ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 274

[PC] Binary Domain สั่งการด้วยเสียงได้ด้วย [Repack ][Eng][3.57Gb] [One2Upลิ้งค์ตรงโหลดแรง]

[PC] Binary Domain สั่งการด้วยเสียงได้ด้วย [Repack ][Eng][3.57Gb] [One2Upลิ้งค์ตรงโหลดแรง]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JEIXB อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ แต่มันงงๆแฮะ

Binary Domain เกมส์ยิงปืนจาก SeGa เกมส์แนวสงครามแผ่งอนาคต มาแล้วจ้าาา เกมแนว ยิง Third-Person Shooter เรื่องราวเกี่ยวกับสงครามในโลกอนาคต
    Features: A NEW TAKE ON FUTURISTIC TOKYO ? ประสบการณ์ในการเล่น ลุยตั้งแต่ Lower City หรือเขตคนจนในกรุงโตเกียว ไปจนถึง Upper City เขตคนรวยในกรุงโตเกียว
    มีทั้งฉากรกรุงรัง ระเกะระกะ ไปจนถึงฉากซิวิไลซ์ THE CONSEQUENCE SYSTEM ? ภายใต้แรงกดดันของการต่อสู้ การกระทำทุกอย่าง ทางเลือกทุกทางเลือก มีผลต่อ Gameplay ในเกมส์ !! PROCEDURAL DAMAGE ? ความเสียหายที่เป็นกระบวนการ
    และระบบความเสียหายของหุ่นที่สมจริง เมื่อคุณได้พบกับหุ่นยักษ์ที่มีประสิทธิภาพมากมาย แต่ละตัวมีจุดอ่อนจุดแข็งต่างกัน ส่งเสริมให้คุณสามารถวิเคราะห์ศัตรูแต่ละตัว
    และหาจุดอ่อนของพวกเขา เพื่อการโจมตีที่มีประสิทธิภาพมากที่สุด WEAPON MODIFICATION AND SKILL SELECTION ? พบกับอาวุธเต็มรูปแบบหลายอย่างที่ไม่ซ้ำกัน + การ Upgrade Skill ของผู้เล่นได้หลายๆแบบ
    เกมส์นี้สามารถสั่งเพื่อนเราด้วยเสียงได้ด้วย ยิงกันมันส์สะใจ+เนื้อเรื่องเข้มข้นมากครับเกมส์นี้ แนะนำเลยครับ

Minimum

Processor: Intel Core 2 Duo @ 2.66 GHz or AMD equivalent
    Memory: 2GB RAM (XP)/3GB RAM (Windows 7 / Vista)
    Graphics: NVIDIA GeForce GT220 (512MB) / ATI Radeon HD 2600 XT (512MB)
    Hard Drive: 8 GB free hard drive space

Recommended

Processor: Intel Core i5 @ 2.66 GHz or AMD equivalent
    Memory: 3GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 460 (1GB) / ATI Radeon HD 5750 (1GB)
    Hard Drive: 8 GB free hard drive space

970Mb/Part

Part01 : Part02 : Part03 : Part04

หลักการโหลดลิ้งOne2up

Host เก็บไฟล์นี้ เป็นของคนไทย อยู่ในเมืองไทย เพราะฉะนั้น จะเร็วกว่า Mediafire ซะอีก
    แต่ก็มีวิธีการดาวน์โหลดนิดหน่อย นั่นคือชื่อไฟล์นั่นเอง ซึ่งเราจะต้องทำการเปลี่ยนก่อนที่จะให้มันดาวน์โหดลแล้วบันทึกลงบนคอมพิวเตอร์เรา เพื่อให้ง่ายต่อการนำมาแตกไฟล์อีกด้วย

โหลดแล้วต้องเปลียนชื่อด้วยนะครับ ไม่งั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ เช่น

