้อยกว่าเช่นเดิมคือราว 2 ล้านเหรียญสหรัฐในแต่ละปี ซึ่งตรงนี้เป็นส่วนหนึ่งของหนทางในอนาคตเพื่อพิสูจน์ว่า League of Legends คือการเล่นเกมของเหล่ามืออาชีพ ,Yeh กล่าว

เพิ่มเติมด้วยการบอกว่าทีม Riot นั้นให้ความสำคัญในการลงทุนเรื่องโครงสร้างพื้นฐานทั้งหมด กลยุทธ์เหล่านี้ Riot เชื่อว่าเกม League of Legends จะอยู่ได้ในระยะยาวในฐานะ eSport มากกว่าการนำเสนอเงินรางวัลก้อนโตในแต่ละปี ซึ่งทาง Riot กะไว้ว่าจะจัดงานแข่งขันขนาดใหญ่ของเหล่านักเล่นเกมมืออาชีพ ไม่ใช่แค่ประจำปี แต่เป็นประจำสัปดาห์! อีกทั้งบริษัทได้แสดงออกอย่างชัดเจนว่าไม่สนการจัดงานกับเงินรางวัลก้อนโตโดยการ ‘ขอเงินจากผู้เล่น’ เพราะในระยะยาวแล้ววิธีการนี้อาจทำให้แอคเคาท์ของผู้เล่นได้รับผลกระทบ …ด้วยคำพูดนี้เรียกได้ว่าเป็นการยิงหมัดตรงไปถึง Valve ที่ก่อนหน้านี้ในงาน The International – Dota 2 Championships ที่ให้เหล่าแฟนเกมสามารถซื้อหนังสือที่เปรียบเป็นตัวบันทึกข้อมูลของงานและได้สิทธิ์รับชมการแข่งโดยขายในราคา $10 ซึ่งรายได้ส่วนหนึ่งจะเจียดเป็นเงินรางวัลทบขึ้นเรื่อยๆจนท้ายสุดแล้วได้สูงถึง 10.7 ล้านเหรียญสหรัฐ ก็นับว่าเป็นเงินรางวัลการแข่งขันที่สูงสุดเป็นประวัติการในวงการเกมเลยก็ว่าได้

Credit : Juropy

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ตั้งแต่ Valve ได้สิทธ์ DotA 2 ไปจาก Blizzard ดูเหมือนจะภูมิใจมากเลยสินะ เหอ ๆ ๆ

ลิขสิทธิ์ DotA มันเป็นของคนทำ map หนิครับ

Blizzard เป็นเจ้าของ Warcraft III ซ่ึ่งเป็นตัวเกมที่ทำ map DotA

แล้วทีมที่เคยทำ map DotA ก็แยกตัวไปทำเกมอื่นด้วย

Blizzard ก็มีเกม Heroes of The Storm กำลังทำอยู่ ซึ่งใช้ตัว Hero ของทาง Warcraft / Star Craft ได้ แต่ DotA2 ของ Valve ก็โดนเรื่องลิขสิทธิ์ตัวละคร

อย่าง Wraith King ที่โดนเปลี่ยนทั้งชื่อ ทั้ง Model
    อ่าครับใช่แล้ว เท่าที่ผมจำได้ Icefrog (นามแฝง) เป็นคนทำแมพ DotA ขึ้นมาแหละครับ เพียงแต่เคยเห็นอยู่ช่วงนึงที่ ทาง BZ ผุดจะทำ DotA2 ขึ้นมาเป็นเรื่องเป็นราว แล้วก็ถกเถียงกับทาง Valve เหมือนกัน แต่ก็นานมามากแล้วแหละครับ แต่ทาง icefrog ตอนนี้ก็ยังพัฒนา DotA ธรรมดาออกมาให้ผู้เล่น Wc3 เหมือนเดิน

สำหรับข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องที่ BZ ถกเถียงกับ Valve ในปี 2010 ใครอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็สามารถอ่านได้จริงตรงนี้ครับ คลิ้ก

