ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

ผมผิดใช่มั้ย ที่ถาม

ที่ผม ถามหลายๆอย่าง ผมก็ไม่ได้จิงยังซักอย่างเลยนะ ผิดหรอทื่จะถาม เรื่อยเปื่อย ผมก็ไม่ได้คาดหวังนะว่าจะมาตอบและผมไม่ได้ขอร้อง และเบื่อมากไม่เขาตอบไม่ตรงหัวข้อไม่แนะนำก็ไม่มีใครเขาบังคับให้คุณมาตอบกระทู้ผม เช่น
    อันนี้ล่าสุดที่ผมตั้งกระทู้

ผมว่าคุณคิดเองไม่เป็นเลยนะ หลายเรื่องแหละผมเห็นเรื่องอะไรที่เราอยากรู้เราควรต้องศึกษาด้วยตัวเองก่อนนะครับ ถ้าจนปัญญาจริงๆ เราก็ยินดีช่วยลอง นิติศาสตร์ไหมครับ
    และ
    เออคุณ ตอนแรก อยากซื้อ Big Bike อืม

แล้วอยู่ๆเกิดอยากได้ Balisong

สักพักบอกจะต่ออะไรดี ม.4 - ปวส.

ตอนนี้จะเรียนมหาลัยแล้ว อืมๆๆ โตไวจริงๆ
    ผมคิด ผมถาม ผมผิด ผมไม่ได้บังคับ และขอให้เจ้าของข้อความ2อันนี้มาเจอด้วย แล้วถ้าเจอกระทู้ผมไม่ต้องสนใจก็ได้เพราะมันคือคำถาม เรื่อยเปื่อย (ไม่หยาบคาย)นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bobbob : 6th June 2012 เมื่อ 19:56

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมคือ 1 ในนั้นละ อยากจะบอกไว้ก่อน หึ ๆ

เก็บไปคิดเกินไปหรือเปล่าท่าน ?

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ไม่ผิดหรอกที่ถาม แต่บางอย่าง ก็ควรศึกษาเองก่อนนะครับ เหมือนที่เขาว่านั้นแหละ มีทั้งถูกและผิด การจะตั้งกระทู้ถามเนีย มันจะทำให้กระทู้อื่นที่(อาจ)มีสาระและความสนุกมากกว่า ตกลงไป
    เช่นหาก คุณตั้งกระทู้ถามเนียแหละและอยากได้คำตอบด่วนมาก แต่กลับมีคนมาตั้งกระทู้ เล็กๆ น้อยๆ ซึ่งบางกระทู้ก็สามารถค้นหาด้วยตนเอง ทำให้กระทู้คุณหายไปอย่างรวดเร็ว

บางกรณี ถามได้ครับ แต่ต้อง คิดก่อนตั้งกระทู้เสมอ เพราะมันคือที่ส่วนรวมครับ หรือ อยากได้คำตอบที่ดีที่น่าพอใจก็ถามคนแถวบ้านหรือโทรไปถามเพื่อน หัวหน้าห้อง บลาๆ ผู้ที่น่าจะให้คำแนะนำให้แม่นยำและรวดเร็ว
    และกระทู้นี้อาจเกิด ดราม่าได้ครับ หากไม่คิดก่อนที่จะตั้งขึ้นมา

ขอบคุณครับ
    ปล.หากผิดพลาดประการใด แจ้งลบ Comment นี้ได้นะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ใช่ ผมจำชื่อได้

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    จขกท. พักผ่อนบ้างนะครับ
    God's Right Seat

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    ผมว่าตั้งกระทู้ถามก็ดีนะ เหมือนแ่บ่งปันความรู้อ่ะ ถึงเล็กๆน้อยๆก็เถอะ.....

ใครคิดแบบผมบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ใจเย็นๆครับ พิมผิดพิมถูกผมอ่านไม่รุ้เรื่องแล้ว ใจเย็นๆๆๆ
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ก็เข้าใจจขกท.นะ แบบว่า ไม่ลองขวนขวายด้วยตัวเองก่อน คิดแต่จะถามๆ ไม่ลองทำอะไรด้วยตัวเองก่อน พยายามหรือยัง ที่อยากรู้ ไม่ใช่ว่าอยากรู้แต่สักแต่จะถามไม่ลองหาคำตอบด้วยตัวเองก่อน

แต่ก็เข้าใจคนถามนะ เขาก็คงไม่รู้จะทำยังไงแล้ว อยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    เเก้คำหยาบซะครับ ก่อนที่พี่โจ๊กจะมาเจอ ด้วยความหวังดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ใจเย็นๆแล้วแก้ข้อความใหม่ดีกว่าครับ..

กล่าวขอบคุณ
    53
    ok ผมจะใจเย็น

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    มาใหม่ยังไม่ค่อยชินกับระบบที่นี่ แต่อยู่ไปนานๆเดี๋ยวก็ชินกับบอร์ดนี้ไปเองครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MVRUS. อ่านกระทู้
    ระบบที่ว่านี่ใช่ระบบ "ชื่อน้ำตาล" ใช่มั๊ยครับ?