ชื่อไฟล์1 f47e2589d22db6f3bea2f012429d0c38.rar
    เปลี่ยนเป็น 1

ชื่อไฟล์2 8f36e703f8879d3502f9aac643dcdc5b.rar
    เปลี่ยนเป็น 2

ชื่อไฟล์ 3 d092097e9fce5c439a68ad148977cd08.rar
    เปลี่ยนเป็น 3

ถ้ามี5ไฟล์ ก็เปลี่ยนเป็น 1 2 3 4 5
    แล้วแตกไฟล์

ผมแนะนำให้ว่า..
    เปลี่ยนชื่อตอนที่ขึ้นกล่อง IDM Download เลยครับ เพื่อป้องกันการสับสนว่าไฟล์ไหนเป็นไฟล์ที่เท่าไหร่ เอาง่ายๆเลยก็ 1-2-3 ไปเลย ง่ายดีครับ

1.เปลี่ยนชื่อไฟล์เช่น Part01 Part02 Part03 ง่ายๆก็เปลี่ยนเป็น 1,2 และ3 เลยก็ได้
    2.แตกไฟล์ จะได้ไฟล์เกมส์นามสกุล.iso
    3.ทำการMount image แล้วติดตั้งเกมส์ตามขั้นตอน
    4.ไม่ต้องลงแครกค่ะ เป็น Repack
    5.ให้เข้าไปปรับที่ BinaryDomainConfiguration ปรับค่า แล้วกด save and quit ก่อนถึงจะเล่นได้

ตัวอย่างการปรับ

6.เข้าเล่นเกมส์ได้เลยน่ะค่ะ
    วิธีปิดไมค์เข้าไปที่ Game setting ปรับ Voice input เป็น off

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boa_Hancock : 14th June 2012 เมื่อ 23:50

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ผมเล่นเกมส์นี้ผมพูดอยู่คนเดียวจนเพื่อนผมว่าเป็นบ้ารึปล่าว
    ใครใช้ไมค์ขอบอกว่าฮามาก
    การบังคับจะแปลกๆ จากเกมส์ทั่วๆไปนึดหนึ่ง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    สั่งการด้วยเสียง มันเป็นยังไงหว่า..

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เด่วมาโหลด
    ....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    แจ่มครับพี่

กล่าวขอบคุณ
    441
    สั่งการด้วยเสียงคือ แบบ ใช่ไมคกับตัวเกม แล้ว ให้เราพูดเป็นภาษาอังกฤษ บอกว่า GO ลูกน้องก้อจะไป พูดว่า STOP ลูกน้องจะหยุดครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ๋อ อย่างงี้ิเองเรอะครับ โอ้วโห้วแล้วงี้ต้องออกเสียงให้ชัดด้วยป่ะเนีย..สงสัยผมจะสั่งได้แค่ 2 อย่างแล้วมันต้องเซ็ตไรปล่าวหว่าหรือเสียบ หูฟังแล้วพูดได้เลยป่ะครับ (หูฟังที่มีไมค์)

(สงสัยต้องศึกษา ENG สักกะหน่อยแล้วมั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    441
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    อ๋อ อย่างงี้ิเองเรอะครับ โอ้วโห้วแล้วงี้ต้องออกเสียงให้ชัดด้วยป่ะเนีย..สงสัยผมจะสั่งได้แค่ 2 อย่างแล้วมันต้องเซ็ตไรปล่าวหว่าหรือเสียบ หูฟังแล้วพูดได้เลยป่ะครับ (หูฟังที่มีไมค์)

(สงสัยต้องศึกษา ENG สักกะหน่อยแล้วมั้ง)

