ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    คนไทยเนอะ เสียตังก็บ่น ฟรีก็บ่น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thebasic555 อ่านกระทู้
    เติมเงินแล้วเก่งกว่าจริงครับอย่างเช่น ตัวใหม่ๆ ออกมาไม่เติมซื้อกว่าจะได้เล่นเป็นเดือน ไม่เติมเลยเล่น mmr ไม่เก่งก็กว่าจะเก็บเงินได้ก็นาน เล่นได้อาทิตละ 20 ตัว กับคนที่เล่นได้อาทิตละ 100 กว่าตัวไครจะเก่งกว่ากันละ ถ้าเล่นตัวที่ดักทางกันด้วยนะไม่ต้องเลย คุณต่างหากไม่รู้ะไรจริงอย่าเลย ผมก็คนนึงที่เล่นฮอนแล้วเติม
    มีตัวใหม่ ๆ ไปแล้วทำไรได้ครับ ผมเล่นฮอนมาจะ 3 ปีแล้ว ไม่เคยเติมเลย เก็บเงิน ซิลเวอร์ ซื้อฮีโร่เอา

ต่อให้ฮีโร่เก่งแค่ไหนเจอทีมเล่นดีดีก็แพ้ ฮีโร่ที่เขาให้เล่นฟรีก็มีครบหน้าที่แล้ว จะเอาไรมาก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    ผมไม่รู้นะพวกคุณจะบ่นเอาอะไรกัน คิดถึงหัวอกคนพัฒนาบ้างครับ ส่วนตัว valve บอกแล้วไม่ขายก็ไม่ขาย

แล้วก็กรุณาอ่านดีๆ นะครับว่ามันไม่ได้ขายตัวละคร มันแค่ขายสิทธิในการแลกเปลี่ยนไอเท็มกับเพื่อน และเซ็ทต่างๆ ที่แถมมาให้เท่านั้น

คิดกันไปได้นะ

ใครเคยเล่น TF2 จะรู้ครับว่า invite ชิ้นนี้หมายความว่าไง แปลไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียดจริงๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ก็แปลกดีนะถ้าฟรี แต่ต้องใช้ key อีก แถมคนที่ซื้อเป็น legacy ได้สิทะฺให้ key อีก แบบนี้หละชัวอยู่แล้วว่าต้องมีอะไรแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thebasic555 อ่านกระทู้
    เติมเงินแล้วเก่งกว่าจริงครับอย่างเช่น ตัวใหม่ๆ ออกมาไม่เติมซื้อกว่าจะได้เล่นเป็นเดือน ไม่เติมเลยเล่น mmr ไม่เก่งก็กว่าจะเก็บเงินได้ก็นาน เล่นได้อาทิตละ 20 ตัว กับคนที่เล่นได้อาทิตละ 100 กว่าตัวไครจะเก่งกว่ากันละ ถ้าเล่นตัวที่ดักทางกันด้วยนะไม่ต้องเลย คุณต่างหากไม่รู้ะไรจริงอย่าเลย ผมก็คนนึงที่เล่นฮอนแล้วเติม
    ไม่เห็นจะโกงกว่าตรงไหนเลย สมัยตอนที่ให้ซื้อไอดีแค่ 10usd ก็ไม่ซื้อกัน เล่นได้อาทิตละ 20 ตัว ก็ดีจะได้ฝึกเล่นเป็นทุกตัว ถูกใจตัวไหนก็เก็บตังในเกมซื้อ ไม่จำเป็นต้องเติมก็ได้อย่างเซิฟอินเตอร์คนที่เล่นได้หลายตัวถ้าเจอทีมไม่ได้เรื่องก็เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lunaluna อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้นะพวกคุณจะบ่นเอาอะไรกัน คิดถึงหัวอกคนพัฒนาบ้างครับ ส่วนตัว valve บอกแล้วไม่ขายก็ไม่ขาย

แล้วก็กรุณาอ่านดีๆ นะครับว่ามันไม่ได้ขายตัวละคร มันแค่ขายสิทธิในการแลกเปลี่ยนไอเท็มกับเพื่อน และเซ็ทต่างๆ ที่แถมมาให้เท่านั้น