แต่ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าฟ้อง

ที่มาข้อมูล Credit : Thaicybergames.com ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 19th August 2014 เมื่อ 15:40
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ดิ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    รัก dota2 เสมอ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    แขวะไปมาต่างคนก็บอกตัวเองดีทั้งนั้น 555 ส่วนผมคนเล่นเล่นทั้ง 2 เกม ใครเถียงไรกันช่างหัวมัน
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ผมเห็นฝรั่งชอบแซวเกมนี้ว่า League of Lesbian 555+
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ใครรวยก็เสียตังค์อัพหนังสือไป

ใครไม่รวยก็ซื้อเฉยๆก็ได้ ได้ตั๋วดูแข่ง

วิธีการนี้ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร เงิน 10USD ก็แค่ 300 กว่าบาท แถมยังเอามาหารเป้นเงินรางวัลทีมที่เข้าแข่งอีก ถือว่ารับได้

10 USD สนับสนุนวงการ สนับสนุนเกมที่ชอบ มันถือว่าเล็กน้อยด้วยซ้ำ ไปกินบุฟเฟต์มันก็มื้อละ 500 แล้ว

เวงินรางวัลเยอะ ก็ดึงดูดใจ Pro Gamer ทั้งหลาย บางคนอาจย้ายเกมมาเลยด้วยซ้ำ

ใช้วิธีนี้ Valve ก็ไม่เข้าเนื้อ มีแต่ได้กับได้ แถม gamer / e-sport ก็ได้กันหมด ถือว่า win-win

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    ตั้งแต่ Valve ได้สิทธ์ DotA 2 ไปจาก Blizzard ดูเหมือนจะภูมิใจมากเลยสินะ เหอ ๆ ๆ

ลิขสิทธิ์ DotA มันเป็นของคนทำ map หนิครับ

Blizzard เป็นเจ้าของ Warcraft III ซ่ึ่งเป็นตัวเกมที่ทำ map DotA

แล้วทีมที่เคยทำ map DotA ก็แยกตัวไปทำเกมอื่นด้วย

Blizzard ก็มีเกม Heroes of The Storm กำลังทำอยู่ ซึ่งใช้ตัว Hero ของทาง Warcraft / Star Craft ได้ แต่ DotA2 ของ Valve ก็โดนเรื่องลิขสิทธิ์ตัวละคร

อย่าง Wraith King ที่โดนเปลี่ยนทั้งชื่อ ทั้ง Model
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 19th August 2014 เมื่อ 15:14

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    ผมเห็นฝรั่งชอบแซวเกมนี้ว่า League of Lesbian 555+

League of Lesbian !!!

(ขออภัย หากใช้ภาพไม่ตรงกับเนื้อหา )
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    บางคนนี่อวย DOTA2 ออกหน้าออกตาเลยนะ แหม่ ส่วนตัวเล่นทั้งสองเกมส์ แต่รู้สึกระบบการเล่นจะหนักไปทาง LOL มากกว่า

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ต้องมีการดิ้นแหง่มๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้

League of Lesbian !!!

(ขออภัย หากใช้ภาพไม่ตรงกับเนื้อหา )
    เสียสายตา ทำกันได้

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ใครรวยก็เสียตังค์อัพหนังสือไป

ใครไม่รวยก็ซื้อเฉยๆก็ได้ ได้ตั๋วดูแข่ง

วิธีการนี้ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร เงิน 10USD ก็แค่ 300 กว่าบาท แถมยังเอามาหารเป้นเงินรางวัลทีมที่เข้าแข่งอีก ถือว่ารับได้

10 USD สนับสนุนวงการ สนับสนุนเกมที่ชอบ มันถือว่าเล็กน้อยด้วยซ้ำ ไปกินบุฟเฟต์มันก็มื้อละ 500 แล้ว

เวงินรางวัลเยอะ ก็ดึงดูดใจ Pro Gamer ทั้งหลาย บางคนอาจย้ายเกมมาเลยด้วยซ้ำ

ใช้วิธีนี้ Valve ก็ไม่เข้าเนื้อ มีแต่ได้กับได้ แถม gamer / e-sport ก็ได้กันหมด ถือว่า win-win

รู้สึกตัวราชากระดูกมันเป็นตัวละครของ Diablo นี่ครับ ซึ่ง Blizzard เขาไม่ได้ให้ลิขสิทกับทางก๊อกน้ำ เลยต้องเปลี่ยน รูปแบบไป