ผมไม่ได้ว่าคุณนะ แต่เห็นพวกชื่อน้ำตาลคนอื่นๆนี่เขาชอบเบ่งกันจังเลย 55
    หมายถึง การพูดคุย การโพสกระทู้ อะไรทำนองนี้อะครับ
    ส่วนเรื่องชื่อ น้ำตาล ผมว่ามันก็ไม่มีอะไรมากหรอกนะครับ ผิดกฏก็โดนแบนได้หมดเหมือนกันครับ ><

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MVRUS. อ่านกระทู้
    ระบบที่ว่านี่ใช่ระบบ "ชื่อน้ำตาล" ใช่มั๊ยครับ?

ผมไม่ได้ว่าคุณนะ แต่เห็นพวกชื่อน้ำตาลคนอื่นๆนี่เขาชอบเบ่งกันจังเลย 55

อ่าครับ จริงๆแล้วมันมีเยอะแยะเลยนะพวกเนี้ยะ 55555
    5555+ มันก็แล้วแต่บุคคลครับ ทุกๆสังคมก็มีดีมีร้ายปะปนกันไป เป็นธรรมดา อย่าไปคิดมากครับ Enjoy Enjoy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 6th June 2012 เมื่อ 01:41

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เริ่มจะ งงๆ กับกระทู้นี้จังเลย

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ฮา จขกท. ที่สุดและ
    อ๊ะ ขออภัยครับ
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ไม่ทราบเรื่องราวแต่อ่านกระทู้โดยรวมสรุปว่า จขกท. นี่ออกแนว "เยอะ" ยังงั้นใช่มะ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ใจเย็นๆ อย่ามีเรื่องกันๆ

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อย่าๆ อย่ามีเรื่องกันเลยครับ เดี๋ยวผมจะสั่งป๊อปคอน รอผมแปปหนึ่ง (ล้อเล่น)

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อ่านแล้วรู้สึก อึนๆ แบบเหมือนจะเข้าใจว่า จขกท. มาบ่นว่ามีคนตอบไม่ตรง แต่มันก็มีความรู้สึกอีกอย่างว่าที่ตูอ่านคืออะไร = =

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    มาใหม่ยังไม่ค่อยชินกับระบบที่นี่ แต่อยู่ไปนานๆเดี๋ยวก็ชินกับบอร์ดนี้ไปเองครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    หมายถึง การพูดคุย การโพสกระทู้ อะไรทำนองนี้อะครับ
    ส่วนเรื่องชื่อ น้ำตาล ผมว่ามันก็ไม่มีอะไรมากหรอกนะครับ ผิดกฏก็โดนแบนได้หมดเหมือนกันครับ ><
    อ่าครับ จริงๆแล้วมันมีเยอะแยะเลยนะพวกเนี้ยะ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MVRUS. : 6th June 2012 เมื่อ 01:27

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ลงชื่อๆๆๆๆๆๆ เงิบๆๆๆๆๆๆๆ หาข้าวกินๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ฝันดีครับทุกคน ฮ่าๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ไม่ผิดหรอกครับที่ถามหนะ แต่ว่า ก็อย่างที่เขาว่าแหละ ควรจะหาคำตอบเองก่อนบ้างศึกษาเองบ้าง เพราะคงไม่มีใครมานั่งตอบคุณได้ทุกคำถามหรอก google มันยังตอบได้ไม่หมดเลยเหอๆ
    ถ้าเอะ อะ อะไรก็เอาแต่ถามอย่างเดียว คุณก็จะกลายเป็นคน non-sense ไปเองซะงั้น ผมเห็นมาหลาายคนละครับอย่าว่างั้นว่างี้เลยครับ แล้วก็ที่เขาต้องการให้คุณหาคำตอบเองดูก่อนที่จะมาถามเนี่ย เพราะไอ้การตั้งกระทู้
    ไปเรื่อยย บางทีตั้งมาบ่น(นานๆทีก็ว่าไปอย่าง) บ่อยๆแบบนี่เนี่ย ตรงๆเลยนะ มันรกครับ เซิร์ฟเวอร์ของเว็บ JKG มันล่มไปรอบนึงเมื่อนานมาแล้วก็เพราะมันเยอะนี่แหละครับ ผมไม่ได้ชื่อน้ำตาลใช่ว่าผมจะพึ่งมาเข้ามาในบอร์ดนี้นะ
    ครับ อยู่มาตั้งแต่บอร์ดรุ่นแรกๆ นู่นนน แล้วก็ผมขอแนะนำ จขกท. อีกซักอย่างดีกว่า ถ้าอยากแค่ ตั้งกระทู้ขึ้นมาบ่นเฉยๆ เนี่ย ไปตั้งใน FB ดีกว่ามั้งครับเซิร์ฟเวอร์ อันเบ้อเร่อ ตั้งไปเลยครับ จะบ่นกี่รอบก็ ตามแต่ท่านจะพิมไหวเลยครับ - -"

ปล. สงสัย จขกท. กะลังฟิวส์ขาด ตอนตั้งกระทู้นี้พอดี พิมพ์ตก พิมพ์หล่น มันซะทุกคำเลยเหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    662
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    แถวนี่แม่มเถื่อน

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ก็ถ้าคุณถามเค้าเรื่อยเปื่อย เค้าก็ตอบเรื่อยเปื่อยกลับมาน่ะสิ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ใครกิน ฟุตลอง ชีสบ้าง