ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    เจนดิก้า,,,..อินเดีย
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 283

Smile (ปรัชญาชีวิต ติด ตลก ^ ^)

1. จงมองอดีตกาล แต่อย่าจ้องอดีตกาล
    2. ฟังบทเพลงด้วยหัวใจ อย่าฟังด้วยรสนิยม
    3. อยู่ในปาร์ตี้ ย่อมร้อนดั่งกับไฟเยอร์
    4. ทำ D ย่อมได้ D ทำ A+ ย่อมได้ A+
    5. ยิ่งอ่านมาก ยิ่งรู้มาก และก็ยิ่งอยากจะอวดความรู้มากด้วย
    6. การทำบุญที่ได้บุญมากที่สุดคือ อย่าไปหวังเรื่องบุญมากนัก
    7. คนเก่ง กับคนอวดเก่ง เป็นคนละคนกัน
    8. ความรักไม่ใช่เรื่องของคน 2 คน แต่เป็นเรื่องของพวกเราทุกคน
    9. เวย์น รูนี่ย์ ย่อมระงับด้วยการปิดเครื่องวินนิ่ง
    10. อย่าประหยัดแต่เงิน จงหัดประหยัดคำพูดด้วย
    11. คนโง่ ไม่จำเป็นต้องฉลาดเสมอไป
    12. จงใส่ใจกับเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ก่อนที่มันจะกลายเป็นเรื่องใหญ่
    13. จงทำตัวเหมือนฟักทอง เป็นผักก็ได้ เป็นผลไม้ก็ได้
    14. เคยถามตัวเองไหม ว่าเครียดแล้วได้อะไร นอกจากปวดหัวไปวันๆ
    15. ความพยายามอยู่ไหน น้ำเน่า ก็รู้อยู่ว่ามันอยู่ที่ตัวเราเอง แล้วทำไมไม่เอาออกมาใช้ล่ะหนู
    16. จะเดี๋ยวก่อนทำไม ไม่อยากประสบความสำเร็จแล้วเหรอ
    17. นกบนฟ้า มันก็นึกแอบอิจฉาคนที่วิ่งและเดิน 2 เท้าได้อย่างอิสระเหมือนกัน
    18. จงตั้งใจขี้ อย่าอ่านหนังสือการ์ตูนเวลาขี้
    19. จงทำนิสัยให้น่ารัก ให้ง่ายเหมือนปั้นหน้าตาให้น่ารัก
    20. ไม่มีใครตลกอยู่ตลอดเวลา และไม่มีใครซึมเศร้าได้ตลอดเวลา
    21. ดอกไม้ไม่ใช่สัญลักษณ์แห่งความรัก ความรักไม่จำเป็นต้องมีโลโก้
    22. ความเจ้าชู้มีอยู่ทุกคน ตราบใดที่มนุษย์เรายังยึดติดกับความสวยงาม
    23. เวลาร้องแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ใคร ร้องให้สนุกสนาน ชัดๆ อย่าทำเป็นอ้ำอึ้ง มันไม่ใช่เรื่องน่าอาย
    24. อย่ามองคนพิการด้วยความสงสาร เพราะเขาอาจกำลังดีใจที่ทำให้ผู้อื่นมองความทุกข์ของตัวเองเล็กลง ก็เป็นได้
    25. คนจบปริญญาเอก จับจอบเสียมไม่คล่องเท่าคนอีสานที่จบ ป.4
    26. กินกาแฟบางครั้งก็ทำให้อิ่ม หลับสบาย
    27. ข้าวปั้น 1 คำ ซื้อข้าวเหนียวกินกับเพื่อนได้ 4 คน
    28. น้ำแข็ง แม้ละลายไปแล้ว แต่น้ำก็ยังเย็นอยู่
    29. จะสูบบุหรี่หาพ่อ***เหรอ?
    30. ยิ่งช่างฝันเท่าไหร่ ยิ่งยอมรับโลกจริงๆ ไม่ได้เท่านั้น
    31. อย่ามองพ่อแม่เป็นพ่อแม่ ลองมองเขาเป็นเพื่อนดูบ้าง
    32. สอบตกเป็นเรื่องธรรมชาติ ทำไม ดินสอมันกาของมันเองเหรอ โง่แล้วทำเป็นมองโลกในแง่ดี
    33. ไม่มีมือถือถ่ายรูปได้ไม่ใช่ว่าจน หรือล้าหลัง เขาก็แค่รู้หน้าที่จริงๆ เท่านั้นว่า โทรศัพท์มันมีไว้ทำอะไร
    34. ขนาดมือถือยังถ่ายรูปได้ แล้วทำไมเราจะทำงานไปด้วย เรียนไปด้วยไม่ได้
    35. เราชมเขา เพราะชื่นชมเขา หรือเพราะอยากให้เขามาชมเราบ้าง
    36. รักแท้ไม่ต้องไปหาจากใคร มันอยู่ที่ตัวเรานี่แหละ ว่าเรารักใครจริงหรือเปล่า
    37. รถเมล์สาย 8 มันก็ไม่ได้บริการชั่วทุกคันหรอก ขึ้นๆ ไปเถอะ เดี๋ยวไปทำงานไม่ทัน
