ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    นี่แหละสุดยอดการ์ตูน จะเอาไรอีกจ๊ะ อิอิ

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ก็ไม่ออกทะเลนะครับ พวกเขาก็ตามหาวันพีซอยู่ตลอด
    เพียงแต่ว่าในการไปที่ หรือการลงจอดที่เกาะนั้นๆจะมีเหตุการณ์มาเสริมเนื้อเรื่องให้ไม่น่าเบื่อ
    มันก็เหมือนเกมแหละครับมีภารกิจให้เราทำเรื่อยๆ
    แล้วเหตุการณ์บางอย่างก็ไปเชื่อมโน่นนี่ทำให้มันนเยอะขึ้น
    ตลอดเวลาลูฟี่กากตลอดคนเขียน(เออิจิโระ โอดะ)จึงเพิ่มความสามารถให้
    แต่มันก็ไม่ถึงกับออกทะเลครับ

เพราะฉะนั้นมันไม่ออกทะเลแต่มันเยอะขึ้นแค่นั้นครับ
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ผมว่ามันยาวเกินไป จนบางช่วงเหมือนเนือยๆยืดๆ

และตัวละครเยอะขึ้นมากจนจำไม่ไหว

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เรื่องนี้สร้างมาให้ออกทะเลครับ มันคือความสนุกของวันพีช เนื้อเรื่องยำและแต่มีที่มาที่ไปขึ้นอยู่กับจินตนาการของ อ.โอดะ
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    ตอนนี้เหมือนในวันพีชจะไม่ได้ตามหาวันพีชแล้วนะแต่ไปตามหาโลกใหม่แทนว่าแต่วันพีชมันรูปล่างเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เนื้อเรื่องมันไม่ออกทะเลนะ แต่ลายละเอียดมันเยอะมากกกกก

ทุกอย่างทุกตอนมีที่มาที่ไปหมด ถือว่าเป็นสุดยอดการ์ตูนเรื่องหนึ่งของยุคนี้ก็ว่าได้

ส่วนเรื่องที่ออกทะเลที่เห็นหลักๆอยู่ก็โคนันนั่นไง-.-

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ตอนนี้เหมือนในวันพีชจะไม่ได้ตามหาวันพีชแล้วนะแต่ไปตามหาโลกใหม่แทนว่าแต่วันพีชมันรูปล่างเป็นยังไง
    ตามหาวันพีซอยู่ครับแต่ที่ดิ้นอยากไปโลกใหม่ก็เพราะมันเป็นทางผ่านครึ่งหลังแล้วครับ(มั้งนะ)
    อาจเป็นหนทางสู่ราฟเทลหน่ะครับ
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    แล้วก็อีกอย่างผมไม่ได้เกลียดวันพีชนะที่โพสไว้มะกีแค่ยกตัวอย่างเพราะบางคนเขาไม่เขาใจคำว่า"ออกทะเล"เข้าใจยัง!-*-

เพราะผมแค่อยากรู้ว่าคุณคิดยังไงเหมือนผมรึป่าวแค่นั้นเอง!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    วันพีซกาก ก็ไม่มีการ์ตูนเรื่องไหนดีแล้วล่ะครับ

ส่วนโดเรนมอนก็เป็นค่าธรรมเนียม เพราะสมัยนั้นไม่ค่อยมีการ์ตูน
    เนื่อเรื่องจริงๆก็งั้นๆ

ส่วนเรื่องเนื้อเรื่อง ผมว่าไม่เห้นออกทะเลเลยครับ

ไหนจะ ส่วนของชิกิ ที่เตรียมกองทัพอีก เนื้อเรื่องน่าติดตามเรื่อยๆเลยครับ
    ยังมีส่วนของ Nova อีกตั้ง 7 - 8 คน ตัวเป้งๆเช่น คิดส , ฮอว์คคินส์ และ เดรคเอกซ อีก
    ไหนจะรัฐบาลโลกของจริงที่บงการเซนโงคุ + ปริศนาของ โดฟลามิงโก้
    ไหนจะออลบลูที่ซันจิตามหา
    ไหนจะการกลับมาของก็อดเอเนล ( หรือปล่าว ?)
    ไหนส่วนของพวกหนวดดำอีก

ในส่วนของดราก้อนก็ยังเขียนเรื่องต่อได้อีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    วันพีชคุณว่ามันหาง่ายหรอครับ คุณลองไปอยู่กับโจรสลัดหมวกฟางดิ เนื้อรื่องมันไม่ออกทะเลเลยนะครับ การเดินทางมันก็ต้องเจออะไรบ้างดิครับ
    ใส่รูปยังไง?

