ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,323
    Blog Entries
    1

Post นักวิเคราะห์เผย Nokia มียอดจำหน่าย Lumia ใน Q1 จำนวน 2.2 ล้านเครื่อง

นักวิเคราะห์เผย Nokia มียอดจำหน่าย Lumia ใน Q1 จำนวน 2.2 ล้านเครื่อง

แม้ว่า Nokia จะปฏิเสธการให้ข้อมูลตัวเลขยอดจำหน่ายของสมาร์ทโฟนตระกูล Lumia ก็ตาม นักวิเคราะห์จาก IDC ได้ออกมาให้คำชีแนะบางอย่าง ซึ่งพวกเขาคำนวณผู้ผลิตสัญชาติฟินแลนด์น่าจะมียอดจำหน่าย Windows Phone ในไตรมาสแรกของปีนี้ถึง 2.2 ล้านเครื่อง

เราสามารถคิดได้สองแง่กับตัวเลขดังกล่าว อย่างแรกคือเห็นว่าตัวเลข 2.2 ล้านเครื่องเป็นจำนวนที่น้อยอย่างไร้เหตุผลสำหรับบริษัทที่มี Windows Phone เป็นความหวังในการนำพาบริษัทให้รอดพ้นจากความผิดหวังเรื่องผลประกอบการในก่อนหน้านี้ ซึ่งบริษัทเคยทุ่มเทอย่างหนักกับระบบปฏิบัติการ Symbian และ Meego แต่ทิศทางของผู้ใช้งานสมาร์ทโฟนที่เพิ่มขึ้นทำให้บริษัทจำเป็นต้องหันมาพึ่ง Windows Phone แทนระบบปฏิบัติการแบบดั้งเดิมที่เคยโด่งดังในอดีต อีกแง่หนึ่งก็คือตัวเลขดังกล่าวนั้นเพียงพอสำหรับการอยู่รอดของบริษัทและทำให้ Nokia ยังคงอยู่บนเส้นทางการแข่งขันในตลาดมือถือชั้นนำระดับโลก

อย่างไรก็ตามต้องไปลืมว่า Nokia ได้ใช้เวลาเพียง 3 เดือนแรกเท่านั้นในการวางจำหน่ายสมาร์ทโฟนตระกูล Lumia จำนวนมากถึง 1 ล้านเครื่องและในช่วงไตรมาสแรกโดยปกติมักจะมียอดขายต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของช่วงที่เหลือในปีเดียวกัน ดังนั้นตัวเลขดังกล่าวจึงค่อนข้างน่าประทับใจและแสดงให้เห็นว่า Nokia มาถูกทางแล้ว

ดังนั้นในตอนนี้เท่ากับว่ามันเป็นเพียงการเริ่มต้นเท่านั้น เรายังคงให้กำลังใจ Nokia และหวังว่าบริษัทยังคงมีความมุ่งหวังที่จะแข่งขันอยู่บนเส้นทางของตลาดสมาร์ทโฟน ด้วยแพลตฟอร์มที่ตัวเองมีในตอนนี้ทำให้ Nokia กำลังจะก้าวผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบากไปได้ เราคาดหวังว่าในอนาคต Nokia จะมีทีเด็ดมาสยบคู่แข่งในตลาดมือถือและกลับมาครองความยิ่งใหญ่เหมือนในอดีตอีกครั้ง!

ที่มา : siamphone

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    สู้ต่อไปครับ โนเกียน่ะเจ๋งสุดล่ะ

(ไอโฟน****วุ่นวาย กาก)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อย่ามามัวแต่เถียงว่ายี่ห้อไหนดีกว่ากัน
    มันมี WP มาเป็นตัวเลือกที่สาม นอกจาก iOS กับ android ก็โอเคละ
    ที่เหลือให้ผู้บริโภคเลือกเองตามความพอใจ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    Nokia รากฐานที่เเข็งเเรง ผมยังเชื่อมันในคุณอยู่ !

