ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

แนะนำกีต้าร์ Floyd rose หน่อยครับ

แนะนำกีต้าร์ Floyd rose หน่อยครับ งบประมาณ 5-7 พันแค่แบบพอไปวัดไปวาได้อะครับไม่เอาแบบเน่า-โหดไปอะครับ
    ที่เล็งตอนนี้เล็ง junior by clevan je112x อยู่อะครับใครมีรุ่นไหนน่าสนใจช่วยแนะนำหน่อยครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    จำเป็นต้อง Floyd rose งบขนาดโยกทีผมว่าเพี้ยน -0-
    แนะนำลองหาแบบไม่มี Floyd rose ก็พวก
    Lavish Sytrat'caster Modern
    Lavish Tyle'caster Heavy
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ชีวิตติดคันโยก T T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เอ เฉพาะสะพานฟลอยโรสแท้ๆตัวนึงมันก็ตกราวๆ 5000 แล้วไม่ใช่รึ
    ผมว่าถ้าเล็งตัวไหนไว้ก็เอาตัวนั้นไปเถอะ ซื้อเท่าไหร่คุณก็ได้เท่านั้นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 4th June 2012 เมื่อ 23:20

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ตามที่คุณ Exodus บอกน่ะครับ

เพราะ ลองตีราคาดูนะครับ คุณได้กีตาร์ Floydrose ราคา 10.000 มา แต่ค่า floydrose ก็กินไป 4000 - 5000 แล้ว ราคาไม่ก็ตกแค่ไม่เกิน 3000-4000 พันแน่นอน เสียงออกมายังไงก็ บาง ก็ซังกะบ้วย อยู่ดีแน่นอนครับ
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    282
    กลัวว่า ไอ้ 5000-7000 อย่างที่ว่ามาเนี่ยมันจะเป็นกีต้าร์ไม้อัด + ฟลอยโรสปลอม น่ะสิ
    เสียงก็บาง แถม โยกแล้วเพี้ยนอีกต่างหาก

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    กลัวว่า ไอ้ 5000-7000 อย่างที่ว่ามาเนี่ยมันจะเป็นกีต้าร์ไม้อัด + ฟลอยโรสปลอม น่ะสิ
    เสียงก็บาง แถม โยกแล้วเพี้ยนอีกต่างหาก
    อันนี้ผมว่า ขึ้นอยู่กับ ความโชคร้ายส่วนบุคคลละครับ 5555

แต่เเป็นผม ผมจะไม่ซื้อ กีตาร์ Floydrose ที่ราคาต่ำกว่า 20,000 แน่ๆ
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    อิฉฉาคนมีตัง คุยกัน เชอะ......

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ใช่ครับ ฟรอยโรส แท้เนี่ย 5000+ ถ้าไม่มีงบก็ดันสายไปเถอะครับ

อีกอย่างฟรอยโรสก็ไม่ได้ใช้มากขนาดนั้นนั้นนะ ผมว่า สำหรับผมนะ คือแบบบางทีใช้ดันสายก็ได้อะ

แต่ถ้ามีฟรอยโรสมันก็เล่นได้กว้างแหล่ะนะ ทำเสียงได้หลายแบบ มันก็ตามราคาอะครับ

อย่างที่คุณ exodus บอก
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tawin4447 อ่านกระทู้
    อิฉฉาคนมีตัง คุยกัน เชอะ......