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ผมว่ายังไม่ออกนะ

เผลอๆ ยังไม่เข้าเรื่องด้วยซ้ำ

เพราะถ้าสังเกตุดีๆ ไม่สักแต่อ่าน เนื้อเรื่องทุกอย่าง ก็มีปมมาตั้งแต่เรื่มเรื่อง (โลกใหม่นะ มีบอกตั้งแต่แรกๆแล้ว)

ทุกคนมีที่มาที่ไปหมด

ผมชอบนะ เรื่องตอนนี้ ดำเนินไปเรื่อยๆ ผมว่าเป็นการ์ตูนผจญภัย ที่เรียกว่าผจญภัยจริงๆ

รักการ์ตูนเรื่องนี้มากมาย

อ่านขอให้ตั้งใจอ่านจริงๆ หรือไม่ก็กลับไปอ่านใหม่ แล้วอ่านรวดเดียว จะรู้ว่าเรื่องมันดำเนินไปตามเรื่อง ขอให้อ่านทุกประโยคด้วนะ จะได้รู้ว่าเรื่องมันไม่ได้ออกไปไกลเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 8th June 2012 เมื่อ 23:46

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    " การที่จะสามารถไปเกาะต่อไปได้ จำเป็นต้องอยู่ในเกาะนั้นๆในช่วงเวลาหนึ่ง
    เพื่อให้ล็อคโพสค้นหาสนามแม่เหล็กของเกาะต่อไปได้ก่อน ถึงจะเดินทางต่อได้ "
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mal2iiks : 8th June 2012 เมื่อ 23:46

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    วันพีชนะหรอยิ่งดูยิ่งสนุกขึ้นเรื่อยๆอะ จะให้เราเลิกดูเหรอ?? คงเป็นไปไม่ได้ม๊างงง~

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atiwad@hotmail.com อ่านกระทู้
    ผมว่า มันเซ็กซี่ มากเลยเมื่อให้สาวๆๆใส่
    ขอค้าน บิกินนี้เซ็กซี่กว่าเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blazing-Heart : 9th June 2012 เมื่อ 00:03

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมว่า มันเซ็กซี่ มากเลยเมื่อให้สาวๆๆใส่

กล่าวขอบคุณ
    1,838
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ที่คุณว่ากากเพราะว่าคุณนั้นแหละดูการ์ตูนไม่เป็นเอง

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    เป็นการ์ตูนที่สนุกที่สุดแล้วครับ ถ้าวันพีชกาก เรื่องอื่นก็กากหมดและครับ
    ---
    ถ้าอย่างที่ จขกท. ว่า จะให้ลูฟี่ออกเดินจากบ้านแล้วเจอวันพีชเลยเหรอครับ กะจะไม่ให้ได้ลงมีเนื้อเรื่องที่เกาะต่างๆเลย . หรือจะให้ตรงไปพรวดเดียวถึงราฟเทลเลย-
    วันพีชอยู่ราฟเทล ... ราฟเทลอยู่โลกใหม่ ... โลกใหม่คือแกรนไลน์ มันก็ต้องเดินทางบ้างสิครับ เดินทางนี้ก็ไม่ได้หาอย่างอื่น นั่นคือวันพีช
    ---
    จขกท. คุณคิดว่าตอนนี้ลูฟี่กำลังตามหาอะไรอยู่ล่ะครับ - -

---------------------------------------------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    เหิ่ยนี่ไม่ได้อ่านไอ่นี่กันเลิยหรอ!โห่พวกคุณจับใจความไม่ออกใชปะงันจะบอกอีกครั้งก็ได้