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    We Love Nokia
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เดียวเจอแน่ nokia คืนชีพ

I phone เรอะ ดีนะ แต่ ทำไมมันช่างเปราะบางเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมใช้อยู่ครับ รุ่น 710 ลื่นมากกก แต่มันก็มีข้อเสียนะ สำหรับคนที่เพิ่งซื้ออาจจะงงๆบ้างเวลาใช้ เพราะมันเป็นระบบใหม่ แต่ถ้าใช้เป็น เจ๋งมากๆ ไม่แพ้ Iphone เลยที เดียว

แต่ถ้าใครซื้อแนะนำให้บอกทางร้านเขาตั้ง account email อันแรกให้เป็น ของ America นะครับ เพราะการซื้อแอบ จะใช้ email แรก ในการซื้อ เพราะของ อเมริกาถูกกว่า ผมเพิ่งมารู้ที่หลัง ดันเป็นของ สิงค์โปรไปแล้ว
    ! ~ My name is OwEnDevil ~ ! U want to know about me? View my facebook at here Patsakorn ~

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    Nokia จงเจริญ นายReborn319 เดียวผมจะไปสอยมาเป็นเพื่อน!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    Nokia กลับมาอีกครั้งแล้วววววว Window PHONE จะต้องซื้อให้ได้ซักรุ่นแต่ที่ตั้งไว้ก็รุ่น800 ไม่ก็ รุ่น900 ถ้าอยากได้จริงๆจนใจจะขาดซื้อ 710เลย

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    สิ้นเดือนผมจะไปจัดซักเครื่อง

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ''เค้าจะกลับมาทวงบัลลังค์''
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ผมใช้ NOKIA อยู่ครับ และจะใช้ต่อไปอีกยาวนาน ตอนนี้ใช้ lumia 800 อยู่ครับ ชอบโนเกีย

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อยากลูเมี่ย 900 มากเลยอ่ะ ดูรีวิวแล้วลื่นหัวแตกเลยครับ สงสัยต้องเก็บตังรอไปก่อน ตอนนี้ก็สอย "รูเมีย" รอไปก่อน 555 lol

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    รวย กันจังเลย
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตอนนี้อยากได้ LUMIA 710 มากก ><

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    เอ้าNOKIA อย่าชักช้าละกันWP 7.5น่ะหรอSAMSUNG มันก็มีนะเว้ย
    สเป็กน่ะหรอหึหึดูเอาเองดิ
    สเปค Samsung Omnia M
    ระบบปฏิบัติการ Windows Phone 7.5
    ซีพียู 1GHz
    แรม 384MB
    หน้าจอ Super AMOLED ขนาด 4 นิ้ว
    กล้องหน้าความละเอียด VGA
    กล้องหลังความละเอียด 5 ล้านพิกเซล มีแฟลช
    หน่วยความจำภายใน 4GB
    แบตเตอรี่ 1500 mAh
    Samsung’s ChatON
    ราคาหรอ หึหึ เปิดตัวไม่่เกิน13000ย่ำนะไม่เกินอาจถูกกว่า และไม่ได้เปิดมาตัวเดียวมีอีกรุ่น

สเป็กก็ดุเอาเองคับ Samsung Focus S
    4.3 นิ้ว หน้าจอ Super AMOLED Plus , ซีพียู 1.4GHz processor , กล้องหน้าที่ 1.3 ล้านพิกเซล กล้องหลัง 8 ล้านพิกเซล ซัพพรอต 4G HSPA+
    ที่แน่ๆราคา*****โหดมากคับ 199.99$ ประมาณ6600บาทโครตโหดเล่นเอาโนเกียเสียวหลังเลย แบบติดสัญญาฝั่งอเมริกาด้วยราคา $49.99
    ปล.ทำไมรุ่นที่2ถึงถูกกว่าอันนี้ไม่แน่ใจ แต่เขาลงมาอย่างนี้จริงๆ
    เครดิต siamphone
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE_NOKIA_LOVE : 12th June 2012 เมื่อ 22:03

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ต้องเอาไปตอก ตะปู จะได้รู้ว่าใครเจ๋ง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไม่อยากลองเอง

ดูนี้เลย

http://www.youtube.com/watch?v=Jf1fRu9YgfE