เดี๋ยวผมจะอธิบายให้ละัเอียดละกันครับ

ตอนแรกเป็นปกติทุกอย่างพอวันต่อมาเปิดคอมจอไม่ติด ผมก็เลยลองเปลี่ยนเป็นเสียบออนบอร์ดแทนปรากฏว่าติด พอเข้าหน้าจอวินโด้ วันบอกอะไรซักอย่างประมาณว่า "ไดรเวอร์การ์ดจอมีปัญหา" แล้วผมลองไปเช็คไดรเวอร์ดูปรากฏว่ามันหายสาบสูญ

วันต่อมาผมก็เลย ยกคอมจะไปต่อเน็ต เพื่อที่จะลงไดรเวอร์ใหม่ แต่ปรากฏว่า จอไม่ติดเลยแม้ว่าจะเสียบออนบอร์ดก็ตามก็ไม่ติดแต่ผมก็ได้ยินเสียงวินโด้รันนะ คิอรันเข้า desktop ตื้อ ดื้อ ดือ ดือ อะไรประมาณนั้น

เลยวอนผู้ที่มีประสบการณ์เคยพบปัญหานี้ ช่วยชี้แนะทีครับ

ปล.ตอนเปิดเครื่องมีเสียง 1 ตี้ด เป็นปกติทุกอย่าง