ตูเป็นแฟนการ์ตูนวันพีชเเค่อยากจะรูว่าพวกคุณชอบตรงจุดไหนหมือนผมหรือปาว
    - - กะจะไม่ตอบคำถามผมหน่อยเหรอ - - ... คำว่าออกทะเล ที่ว่านอกลู่นอกทาง
    คุณคิดว่าตอนนี้ลูฟี่กำลังตามหาอะไรอยู่ล่ะครับ = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Palm1212 : 9th June 2012 เมื่อ 15:12

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    แล้วก็อีกอย่างผมไม่ได้เกลียดวันพีชนะที่โพสไว้มะกีแค่ยกตัวอย่างเพราะบางคนเขาไม่เขาใจคำว่า"ออกทะเล"เข้าใจยัง!-*-

เพราะผมแค่อยากรู้ว่าคุณคิดยังไงเหมือนผมรึป่าวแค่นั้นเอง!
    เหิ่ยนี่ไม่ได้อ่านไอ่นี่กันเลิยหรอ!โห่พวกคุณจับใจความไม่ออกใชปะงันจะบอกอีกครั้งก็ได้

ตูเป็นแฟนการ์ตูนวันพีชเเค่อยากจะรูว่าพวกคุณชอบตรงจุดไหนหมือนผมหรือป่าวเพราะผมอาจชอบตรงจุดที่พิลึกกว่าคนอื่นแค่นั้นเข้าใจยัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 9th June 2012 เมื่อ 15:06

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465

ตูเป็นแฟนการ์ตูนวันพีชเเค่อยากจะรูว่าพวกคุณชอบตรงจุดไหนหมือนผมหรือปาว
    ผมชอบตรงเนื้อเรื่องและต่างๆครับผม บ้างตอนดูแล้วน่าเบื่อมากแต่พอจะจบเรื่องไปมันก็ต้องมีไรเศร้าๆมาให้เราเศร้าตามผมชอบตรงนี้ครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Palm1212 อ่านกระทู้
    เป็นการ์ตูนที่สนุกที่สุดแล้วครับ ถ้าวันพีชกาก เรื่องอื่นก็กากหมดและครับ
    ---
    ถ้าอย่างที่ จขกท. ว่า จะให้ลูฟี่ออกเดินจากบ้านแล้วเจอวันพีชเลยเหรอครับ กะจะไม่ให้ได้ลงมีเนื้อเรื่องที่เกาะต่างๆเลย . หรือจะให้ตรงไปพรวดเดียวถึงราฟเทลเลย-
    วันพีชอยู่ราฟเทล ... ราฟเทลอยู่โลกใหม่ ... โลกใหม่คือแกรนไลน์ มันก็ต้องเดินทางบ้างสิครับ เดินทางนี้ก็ไม่ได้หาอย่างอื่น นั่นคือวันพีช
    ---
    จขกท. คุณคิดว่าตอนนี้ลูฟี่กำลังตามหาอะไรอยู่ล่ะครับ - -

---------------------------------------------------------------------

- - กะจะไม่ตอบคำถามผมหน่อยเหรอ - - ... คำว่าออกทะเล ที่ว่านอกลู่นอกทาง
    คุณคิดว่าตอนนี้ลูฟี่กำลังตามหาอะไรอยู่ล่ะครับ = ="
    อันนั้นมันเป็นแค่คำถามครับก็แค่ถามว่า"คุณคิดหรือป่าว"เพราะตอนนี้ผมก็คิดว่าพวกลูฟี่กำลังตามหาเส้นทางไปยังราฟเทลอยู่

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    คุณได้ดูตั้งแต่ตอนแรกรึป่าวครับหรือยังดูไม่ครบ

ถ้าจะหาวันพีชก็ต้อง ผ่านแกรนไลน์ไปก่อนแล้วค่อยไปโลกใหม่ แล้วที่สำคัญชายทีจะเป็นราชาโจรสลัดมันต้องมี ทรัพย์สิน พละกำลัง อะไรอีกนิแหละ

จะให้ไปหามาเลยมันก็ยังไง

ผมชอบที่สุดแหละเรื่องนี้

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Over-low อ่านกระทู้
    คุณได้ดูตั้งแต่ตอนแรกรึป่าวครับหรือยังดูไม่ครบ