คิดกันไปได้นะ

ใครเคยเล่น TF2 จะรู้ครับว่า invite ชิ้นนี้หมายความว่าไง แปลไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียดจริงๆ
    ถูกใจเลยครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ง่ายๆเลยคือ จขกท. แปลออกป่าว

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    จขกท. ไม่ได้อ่านสินะ

แล้วอีกอย่างถ้าใครเคยเล่น TF2 จะรู้ดีว่าเป็นยังไง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เค้าก็บอกอยู่นิครับว่าเปิดให้เล่นฟรี*-*อย่างมากก็เเค่สกินตัวละคร
    อีกอย่างสกินนี้ฝรั่งมันลงทุนกว่าไทยอีกครับซื้อกระจายบางคนมันซื้อทุกตัวด้วยซ้ำ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ใครมันดึงเรื่องไปหา hon - -* ละก็มาทะเลาะกัน ต้มมาม่ากินกันไป

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    พออ่านแรกๆก็อืมม พอเข้าใจ อ่านมาหลังๆ เริ่มจะงง "ถ้าใครเคยเล่น TF2 จะเข้าใจมันหมายถึงอะไร" เวรละ คนที่ไม่เคยเล่นละ บอกกันมั่งสิ แหมทำอมภูมิซะได้

แล้วเรื่อง HoN เติมแล้วเก่ง ไม่ใช่นะครับ MOBA ใช้ฝีมือแล้วประสบการ์ณน้อง ไม่ใช่เติมแล้วเก่งแบ MMORPG เน้อ

DotA2 ตอนนี้ยังไม่ค่อยน่าสนเท่าไหร่หรอกนะผมว่า เพราะมันยัง Delay อยู่ ขอถามอีกหน่อยนึงแล้วกันว่า เว็บ dota2.in.th เค้ามีเอี่ยวอะไรกับ DotA 2 เวลาเล่นให้เช็คปิงแล้วไปแจ้งในเว็บ เค้าจะตั้ง Sever ที่ไทยเหรอครับ
    ถ้าตั้งแบบนี้ค่อยน่าเล่นหน่อยเพราะปัญหา Delay จะได้หมดไป
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ไม่อยากกลับไปเล่นตัวเก่าเบื่อกากกับเกรียนครับ!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    จะมีไอเทมไรก็ช่าง ขอแค่อย่าให้สมดุลเกมส์เสียเป็นพอ 55

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คร่ามา อีก ละ เล่น ๆ ไปครับ ใครชอบเกมไรก็เล่นเกม นั้น

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    พออ่านแรกๆก็อืมม พอเข้าใจ อ่านมาหลังๆ เริ่มจะงง "ถ้าใครเคยเล่น TF2 จะเข้าใจมันหมายถึงอะไร" เวรละ คนที่ไม่เคยเล่นละ บอกกันมั่งสิ แหมทำอมภูมิซะได้

แล้วเรื่อง HoN เติมแล้วเก่ง ไม่ใช่นะครับ MOBA ใช้ฝีมือแล้วประสบการ์ณน้อง ไม่ใช่เติมแล้วเก่งแบ MMORPG เน้อ

DotA2 ตอนนี้ยังไม่ค่อยน่าสนเท่าไหร่หรอกนะผมว่า เพราะมันยัง Delay อยู่ ขอถามอีกหน่อยนึงแล้วกันว่า เว็บ dota2.in.th เค้ามีเอี่ยวอะไรกับ DotA 2 เวลาเล่นให้เช็คปิงแล้วไปแจ้งในเว็บ เค้าจะตั้ง Sever ที่ไทยเหรอครับ
    ถ้าตั้งแบบนี้ค่อยน่าเล่นหน่อยเพราะปัญหา Delay จะได้หมดไป
    ครับ ค่าย Goldensoft เขาได้สิทธิ์ในประเทศไทยครับ ..ถ้าจำไม่ผิด ^ ^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ดราม่า เถียงกันไปมา สรุป ปวดหัวแต่ไม่ได้ส่วนแบ่งจากทาง Valve และ HoN สักกะบาท

