ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆคับ จ.ข.ก.ท ผมว่าคุณต้องตั้งหลักกระทู้ซะใหม่แล้วละ(ยิ่งคุณโพสอย่างงี้เดียวคนไม่รู้เค้าจะสุมไฟเอาได้ ระวังด้วย)

เอาอย่างงี้ครับผมแนะนำให้เก็บงบเพิ่มอีกซักนิดจะดีกว่านะครับ (4k-5k จะดีกว่า สำหรับงบการ์ดจอนะ( k = หลักพัน ))
    เพราะเกมอนาคต 4ปี + งานgraphic ผมว่ามันจะโหดเกินไปกับงบ 3k ของท่านนะ (crysis3 มาก็จมแล้ว)
    ที่สำคัญที่จะไม่พูดถึงไม่ได้เลยก็ cpu บอกตามตรงว่า c2d มันมุดดินเลยนะคับ((จบตั้งแต่ cpu แล้ว)เป็นตัวแรกเลยที่ต้องอัพใหม่ มันไม่ใหวแล้ว)

สรุปให้เลยจะได้ไม่ต้องโดนดูถูกอีก ให้คุณ บอกสเปคมาให้หมดเปลือก + เตรียมงบให้มากกว่านี้อีกนิด แล้วท่านจะได้คำตอบที่ดีกว่านี้(เป็นร้อยเท่า-.-!!)

ปอลิง. คนในนี้เค้าโหด(กับพวกงบน้อย-.-!!)ต้องเข้าใจนิดนึง
    ปอลิงของปอลิง. ถ้าจนมุมแล้ว GTS450 ก็หวานหมูอยู่
    คนบางคนเวลาเค้าไม่มีเค้าก็หาไม่ได้หลอกท่าน ถ้าคนมีครอบครัวแล้วยิ่งแล้วใหญ่ เอาเงินที่มาลงกับคอม ก็ต้องเก็บไว้ใช้จ่ายในครอบครัว

แต่บางคนมีก็มีเยอะซะเหลือกินเหลือใช้เค้าก็ซื้อของโหดๆกันได้ อย่างผมทำงานเงินเดือนแค่ 12k เก็บแล้วเก็บอีกกว่าจะได้คอมซักเครื่อง แถมเมียก็ด่าว่าซื้อของไร้สาระล่าสุดไร่ไปนอนกับ การ์ดจอ

มีเท่าที่มีอะดีแล้วคับ เราคนจนไปวิ่งตามคนรวยเค้าไม่ได้หลอกคับ เอิ๊กๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ autolub อ่านกระทู้
    คนบางคนเวลาเค้าไม่มีเค้าก็หาไม่ได้หลอกท่าน ถ้าคนมีครอบครัวแล้วยิ่งแล้วใหญ่ เอาเงินที่มาลงกับคอม ก็ต้องเก็บไว้ใช้จ่ายในครอบครัว

แต่บางคนมีก็มีเยอะซะเหลือกินเหลือใช้เค้าก็ซื้อของโหดๆกันได้ อย่างผมทำงานเงินเดือนแค่ 12k เก็บแล้วเก็บอีกกว่าจะได้คอมซักเครื่อง แถมเมียก็ด่าว่าซื้อของไร้สาระล่าสุดไร่ไปนอนกับ การ์ดจอ

มีเท่าที่มีอะดีแล้วคับ เราคนจนไปวิ่งตามคนรวยเค้าไม่ได้หลอกคับ เอิ๊กๆ
    ผมเองก็เคยก้าวมาจาก GALGXY zeux 5500 เหมือนกัน กว่าจะเก็บเงินซื้อได้จุกจนไม่ลืมเลย T.T

"ไร่ไปนอนกับ การ์ดจอ" ผมก็โดน อิอิ

ผมก็บอกไว้แล้วว่า "ถ้าจนมุมแล้ว GTS450 ก็หวานหมูอยู่" ยังไงซะ 450 ก็ปรับต่ำ-กลาง 4ปี ได้สบายอยู่แล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ผมเองก็เคยก้าวมาจาก GALGXY zeux 5500 เหมือนกัน กว่าจะเก็บเงินซื้อได้จุกจนไม่ลืมเลย T.T

"ไร่ไปนอนกับ การ์ดจอ" ผมก็โดน อิอิ

ผมก็บอกไว้แล้วว่า "ถ้าจนมุมแล้ว GTS450 ก็หวานหมูอยู่" ยังไงซะ 450 ก็ปรับต่ำ-กลาง 4ปี ได้สบายอยู่แล้ว
    เอิ๊กๆหัวอกเดียวกัน เมียไม่เข้าใจ เอิ๊กๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    กราฟฟิก ทำอะไรหรอครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    กราฟฟิก ทำอะไรหรอครับ
    ผมอาจจะงงไปนิดหรือไม่เข้าใจกับที่ถามมาแต่เอาเป็นว่า

