ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

เปิดใจ หนุ่มศัลยกรรม ฉีดหน้าเรียวด้วยตนเอง แพทย์เตือนเสี่ยงอันตราย

เปิดใจ หนุ่มศัลยกรรมฉีดหน้าเรียวด้วยตนเอง แพทย์เตือนเสี่ยงอันตราย

Mthainews: รายการ 5 เช้าข่าวดี ออกอากาศทาง ททบ.5 นำเสนอเรื่องราวของ อภิรักษ์ หนุ่มวัย 18 ปี ที่มีปมด้อยเรื่องหน้าตา ตัดสินใจเข้าคลีนิคศัลยกรรมด้วย วัยเพียง 15 ปี ทั้งจมูก เสริมคาง ปากบาง และฉีดสารอื่นๆ รวมแล้วผ่าตัดศัลยกรรมมาแล้ว 16 ครั้ง จนปัจจุบันมีหน้าตาที่หล่อ ดูดีขึ้นกว่าอดีต

อภิรักษ์ ยอมรับว่าปัจจุบันทำมาแล้วทั้งหน้า เริ่มจากจมูก เสริมคาง ซึ่งต้องมีการผ่าตัดแก้ไขเพื่อความพึงพอใจ หลายต่อหลายครั้ง ซึ่งล่าสุด อภิรักษ์มีการฉีดเมโสเทอร์ราปี ( Mesothrapy )หรือฉีดหน้าเรียว เพื่อทำให้หน้าเรียว กำจัดไขมันเฉพาะส่วนที่ใบหน้า โดยฉีดด้วยตนเอง แล้วอัดคลิปลงเว็บไซต์ยูทูป ซึ่งก็ยอมรับว่าตนเองประมาท ที่ไม่ให้แพทย์ผู้เชี่ยวชาญฉีดให้

ข้อมูลต่างๆในการฉีดหน้าเรียวตนศึกษามาเยอะ คิดว่าไม่ได้มีอันตรายมากเท่าไหร่ คนที่มองจะเป็นภาพที่ หวาดเสียว ตอนที่ฉีดก็รู้สึกกลัว กลัวฉีดไปโดนประสาทใบหน้า แต่ก็ศึกษามาบ้างแล้ว ส่วนการฉีดยานั้นตนถูกฉีดบ่อยจึงไปซื้ออุปกรณ์ และยาตามร้านค้า แล้วนำมาฉีดด้วยตนเอง เพราะปัจจุบันยาด้านนี้มีขายจำนวนมาก แพร่หลาย ซึ่งหลังจากนี้ก็รอดัดฟัน ฟิตหุ่นเพิ่มขึ้น

ด้านผช.ศ.พญ.รังสิมา วิณิชภักดีเดชา จากคณะแพทย์ศาสตร์ศิริราชพยาบาล กล่าวถึงเรื่องการฉีดหน้าเรียวว่า การฉีดด้วยตนเองต้องดูว่ายานั้นจริงหรือปลอม และถึงแม้ว่าจะเป็นยาจริงเพื่อละลายไขมัน ยาชนิดนี้ยังไม่มีการผ่านอย. ซึ่งอย.ระบุว่ายาชนิดนี้ใช้เพื่อการทาเท่านั้น ยังไม่ได้รับรองให้ทำการฉีด

หากนำมาฉีดจะมีความเสี่ยงเยอะ ทั้งความสะอาดของอุปกรณ์ อาจเกิดการติดเชื้อโดยเฉพาะใบหน้า และอาจไปโดนเส้นเลือด เส้นประสาท และหากเผลอเข้าไปในเส้นเลือดเมื่อเกิดอาการแพ้จะมีอาการอย่างรุนแรง กว่าจะเห็นอาการติดเชื้ออาจผ่านไปนานนับเดือน ซึ่งเป็นสิ่งที่น่ากลัว หากเป็นสารปลอมที่อยู่ในร่างกายเราโดยไม่สลาย อยู่ได้นานถึง 5-10 ปี ผลสุดท้ายกว่าจะเจอก็จะเกิดปัญหา

อภิรักษ์ กล่าวว่าปัจจุบัน พอใจกับหน้าตา ไม่มีใครมาล้อเหมือนตอนเด็กๆ ก่อนหน้านี้ก็ได้รับการติดต่อให้เล่นหนัง แต่ตนก็ปฏิเสธไป เพราะเมื่อได้อ่านบทแล้วก็พบว่า ไม่เหมาะกับตนเพราะต้องเปลือยกาย ซึ่งตนเป็นเยาวชนอยู่ด้วยจึงไม่อยากรับบทแบบนี้

อย่างไรก็ตาม การทำศัลยกรรมฉีดหน้าเรียวมีความเสี่ยง ทั้งในระยะสั้นและระยะยาว ก่อนตัดสินใจทำศัลยกรรมต้องศึกษาให้ถี่ถ้วน และทำกับแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านเท่านั้น