พูดกันตรงๆก็คือ แต่ละบริษัทเขาก็มี การตลาดทุกบริษัท จบตั้งแต่ ป.ตรียัน ป.โท หรือจะเอกก็แล้วแต่

แล้วความคิดเขาจะด้อยขนาดที่ให้ นักศึกษาที่กำลังศึกษาอยู่มาต่อว่าต่อขานได้ขนาดนั้นเชียวหรือ

มันน่าคิดนะ

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moohaha14 อ่านกระทู้
    ครับ ค่าย Goldensoft เขาได้สิทธิ์ในประเทศไทยครับ ..ถ้าจำไม่ผิด ^ ^
    ได้แค่ช่วยขายในประเทศครับ แต่สิทธ์ยังอยู่กับcyber game(บ.ที่เคยออกข่าวทำตัวเหมือนหมานำจับร้านเกม) ไปถามคนในมาแล้ว

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    กราฟฟิคค่อนข่างดีนะ แต่สู้HoNไม่ได้ แต่ดีกว่าดอท1หลายเท่าตัว เล่นสนุกกว่า

แล้วคิดดูละกันครับ ดอท2 เล่นฟรีๆก็เล่นได้ทุกตัว ไม่มีระบบkickให้เสียอารมณ์

กับHoN ที่ต้องยัดเงินซื้อฮีโร่ ร่างAvatarที่แพ๊งแพง ซึ่งเงินพวกนี้เอาไปทำอะไรได้อีกหลายอย่าง...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -_NaMe-NoT_- อ่านกระทู้
    แน่ใจหรอ ภาพ dota 2 สู้hon ไม่ได้ ลองเปรียบเทียบ สิ่งแวดล้อม ภาพความสวยงาม dota 2 สวยกว่าเยอะ
    เรื่องภาพมันแล้วแต่คนจะมองอ่ะครับคุณ ไม่มีใครคิดแบบคุณทั้งโลกครับ ทัศนคติมันแตกต่างกันไป

ปล. คห. ส่วนตัวไม่ได้มีเจตนาดราม่า แค่บอกตามความเป็นจริงเท่านั้น -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 10th June 2012 เมื่อ 17:30

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    กราฟฟิคค่อนข่างดีนะ แต่สู้HoNไม่ได้ แต่ดีกว่าดอท1หลายเท่าตัว เล่นสนุกกว่า

แล้วคิดดูละกันครับ ดอท2 เล่นฟรีๆก็เล่นได้ทุกตัว ไม่มีระบบkickให้เสียอารมณ์

กับHoN ที่ต้องยัดเงินซื้อฮีโร่ ร่างAvatarที่แพ๊งแพง ซึ่งเงินพวกนี้เอาไปทำอะไรได้อีกหลายอย่าง...

ปล. คห. ส่วนตัวไม่ได้มีเจตนาดราม่า แค่บอกตามความเป็นจริงเท่านั้น -.-
    แน่ใจหรอ ภาพ dota 2 สู้hon ไม่ได้ ลองเปรียบเทียบ สิ่งแวดล้อม ภาพความสวยงาม dota 2 สวยกว่าเยอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ชอบ DotA 2 ครับ ภาพคล้าย Diablo 3 ดี อิอิ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เท่าที่ใช้ความรู้ทางภาษาอังกฤษอันน้อยนิดของผม อ่านแล้วแปล(มั่วๆ)ดู

เหมือนว่าซื้อแล้ว จะได้ชุดแต่งครับเซทแบบนี้รึเปล่าครับ

แปลผิดขออภัย

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้

เรื่องภาพมันแล้วแต่คนจะมองอ่ะครับคุณ ไม่มีใครคิดแบบคุณทั้งโลกครับ ทัศนคติมันแตกต่างกันไป

เค้าเปิดให้เล่นฟรีมันก็ต้องมีขายของซื้อฮีโร่มั่งไม่งั้นจะเอาเงินจากส่วนไหนล่ะครับอีกอย่างถ้าไม่อยากได้ตัวนี้ก็ไม่ต้องซื้อ ไม่จำเป็นว่าคุณต้องเก็บเงินซื้อให้ได้หมดทุกตัวซะหน่อย