สำหรับผมเครื่องดนตรีเป็นสินค้าราคาแพงฮะ ผมจะเล่าอะไรให้ฟังนิดหน่อย
    ย้อนกลับไปประมาณ 11-12 ปีก่อน ผมเพิ่งเริ่มเห่อหม-อย กับกีต้าร์ไฟฟ้านี่แหละ
    ผมเพิ่งได้กีต้าร์โปรงมาหนึ่งตัว ราคาราวๆ 2000 กว่าบาท ผมรู้สึกว่ากีต้าร์โปรงผมนี่มันเทพเจ้ามากเลย
    เสียงก็ดีกว่าตัวละ 8-9 ร้อย เสียงดีกว่าจริงๆ นะ ไม่ใช่ว่าซื้อแพงกว่าแล้วจะมาบอกว่าดีกว่าเท่านั้น
    แล้วผมไปเจอรุ่นพี่คนนึง แกเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า ก็ เฟนเดอร์ strat ธรรมดาๆนี่แหละ แกชอบ เคิร์ท โคเบน
    ไอ้เราเห็นก็ชักอยากได้คิดว่ามันคงไม่แพงกว่ากันเท่าไหร่ อย่างเก่งก็ คงซัก 7-8 พัน นี่คือเต็มที่ในความคิดของผมแล้วนะ เพราะผมรู้สึกว่า 2000 ผมก็ได้กีต้าร์โปร่ง(ที่คิดเอาเองว่า)ดีแล้ว
    ปรากฏว่าแกบอกมาว่า 4 หมื่นกว่าๆ สะอึกเลยดิครับ ผมก็เลยบอกว่า เฮ้ยกีต้าร์ผมที่พี่บอกว่าเสียงดีเนี่ย ผมซื้อมา 2000 เอง(โปร่ง) กีต้าร์ไฟฟ้านี่มันแพงขนาดนั้นเลยเหรอ?
    แกเลยบอกมาคำเดียว "กุใช้เฟนเดอร์" จบ.... - -''
    แกก็บอกอีกว่า "มือกีต้าร์เก่งๆหลายคนก็ชอบใช้กีต้าร์ถูกๆเล่นนะ" มันคงตรงคอนเซ็ปต์ที่หลายๆคนชอบบอกตัวเองว่ามือกีต้าร์เก่งๆใช้กีต้าร์ถูกๆก็ได้

ดูอย่างไอบาเนสของสตีฟ วายสิ สองหมื่นกว่าบาทก็ซื้อได้แล้ว ถูกกว่าของกุตั้งครึ่งนึง
    เคิร์ท โคเบน ก็ชอบใช้ กีต้าร์มือสองตัวละ สองสามหมื่น เพราะกลัวเอาไปทำพังบนเวที
    เอ็งไม่ต้องซื้อแพงๆตัวละ 7-8 หมื่นหรอก ถูกๆ ตัวละ 2-3 หมื่นเอ็งก็เล่นได้แล้ว

...คุณคิดว่าผมจะพูดอะไรออกมั้ยครับ...
    กับคำว่า "ถูกๆ" ตัวละ 2-3 หมื่น
    ถูกของเขา กับถูกของเรา มันคงคนละอย่างกันแล้วหละ

แต่ก็ถือว่าเป็นโชคดีของผมที่กีต้าร์ไฟฟ้าที่ผมมีโอกาสเล่นตัวแรกคือ fender strat ที่ราคาขนาดนี้น่าจะเป็นซีรี่ย์ Deluxe ละมั้งนะ
    ซึ่งแน่นอนว่าคุณภาพเสียงมันคนละเรื่องกับกีตาร์เกรดล่างแน่นอน ซึ่งก็ดูเหมือนแกย้ำนักย้ำหนาว่ากีต้าร์ของแกมันก็แค่ "กลางๆ"
    จนถึงวันหนึ่งที่ผมได้มีโอกาสไปจับกับ gibson ตัว aniversary ของพี่อีกคนที่แกเปิดห้องอัด ผมชอบเสียงมันมากเลย
    แกบอกว่ากีต้าร์แกเนี่ยมัน "ไฮ-เอนด์" นะเว้ย นั่นทำให้ผมรู้จักกับศัพท์คำนี้ครั้งแรก แกไปซื้อมาจากอเมริกามาเลย ก็เลยถามแกว่ากี่หมื่น
    แกบอกมาอย่างชัดเจนว่า ตีเป็นเงินไทยคงราวๆ 3 แสน กว่าๆมั้ง ตอนนั้นแหละ มันเลยทำให้ผมเห็นว่า ไอ้ fender strat ของรุ่นพี่ที่ผมได้ลองตอนแรกน่ะมัน "กลางๆ" จริงๆ
    *** ตัว aniversary คือซีรี่ย์ที่ทำมาเป็น "พิเศษ" สำหรับวาระครบรอบ และมีจำนวนจำกัดในโลก การที่มันจะโหนราคามาขนาดนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ***
    แล้วหลังจากรุ่นนั้นก็ถึงรุ่นที่บริษัทยักษ์ใหญ่ในแวดวงกีต้าร์ไฟฟ้า ตีตลาดกีต้าร์ปลอมจนกระเจิงด้วย "บริษัทลูก" ที่ผลิตสินค้าเกรดล่างในราคาเดียวกันกับของปลอม
    แต่มียี่ห้อการันตี ว่ายี่ห้อของฉัน ไม่ใช่ของปลอม ไม่ใช่ไก่กา บางรุ่นก็ดีในระดับหนึ่ง แต่บางรุ่นก็แย่พอๆกับที่เขาเรียกว่า "หมาเยี่ยวรดสังกะสี" นั่นแหละ