วิธีเปิด/ปิดไมค์เข้าไปที่ Game setting ปรับ Voice input เป็น on/off พูดต้องชัดครับ ไม่งั้น ลูกน้องจะ เอ๋อ 555 ใช้ได้ครับ หูฟังแบบมีไมค อ่ะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beraden อ่านกระทู้
    วิธีเปิด/ปิดไมค์เข้าไปที่ Game setting ปรับ Voice input เป็น on/off พูดต้องชัดครับ ไม่งั้น ลูกน้องจะ เอ๋อ 555 ใช้ได้ครับ หูฟังแบบมีไมค อ่ะ
    น่ามีฟังชั่น ภาษาไทยเนอะ ครับ hahaha... (น่าสั่งให้ ทหารหญิงถอดเสื้อผ้าจริงๆ)

กล่าวขอบคุณ
    86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    น่ามีฟังชั่น ภาษาไทยเนอะ ครับ hahaha... (น่าสั่งให้ ทหารหญิงถอดเสื้อผ้าจริงๆ)
    สงสัยไม่ต้องเล่นเกมล่ะทีนี้ ดูHentai เลยดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    133
    ..อิ__อิ...

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JEIXB อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ แต่การบังคับมันจะแปลกๆๆหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอลองไปก่อน เดี๋ยวมาบอก

เล่นได้ 100 เปอร์ฮะ แต่งงๆแฮะ

นั่งมึนกับปุ่ม สุดท้ายทนไม่ไหวต้องใช้จอย

ถเามันบังคับเหมือนชายบ้านเขา ท่าจะมันน่าดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poomhalf : 15th June 2012 เมื่อ 02:45

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4
    ไปเล่นมานิดหน่อยเมื่อคืน หนุกดีครับ แต่สั่งด้วยเสียง ทำยังไงงะ

ผมตะโกนว่า Go กะ Stop เป็นสิบๆรอบ ตามข้างบนบอก

มันไม่เห็นมีไรเลย จนโดนแฟนผมด่า ว่าดังไรนักหนา

เวรกรรมไป -*-

หรือต้องตั้งค่ายังไงอีกครับ สอนทีๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    สำเนียงไม่ได้ มันจะทำงานให้หรอครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไปเล่นมานิดหน่อยเมื่อคืน หนุกดีครับ แต่สั่งด้วยเสียง ทำยังไงงะ

ผมตะโกนว่า Go กะ Stop เป็นสิบๆรอบ ตามข้างบนบอก

มันไม่เห็นมีไรเลย จนโดนแฟนผมด่า ว่าดังไรนักหนา

เวรกรรมไป -*-

หรือต้องตั้งค่ายังไงอีกครับ สอนทีๆ
    น่าจะกด TAB ก่อนมั้งครับแล้วมันจะมีคำสั่งขึ้นมาให้ดู

ผมตั้งเป็นใช้คีย์บอร์ดเอา

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ลองเข้าไปปรับเทสเสียงก่อนก็ได้ว่าผ่านรึปล่าว ถ้าไม่ผ่านก็แน่ะนำให้ปิดไปเลยดีกว่า
    คำสั่งต่างๆกด Tab ค้างจะมีคำให้เราพูดครับ ถ้าพูดไม่ถูกเพื่อนเราจะบอกประมาณว่าคุณพูดอะไร ประมาณนี้แล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณครับ เล่นจบแล้ว ใช้เวลาไป แปดชั่วโมงกว่าๆ เล่นวันเดียวจบ แต่สนุกมากๆครับ มันต้องมีภาคสองแน่ๆ ตอนจบ แล้วสมัยนั้น ล้ำยุคมาก มีรถห้าล้อด้วย

สรุป สนุกสุดๆ ยิงเลือด เอ๊ย!!! ไม่ใช่ ยิงเหล็กแตกไปตามๆกัน

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    นี่มัน !!! I-ROBOT
    Thank You !!!

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เรารัก Hancock ขอบคุณมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    เล่นได้100%ครับ

ผมเล่นจบไปแล้ว คุ้มค่ามากเลยเกมนี้ ผมรีวิวเกมไปแล้ว ที่ลิ้งนี่อ่ะครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...58#post1292058