ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: รับน้องไหม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564

รับน้องไหม

ผมเรียน ปวส 2 จบ จะเทียบโอนไปมหาลัยอื่น เพื่อเรียนต่อปี 3 ผมจะโดนรับน้องไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    โดน แต่สนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    เหอๆผมก็เคยอยุ่มหาลัยมาก่อนนะแต่ชีวิตพริกผันกลับมาเรียน ป ว ส ชีวิตคนละอย่างกับมหาลัยเรย ปีนี้ผมกะ ป ว ส 2 ละ ปีหน้ากะเข้ามหาลัยต่อ คงรับแหละมั้งแต่ผมไม่เคยเห็นรับนะเพราะเรียน มหาลัยอีก 2 ปีเองเค้าไม่ค่อยสนใจหรอก ส่วนมากจะพวก 4 ปีมากกว่ามั้ง

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    น่าจะโดนนะครับ เเต่ก้อเเล้วเเต่รุ่นพี่ ว่าจะรุนเเรงขนาดไหน

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killrerb อ่านกระทู้
    ผมเรียน ปวส 2 จบ จะเทียบโอนไปมหาลัยอื่น เพื่อเรียนต่อปี 3 ผมจะโดนรับน้องไหมครับ
    โดนเต็มๆครับว่าแต่จะไปเข้าที่ไหนครับ ?

CBR

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

WTF ARE U TALKING ABOUT

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chris อ่านกระทู้
    โดนเต็มๆครับว่าแต่จะไปเข้าที่ไหนครับ ?

คิดไว้น่าจะเข้า ม.ราชภัฏ ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ถ้าเป็นราชภัฏธนบุรี ไม่มีรับน้องครับ

กล่าวขอบคุณ
    305
    เข้า ปวส 1 โดนรับน้อง
    ขึ้น ปวส 2 ต้องมารับน้อง
    เทียบโอน เข้ามหาลัยปี 3 โดนรับน้อง อีกรอบ ไม่ชอบเลย
    ฟังดูไม่ต้องยุติธรรมเลย แต่จำใจต้องทำมันเป็นกฏมหาลัยทุกแห่ง

ความจริงผมเห็นด้วยกับความคิดของ มาร์ก ซัก เคอร์เบิร์ก เขาแหกกฏทุกอย่างในมหาลัย เพราะเขาไปเรียนเอาความรู้โดยไม่สนใจ วุฒิปริญญา
    ผมก้เหมือนกันเข้าไปในมหาลัย จุดประสงค์หลัก คือศึกษาเอาความรู้ให้มากที่สุด ผมก้ไม่ค่อยสนใจกิจกรรมแบบนี้หรอก ไม่อยากจะแหกกฏกลัวว่าเรื่องจะยาว ขีเกียดเคีย กับพวกรุ่นพี่

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    รับหมดและครับ อยู่ที่ว่าท่านจะเข้าหรือไม่เข้า

ถ้าไม่คิดเรื่องศักดิ์ศรี

เพราะ การที่เราจบปวส มาต่อเป็นปี1 เนี้ย พูดง่ายๆก็คือเราคือ ปี3

ก็คงคล้ายๆผมอะแหละ จบปวส2มาต่อมหาวิทยาลัย แต่ผมเป็นสาขาต่อเนื่อง จึงมีรุ่นที่ที่จบจากปวสมารับ จึงไม่เป็นปัญหาเรื่อง ศักดิ์ศรี ครับผม

แต่ถ้าเทียบโอนก็ต้องโดนรุ่นพี่ ปี1 มารับ ซึ่งถ้าเทียบกันแล้วเราคือ ปี3 แก่กว่าครับ แต่ก็อย่างที่บอกอะครับ มันอยู่ที่ ศักดิ์ศรี ถ้าท่านไม่คิดมาก ก็ไม่เป็นปัญหา

สรุป โดนรับแน่นอน 555+ อยู่ที่ว่าจะเข้าไหม

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัวครับ+

Edit กรรมขออภัยกระผมอ่านผิด ไปต่อเป็นปี3เหรอ โทษครับๆ ผมนึกว่าไปเทียบโอนแล้วจะได้เป็นปี1 ซึ่งที่มหาลัยผม เทียบโอนมาจาก ปวส2นี่ส่วนมาก อยู่ปี 1 อะน่ะ ขออภัยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 8th June 2012 เมื่อ 21:01