ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

Post League of Legends ( LoL ) Thai

กระทู้เก่าไปได้ไม่ค่อยรุ่งเท่าไหรเลยจะลองเริ่มใหม่ดู -.-

อธิบายก่อนว่าเกมส์นี้ไม่เหมือนดอทเอเลย ที่เหมือนกันก็ระบบการเดินคีพและป้อม
    เกมเน้นระบบทีมมาก 5-4 แถบไม่มีโอกาศชนะเลยเน้นทีมมากๆ การเดินคีพก็ดักคีพไม่ได้ ดีนาย คีพตัวเองไม่ได้
    และอีกอย่างที่ไม่ชอบคือ ฝรั่งขี้บ่น - -
    https://signup.leagueoflegends.com/en/signup/index สมัคที่นี้เลยครับ
    อธิบายการเล่น

ฮีโร่แบ่งหน้าที่เป็น 4 หน้าที่หลักและ 1 ย่อย

Carry = พวกที่นำเกมไปสู่ชัยชนะ เช่น เก่งสุดในทีม
    Tank = คงรู้ๆกันอยู่คือพวก อึดๆนั้นเอง
    Mage = เวทย์
    Sup = เวทย์เหมือนกันแต่ sup จะเน้นแลน bot sup จะไม่ตีคีพและ sup จะของนูปสุดในทีม
    Jungle = เข้าป่าตั้งแต่ เวล 1 ขอย้ำว่า เวล 1 นะ

คำนวน AD AP

ส่วนใหญ่เกมนี้ไม่ค่อยแบ่งสาย AD หรือ AP เท่าไหร เพราะ ฮีโร่แทบทุกตัวสามารถเล่นได้ทั้ง2สาย

AP = เสริมเข้าไปในสกิล เช่น เรามี Ap 300 สกิล เราดาเมจที่ 250 250 + 300 = 550!!
    สกิลไม่ได้ + 100% ส่วนใหญ่จะ 80 % 60 % ทั้งนั้น

AD = คิดง่ายๆ หล่อยๆ ๆ หล่อยๆๆ AD จะบวกเข้า dmg เราตรงๆ เฉพาะ dmg นะ แต่บางสกิลก็ใช้AD
    เป็นตัวบวก

ระบบรRune/ mastery / skill

Rune ใช้เงินแต่ละตาที่เราหามาด้วยความยากลำบาก ซื้อเอาโดยRune จะสามารถใส่ได้ตามเลเวลเช่น เวล 1 ใส่ได้ 1 อันเวล 2 ใส่ได้ 2 อัน
    แต่ว่าตอนแรกไม่จำเป็นต้องใส่หรอกเพราะไม่ค่อยส่งผล

mastery = แต่ละเลเวล จะได้ พอยต์ มา 1 เช่น เวล 1 มี1 พอยต์ เวล 30 มี 30 พอยต์และ พอยต์นี้แหละสามารถใส่ได้ตามใจชอบ
    แต่ละเกมสามารถเปลียนได้ตามใจชอบ เชพพอยต์ได้ 10 หน้า

skil = สกิลช่วย ตอนเลือก ฮีโร่ สามรถเลือก สกิล ได้ 2 สกิล จะได้สกิลครบตอนเลเวล 12
    ไม่ต้องกลัวคนเอาเปรียบครับเกมส์นี้เน้นทีม อยู่แล้ว ใครจะมีก็มีไปแต่หลังๆจำเป็นต้องมี rune อย่างน้อย 1 หน้า

ระบบเติมเงิน

ชนะ 1 ตาจะได้ Ip ( เงินในเกม ) มาอย่างน้อย 80 Ip ถ้าชนะครั้งแรกของวัน Ip จะคูณ 30 %
    Ip= สามรถซื้อ ฮี่โร่ได้และ รูน ได้

Rp= เงินเติ่ม ตอนนี้สามรถเติ่มทรูมูฟได้แล้วนะ
    ซื้อได้ทุกอย่างยกเว้น รูน

รายชือคนที่เล่น(เท่าที่ผมรู้จัก)

xShiny ShinYx -ผมเอง-
    Arachna007
    carrypod
    BleedingBlood
    dummying
    leashslipper
    llsd
    LiCaOs
    LTC
    LTG
    LLnJLLsJLLsJ
    ohmrungzz
    slithy
    Sp0nD่
    ValKyRelC
    VaringKa
    Vincent007
    wongiori
    คนพวกนี้เลเวล 30 กันหมดละครับ

คลิปแนะนำการเล่น

แบบ Basic

มีอะไรก็ถามผมได้เลยนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezreal : 8th July 2011 เมื่อ 15:53

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พากย์ได้ดีครับ ตัวชือ oLgot แอดมานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ขอบคุณที่ขุดขึ้นมานะครับ
    ตอนแรกนึกว่าไม่มีคนสนใจชะแล้ว
    ถ้ามีการตอบรับก็จะเสนอ การเล่นแบบ normal game กับทีมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezreal : 8th July 2011 เมื่อ 23:03

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ตัวชื่อ balldemon ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชื่อ Hoseman คับ ว่างๆก็แอดมาเล่นด้วยกันนะคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ชื่อในเกม qViruSp มีเล่นอีก2คนลืมล่ะชื่อในเกมชื่ออะไร เล่นกันตอน 5ทุ่มถึงตี5

ชื่อในGarena virusza325

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    นึกว่าจะไม่มีใครแล่นซะแล้ว ชื่อ D4NiisH

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชื่อ "Sater June" จ้าาา มาเล่นกันนะ ปล.noob นะ 55555555

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ลงชื่อด้วยครับ IVv มาเล่นกัน
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ชื่อ Knestz ครับ เวล 17 ไม่เก่งครับ
    คนที่รู้จักก็ มี Ju3u,SeCrEt มีอีกแต่จำไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ประจำอยู่เซิฟ NA ครับ EikueHD