ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Dota 2 เล่นฟรี!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

Red face Dota 2 เล่นฟรี!

ผมนาย Mozart คาบข่าวดีๆ มาฝากครับ

Valve ประกาศให้เกม Dota 2 สามารถเล่นฟรีโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายอย่างเป็นทางการ

Valve ประกาศการเปิดให้เกม Dota 2 เล่นฟรีตลอดชีพ โดยสามารถเล่นฮีโร่ได้ทุกตัว พร้อมตกแต่งอาวุธ,ชุดแต่งกายได้ตามใจชอบ และแนะนำระบบใหม่ Steam Workshop กับ In-Game Store เพื่อช่วยให้ผู้เล่นสร้างสรรค์รูปแบบของตัวละครด้วยการขับเคลื่อนของผู้เล่นเอง

สำหรับตัวละครภายในเกม Dota 2 สามารถทุกตัวได้ฟรี ไม่จำเป็นต้องจ่ายเพิ่มเรื่องไอเทม โดยผู้เล่นหาไอเทมได้จากในเกมได้ด้วย ด้านระบบ In-Game Store หรือ Dota Store นั้น ได้รวบรวมไอเทมถึง 200 ชิ้น ไมว่าจะเป็นอุปกรณ์, Couriers, Tools, Bundles และไอเทมอื่นๆ ซึ่งทางผู้พัฒนาเกมจะอัพเดตเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ รวมถึงสามารถโหวตผู้เล่นที่จัดทำไอเทมต่างๆบนระบบ Steam Workshop ที่เปิดโอกาสสร้างสรรค์ไอเทมได้ และหากเข้าตาผู้เล่นจำนวนมาก ทางผู้พัฒนาจะทำการเพิ่มไอเทมในร้านค้าอย่างเป็นทางการด้วย

เว็บบล็อกของทีมพัฒนาเกมภาคต่อยอดฮิต "Dota 2" ยืนยันจะเปิดให้บริการแบบเล่นฟรีขายไอเทมผ่านร้าน "Dota Store" เน้นความสมดุลในเกมเป็นหลัก ไม่ขายของเพิ่มความสามารถโดยตรง

ทางทีมงานระบุว่าของจากร้านเงินจริงที่ใช้กับเกมจะเป็นแนวเครื่องแต่งตัว หน้าตาอาวุธชุดเกราะหรือแม้แต่เสียงของตัวละครซึ่งไม่มีผลอะไรกับค่าพลังในการเล่น โดยนอกจากเงินจริงแล้วยังมีโอกาสได้รับไอเทมประเภทนี้ผ่านการเล่นปกติสะสมแต้ม Battle Points เพิ่มเลเวลหรือจะแลกเปลี่ยนกับคนอื่นก็ได้

ตัวละครฮีโร่ทั้งหมดในเกมจะปลดล็อกมาให้ผู้เล่นใช้ได้เลยแบบไม่คิดค่าใช้จ่าย เนื่องจากทางทีมงานมองว่าการจำกัดสิ่งเหล่านี้จะทำลายรากฐานสมดุลของเกมที่สร้างไว้แต่แรก และกำลังอยู่ระหว่างการทดลองวิธีป้องกันปัญหาที่อาจเกิดจากการเปิดฟรี เช่นพวกเล่นครึ่งๆกลางๆแล้วหนีหรือปั๊มสร้างหลายแอคเคาท์เพื่อหาผลประโยชน์

อีกสิ่งหนึ่งที่จะนำมาใช้ในเกมนี้คือระบบ "Steam Workshop" ซึ่งเป็นการเปิดรับผลงานการสร้างเสื้อผ้า อาวุธและตัวละครจากชุมชุนนักเล่น ผ่านระบบการโหวตวัดความนิยมแล้วนำไปใช้จริงในเกม โดยผู้สร้างต้นฉบับจะได้รับส่วนแบ่งจากการขายเช่นเดียวกับเกม Team Fortress 2 ซึ่งเคยจ่ายเงินออกไปถึง 3.5 ล้านเหรียญสหรัฐเฉพาะในปีแรกมาแล้ว

ขอบคุณแหล่งที่มาครับ : MThai และ ASTVผู้จัดการออนไลน์

ถ้าซ้ำขออภัยด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mozart : 11th June 2012 เมื่อ 07:53