กราฟฟิก คือ การสร้างและการจัดการกับภาพกราฟฟิกโดยใช้คอมพิวเตอร์
    ซึ่งในปัจจุบันมีการใช้ ภาพกราฟฟิกกับงานสื่อสิ่งพิมพ์ ในหลายๆประการและสิ่งสําคัญที่จะทําให้
    การประยุกต์ใช้งานคอมพิวเตอร์กราฟฟิกเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพคือจะต้องมีความเข้าใจกับ
    ชนิดของภาพในงานคอมพิวเตอร์กราฟฟิกและรูปแบบของไฟล์กราฟฟิกที่ใช้กับงานออกแบบสิ่งพิมพ์

หรือพูดง่ายๆเลยก็ งานที่ใช้พวก Photoshop ขึ้นไปรวมไปถึงโปรแกรมด้านนี้ระดับสูงขึ้นไป เค้าเรียกว่า กราฟฟิก(องค์ประกอบโดยรวม)

ปอลิง. ตูอธิบายไม่ถูกเฟ่ย!! -.-!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    งานกราฟฟิกดีไซน์ (ผมเข้าใจว่า 2D) ไม่ถึงต้องใช้การ์ดจอแรงอะไรมากมายหรอกครับ 8500gt ก็เอาอยู่ อัดแรมเพิ่มไป 4 GB หรือ เปลี่ยน CPU ดีกว่า ถึงจะเอาการ์ดจอมาทำงาน 3d งบ 3000 ไม่พอแน่นอนครับไหนจะ spec เดิมอีก อัพกันยาวเรียกได้ว่าซื้อใหม่ยังคุ้มกว่าเลยครับ
    ยิ่งถ้าจะเอามาเล่นเกมให้ต่อไปได้อีก 4 ปีผมว่าเก็บตังเพิ่มอีกนิดดีกว่าครับซื้อใหม่เลยทั้งชุดเดี๋ยวนี้โคตรถูก ใช้AMD ก็ได้อย่าไปยึดติดครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมเรียน creative art อยู่ มหาสารคาม ครับ

พึ่งเข้าปี 1

ก็แค่อย่างว่าแหละครับ

เล่นพอเพลิดเพลิน

เพราะถ้าจะซื้อคอมใหม่ผมก็ไม่มีปัญญา

เงินก็หาได้แค่พอกินไปมื้อๆ

ค่าเรียนก็ยังขอทางบ้าน

พอดีพอมีเงินเก็บก็เลยมาลองถามน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toareed : 14th June 2012 เมื่อ 19:13
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toareed อ่านกระทู้
    ผมเรียน creative art อยู่ มหาสารคาม ครับ

เพราะถ้าจะซื้อคอมใหม่ผมก็ไม่มีปัญญา

พอดีพอมีเงินเก็บก็เลยมาลองถามน่ะครับ
    หาเช้ากินค่ำ แรงสู้คนอื่นไม่ได้หลอกเนอะ แต่ก็ภูมิใจที่เก็บตังซื้อเองได้

มีเท่าไหรใช้เท่านั้นคับ ไม่ต้องตามกระแส จะได้ไม่ต้องกินมาม่า เอิ๊กๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toareed อ่านกระทู้

งั้นเอางี้ครับ เก็บเงินเพิ่มอีกนิดนะครับ แล้วเปลี่ยน cpu กับเพิ่มแรม ถ้าจำเป็นต้องเรียนจริงๆ ผมว่าอย่าอัพมาเล่นเกมเลยครับเปลืองตัง ตังก็ยังหาเองไม่ได้ครับ
    8500gt ยังพอใช้งานได้ครับไม่ต้องเปลี่ยน cpu แนะนำ intel c2q รหัส Q8400 มือ2 ไม่น่าเกิน 3000 แล้วเพิ่มแรมเอาครับ ddr2 bus1066 น่าจะยังมีขายอยู่ 2gb แถวละประมาน 900 บาท หรือถ้าใส่ตามบอร์ด 667 หรือ 800 ราคาก็จะแพงกว่านี้ ผมแนะนำหามาใส่ 2 แถวครับ (4gb) ตัวเก่าเอาไปขายได้เลย

แต่ถ้างบจำกัด 3000 จริงๆ ผมแนะนำว่าให้เพิ่มแรมไปก่อนครับเป็น 4gb พอ แล้วลงวินโดว 64bit แค่นี้ก็จ่าจะเพียงพอแล้วสำหรับโปรแกรม จำพวก Photoshop Illistrator GoogleSketchUp ที่เรียนในปี 1
    ต่อไปเก็บตังพอได้ค่อยเพิ่ม cpu > power supply > การ์ดจอตามลำดับครับ