ซื้อแค่ไม่กี่ตัวเก็บ ซิลเวอร์เอาเล่นให้เลเวลเยอะๆเวลอัพทีได้เงินกระจายแปปๆก็ได้ฮีโร่ใหม่แล้ว ส่วนอวาตาร์ชอบตัวไหนจริงๆก็ซื้อไปไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อเพราะมันไม่ได้ทำให้

เก่งขึ้นเลยถ้าเป็น อวาตาร์เก่าๆก็ยังพอเก็บเงินซื้อได้ แต่ก็ถูกที่ว่าอวาตาร์ใหม่ๆมันแสนแพงเหลือเกิน แต่มันก็แถม Symbol สำหรับ 7 วันแรกด้วย

ส่วนคนที่บอกว่า เติมเงินแล้วจะเก่งขึ้นถามจริง "เก่งยังไงวะ" ได้เล่นฮีโร่ใหม่ก่อนใครแล้วไงถ้าทีมไม่ดี+คุณเล่นไม่เก่ง หรือเจอฝ่ายตรงข้ามโหดกว่ายังไง

มันก็ต้องแพ้ เลิกคิดไปได้เลยที่ว่าเติมเงินเยอะๆแล้วจะเก่งกว่าชาวบ้านเค้า ถ้ามันเติมเงินแล้วเอาไปซื้อไอเทมระหว่างเกมได้ก็ว่าไปอย่าง

ส่วนอันนี้ที่นาย thebasic555 บอกว่าเล่นได้อาทิตย์ละ 100 ตัว (ถามจริงเล่นครบหมดเหรอ) อาทิตย์นึงส่วนใหญ่ก็เล่นฮีโร่ฟรีกันทั้งนั้น จะซื้อเล่นเองก็เล่น

ไม่กี่ตัวหรอก จะไปซื้อทำไมเยอะแยะ และที่บอกเล่น MMR ไม่เก่งเก็บเงินช้าโหมด MMR มันคือหัวใจหลักของการเล่นถ้าเล่นไม่เก่งก็พยายามสิ จะมาอ้างว่า

เล่นไม่เก่ง ก็ไม่เก่งตลอดไปใช้โกล์ดแทนก็ได้อย่างงั้นเหรอ ถ้าคิดอย่างงั้นคุณคงต้องเติมเงินหลายบาทเชียวล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namies123 : 11th June 2012 เมื่อ 16:13

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    ไม่เติมก็ไม่เติมสิ เขาเปิดให้เล่นเรื่อยๆ คนมีตังเขาก็เติมเเล้วเเต่สิทธิเขา

คนเติมไม่ได้เองเงินพวกคุณสะหน่อย เขาเอาเงินเขาเอง เเล้วทำไม เขา

ต้องเสียเงินถ้าได้สิทธิเท่าเทียมกับคนไม่เติม ?

แถมเกม dota2 ไม่ใช่ว่าคิดเเล้วจะเกิดมาเป็นตัวเกมเลย ต้อง ใช้เวลา ใช้เงิน

เเถมต้องมาเปิดเซิฟเวอร์ ให้คนออนไลน์อีกเล่นกันไม่รู้กี่หมื่นคน

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killertop อ่านกระทู้
    เคยเล่น HON แล้วเหรอครับที่บอกว่าเติมเงินแล้วเก่งกว่าหน่ะ !! ขอร้องหล่ะไม่รู้จริงอย่ามาพูดให้เกมอื่นเสียหาย
    ใช่ครับ ต้องลองเล่นก็ค่อยมาว่าน่ะ

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้

แหม ไม่ได้เข้ามาหลายวันหาว่าผมอมภูมิซะงั้น ผมหมายถึงระบบเหมือนกันกับ TF2 ครับ ใครเคยเล่นมาจะรู้ว่ามันเป็นระบบเดียวกัน ส่วนคนไม่เคยเล่นก็หัดอ่านภาษาอังกฤษให้เยอะๆสิครับ ชีวิตจะดีขึ้นเอง ^^