กล่าวขอบคุณ
    35
    มือใหม่หัดโพสนะครับ ถ้าผิดพลาดประการใดชี้แนะด้วยนะครับผม ถ้าชอบก็ถูกใจไปเลยครับผม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    แลคอะลองเล่นละ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ครับตอนนี้ทาง Valve ก็เลยยังไม่เปิดให้เล่นอิสระไงครับ เพราะว่าอาจยังมีปัญหาเรื่องคอขวดของเซิฟเวอร์อยู่ก็เป็นได้ ผมว่านะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    "Dota 2" ยืนยันจะเปิดให้บริการแบบเล่นฟรีขายไอเทมผ่านร้าน "Dota Store" เน้นความสมดุลในเกมเป็นหลัก ไม่ขายของเพิ่มความสามารถโดยตรง

แปลว่าจะมีผลทางอ้อมแทนซึ่งต้องรอดูกันไป

กล่าวขอบคุณ
    35
    คืออันนี้ผมว่าจะเป็นแบบว่า ไม่ขายของเพิ่มความเก่งของตัวฮีโร่ แต่เป็นการขายของเช่นชุด หรือ รายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ของตัวละครมากกว่าครับ เพราะเค้าบอกว่าเกมส์นั้นทำมาสมดุลแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เกมส์เปิดยังครับเนี่ย ยังไม่ได้ลองเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    เอ่อ . . . แต่ข่าว นี้มัน โคตะ ระ นาน เลยมากเลยนะคับ = =a

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ข่าวซ้ำแล้วก็นานมากแล้ว แล้วก็เค้ากำลังเล่นอยู่ อย่างที่บอก แลค******ครับ
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เล่นในเอเชียสิคับ ผมเล่นอยุ่ เนียนๆ เหมือน ใน tcg เลยคับ (ถึงจะไม่ได้ขนาดห้องบอทก้เถอะ๗

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    1
    ซ้ำ + นานมาก + เล่นยังไงแลคกันผมเล่นไม่เคยดีเลย์เลย -_-

แต่ D3 ปิงเยอะจัง T^T

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แนะนำ แนะนำ เล่น เซิฟ ฮ่องกง กับ เซิฟ เอเชียร์อาคาเนย์ ไม่แลค เลือก 2 เซิฟ พอ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมเล่นโซน เอเชียอาคเนย์ ก็ไม่แลคนะครับ มีบางแมทเหมือนกันที่แลค แบบว่าคลิกแล้วมัน Deley สัก 2วิ ถึงจะเดิน แต่ซะส่วนใหญ่ก็เล่นลื่นดี

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    เมื่อวานผมเพิ่งแลกผ้าคลุมของ invoke ไปกับคุณ auuinw อยู่เลยของโอกาสดรอปก็ยากพอควรแหละ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เห็นเขาบอกแลคกัน แต่ผมเล่นแล้วลื่นนะ ลื่นกว่าเล่น H..N อีก

ปล. เซิฟเวอร์เอเซียอาคเนย์นะ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ติด HON อ่ะ อีกนานจะไปเล่นDotA2
    อย่าเครียดครับ ยิ้มเข้าไว้ หัวใจจะได้แข็งแรง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    โฮ๊ะๆๆๆ *0*

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ทำไงได้ item อ่ะ สุ่มให้เองเหรอ ผมเล่นมายังไม่ได้เลย
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ว่าถ้าใครออกแบบชุดอาวุธเก่งๆก้ได้เงินไปเลยอยากนะของแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมากครับ ผมลองเเล้วเหมือนกัน แต่ชอบ Heroes of newerth มากกว่า
    แต่อ่านๆดูชอบตรงระบบแต่งฮีโร่ได้นี่แหละ ถ้าเล่นผ่าน Steam เเล้วไม่แลคคงลองเล่นอีก : )

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ซื้อ vpn เน็ต tot ping 80 เอง ครับ เดือน ละ 300 คุ้มนะผมว่า http://speed.playinter.com/track/uid/PI0011899

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แล้วตัวเกมส์นี่หาโหลดได้จากไหนอะครับ ใน steamมีให้โหลดไหม่ ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มี invite ของ steam หรือมีคีย์ก็โหลดได้จาก steam เลยนะครับ เพจนี้เห็นแจกทุกว https://www.facebook.com/DOTA2Thailand

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ****ดด ว่าจะตัดเกมนี้ออกจากระบบที่รอคอย แต่พอมาแบบนี้ นี้ไม่ลองไม่ได้แล้ววววว

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    ชอบบบบบบบบบบบ

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!