    38. หัวเราะให้กับมุขที่ไม่ตลกเสียบ้าง เป็นกำลังใจให้กับคนเล่า
    39. อย่ามองอนาคตที่เป็น 10 ปี หรือ 20 ปีข้างหน้า เพราะ 10 วินาที และ 20 วินาทีข้างหน้า มันกำลังรอเราอยู่
    40. เวลาโกหกน่ะ ให้มีความละอายบ้าง ไม่ใช่รอเขาจับได้แล้วค่อยละอาย
    41. จงอย่าเอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง เราไม่มีมาตรฐานขนาดนั้น
    42. คนถ่อมตัวมากๆ ก็น่าหมั่นไส้ จงถ่อมตัวแต่พองาม อะไรยืดได้ก็ยืดไปเถอะ
    43. หน้าที่ยิ่งใหญ่ จะมาพร้อมความรับผิดชอบที่ใหญ่ยิ่ง
    44. หน้าอกที่ยิ่งใหญ่ จะมาพร้อมซิลิโคลนอันใหญ่ยิ่ง
    45. ถ้าเถียงกันเรื่องรสนิยม ยังไงก็ไม่มีวันจบ
    46. ก่อนนอน อย่ากังวลเรื่องของวันพรุ่งนี้ และหลังจากตื่นนอนแล้ว พับผ้าด้วย
    47. เราเป็นเพื่อนกันเถอะ.... ถ้าคนพูดยังทำไม่ได้ ก็อย่าเสือกไปพูด
    48. ไม่มีใครในโลกนี้ไม่เคยพูดโกหก ฉะนั้นไม่ต้องระแวงว่าใครจะพูดโกหก
    49. เนื้อคู่.... เดี๋ยวถึงเวลา มันก็มาเอง แต่บางคนก็ไม่รู้ตัวว่ามันมาแล้ว
    50. วิธีทำดีที่ง่ายที่สุดก็คือ ไม่ทำชั่ว
    51. หยุดฝนตก ด้วยการให้ฝนอ่านหนังสือสอบเยอะๆ
    52. อย่าอายกับคำว่า “ไม่รู้” ถ้าเราไม่รู้จริงๆ ก็จงแสดงออกไปว่าไม่รู้
    53. การต่อสู้จะหยุดลง เมื่อไม่มีใครต้องการเป็นผู้ชนะ และคนนั้นก็คือผู้ชนะอย่างแท้จริง
    54. อาหารแพงๆ ไม่มีเหตุผลใดที่เหมาะสมจะไปกิน แม้กระทั่งความอร่อย
    55. เด็กๆ ไม่ต้องรีบทำตัวแก่แดด เพราะเดี๋ยวจะไม่ได้แก่นะหนู
    56. สาวๆ (ที่คิดว่าตัวเองสวย) อย่าหยิ่งนักเลย คุณมีโอกาสทำแบบนี้ได้ไม่กี่ปีหรอก
    57. แม้อ่อนแอทางร่างกาย แต่จงแข็งแรงทางจิตใจ
    58. ความกลัว มาจากความคิด ไม่มีเรื่องไหนในโลกนี้ที่ดูน่ากลัวจริงๆ เลย
    59. และถ้าเกิดอาการกลัว อย่ารอให้มันหายไปเอง จงใช้ความกล้าทำลายมัน แล้วมันจะไม่กลับมาหาอีก
    60. เวลาให้คำแนะนำกับใคร อย่าไปคิดว่าเรากำลังยุ่งเรื่องของชาวบ้าน
    61. อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง
    62. อย่าแก้เหงาบ่อยนัก หัดอยู่กับความเหงาเสียบ้าง เพราะมันจะสอนอะไรเราหลายๆ อย่าง โดยเฉพาะความอดทน
    63. แฟนไม่ได้มีไว้อวด
    64. อย่ากลัวกับความล้มเหลว ถ้าเรากลัวกับความล้มเหลว นั่นหมายถึงเราได้ล้มเหลวไปแล้ว
    65. ตุ๊ด ก็กล้าหาญได้
    66. การประมูลของแพงๆ มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่ด้วย
    67. วันเกิดอย่าเป่าเค้กให้ตัวเอง เป่าให้ผู้ที่ให้กำเนิดเราดีกว่า
    68. ผู้ชนะในเกมกีฬา คือผู้ที่ยอมรับความพ่ายแพ้ และไม่หยิ่งในชัยชนะ
    69. ถ้าไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับสิ่งนั้น ก็อย่าไปบอกว่ามัน “ไร้สาระ”
    70. “เรื่องยาก” ของเรา มักจะเกิดขึ้นเพราะเราไม่ลงมือทำ
    "น้ำแข็ง แม้ละลายไปแล้ว แต่น้ำก็ยังเย็นอยู่"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    "น้ำแข็ง แม้ละลายไปแล้ว แต่น้ำก็ยังเย็นอยู่" <<<< ลึกซึ้ง !!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    40. เวลาโกหกน่ะ ให้มีความละอายบ้าง ไม่ใช่รอเขาจับได้แล้วค่อยละอาย