ถ้าจะหาวันพีชก็ต้อง ผ่านแกรนไลน์ไปก่อนแล้วค่อยไปโลกใหม่ แล้วที่สำคัญชายทีจะเป็นราชาโจรสลัดมันต้องมี ทรัพย์สิน พละกำลัง อะไรอีกนิแหละ

จะให้ไปหามาเลยมันก็ยังไง

ผมชอบที่สุดแหละเรื่องนี้
    ทำไมพวกคุณถึงจับใจความกันไม่เป็นเลิย

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    อันนั้นมันเป็นแค่คำถามครับก็แค่ถามว่า"คุณคิดหรือป่าว"เพราะตอนนี้ผมก็คิดว่าพวกลูฟี่กำลังตามหาเส้นทางไปยังราฟเทลอยู่
    ไปราฟเทลทำไมล่ะครับ มีเหตุผลเดียวที่ไปที่นั้น - - คงไม่ไปอาบแดดหรอกเนอะ

ทำไมพวกคุณถึงจับใจความกันไม่เป็นเลิย
    เขาพยายามบอกว่า "เนื้อเรื่องมันก็ไม่ได้ออกทะเล,จะได้วันพีชต้องมีอะไรบ้าง,กะจะให้ออกทะเลผ่านเกาะสองเกาะแล้วเจอเลยมันก็ยังไงอยู่"ประมาณนี้
    พยายามลองคิดในอีกแง่หน่อยนะครับ ผมคิดว่าตอนนี้คุณกำลังคิดว่าคนอื่นเข้าใจความหมายผิดอยู่

-------------------
    อันนี้ผมพูดถึงกระทู้ผมตังหากครับไอ่ที่ผมพูดว่า ทำไมพวกคุณถึงจับใจความกันไม่เป็นเลิย ผมพูดถึงกระทู้ที่ผมตังเอาไว้ครับ เพราะใจความที่ผมจะสื่อคือพวกคุณคิดยังไงกับวันพีชตะหากครับ
    ผมว่้าเขาตอบแล้วนะ แต่อ้อมหน่อยแค่นั้น
    แล้วอ้างข้อความเขาคนเดียว - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Palm1212 : 9th June 2012 เมื่อ 15:38

กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สนุกดีนะ เนื่อเรื่องก็เข็มข้นดี คนเราชอบหาเรื่องดาม่า *-*
    My Pc >> Intel Core I5 2320 @3.0 Ghz Ram 8 Gb GTX 650 2 GB Windows 8.1 64bit

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Palm1212 อ่านกระทู้
    ไปราฟเทลทำไมล่ะครับ มีเหตุผลเดียวที่ไปที่นั้น - - คงไม่ไปอาบแดดหรอกเนอะ

เขาพยายามบอกว่า "เนื้อเรื่องมันก็ไม่ได้ออกทะเล,จะได้วันพีชต้องมีอะไรบ้าง,กะจะให้ออกทะเลผ่านเกาะสองเกาะแล้วเจอเลยมันก็ยังไงอยู่"ประมาณนี้
    พยายามลองคิดในอีกแง่หน่อยนะครับ ผมคิดว่าตอนนี้คุณกำลังคิดว่าคนอื่นเข้าใจความหมายผิดอยู่

อันนี้ผมพูดถึงกระทู้ผมตังหากครับไอ่ที่ผมพูดว่า ทำไมพวกคุณถึงจับใจความกันไม่เป็นเลิย ผมพูดถึงกระทู้ที่ผมตังเอาไว้ครับ เพราะใจความที่ผมจะสื่อคือพวกคุณคิดยังไงกับวันพีชตะหากครับ

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    ผมชอบตรงเนื้อเรื่องและต่างๆครับผม บ้างตอนดูแล้วน่าเบื่อมากแต่พอจะจบเรื่องไปมันก็ต้องมีไรเศร้าๆมาให้เราเศร้าตามผมชอบตรงนี้ครับ
    ในที่สุดก็มีคน ตอบแบบที่ตองการซะที่ T T กว่าจะมีคนตอบมันช่างนานเหลือเกิน