you get what you pay = ซื้อเท่าไหร่ คุณก็ได้เท่านั้น ยังเป็นคำพูดที่ใช้ได้ดีเสมอมา
    สำหรับผมยังไงซะ เครื่องดนตรีก็ยังเป็นสินค้าที่ แพง****** ถ้าคุณอยากจะได้สินค้าที่มันได้ "มาตรฐาน" จริงๆจังๆ

โดยเฉพาะไวโอลิน.... - -''
    มีอยู่วันนึง ผมเปิดเพลงของ kitaro แล้วน้องสาวผมบอกว่า เนี่ยชอบเสียงไวโอลินเพลงเนี้ย อยากได้ไวโอลิน แล้วจะไปเรียนไวโอลินด้วย
    เอาคลิปไปเปิดให้ที่ร้านดู ร้านบอกทันทีเลย น้องครับ ตัวนี้ราวๆ 5-8 แสนนะ คุณภาพเสียงระดับนี้

WHAT THE FUCKKKKKKK!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    สำหรับผมเครื่องดนตรีเป็นสินค้าราคาแพงฮะ ผมจะเล่าอะไรให้ฟังนิดหน่อย
    ย้อนกลับไปประมาณ 11-12 ปีก่อน ผมเพิ่งเริ่มเห่อหม-อย กับกีต้าร์ไฟฟ้านี่แหละ
    ผมเพิ่งได้กีต้าร์โปรงมาหนึ่งตัว ราคาราวๆ 2000 กว่าบาท ผมรู้สึกว่ากีต้าร์โปรงผมนี่มันเทพเจ้ามากเลย
    เสียงก็ดีกว่าตัวละ 8-9 ร้อย เสียงดีกว่าจริงๆ นะ ไม่ใช่ว่าซื้อแพงกว่าแล้วจะมาบอกว่าดีกว่าเท่านั้น
    แล้วผมไปเจอรุ่นพี่คนนึง แกเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า ก็ เฟนเดอร์ strat ธรรมดาๆนี่แหละ แกชอบ เคิร์ท โคเบน
    ไอ้เราเห็นก็ชักอยากได้คิดว่ามันคงไม่แพงกว่ากันเท่าไหร่ อย่างเก่งก็ คงซัก 7-8 พัน นี่คือเต็มที่ในความคิดของผมแล้วนะ เพราะผมรู้สึกว่า 2000 ผมก็ได้กีต้าร์โปร่ง(ที่คิดเอาเองว่า)ดีแล้ว
    ปรากฏว่าแกบอกมาว่า 4 หมื่นกว่าๆ สะอึกเลยดิครับ ผมก็เลยบอกว่า เฮ้ยกีต้าร์ผมที่พี่บอกว่าเสียงดีเนี่ย ผมซื้อมา 2000 เอง(โปร่ง) กีต้าร์ไฟฟ้านี่มันแพงขนาดนั้นเลยเหรอ?
    แกเลยบอกมาคำเดียว "กุใช้เฟนเดอร์" จบ.... - -''
    แกก็บอกอีกว่า "มือกีต้าร์เก่งๆหลายคนก็ชอบใช้กีต้าร์ถูกๆเล่นนะ" มันคงตรงคอนเซ็ปต์ที่หลายๆคนชอบบอกตัวเองว่ามือกีต้าร์เก่งๆใช้กีต้าร์ถูกๆก็ได้