ยินดีให้คำแนะนำครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    หาเงินซื้อเอง อะไรก็ภูมิใจทั้งนั้นครับ

ผมไม่เคยได้ของอะไรจากพ่อแม่เลย ไม่ใช่ว่าพ่อแม่ขี้งกนะ แต่พ่อแม่ผมฐานะไม่ดีครับ แค่กว่าจะส่งผมเรียนจบมหาลัยได้ ก็ต้องกู้หนี้ยืมสินมากมายแล้ว

พอผมจบมาทำงานได้เงินจะซื้อของแต่ละอย่าง ผมจะรักมันมากครับ เพราะทุกอย่างหาซื้อด้วยตัวเองจริงๆ

ขนาดคอมกากๆอย่าง Intel Atom ผมยังรักมันจะตาย เพราะจำได้ว่าผมซื้อมันตอนผมตกงาน เจียดเงินประกันสังคมอันน้อยนิดไปซื้อ แถมยังต้องอดมื้อกินมื้อ

ตอนไปซื้อก็ฝนตกไม่ได้เอาร่มมา ผมต้องถอดเสื้อแล้วหุ้มเคสไว้แล้ววิ่งลุยฝน คนมองกันเต็มว่าไอ้นี่มันบ้ารึป่าว = = แถมยังไปสะดุดกลางทางล้ม

เคสจะตกพื้นผมต้องเอาตัวไปรับแทน เป็นแผลถลอกที่หลังเลย = =' จริงๆจะรอให้ฝนหยุดก่อนก็ได้แต่ผมใจร้อนอยากเอากลับบ้านเล่นเร็วๆ 555

จขกท ลองซื้ออะไรก็ได้ที่เป็นของตัวเองจริงๆ แล้วคุณจะรักมันครับ ถึงจะกากแค่ไหน มันก็ภูมิใจ ^ ^

ปล. แอบเชียร์ GTS450 นะ อิอิ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    หาเงินซื้อเอง อะไรก็ภูมิใจทั้งนั้นครับ

ผมไม่เคยได้ของอะไรจากพ่อแม่เลย ไม่ใช่ว่าพ่อแม่ขี้งกนะ แต่พ่อแม่ผมฐานะไม่ดีครับ แค่กว่าจะส่งผมเรียนจบมหาลัยได้ ก็ต้องกู้หนี้ยืมสินมากมายแล้ว

พอผมจบมาทำงานได้เงินจะซื้อของแต่ละอย่าง ผมจะรักมันมากครับ เพราะทุกอย่างหาซื้อด้วยตัวเองจริงๆ

ขนาดคอมกากๆอย่าง Intel Atom ผมยังรักมันจะตาย เพราะจำได้ว่าผมซื้อมันตอนผมตกงาน เจียดเงินประกันสังคมอันน้อยนิดไปซื้อ แถมยังต้องอดมื้อกินมื้อ

ตอนไปซื้อก็ฝนตกไม่ได้เอาร่มมา ผมต้องถอดเสื้อแล้วหุ้มเคสไว้แล้ววิ่งลุยฝน คนมองกันเต็มว่าไอ้นี่มันบ้ารึป่าว = = แถมยังไปสะดุดกลางทางล้ม

เคสจะตกพื้นผมต้องเอาตัวไปรับแทน เป็นแผลถลอกที่หลังเลย = =' จริงๆจะรอให้ฝนหยุดก่อนก็ได้แต่ผมใจร้อนอยากเอากลับบ้านเล่นเร็วๆ 555

จขกท ลองซื้ออะไรก็ได้ที่เป็นของตัวเองจริงๆ แล้วคุณจะรักมันครับ ถึงจะกากแค่ไหน มันก็ภูมิใจ ^ ^

ปล. แอบเชียร์ GTS450 นะ อิอิ

เหมือนกันคับ

เครื่องแลกที่ผมซื้อเองทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ e2180 รักมันมากมาย

แต่เครื่องก่อนๆหน้านั้นแม่ซื้อให้ เลยเล่นทิ้งเล่นขว้าง พอทำงานได้เก็บตั้งซื้อเองได้ ถึงรู้ว่าของแต่ละอย่างกว่าจะได้มา มันยากขนาดไหน เอิกๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่นั้นแหละ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เชีย 450 เหมือนกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Darksoul43 : 15th June 2012 เมื่อ 19:43
    AMD Phenom II x6 1090T @ 4.0Ghz + Cooler Master V6GT + ATI HIS HD5970 ,PWC HD 7970 + Gigabyte 890GPA - UD3H + Kingston Hyper-X 4Gb/1666 + Corsair AX 1,200W

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    ออ กราฟฟิกดีไซน์ 2D (- -.)