คนเล่น Diablo มายืนยันทีมันมีจริงปล่าว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเป็นคนนึงที่เล่น ทั้ง Dota2 , LOL

แล้วก็แข่งทัวทั้ง 2 เกมเลยครับ แต่ตอนนี้ LOL ไม่ได้แข่งแล้ว (LOL จะมีทัวหรืองานแข่งน้อยมาก ถ้าเทียบกับ Dota2 เพราะ Dota2 มันสามารถลงแข่งทัวใน SEA ได้ด้วย = ได้โอกาศมากกว่า)

เกมมันก็สนุกคนละแบบ แต่ถ้าเทียบๆ LOL จะเล่นง่ายกว่า ไม่ต้อง D9 , last tw ก็ไม่ต้อง ลากครีปก็ไม่มี smoke ก็ไม่ต้องกลัว สแต๊คครีปป่าก็ไม่ได้

แต่ตัวละคร LOL น่ารักกว่าครับ จุบๆ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    กำลังลอง Heroes of the Storm ...แต่เล่นยากจัง หรือไม่ถนัดแนวนี้หว่า

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    รู้สึกตัวราชากระดูกมันเป็นตัวละครของ Diablo นี่ครับ ซึ่ง Blizzard เขาไม่ได้ให้ลิขสิทกับทางก๊อกน้ำ เลยต้องเปลี่ยน รูปแบบไป

คนเล่น Diablo มายืนยันทีมันมีจริงปล่าว
    Leoric Skeleton King เป็นตัวละครในเกมส์ Diablo 1 และ 3 ครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=230186

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้

ครับมี มีจริง ตัวเดิม เป็น skeleton king มาจาก (King leoric)บอส ด่านแรกใน diablo3 ต่อมา vaule ได้ สร้างเทศกาลหน้าหนาวปีที่แล้ว ในการชุบชีวิตให้ Skeleton King เปลี่ยนเป็น Wraith King( ราชา คลั่ง) จนทุกวันนี้
    อีกอย่างที่ ผมสงสัยคือ ไอ doom bringer ที่ รู้ๆ จักกันนะ น่าจะมาจากตัว Diablo นั่้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

อ่าครับใช่แล้ว เท่าที่ผมจำได้ Icefrog (นามแฝง) เป็นคนทำแมพ DotA ขึ้นมาแหละครับ เพียงแต่เคยเห็นอยู่ช่วงนึงที่ ทาง BZ ผุดจะทำ DotA2 ขึ้นมาเป็นเรื่องเป็นราว แล้วก็ถกเถียงกับทาง Valve เหมือนกัน แต่ก็นานมามากแล้วแหละครับ แต่ทาง icefrog ตอนนี้ก็ยังพัฒนา DotA ธรรมดาออกมาให้ผู้เล่น Wc3 เหมือนเดิน

สำหรับข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องที่ BZ ถกเถียงกับ Valve ในปี 2010 ใครอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็สามารถอ่านได้จริงตรงนี้ครับ

แต่ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าฟ้อง

ที่มาข้อมูล Credit : Thaicybergames.com ครับ

icefrog เขาผลิต แมพ 6.81 เป็นแพมสุดท้ายแล้วครับ http://i.imgur.com/yAjh963.jpg
    ส่วนเรื่องdota2 เงินรางวัลเอยะเนี่ย การตลาดเขาดีมากครับ

ขายสมุดแจกไอเทม ขายกล่อง คือพวก moba อย่างฮอน lol เขาขายสกิน กันแต่ valve เล่นแยกเป็นชิ้น จัดระดับ rare common immortal leagend อื่นๆ อีกเยอะ มันเลย เกิดช่องการทางการค้าขายไอเทมในเกม ได้ เป็นตลาด ไอเทมใน steam ยกชัวอย่างเกมอื้นๆ เช่น CSGO TF2 รวยเละครับ volvo

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ก็ต้องดูไปเรื่อยๆ ความสนุกของเกมต้องถามดูจากคนเล่นแต่ละคน ส่วนตัวตอนนี้ชอบ LOL มากกว่า

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    Go back to LoL kid.