ดูอย่างไอบาเนสของสตีฟ วายสิ สองหมื่นกว่าบาทก็ซื้อได้แล้ว ถูกกว่าของกุตั้งครึ่งนึง
    เคิร์ท โคเบน ก็ชอบใช้ กีต้าร์มือสองตัวละ สองสามหมื่น เพราะกลัวเอาไปทำพังบนเวที
    เอ็งไม่ต้องซื้อแพงๆตัวละ 7-8 หมื่นหรอก ถูกๆ ตัวละ 2-3 หมื่นเอ็งก็เล่นได้แล้ว

...คุณคิดว่าผมจะพูดอะไรออกมั้ยครับ...
    กับคำว่า "ถูกๆ" ตัวละ 2-3 หมื่น
    ถูกของเขา กับถูกของเรา มันคงคนละอย่างกันแล้วหละ

แต่ก็ถือว่าเป็นโชคดีของผมที่กีต้าร์ไฟฟ้าที่ผมมีโอกาสเล่นตัวแรกคือ fender strat ที่ราคาขนาดนี้น่าจะเป็นซีรี่ย์ Deluxe ละมั้งนะ
    ซึ่งแน่นอนว่าคุณภาพเสียงมันคนละเรื่องกับกีตาร์เกรดล่างแน่นอน ซึ่งก็ดูเหมือนแกย้ำนักย้ำหนาว่ากีต้าร์ของแกมันก็แค่ "กลางๆ"
    จนถึงวันหนึ่งที่ผมได้มีโอกาสไปจับกับ gibson ตัว aniversary ของพี่อีกคนที่แกเปิดห้องอัด ผมชอบเสียงมันมากเลย
    แกบอกว่ากีต้าร์แกเนี่ยมัน "ไฮ-เอนด์" นะเว้ย นั่นทำให้ผมรู้จักกับศัพท์คำนี้ครั้งแรก แกไปซื้อมาจากอเมริกามาเลย ก็เลยถามแกว่ากี่หมื่น
    แกบอกมาอย่างชัดเจนว่า ตีเป็นเงินไทยคงราวๆ 3 แสน กว่าๆมั้ง ตอนนั้นแหละ มันเลยทำให้ผมเห็นว่า ไอ้ fender strat ของรุ่นพี่ที่ผมได้ลองตอนแรกน่ะมัน "กลางๆ" จริงๆ
    *** ตัว aniversary คือซีรี่ย์ที่ทำมาเป็น "พิเศษ" สำหรับวาระครบรอบ และมีจำนวนจำกัดในโลก การที่มันจะโหนราคามาขนาดนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ***
    แล้วหลังจากรุ่นนั้นก็ถึงรุ่นที่บริษัทยักษ์ใหญ่ในแวดวงกีต้าร์ไฟฟ้า ตีตลาดกีต้าร์ปลอมจนกระเจิงด้วย "บริษัทลูก" ที่ผลิตสินค้าเกรดล่างในราคาเดียวกันกับของปลอม
    แต่มียี่ห้อการันตี ว่ายี่ห้อของฉัน ไม่ใช่ของปลอม ไม่ใช่ไก่กา บางรุ่นก็ดีในระดับหนึ่ง แต่บางรุ่นก็แย่พอๆกับที่เขาเรียกว่า "หมาเยี่ยวรดสังกะสี" นั่นแหละ

you get what you pay = ซื้อเท่าไหร่ คุณก็ได้เท่านั้น ยังเป็นคำพูดที่ใช้ได้ดีเสมอมา
    สำหรับผมยังไงซะ เครื่องดนตรีก็ยังเป็นสินค้าที่ แพง****** ถ้าคุณอยากจะได้สินค้าที่มันได้ "มาตรฐาน" จริงๆจังๆ

โดยเฉพาะไวโอลิน.... - -''
    มีอยู่วันนึง ผมเปิดเพลงของ kitaro แล้วน้องสาวผมบอกว่า เนี่ยชอบเสียงไวโอลินเพลงเนี้ย อยากได้ไวโอลิน แล้วจะไปเรียนไวโอลินด้วย
    เอาคลิปไปเปิดให้ที่ร้านดู ร้านบอกทันทีเลย น้องครับ ตัวนี้ราวๆ 5-8 แสนนะ คุณภาพเสียงระดับนี้