อ้างอิง Mthai News

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    ไม่มีเค้าหน้าเดิมเรย เพี้ยนไปละ พ่อแแม่ไห้มาทำไมไม่ภูมิใจว่ะไม่เข้าใจ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    คนที่ทำศัลยกรรมระวังนะ เดียวลูกมาเป็นมนุษย์ต่างดาวหลอก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ตั้งอะไรดี =_=
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    น่ากลัว

กล่าวขอบคุณ
    3,719
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    บ้านเค้ารวยปล่อยเค้าไป

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ลูกใครหว่า

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    คนนี้รวยด้วยตัวเองนี่ เงินเขาเอง จะทำอะไรก็ได้

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    สงสารลูก !
    .. BUT I CAN'T SLEEP

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ขายยาบ้า ปะ เห็นที่พูดบอก ออกแบบเวปไซด์ ทำเกี่ยวกับคอม แต่มีเงิน 2 แสน ศัลยกรรม แต่ละครั้ง

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    น่ากลัวมากครับ

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    มีกราม ก็ หล่อได้ ไม่จำเป็นจะต้องหน้าเรียวแล้วหล่อเสมอไปหรอก

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ดูแล้วน่าอนาถอ่ะ - -*
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ตอนเด็กๆเขาไม่หล่อถ้าเขารออีกสักนิดก็คงดี

ได้ยินมาว่า คนที่ตอนเด็กหน้าตาไม่หล่อพอโตขึ้นจะหล่อมากหนิ = =

ถ้ามันเป็นไปได้นะ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ศัลยกรรม น่ะ ไม่ว่าหรอกนะผมดูที่ จิตใจ มากกว่า แต่แบบนี้ เกิน ไปนะ - -'' เสพติด ศัลยกรรม เกิดไปอะ

ปล.อนาถพวกที่ด่าตามกระแส แล้วไม่บอกเหตุผลมากกว่า

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    โห่ น่ากลัวอ่ะ ผมไม่เคยคิดจะทำเลยมันคงเจ็บหน้าดู

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมว่ามันทำแล้วมันเอียงๆไปทางเกย์มากกว่าหล่อนะ -.-

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ช่างหัวมันครับ ไม่ใช่เรื่องของผม ใครอยากทำก็แบกรับความเสี่ยงกันเอาเอง แค่นั้นแหละ

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ออกแบบเวปไซด์ 1 ครั้งประมาณ 1000-4000 แล้วครับ

ไปอ่านประวัติให้ถี่ท่วนดีกว่าก่อนมาว่าใคร เขาเก็บตังเอง ยืนหยัดด้วยตนเอง

เป็นคนดีของสังคมก็ดีแล้ว ไม่ได้ทำอะไรเบียดเบียนใคร คิดก่อนพูดสะมั้งน่ะครับ

มาว่าเขาด้วยเรื่องกะโหลกกะลาแค่นี้เองรือ !!~
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    สำหรับความคิดผมนะ

ผมมองว่าเรื่องศัลยกรรม มันเหมาะสำหรับพวกที่หน้าตาขี้เหร่มากๆ หรือพิกลพิการ แบบว่าเข้าสังคมปกติไม่ได้อย่างนั้นมากกว่า

แต่กรณีนี้ผมว่าออกจะเกินไปหน่อย หน้าตาเดิมๆก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร แต่ก็นะ มันไม่ใช่เรื่องของผม แต่ผมเสียดายเงินมากกว่า

ปล. ไม่รู้ดิ ผมมองเรื่องศัลยกรรมความงามมันเป็นเรื่องของผู้หญิงนะ ผู้ชายมาทำแบบนี้ มันรู้สึกแปลกๆ - -
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เด็กเว็บนี่ส่วนใหญ่กระแดะจังนะ หน้าตาตัวเองขี้ตีนทำเป็นถากถาง วันๆก็เป็นแค่เด็กเนิ้ดไปวันๆ ทำมาถากถางเขา เขาใช้เงินตัวเองหาเงินได้ด้วยตัวเองตั้งแต่ 13 ด้วยซ้ำ เวลานั้นพวกคุณยังเห่อหมอยอยู่เลยมั้ง รู้สึก ห้องนี้จะมีคนดังขี้โม้หลายคนนะ เพราะผมเห็นในดราม่าบ่อย

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    No Drama

เว็ปนี้เป็นเว็ปสาธารณะ เป็นที่ทุกคนสามารถแสดงความเห็นได้อย่างเสรี ภายใต้กฏระเบียบของที่นี่

หลีกเลี่ยงการใช้คำพูดส่อเสียด เหน็บแนม ถากถาง กันนะครับ ดราม่าส่วนใหญ่เกิดจากเรื่องการใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสมนี่แหละ

จะโพส จะอะไร สำรวจนิดนึงว่าการใช้คำแรงไปมั๊ยอะไรแบบนี้ เพื่อความเป็นปกติสุขของที่นี่ครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    นี่ก็ต้องการมากเกินไป ไม่รู้จักพอ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    คิดอย่างไรก็ช่างครับนานาจิตตังเรื่องของเค้าเค้าทำให้มีความสุขไม่เบียดเบียนใครก็ไม่เห็นผิดเลย