คอยจะเป็นซะอย่างงี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ลึกซึ๊งสุดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    44. หน้าอกที่ยิ่งใหญ่ จะมาพร้อมซิลิโคลนอันใหญ่ยิ่ง
    # SCOUT #

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    "คนถ่อมตัวมากๆ ก็น่าหมั่นไส้ จงถ่อมตัวแต่พองาม อะไรยืดได้ก็ยืดไปเถอะ" ชอบอันนี้มาก
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    โดนใจเลยพี่
    {My neme : Pao JaGauR}

สมาชิกเต็มตัว
    เจนดิก้า,,,..อินเดีย
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    อันนี้มาจาก พี่ไนท์หนุ่ม ที่เขียนการ์ตูน ในนิตรสารแรค สมัยก่อนๆ (ชื่อนิตรสารเกมเมอร์นิว มั้งถ้าผมจำไม่ผิด)
    มีใครรู้จักมั้งไหมครับ ยังไงขอเครดิตพี่แกสักหน่อย 555
    "น้ำแข็ง แม้ละลายไปแล้ว แต่น้ำก็ยังเย็นอยู่"

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ข้อ 29 มันมาไง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ข้อที่56 โดนใจสุดครับ

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    โดนจริงๆครับ TvT
    Fansub

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เยี่ยมมาก!
    I'm yours

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1
    เอาไปเลย 10 กระโหลก

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    สุดยอด..........

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    โอ๊ะ อ่านไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ' อย่ามองอนาคตที่เป็น 10 ปี หรือ 20 ปีข้างหน้า เพราะ 10 วินาที และ 20 วินาทีข้างหน้า มันกำลังรอเราอยู่

อันนี้แน่นอนที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    2
    ชอบทุกอันเลย

มันได้หมด

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    '' 32. สอบตกเป็นเรื่องธรรมชาติ ทำไม ดินสอมันกาของมันเองเหรอ โง่แล้วทำเป็นมองโลกในแง่ดี '' อยากเอาไปบอกเพื่อนจัง
    '' 66. การประมูลของแพงๆ มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่ด้วย '' อันนี้เอาฮาใช่ป่ะ 55555
    Avenged Sevenfold

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    29. จะสูบบุหรี่หาพ่อ***เหรอ?
    32. สอบตกเป็นเรื่องธรรมชาติ ทำไม ดินสอมันกาของมันเองเหรอ โง่แล้วทำเป็นมองโลกในแง่ดี
    56. สาวๆ (ที่คิดว่าตัวเองสวย) อย่าหยิ่งนักเลย คุณมีโอกาสทำแบบนี้ได้ไม่กี่ปีหรอก
    66. การประมูลของแพงๆ มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่ด้วย

4 ข้อนี้โดนสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ฮ่าๆ หน้าอกอันยิ่งใหญ่มาพร้อมกับ ซีลีโคลนอันใหญ่ยิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ฮาจริงๆๆๆ ขำมากๆๆๆ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เยอะจริงๆ ตาลายเลย

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    มันมีอันฮ่าๆแฝง อยู่

กล่าวขอบคุณ
    788
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    29. จะสูบบุหรี่หาพ่อ***เหรอ? +1

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    โดนทั้งนั้น
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