WHAT THE FUCKKKKKKK!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    อ่านแล้วรู้สึกเหมือนตัวเอง 5555

ตอนแรกก็เล่นกีต้าร์โปร่งตัวละ 2-3 พัน อยากได้กีต้าร์นึกว่าตัวไม่เกินหมื่นหรอก ก็ไปดูเวิ้ง ไปเจอตัวละหมื่น 2 ของไรไม่รู้ อ่า ยังพอไหว แต่โลภมากอยากได้ยี่ห้อดีๆ

ก็ไปดู กิ๊บสัน นึกว่าจะสัก 2-3 หมื่น เพราะยังพอเก็บอีกนิดหน่อยค่อยมาซื้อ เดินไปเจอตัวละ 120000 ผมเดินถอยหลังกลับเลยครับ

55555
    Avenged Sevenfold

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    Washburn ผมก็ใช้นะครับ Floyd Rose ด้ววยย แต่ผมซื้อมา ผมก็ไม่ได้โยกอะไรมากครับ

ผมใช้ ดันสายเอา - - (ปัจจุบัน ยังสงสัยว่า จะซื้อมาทำไมเนี้ย -_-")
    I Love Mugi >,<

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ซื้อไปเถิดเรายังตังค์แค่ 5-6 พัน ตัวไหนสวย งานไม้ดี ตัวเราชอบ ก็เอาๆๆไป

กีต้าร์ไฟฟ้าของผมราคา 3600 ผมยังภูมิใจเลย
    I love นักศึกษา สุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    282
    มันคงขึ้นอยู่กับโจทย์ของแต่ละคนแหละ
    อย่างผมอยู่ในแวดวงคนที่เล่นดนตรีเต็มตัว เล่นกับเครื่องเสียงเครื่องไฟ คุณภาพเสียงต้องถึง เพราะเราอยู่ในจุดที่ต้องเล่นให้คนอื่นฟัง
    อย่างไปเล่นตาม event แล้วคนบอก โอ้โหเสียงกีต้าร์*****อย่างกาก เกมเลยครับ หน้าแหก เถียงก็ไม่ได้ ในจุดหนึ่งผมว่าคนส่วนใหญ่ฟังไม่ค่อยออกหรอก แต่ถามว่ามีคนฟังออกมั้ย ผมคอนเฟิร์มว่ามี เรื่องพวกนี้เราไม่มีวันฟันธงได้ เพราะฉะนั้น อย่าไปดูถูกคนฟังครับ
    แต่มันไม่ได้หมายความว่าคนที่เล่นอยู่บ้านขำๆจะต้องใช้ของห่วยๆเท่านั้นนะ อย่างพี่ผมคนหนึ่งแกทำงานบริษัทเล่นอยู่บ้านขำๆนี่แหละแต่แกหูดี
    แกบอกกีต้าร์เกรดล่างๆบางตัวเล่นแล้วมันบาดหูว่ะ ฟังแล้วเสียงมันไม่เป็นสับปะรด ยิ่งกีต้าร์เสียงกลางจัดๆ มาบวกกับแอมป็แกก็เสียงกลางจัดเข้าไปอีกนี่เกมเลย แกบอกฟังแล้วมันน่ารำคาญ ซึ่งกรณีอย่างนี้มันขึ้นอยู่กับ "หู" ของแต่ละคน อย่างพวกหูทอง วันๆฟังแต่เสียง PRS ฟังแต่ Gibson แน่นอน พวก Squier พวก samick มันตอบโจทย์เขาไม่ได้อยู่แล้ว
    เขาก็ต้องการอะไรที่มันพอดีกับความต้องการของเขา นานาจิตตังครับ
    ไม่ใช่ว่าซื้อกีต้าร์ถูกๆแล้วจะผิด ซื้อแพงๆ=อวดรวย แต่มันขึ้นอยู่กับโจทย์ของแต่ละคนว่าเขาเอาอะไรเป็นบรรทัดฐาน