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ความคิดเด็กๆกันจริงๆ คนจริงเล่นmoba เขาไม่แบ่งแยกกันหรอกครับ เพราะแต่ละเกมมีเสนห์ที่แตกต่างกัน
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เงินรางวัลมากน้อยไม่สำคัญ เพราะยังไงผมก็ไม่ได้เล่นเพื่อไปชิงเงินรางวัล ถึงระดับนั้นอยู่แล้ว แต่เล่นเพราะความสนุก ต่อให้เกมที่ผมเล่นไม่มีเงินรางวัลเลย ผมก็จะเล่นมันต่อไป เพราะ "ผมสนุกกับการเล่นเกมที่ผมชอบ ไม่ได้สนุกกับการนั่งเล่นเกมที่มีเงินรางวัลมากหรือน้อย" แต่ถ้าวันนึงเกมที่ผมเล่นมันไม่สนุกผมก็แค่เลิกเล่นมันสะ

ปล.แอบดิ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Season : 19th August 2014 เมื่อ 18:12
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ใจเย็นๆ แฟนบอยทั้ง 2 เกม ใจเย็นๆไว้ วางถุงกาว ตั้งสติ

ใครชอบเกมไหนก็เล่นไปสิ จะมาเถียงกันทำไม เถียงแล้วทำไม มีอะไรเปลี่ยนแปลง ผู้บริโภคยิ่งใหญ่ขึ้น? เกมดีขึ้น? ไม่เลย อยากเล่นอะไรเล่นไป ทะเลาะกันไม่ได้ทำให้อะไรเปลี่ยนแปลงหรอกนะ
    เกมระบบมันไม่เหมือนกันทั้งคู่อยู่แล้ว LoL ก็พยายามทำเกมให้หลากหลายกว่า DotA อยู่แล้ว ไม่เหมือน HoN ที่เอามาทั้งดุ้นแล้วค่อยพัฒนา
    DOTA2 มันก็ทำเกมให้อยู่ในจุดยืนของเขา แล้วจะทะเลาะกันเพื่ออะไร

จอบอ จบปิ๊ง!

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    กำลังลอง Heroes of the Storm ...แต่เล่นยากจัง หรือไม่ถนัดแนวนี้หว่า
    ผมก็เพิ่งได้ Heroes of the Storm มาเมื่อวาน ลองแล้ว เข้ามือมาก Kill กระจาย 555555555

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    เล่นเกมเล่นเอาสนุกพอมั้ง

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    จริงๆผมว่าไม่น่าเอามาข่มกันว่า เงินรางวัลใครสูงกว่า เพราะใช้การตลาดคนละวิธีกัน

LoL เงินกำไรบริษัทเค้าล้วนๆ เอามาจัดงาน + รางวัล

Dota 2 ใช้กลยุทธ์รีดเงินรางวัลด้วย Compendium มันจะถึง 10 ล้านเหรียญได้ก็ไม่แปลก

ถามว่า 300 บาทแพงไหม ? สมัยนี้ก็คงไม่ค่อยหรอก แต่ถามว่า มันมีผลต่อเงินรางวัลมากไหม? ผมกล้าตอบเลยว่า ฉุดได้ 50-60 % ของเงินรางวัลตอนนี้ด้วยซ้ำ

เพราะอะไร?

1. แฟนบอย Dota2 + พวกสตรีมเมอร์ต่างๆ ที่มีรายได้จำนวนมาก จากการแคสเกมหรือทุนทรัพย์เยอะ ใส่กันได้ไม่ยั้งอยู่แล้ว มันให้เงินรางวัลมันสูงถึงขนาดนั้นได้

2. เก็บคนละ 10 เหรียญ เกิดมีคนเล่นทั่วโลกซักแค่ เกิดมีคนเล่นแค่ 1 ล้านคนทั่วโลก มันก็ได้ 10 ล้านเหรียญแล้ว

ผมเป็นเพลย์เยอร์คนนึงในที่ชอบ LoL ผมก็ไม่ได้สนใจซักนิดว่าเงินมันจะต่างกันแค่ไหน

เพราะการตลาดคนละวิธีกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kurayami : 19th August 2014 เมื่อ 18:26